[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

Dân Tổ

Xe container
Em cũng thấy thế, có yêu thương mới chê và chỉ ra điểm yếu kém để mà tiến b

Có mấy thành phần thích nói đạo lý kiểu "con hát mẹ khen hay" chán đời.

Xong lại còn "giỏi vào mà làm HLV" chịu đêy :)) Mấy thành phần này mới là tác nhân kéo bóng đá VN đi xuống
Ôi đấy chuẩn cụ, mịa đúng kiểu mấy thằng trẻ trâu trên FB, cứ cùn cái là: “giỏi thì vào mà đá, giỏi vào làm HLV”

Thắng chật vật bỏ mịa ra nhưng hết trận méo thấy phân tích được điểm cần rút kinh nghiệm hoặc điểm hạn chế cần khắc phục nhưng lời lẽ lên mây nhanh lắm, rất khinh thường đối thủ.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Thêm cái khó chịu nữa là đội kiểu hay comment trên báo hoặc fb cũng vào đây ban đầu cụ ạ, mang với quy chụp những từ ngữ mới kiểu “tự nhục”, fan phong trào các thứ… để nói về những người nhận xét sự hạn chế của HLV và đội U22 lần này.

Mịa, có chê có nhận xét mới tiến bộ được, trên OF các cụ ấy còn chê lịch sự, mời lên các page Fb xem trẻ trâu chúng nó chửi cho thế nào.

OF em đảm bảo chắc chắn đa phần các cụ cũng ít nhất như em, cũng từ Seagames 96 hoặc hẳn cả thế hệ trước đó luôn. Xem bóng chứ méo phải cần phân tích chuyên sâu cũng vẫn hiểu được hạn chế của đội U22 với HLV lần này. Chia sẻ rất lịch sự thì trận hòa Thái là thấy xuất hiện đám ở trên mây ngay, các cụ dạy rồi: Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng.
Ko nói sai đúng chuyên môn. Mà nói có thể tư duy ổng quá khác cầu thủ VN, khó có sự đồng điệu hiểu văn hóa khích lệ như cụ Park.

Dân Tổ

Xe container
Hoắng 1 phát lên mây giống mấy "thằng" BLV, chưa ngô khoai mà đã ta thắng, ta thể hiện trình độ đúng lúc, ta bước 1 chân vào chỗ này chỗ kia.
Đá trong trận với Lào còn hồi hộp bỏ mẹ ra. Hết giờ, ăn được điểm phát là thành "đẳng cấp là mãi mãi". Con mịe
Bao lâu nay em toàn xem Saoke, thấy tâm lý dễ chịu hẳn.
Mấy thằng BLV thì chiều nay tự ngượng mồm cụ ạ, tổ sư văn hoa, bay bổng cho lắm vào. Em thật bàn cuối em cũng buồn cho các cháu, nhưng tổng thể thì phải đòn đau như vậy mới nhớ đời được.

VFF: ô hôm nay đá ntn mà fan kêu quá trời...
HLV: khi ô ký HĐ với tôi, ô gọi tôi là j?
VFF: tôi gọi "phù thủy da trắng"...
HLV: đó, ô thấy k! Ô gọi tôi là phù thủy nghĩa là ô cần phép màu ở tôi chứ ô đâu cần trình độ.
VFF: ồ, nhưng mà ... Đó là ẩn ý... Chúng tôi vẫn cần HLV đem lại chiến thắng.
HLV: vậy ô hãy bảo người dân nước ô hãy cầu nguyện.
VFF: sao lại cầu nguyện j ở đây?
HLV: à, vì gần 100tr người cầu nguyện thì phép màu dễ xẩy ra hơn 2 người.
VFF:............

Ôi thích quá

Xe buýt
Ôi đấy chuẩn cụ, mịa đúng kiểu mấy thằng trẻ trâu trên FB, cứ cùn cái là: “giỏi thì vào mà đá, giỏi vào làm HLV”

Thắng chật vật bỏ mịa ra nhưng hết trận méo thấy phân tích được điểm cần rút kinh nghiệm hoặc điểm hạn chế cần khắc phục nhưng lời lẽ lên mây nhanh lắm, rất khinh thường đối thủ.
Cái bọn webthethao.vn này là bọn tương đối tử tế, thưởng nóng ngay cho đoàn VN 2 lần,1 lần 100, 1 lần 50tr.
Mà bọn admin mất dạy toàn viết như thế bảo sao cái sự ảo tưởng nó lan rộng, đến lúc thua lại chửi sml vđv. Con miej.

antidau

Xe container
Hai thanh niên Văn Đô - Công Đến lò nào mà đá tối tăm vậy các cụ.
Lò PVF của Vova do chính lão Troussier này đào tạo chứ ai
Giải này Troussier luôn dùng 5 cầu thủ PVF là Quang Thịnh, Đức Phú, Văn Đô, Thanh Nhàn đá chính và Công Đến luôn vào sân hiệp 2

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cái bọn webthethao.vn này là bọn tương đối tử tế, thưởng nóng ngay cho đoàn VN 2 lần,1 lần 100, 1 lần 50tr.
Mà bọn admin mất dạy toàn viết như thế bảo sao cái sự ảo tưởng nó lan rộng, đến lúc thua lại chửi sml vđv. Con miej.
Ko ai ảo tưởng cả. Quang Hải tịt ở Pháp là người hâm mộ ko nói ra cũng rất hiểu và ko ảo tưởng

Cái người ta ko hiểu là tinh thần ko pressing

Dân Tổ

Xe container
Ko nói sai đúng chuyên môn. Mà nói có thể tư duy ổng quá khác cầu thủ VN, khó có sự đồng điệu hiểu văn hóa khích lệ như cụ Park.
Em nghĩ rào cản ngôn ngữ hay văn hóa giờ nó cũng không quá khó để vượt qua, với 1 HLV như ông này cũng làm việc với bóng đá VN và các cầu thủ VN mình trước đây nhiều rồi chứ không phải mới. Em nhận thấy ở đây vẫn là trình độ thực tế của lớp cầu thủ này và ban huấn luyện.

Điểm cộng của các HLV Hàn, Nhật là sự tiếp cận cầu thủ và truyền lửa tốt do văn hóa châu Á gần nhau em đồng ý, tuy nhiên yếu tố về chuyên môn cũng vẫn rất quan trọng.

Dân Tổ

Xe container
Cái truyền thông bóng đá ở VN em thấy cũng rứa như England hay nhiều quốc gia ĐNA khác quanh mình, 1 tấc lên mây, tạo ảo tưởng từ cầu thủ tới người hâm mộ.

Ôi thích quá

Xe buýt
Ko ai ảo tưởng cả. Quang Hải tịt ở Pháp là người hâm mộ ko nói ra cũng rất hiểu.

Cái người ta ko hiểu là tinh thần ko pressing
Em đang nói theo luồng post từ cái ảnh của em về bóng chuyền nữ VN hôm nay ý, quân mình lội dòng sml, thở hắt ra khi ăn từng điểm một mà bọn đăng quả bài "ngạo nghễ", như mình xơi tái dễ dàng. Trong khi mai là chung kết, lại gặp trùm Thái, sức thì mỏi mệt, tinh thần hnay thì kém. Ai ko xem đâu biết sự thật khó khăn ntn, rồi lại hy vọng vào tuyển. Biết là câu view, nhưng nó ngược hẳn sự thật thì tai hại quá thể. Ko phải tin rác mà thành tin lừa.

Em với cụ Dân tổ đang nói về vấn đề 1 tấc lên giời, hoắng mõm của 1 bộ phận ko nhỏ

Bumtho

Xe hơi
Nói thì bảo cay cú..nhưng không nói thì thấy ức chế.Thua toàn diện,nhục nhã.Từ đầu giải e chả thấy được bàn thắng nào ra hồn cả..toàn ăn may.Kể cả 2 bàn hôm nay,bố của rùa luôn.Nó thể hiện lối đá tự phát,ô hợp,thủ thì k bàn rồi..các bàn thua nó sờ sờ ra đấy.Cách dùng người..thì thấy làm cùn KVK với VT,TT..Không đóng góp,k nhìn thẳng vào thực tế để thay HLV đi mà thay đổi.Cứ bảo lứa này bỏ..đời mình xem đuọc mấy lứa cầu thủ đâu.Hỏng từ U22 mà cứ bảo thủ,mất mịa 10 năm xem thêm bực vào người rồi

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nói theo luồng post từ cái ảnh của em về bóng chuyền nữ VN hôm nay ý, quân mình lội dòng sml, thở hắt ra khi ăn từng điểm một mà bọn đăng quả bài "ngạo nghễ", như mình xơi tái dễ dàng. Trong khi mai là chung kết, lại gặp trùm Thái, sức thì mỏi mệt, tinh thần hnay thì kém. Ai ko xem đâu biết sự thật khó khăn ntn, rồi lại hy vọng vào tuyển. Biết là câu view, nhưng nó ngược hẳn sự thật thì tai hại quá thể. Ko phải tin rác mà thành tin lừa.

Em với cụ Dân tổ đang nói về vấn đề 1 tấc lên giời, hoắng mõm của 1 bộ phận ko nhỏ
Báo chiều người đọc tăng viu kiếm xèng thôi mà cụ đọcc làm gì rồi bực tức mắc mệt?

Ôi thích quá

Xe buýt
Báo chiều người đọc tăng viu kiếm xèng thôi mà cụ đọcc làm gì rồi bực tức mắc mệt?
Vâng cụ, đang theo nguồn cảm xúc từ tối vẫn chưa tan về tuyển mình.
Thua em thấy bình thường, mà chuyện xung quanh nó lại làm mình khó chịu nên chém chơi với các cụ ở đây, kẻ tung người hứng cho vui thêm tý. Mai lại cuộc sống bt ý mà, hơi đâu mà bực tức :D

Bumtho

Xe hơi
Vâng cụ, đang theo nguồn cảm xúc từ tối vẫn chưa tan về tuyển mình.
Thua em thấy bình thường, mà chuyện xung quanh nó lại làm mình khó chịu nên chém chơi với các cụ ở đây, kẻ tung người hứng cho vui thêm tý. Mai lại cuộc sống bt ý mà, hơi đâu mà bực tức :D
Em hệt cụ,vẫn chưa tan

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Híc, thua trong thế hơn người thật khó nuốt. Thôi ngủ đã, mai mổ tiếp với các cụ

omerta77

Xe điện
Cụ nảo trong nghề cho e hỏi lý do Văn Khang, Văn Trường toàn dự bị nhỉ? Văn Khang trước đá giữa tốt thế lại còn từng lên tuyển

Dân Tổ

Xe container
Cụ nảo trong nghề cho e hỏi lý do Văn Khang, Văn Trường toàn dự bị nhỉ? Văn Khang trước đá giữa tốt thế lại còn từng lên tuyển
Cái này cụ hỏi HLV, chứ các cụ trên này cũng như cụ như em, chúng ta sao mà biết được ý đồ chiến thuật của vị HLV mới này :)

omerta77

Xe điện
Cái này cụ hỏi HLV, chứ các cụ trên này cũng như cụ như em, chúng ta sao mà biết được ý đồ chiến thuật của vị HLV mới này :)
Thì gọi là trong nghề thì có nhiều thông tin hoặc phán đoán thôi cụ. Ông phù thuỷ có phải offer đâu mà hỏi đc :))

Ôi thích quá

Xe buýt
Khang đá được nhiều vị trí. Như hnay Nhàn bị đau, Khang vào thế chỗ Nhàn.
Cần thì Khang lùi làm hậu vệ cũng được.
Trong khi trên sân thường đá theo cặp, nhóm, vd: Nhàn - Q.Việt - V.Trường