[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bobbo

Xe điện
Em cũng hơi sốc biết được có suy nghĩ Thái Mã tranh nhau gặp Việt Nam đấy cụ ạ. :D Phải nói đây là ý nghĩ quá sáng tạo và táo bạo. :D
Các hlv cũng chả tính toán nhiều như các cụ Tào Tháo vẫn đồn thổi đâu ạ. Đơn giản là cục diện bảng B đã gần như ngã ngũ, trận cuối lại gặp đội yếu nên cũng như VN hôm qua, Mã và Thái cho đội hình 2 vào sân để tập dượt, giữ chân cho các trụ cột. Họ nghĩ với đội hình 2 cũng dễ dàng thịt 2 chú cừu non Cam và Lào. Nhưng đời ko là mơ nên trong thế trận khó khăn, bế tắc 2 ông lớn vẫn phải tung các trụ cột vào để cứu vãn tình thế. Còn phần sau các cụ xem trực tiếp cũng thấy, bộ sậu của 2 ông lớn cũng tái mặt thật chứ ko phải đùa đâu ợ. Thái và Mã sẽ thua VN và Indo thôi, tính toán gì tầm này.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em cũng hơi sốc biết được có suy nghĩ Thái Mã tranh nhau gặp Việt Nam đấy cụ ạ. :D Phải nói đây là ý nghĩ quá sáng tạo và táo bạo. :D
Em cũng không nghĩ là Thái hoặc Malay muốn gặp chủ nhà tại bán kết khi trình độ, năng lực và phong độ được đánh giá là khá tương đương, thậm chí chủ nhà có phần nhỉnh hơn!😩

Chỉ riêng yếu tố khán giả và trọng tài thì đó luôn là điều bất lợi cho các đội khách thi đấu trong các giải đấu Đông Nam Á😁

Sungtazin

Xe tăng
Chung kết sẽ là Việt Nam- Thái Lan. Em ngược dòng hôm nay đến 19/5. Đến hôm đó các cụ sẽ thấy Việt Nam đập Thái ở trận chung kết là hoàn toàn hợp lý.

Lá Mơ

Xe buýt
Thái giải này có vẹo gì đâu, trận tới dự là thua Indo.

Sungtazin

Xe tăng
Thái giải này có vẹo gì đâu, trận tới dự là thua Indo.
Lịch sử cũng nhiều đội bóng đá dặt dẹo vòng ngoài, ăn may vào được trong, rồi cứ sâu mãi đến tận trận chung kết đấy cụ, nhưng vô địch thì chưa có bao giờ.

taiadau

Xe điện
Không biết các cụ thấy sao, em xem 2 trận cuối bảng B có cảm giác rất rõ 2 thằng Mã, Thái đá theo kiểu muốn nhì bảng để sang PT gặp Vn, cố tình phòng ngự lỏng mời các em Cam, Lào xơi chẳng qua ông em nào tận dụng được.
Có lẽ phân tích các trận ở bảng A, 2 ông ẻm này đều chung nhận định gặp VN sẽ dễ đá hơn, Indo đá khó lường hơn. Nếu là HLV có lẽ em cũng thích gặp VN hơn vì ít ra cũng có thể đưa trận đấu về luân lưu.
Vì thế nên cụ mãi cũng chẳng là HLV được. Nói trắng ra là đội nào chả muốn tránh VN, vừa là chủ nhà, vừa mạnh hơn Indo, lại phải di chuyển đổi sân. Tránh cũng không hẳn là sợ, mà là giảm thiểu nhưng điều kiện bất lợi cho đội của mình mà thôi. Chẳng qua là các đội U, trình độ ko lệch nhiều, nhưng dự bị và chính thức lại ko đồng đều...nên lơ là chút là toang ngay thôi. Cố tình muốn gặp VN, kịch bản khó thế mà các cụ cũng nghĩ ra được...em cứ gọi là bái phục :D

bebibo

Xe tải
Vì thế nên cụ mãi cũng chẳng là HLV được. Nói trắng ra là đội nào chả muốn tránh VN, vừa là chủ nhà, vừa mạnh hơn Indo, lại phải di chuyển đổi sân. Tránh cũng không hẳn là sợ, mà là giảm thiểu nhưng điều kiện bất lợi cho đội của mình mà thôi. Chẳng qua là các đội U, trình độ ko lệch nhiều, nhưng dự bị và chính thức lại ko đồng đều...nên lơ là chút là toang ngay thôi. Cố tình muốn gặp VN, kịch bản khó thế mà các cụ cũng nghĩ ra được...em cứ gọi là bái phục :D
E thì thấy cụ í tư duy có vấn đề nặng nên mới nghĩ ra dc kiểu đấy.

Ga_son

Xe điện
Chung kết sẽ là Việt Nam- Thái Lan. Em ngược dòng hôm nay đến 19/5. Đến hôm đó các cụ sẽ thấy Việt Nam đập Thái ở trận chung kết là hoàn toàn hợp lý.
E vẫn giữ quan điểm cả nam và nữ Thái về nước sau bán kết.

bebibo

Xe tải
Mà e công nhận đội năm. Nay ko xuất sắc như đội Seagame trước, nhưng mà đối thủ lại tệ hơn, nên ra CÁ thì ko nói chứ giờ thì Thái Mã j làm gỏi hết, chỉ có thắng ntn thôi.

xbadboyz

Xe điện
E thì thấy cụ í tư duy có vấn đề nặng nên mới nghĩ ra dc kiểu đấy.
Là em đây, em xin lỗi cụ ạ. Em chỉ nêu quan điểm và không muốn đi vào bình luận cá nhân. Mong cụ ignore em.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
BTC Nam Định chơi rất đẹp🇻🇳🌹👍

Nam Định tặng quà lưu niệm đội Singapore trước khi chia tay.

KUIMIA

Xe hơi
Hài hước là ông hlv Thái bẩu u23 Indo tốt nhất giải đấu hơn hẳn u23 VN cơ.
Giờ khẳng định luôn là đội nào gặp VN thì cố 200% sức mà thủ. Đôi công là chết như Indo luôn 😆😆

Belat Missan

Xe điện
Hài hước là ông hlv Thái bẩu u23 Indo tốt nhất giải đấu hơn hẳn u23 VN cơ.
Giờ khẳng định luôn là đội nào gặp VN thì cố 200% sức mà thủ. Đôi công là chết như Indo luôn 😆😆
Đến giờ chả thế.
Trận nào đá cũng nhàn, kể cả trận thua Việt Nam.:))

nidea

Xe tăng
Mấy phút cuối bị Lào ép sân liên tục, ko cầm nổi bóng, Lào đuối sức rồi mà Thái vẫn bị mất bóng ngay trên phần sân nhà. Xem ra người Thái sẽ khốn khổ với Indo ở bán kết đây !
Thái với Indo giải này chênh nhau không nhiều nên đá ở bk thì đội nào máu lửa hơn sẽ thắng. Indo vẫn còn đó mối hận ck Aff cho nên cái khát khao của họ sẽ đánh bại Thái tại trận này.

nidea

Xe tăng
Lịch sử cũng nhiều đội bóng đá dặt dẹo vòng ngoài, ăn may vào được trong, rồi cứ sâu mãi đến tận trận chung kết đấy cụ, nhưng vô địch thì chưa có bao giờ.
BĐN ăn Euro đấy cụ.

nhuataiche

Xe container
Không biết các cụ thấy sao, em xem 2 trận cuối bảng B có cảm giác rất rõ 2 thằng Mã, Thái đá theo kiểu muốn nhì bảng để sang PT gặp Vn, cố tình phòng ngự lỏng mời các em Cam, Lào xơi chẳng qua ông em nào tận dụng được.
Có lẽ phân tích các trận ở bảng A, 2 ông ẻm này đều chung nhận định gặp VN sẽ dễ đá hơn, Indo đá khó lường hơn. Nếu là HLV có lẽ em cũng thích gặp VN hơn vì ít ra cũng có thể đưa trận đấu về luân lưu.
Bác cứ thong thả từ tốn xem lại Thái đá với Lào, sẽ thấy là Thái kém thực sự. Thể lực, tốc độ, phối hợp đều kém. Mã thì em không bàn, họ khỏe nhưng vụng về lắm.

Còn cố ý gặp VN thì ko đội nào dám đâu, có khá nhiều lý do đấy. Thứ nhất là VN có hàng thủ mạnh, thứ hai là khán giả cổ vũ. Rồi nào là VN quen sân, được tạo điều kiện ăn ở, trọng tài và BTC có thể ưu ái, vân vân và mây mây.

Nhiều ý kiến cứ xoáy vào chỗ hàng công VN kém. Đúng thế, nhưng nhìn chung cả đội VN đều tích cực di chuyển, nên đội nào đá với VN cũng bị ép sân phần lớn thời gian. Đá với đội ép sân mình cộng thêm khán đài chật kín cổ vũ, thực là không dễ đâu. Chưa tính là Lào còn ép sân Thái trong nửa cuối hiệp 2, thì VN mà ép Thái có khi sợ vỡ mật không ngóc đầu dậy nổi ấy chứ. Đây là giải U23+, cầu thủ Thái cũng chỉ là những đứa trẻ mới lớn, chả phải bản lĩnh gì đâu.

nhuataiche

Xe container
Em thấy nó đá khinh Lào thì giống hơn. Cũng kiểu VN với Timo thôi.
Tuy nhiên e vẫn cho rằng chùng kết thì Thái ăn được Indo còn bán kết thì ko.
Thái khinh Lào thì phải cầm được bóng, rồi pressing để giành lại chứ ? Đàng này nửa cuối hiệp 2 bị Lào ( đã xuống sức ) pressing, mất bóng liên tục ngay trên sân nhà.

Túm cái váy lại là Thái dở ngoài sức tưởng tượng của nhiều người ( không có em trong số đó ).

TungThoc

Xe điện
Bóng đá trẻ khó đoán lắm, trận hay trận dở là bình thường.
VN đội trẻ nhưng già đòn hơn các đội khác, tuy vậy dễ bị bắt bài do chiến lược đá kiểm soát nhiều bóng trong hiệp 1 nhằm phá sức và phá đội hình của đối thủ, sau đó hiệp 2 mới tăng tốc đè bẹp đối thủ cả về ý chí và thể lực.
Biết trước kiểu đá này thì chống lại VN không khó.

Trạng thái
Thớt đang đóng