[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

Ôi thích quá

Xe buýt
Ông Park có 1 điều rất hay là có binh nào thì pháp xoay theo thế.
Ông Trâu thì có vẻ ngược lại, gò quân theo pháp.
Tiếc là về cuối sự nghiệp ở VN ông Park đã bị bắt bài, 1 sự ko thể tránh được.
Rõ ràng ông Park thực tế với VN hơn hẳn ông Trâu, ko cần 1 giải nào để chứng minh chứng tỏ gì nữa.
Em cứ giả sử em là quan chức, nhìn góc độ hiệu quả thì ông Trâu đã có nhiều cơ hội, nhưng chưa thể hiện đc điều gì rõ ràng, phương án thuê nhân sự này chưa phù hợp.

antidau

Xe container
Để cho cụ Troussier thêm thời gian
Thực sự em vẫn có niềm tin với HLV này, về đẳng cấp các HLV châu Âu vẫn khác châu Á. 2 ClB bóng đá đang dẫn đầu VLeague là Hà Nội và Thành Hoá đều đang dẫn đầu giải đấu và được dẫn dắt bởi HLV đến từ châu Âu
Tay Popov của Thanh Hóa chơi hệt Gong. Pressing nhiệt xong rồi phản công
Còn tay HLV của Hà Nội không hề hay

TieuFu

Xe container
View attachment 7837814
  • "Bàn thua phút cuối xảy đến vì đội hình non trẻ, gồm nhiều cầu thủ U20. Họ chưa đủ bản lĩnh cũng như kinh nghiệm để đưa ra quyết định chính xác vào thời điểm quan trọng.
  • Dù sao, tôi cũng hài lòng với các cầu thủ. Họ đã chiến đấu hết mình.
  • Tôi đã yêu cầu cầu thủ thay đổi tư duy, chủ động chơi bóng và tấn công. Giải này cho thấy họ đã tiến bộ.
  • Chúng tôi đã chơi tốt, trước một Indonesia rất mạnh".
Tầm này thì không qua vòng loại 2 WC châu á rồi. AF tới cung quên trận chung kết đi !

Tay Popov của Thanh Hóa chơi hệt Gong. Pressing nhiệt xong rồi phản công
Còn tay HLV của Hà Nội không hề hay
Dù sao thì ClB Hà Nội thi đấu tốt như vậy thì HLV trưởng cũng phải có chút gì đó đóng góp ở đấy chứ????

LeTai1979

Xe cút kít
Giải tán thôi các Cụ, giải này e ko xem vì biết trước kết quả rồi.

beomap2

Xe container
Thủ môn không đủ Chuẩn, hôm qua ít nhất có hai pha không nhất thiết phải bắt dính bóng nhưng cứ cố bắt dính, làm cho bóng bật ra, dẫn đến bị thua bàn; bóng trơn, đi căng, tay phải với thì cứ đấm bóng ra xa cho an toàn
Trận trước nữa Chuẩn đã bắt không dính bóng, đến trận này thủ môn Chuẩn vẫn bắt không dính bóng nên để thua.

Lam garden

Xe tăng
View attachment 7837814
  • "Bàn thua phút cuối xảy đến vì đội hình non trẻ, gồm nhiều cầu thủ U20. Họ chưa đủ bản lĩnh cũng như kinh nghiệm để đưa ra quyết định chính xác vào thời điểm quan trọng.
  • Dù sao, tôi cũng hài lòng với các cầu thủ. Họ đã chiến đấu hết mình.
  • Tôi đã yêu cầu cầu thủ thay đổi tư duy, chủ động chơi bóng và tấn công. Giải này cho thấy họ đã tiến bộ.
  • Chúng tôi đã chơi tốt, trước một Indonesia rất mạnh".
Em chỉ hy vọng sau giải này ô Trâu nên nhìn nhận lại lưa cầu thủ U19 của ô năm nào nay đã ko phát triển đc nữa và nên thay thế bằng những cầu thủ khác.

El Jefe 2

Xe tăng
Nhìn Thái ăn Myanmar 3 trái mà ko thấy nó tốn sức mấy các cụ nhỉ. Cuối trận nó vẫn sút căng như búa bổ như NHA.
Ct mình ít người đóng căng như Thái dc. Nhìn đóng căng xem mới đã.
Huỳnh Công Đến, Hồ Văn Cường, Thanh Nhàn hay Nhật Nam có sút căng được không cụ ? :))
Ít búa bổ kiểu Thái/Mã hay sút dc. Như ô Dangda 3x rồi mà đóng vẫn nét.
Chắc do huấn luyện từ bé ko chuẩn nên em thấy cầu thủ VN rất ít người sút được quả căng như búa bổ, hoặc như "kẻ chỉ". Nhìn VN sút rất nặng nề mà bóng đi cứ vòng vòng ko căng đét. Ngay cả tuyển QG cũng chỉ có Hoàng Đức thỉnh thoảng được quả đóng chân trái căng. Tiến Linh năm thì mười họa được quả. QH bắn bóng sống thôi còn kiểu hãm bóng rồi đóng gạch cũng ít.

Bọn Thái rõ ràng nó đóng xa tốt hơn rất nhiều. Sút bóng cận chân ko cần đà nhưng bóng đi rất căng.

TamchieumoI

Xe buýt
Chuẩn cụ,y hệt luôn,ngày trước gặp chúng nó cứ 10 phút đầu thua 2 trái rồi.Tâm lý yếu thì đá đấm gì.Thời cụ Park e thấy toàn được xếp cửa trên
Thời mà nghe tên Yulianto Kurniawan, Bambang Pamungkas là cầu thủ Việt toát mồ hôi cụ nhể!

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Chắc do huấn luyện từ bé ko chuẩn nên em thấy cầu thủ VN rất ít người sút được quả căng như búa bổ, hoặc như "kẻ chỉ". Nhìn VN sút rất nặng nề mà bóng đi cứ vòng vòng ko căng đét. Ngay cả tuyển QG cũng chỉ có Hoàng Đức thỉnh thoảng được quả đóng chân trái căng. Tiến Linh năm thì mười họa được quả. QH bắn bóng sống thôi còn kiểu hãm bóng rồi đóng gạch cũng ít.

Bọn Thái rõ ràng nó đóng xa tốt hơn rất nhiều. Sút bóng cận chân ko cần đà nhưng bóng đi rất căng.
Về sân Mỹ Đình mà căng đét nhá ! Kk ! Trâu bò có khi cũng long móng !

Ôi thích quá

Xe buýt
Em có đi dạy 1 thời gian. Em luôn tâm niệm: Trò ngu là tại thày (nếu nó muốn học).

Ông có ra chỉ đạo để học trò hiểu phải làm gì trong 10p cuối ko mà đổ hết cho cầu thủ.

Ông phát biểu như này, tôi chính thức coi thường ông, trên phương diện những người thầy.
"Việc phải nhận bàn thua phút cuối cho thấy điểm yếu của chúng ta, chính là kinh nghiệm chưa đủ. Sau khi đội bạn nhận thẻ đỏ và U22 Việt Nam chơi hơn người, nhưng lại thiếu kinh nghiệm dẫn đến việc không thể đưa ra quyết định chính xác cuối cùng."

Ôi thích quá

Xe buýt
Ông Pắc luôn nhận hết lỗi về mình, đầu tiên.

Còn ngày hôm nay chưa thấy ông thầy đáng kính này nhận 1 trách nhiệm nào về bản thân mình.

Chỉ mõm "Tương lai, tương lai"

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Thái + Mã + Mianmar cháu thấy nếu có cơ hội sút đều căng đét. Nhà mình sút xa thì bổng, sút gần thì phần lớn là nhẹ hều :D

tratida2019

Xe tải
Ông Park có 1 điều rất hay là có binh nào thì pháp xoay theo thế.
Ông Trâu thì có vẻ ngược lại, gò quân theo pháp.
Tiếc là về cuối sự nghiệp ở VN ông Park đã bị bắt bài, 1 sự ko thể tránh được.
Rõ ràng ông Park thực tế với VN hơn hẳn ông Trâu, ko cần 1 giải nào để chứng minh chứng tỏ gì nữa.
Em cứ giả sử em là quan chức, nhìn góc độ hiệu quả thì ông Trâu đã có nhiều cơ hội, nhưng chưa thể hiện đc điều gì rõ ràng, phương án thuê nhân sự này chưa phù hợp.
rõ ràng là hết bài thì còn ý kiến gì nữa? Lấy đâu ra hàng U20WC với toàn chiến binh vleague ra dùng?

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida2019

Xe tải

Xin gửi lời của tbt đến vff và hlv trưởng bđ nam vn
Không thấy xứng đáng thì tốt nhất xin thôi, từ chức
Ý cụ là cdv hả :)). Em thấy indo xứng đáng có HCV seagame cho những gì họ đã cố gắng.

Sent from Other Universe via OTOFUN

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời mà nghe tên Yulianto Kuriaoan, Bambang Pamungkas là cầu thủ Việt toát mồ hôi cụ nhể!
Mấy ô này cháu lại ko thấy sợ bằng tay Sa Lốt Sa j đó (trận indo thắng VN 3 nho ngay tại Mỹ Đình) nhưng sau ô này lụi

NewVegas

Xe tải
Các cụ chửi đều chuẩn cả. Bên Âu, Hàn cầu thủ về nước chắc ăn trứng thối đầy mặt ấy chứ. Lứa Quang Hải do HAT cầm còn thua u19 Thái 6-0. Bị dân chửi như lên đồng. Các cầu thủ biết nhục mà cố gắng mới có WC U20, Thường Châu và phần còn lại là lịch sử. E cũng hy vọng các e lứa này biết nhịn nhục mà phấn đấu.

Bản thân e vẫn có niềm tin vào cụ Trâu. E cũng biết nhận cụ này về 1, 2 năm đầu ko có thành tích gì đâu. Nhưng lối đá, cách triển khai từ dưới lên như vậy e nghĩ là đúng và phù hợp với cầu thủ VN. Hy vọng mọi thứ sẽ ổn hơn với tuyển quốc gia, nơi cầu thủ có kinh nghiêm và trình độ vượt trội. Vẫn còn đó các chiến binh của thầy Park chứ đã mất hết đâu.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ko đánh giá được chuyên môn nhưng cảm giác ông này chỉ có lý thuyết mà chưa thực sự hiểu cầu thủ VN và chưa tìm được 1 đáp án phù hợp ngay lập tức với cầu thủ mà đang cố ép cầu thủ vào lý tưởng của ông ý. Tóm lại ông ý ko dựa vào cầu thủ mà đưa ra chiến thuật nên rõ ràng ai cũng thấy có 1 số cầu thủ ông ý ko tận dụng được, chứ ko phải quân ta phế.
Ông này khích lệ tinh thần cầu thủ chỉ được phần nào thôi, đội tuyển Seagames cảm thấy thiếu máu lửa rõ rệt. Mong các cháu nỗ lực nhiều để xứng đáng là nền bóng đá số 1 vùng trũng ĐNA

Nhưng ủng hộ ông loại Quốc Việt vì thái độ là rất chính xác, không nghiêm túc với các cháu thì lặp lại như văn Quyến thôi. Thà không có những đứa trẻ công thần còn hơn cả nền bóng đá thiếu nghiêm túc.

Quang Hải số 1 VN ko đá nổi hạng 3 Pháp đã là 1 thực tế trực quan, đủ đau chưa?

P/s. Quốc Việt là cầu thủ xuất sắc, rất tiếc ko được dự Seagames này. Nhưng tài năng như viên ngọc thô, mài không khéo thì cũng chỉ là cỏ rác

Chỉnh sửa cuối: