[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng cụ, hôm nay xem hậu vệ Thái đá mà e còn ngao ngán nói đội bóng xã em còn đá tốt hơn. Chính vì sự bất thường lớn như vậy ở đội bóng hàng đầu khu vực làm e không biết nghĩ thế nào cho đúng: do thực lực như thế, hay do tâm lý chủ quan, hay giữ sức, hay muốn gặp Việt Nam cụ ạ?
Đội bóng là người ta nói Đội tuyển Quốc gia chứ ai nói đội U23. Bóng đá trẻ Thái Lan gần đây đi xuống rồi cụ ạ. Bóng đá Nhật hơn mình nhiều thế mà đội Olympic của họ còn thua đội Olympic của mình tại một giải chính thức. Nòng cốt U23 hiện nay của mình từng đá hòa Nhật ở VL U19 Châu Á đó.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch thi đấu:

Alohavn911

Xe buýt
Hôm nay e thấy Thái cố tình phạm mấy lỗi sát vòng cấm địa cho Lào ghi bàn mà Lào ko tận dụng đc làm các bạn thái tiếc hùi hùi, cau có giẫy nẩy lên. À mà các bạn Thái là tiếc rẻ trước khi Lào sút phạt đấy ạ :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thực tế, có thể em nhầm nhưng có vẻ HLV nó đánh giá Việt Nam kiểu khác, ít là dễ đá hơn với Indo. Nhiều cụ bảo tự nhục nhưng em không có ý tự nhục gì sất, đội mình đá thủ tốt nhưng công thiếu ý tưởng quá. Trận đầu ông Indo húng lên đá đôi công hụt hơi nên tèo!
Thực sự em nghĩ Thái nó cũng không đến mức quá kém như các cụ vẫn chê. Hy vọng là em đánh giá sai. Em vẫn khá tin là VN sẽ lại gặp Indo trận cuối cùng!
Em hỏi cụ nhé: cụ đã chơi bóng đá bao giờ chưa? Nếu cụ chơi rồi thì sẽ biết, riêng việc đá sân lạ đã là một bất lợi không hề nhỏ rồi. Cảm giác không gian nó ảnh hưởng rất nhiều đến thi đấu bóng đá đó. Đó mới là bất lợi nho nhỏ khi phải lên Phú Thọ gặp Việt Nam thôi cụ nhé. Còn việc chọn Việt Nam thay vì Indonesia thì chắc chỉ có bộ óc siêu việt của mấy thánh vô thể dục bất thể thao nghĩ ra thoai. :D

NNS

Xe ngựa
Mã cuối trận hoà Cam mặt như đưa đám. Cầu thủ nằm gục xuống sân như kiểu bị loại thì cụ biết thế nào rồi đấy
thì cụ bảo mình xem còn sốc trước những màn quay xe bất ngờ ở diễn biến bảng B. Mã hay Thái đều chả thằng nào muốn gặp chủ nhà trận bán kết và cả mình cũng ko muốn gặp thẳng mạnh hơn hoặc kị dơ hơn, vì gặp ca khó trc dẫu có thắng khéo hết sức hết bài đá chung kết thôi.

Nghen loc

Xe tăng
Cụ thấy lối đá của Thái trận này có giống như còm của em trước trận không? Đến em còn đọc vị được lối đá của Thái thì chả lẽ BHL Đội tuyển Lào không đọc vị được? Như vậy, Thái bị bắt bài thôi chứ chả phải dở. Họ đá vẫn thế. Pha ăn bàn là đến từ một tình huống phản công, Lào không lui về đủ người để bọc lót cánh, và đen nữa. Còn trận gặp Mã, cầu thủ Thái ném biên sai hai lần, khống chế bóng nghiệp dư vài lần... Nên em nói cụ sợ Thái, nghĩ linh tinh cũng là có cơ sở.
Cụ nên tiếp nhận sự phản biện của người khác một cách khách quan thì hay hơn, ko nên dễ dàng quy chụp ý kiến của người khác là sợ Thái lan. Như tôi đã nói ở các còm trên, đây là vấn đề bất thường của chuyên môn nên bắt buộc mình phải có những suy diễn cũng liên quan đến chuyên môn chứ ko phải là vấn đề sợ hay ko sợ Thái cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cái thời Thái đá với VN kiểu gì cũng thắng đã qua lâu lắm rồi. Trận thua 0-4 ở Mỹ Đình cách đây 3 năm đâu dễ gì quên nhanh được ?

Giải này tuy hàng công của VN có vẻ kém cỏi, nhưng hàng thủ thì đâu có kém ? Hàng tiền vệ thì 2 vị trí xương sống đều là tuyển quốc gia cả. Thái thích đá với VN thì câu hỏi là ghi bàn kiểu gì ?

Nhìn lại thì Thái đâu phải xui xẻo mà thua VN liên tiếp trong những năm gần đây ? Mất cả hơn chục năm cho VN thay đổi công tác đào tạo trẻ và cũng chừng đó năm cho Thái dậm chân tại chỗ ấy chứ ! Người Thái đâu phải kém thông minh mà không nhận ra được ?

Giải này đội nào thắng VN thì chỉ có 2 khả năng: thứ nhất là rình rập ăn 1 bàn rồi tử thủ. Thứ hai là tử thủ chờ penalty luân lưu.
Tính chất BK nó khác vòng bảng đó cụ ạ. Nên tử thủ cũng khó thoát, trừ khi may mắn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ nên tiếp nhận sự phản biện của người khác một cách khách quan thì hay hơn, ko nên dễ dàng quy chụp ý kiến của người khác là sợ Thái lan. Như tôi đã nói ở các còm trên, đây là vấn đề bất thường của chuyên môn nên bắt buộc mình phải có những suy diễn cũng liên quan đến chuyên môn chứ ko phải là vấn đề sợ hay ko sợ Thái cụ ạ.
Em thấy chả có gì bất thường chuyên môn ở đây cả. Toàn cụ tự tưởng tượng ra đấy chứ. Nhiều cụ sợ Thái quá nên cứ tưởng tượng lung tung. Ba đội Mã Thái Lào này đã từng chung bảng ở VL U23 Châu Á. Bảng đó: Mã nhất bảng, Thái nhì bảng. Thái thua Mông cổ, Lào thắng Mông cổ. Như vậy, so với tình hình Seagames là chuẩn. Cụ ít theo dõi nên nghĩ Thái đẳng cấp thôi. Đẳng cấp phải được chứng minh thực tế chứ không phải từ trí tưởng tượng của một số người. :D

nhuataiche

Xe container
Cầu thủ trẻ Thái hiện nay rõ là kém rồi bác ạ. Em vẫn không quên hình ảnh tay trung vệ đội trưởng Thái chạy lạch bạch hít bụi phía sau Đức Chinh cách đây 3 năm ở Mỹ Đình.

Ở khía cạnh khác, thế hệ cầu thủ bây giờ đâu có trải qua cái cảm giác thua kém toàn diện người Thái như thế hệ cầu thủ xưa kia, nên không hề có cảm giác sợ Thái. Nhỡ có thua trận này thì sẽ thắng lại trận sau thôi.

Chưa Có Dép

Xe điện
Thái năm nay cũng không có gì nổi bật, em vẫn thích gặp Thái để dập cho nó hết gáy vì dù sao mình vẫn có lợi thế chủ nhà; Giờ mà Thái bị Indo loại thì mình hết cơ hội đập; :D

Bobbo

Xe điện
Tầm này vào bk cũng vẫn là những cái tên quen thuộc và đã ko lạ lùng gì nhau nên gặp ai cũng thế cả thôi. Mọi tính toán đều là chủ quan, sai số rất nhiều cho đến khi bóng ngừng lăn. Chuẩn bị chiến thôi các cụ, chém nhau mãi cũng chán khi ai cũng cho rằng mình đúng. Cũng chỉ là 1 trận đấu ở lứa tuổi trẻ, thắng ko kiêu bại ko nản. VN vẫn luôn tiến bước.

Nghen loc

Xe tăng
Cầu thủ trẻ Thái hiện nay rõ là kém rồi bác ạ. Em vẫn không quên hình ảnh tay trung vệ đội trưởng Thái chạy lạch bạch hít bụi phía sau Đức Chinh cách đây 3 năm ở Mỹ Đình.

Ở khía cạnh khác, thế hệ cầu thủ bây giờ đâu có trải qua cái cảm giác thua kém toàn diện người Thái như thế hệ cầu thủ xưa kia, nên không hề có cảm giác sợ Thái. Nhỡ có thua trận này thì sẽ thắng lại trận sau thôi.
Thật sự là hôm nay cả nhà e ngồi xem mà đến nỗi bố mẹ e năm nay 70 tuổi rồi còn bảo ko hiểu nổi sao hôm nay cầu thủ Thái đỡ bóng, chuyền bóng kém như thế. Vì thấy quá dở nên e cũng chột dạ ko biết phải hiểu thế nào cho đúng cụ ạ.

Bobbo

Xe điện
Thật sự là hôm nay cả nhà e ngồi xem mà đến nỗi bố mẹ e năm nay 70 tuổi rồi còn bảo ko hiểu nổi sao hôm nay cầu thủ Thái đỡ bóng, chuyền bóng kém như thế. Vì thấy quá dở nên e cũng chột dạ ko biết phải hiểu thế nào cho đúng cụ ạ.
Sao cứ phải nghĩ phức tạp thế cụ. Nó kém, đơn giản vậy thôi sao cụ cứ lăn tăn làm gì. Lứa này nó kém ai cũng thấy cả, 3 cầu thủ trên 23 cũng ko quá vượt trội so với đàn em. Giải này ck VN sẽ gặp lại Indo

BVTL

Xe điện
Người OF
Thái trận này cũng giống Việt Nam hôm trước gặp Đông Timo thôi. Đem quân ra tập dượt, dưỡng sức và tự tin 99.99% sẽ thắng được Lào.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em phân tích cho cụ sự vô lý nhé:
- Thái đá sau nên có thể tự quyết được.
- Thái hòa hay thua đều được gặp Việt Nam.
- Lào sút trúng đích tầm 5, 6 quả. Chỉ cần một quả Kawin hơi co tay lại là Thái được gặp Việt Nam.
- Thái vẫn giữ trục chính của mình gồm: Kawin, Jonathan, Worachit, Gustavsson.
- Thái thay thêm Ben Davis, Ekanit vào từ rất sớm.

Những dữ kiện trên cụ đã thấy ý nghĩ của mình là vô lý chưa?

Bobbo

Xe điện
Em phân tích cho cụ sự vô lý nhé:
- Thái đá sau nên có thể tự quyết được.
- Thái hòa hay thua đều được gặp Việt Nam.
- Lào sút trúng đích tầm 5, 6 quả. Chỉ cần một quả Kawin hơi co tay lại là Thái được gặp Việt Nam.
- Thái vẫn giữ trục chính của mình gồm: Kawin, Jonathan, Worachit, Gustavsson.
- Thái thay thêm Ben Davis, Ekanit vào từ rất sớm.

Những dữ kiện trên cụ đã thấy ý nghĩ của mình là vô lý chưa?
Cụ ấy là Tào Tháo tái sinh cụ ạ, toàn thuyết âm mưu trong khi đơn giản là Thái nó kém. Đơn giản vậy thôi.

Belat Missan

Xe điện
Thái thua hay hòa Lào là bị anh em ở nhà chởi sấp mặt ngay.
Qua đội mình thắng ông yếu nhất giải có 2 quả, các cụ ở đây còn mắng ko ngẩng đầu lên dc.:))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các cụ bàn luận sôi nổi quá! 5 người 10 ý😁

Theo em thì nếu Malay và Thái đều muốn gặp VN ở bán kết thì thiếu gì cách trong cả 90' thi đấu?

nhuataiche

Xe container
Thái trận này cũng giống Việt Nam hôm trước gặp Đông Timo thôi. Đem quân ra tập dượt, dưỡng sức và tự tin 99.99% sẽ thắng được Lào.
Mấy phút cuối bị Lào ép sân liên tục, ko cầm nổi bóng, Lào đuối sức rồi mà Thái vẫn bị mất bóng ngay trên phần sân nhà. Xem ra người Thái sẽ khốn khổ với Indo ở bán kết đây !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ bàn luận sôi nổi quá! 5 người 10 ý😁

Theo em thì nếu Malay và Thái đều muốn gặp VN ở bán kết thì thiếu gì cách trong cả 90' thi đấu?
Em cũng hơi sốc biết được có suy nghĩ Thái Mã tranh nhau gặp Việt Nam đấy cụ ạ. :D Phải nói đây là ý nghĩ quá sáng tạo và táo bạo. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng