[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

xbadboyz

Xe điện
Nhận định Thái Mã tranh nhau gặp Việt Nam ở BK thể hiện đúng trình độ HLV Online chuyên đá PES của một số chuyên gia. :D

Với đội hình của U23 Việt Nam hiện nay chả có HLV nào muốn gặp quá sớm cả. Tại sao?

Tại vì Việt Nam có:
- Cái ông tiền đạo mà các cụ hay chê là gỗ đấy đã ghi gần chục bàn tại VL WC. Vâng, vòng loại WC đấy các cụ ạ. Nơi tập trung toàn hậu vệ số má cả.
- Hai ông đá giữa là hai QBV của VLeague gần đây. Cả ba tiền vệ đều là thành viên ĐTQG Việt Nam, trong đó có hai người là trụ cột.
- Hai trung vệ đều đã từng đá chính ở VL WC, đối đầu toàn hàng khủng kiểu Minamino.
- Thủ môn số 3 tại ĐTQG, đã từng bắt ở VL WC. Đang sở hữu HCV Seagames 30.
- Một số cầu thủ là tuyển thủ dự bị tại ĐTQG, hay đương kim vô địch U23 ĐNA.
- Chín trận chính thức gần đây nhất U23 Việt Nam chưa để thủng lưới bàn nào.
- Hơn nửa thập kỉ nay, U23 Việt Nam chưa thua một đội nào ở ĐNA.

Nhìn vào SYLL dư lày, nếu cccm là HLV thì cccm chọn đối đầu với Indonesia, đội vừa thua Việt Nam 3 nháy, hay chọn đối đầu với Việt Nam, đội chủ nhà, và đang giữ thành tích, số liệu thống kê vô đối em nêu trên?
Để em phản biện, nhưng trước hết xin cụ đừng quy chụp cá nhân em đã nhé:
Em cho là 2 thằng Mã, Thái thích gặp VN hơn vì:
1. Yếu tố sân nhà, khán giả: Chẳng phải 2 thằng đó đã trải nghiệm cảm giác đá với chủ nhà khi gặp Lào, Cam trên svd to gấp rưỡi sân PT sao.
2. Đồng ý là hàng phòng ngự VN đang có vẻ khá khủng, nhưng không phải thiếu những sai số khi gặp các đối thủ phản công ở vòng bảng trước Indo, Myanmar thậm chí trận Timo. Đó sẽ là gợi ý cho Mã, Thái.
3. Hàng công khủng của VN thực tế trừ trận đầu còn lại gặp các đối thủ đá chắc, có tổ chức đều như gà mắc tóc. Ai cũng thấy VN giải này đá rất thiếu ý tưởng.
--> Gặp VN nhẹ đầu hơn Indo vì thế nào Mã, Thái cũng sẽ áp dụng bài phòng ngự chặt kiểu Phi, Miến và chọn thời điểm vùng lên.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận Thái thua Mã thì chống chế bằng cách bảo 10 đá 11. Tuy nhiên, tại sao còn 10 người thì lờ cbn đi, nhất quyết không nói. :D

Trận Thái bị Lào ép thì lại phán muốn gặp Việt Nam. :D Muốn gặp Việt Nam thế thì sao không kiếm cái thẻ đỏ, hay quả pen như trận gặp Mã í? 😋

Nói chung, fans Thái cứ sao sao í. :D BK thua Indonesia thì đừng khóc bảo Thai League hay J League nó không nhả người, hay khoe Thái Lan có tới 4 cầu thủ đá ở giải đấu khốc liệt nhất hành tinh, nên cái HCV Seagames là ta ứ cần nhá. 😜

Lam garden

Xe tăng
E thì chả lo sợ gì Thái cả, vấn đề là hôm nay e thấy Thái đá dở một cách bất thường, đặc biệt là dàn hậu vệ. Nếu cụ lội lại các còm của e trong thớt này thì thấy 2 lần e nói Thái đá ko có gì hay cả, kể cả trận Thái thắng Cam 5.0, e cũng đã viết là lối đá Thái rất bình thường. Thậm chí hôm qua e còn nói Thái đá bình thường còn có cụ vào mỉa e là lại đấy mà ăn cái bt của nó đấy.
Đây là nhận định của e từ trận Thái gặp Mã, không có gì là bất thường cụ ah.
Hậu vệ Thái với Mã nay đá như u19, thật khó tin khi cầu 23 tuổi mà vẫn chưa hoàn thiện kỹ năng chơi bóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Để em phản biện, nhưng trước hết xin cụ đừng quy chụp cá nhân em đã nhé:
Em cho là 2 thằng Mã, Thái thích gặp VN hơn vì:
1. Yếu tố sân nhà, khán giả: Chẳng phải 2 thằng đó đã trải nghiệm cảm giác đá với chủ nhà khi gặp Lào, Cam trên svd to gấp rưỡi sân PT sao.
2. Đồng ý là hàng phòng ngự VN đang có vẻ khá khủng, nhưng không phải thiếu những sai số khi gặp các đối thủ phản công ở vòng bảng trước Indo, Myanmar thậm chí trận Timo. Đó sẽ là gợi ý cho Mã, Thái.
3. Hàng công khủng của VN thực tế trừ trận đầu còn lại gặp các đối thủ đá chắc, có tổ chức đều như gà mắc tóc. Ai cũng thấy VN giải này đá rất thiếu ý tưởng.
--> Gặp VN nhẹ đầu hơn Indo vì thế nào Mã, Thái cũng sẽ áp dụng bài phòng ngự chặt kiểu Phi, Miến và chọn thời điểm vùng lên.
Phản biện của cụ toàn là giả sử, có thể, nếu... Với những từ như vậy thì Việt Nam có thể vô địch WC cụ ạ. Ở đời chả ai đi chọn đấm nhau với thằng vừa khỏe lại vừa là chủ nhà cả.

xbadboyz

Xe điện
Phản biện của cụ toàn là giả sử, có thể, nếu... Với những từ như vậy thì Việt Nam có thể vô địch WC cụ ạ. Ở đời chả ai đi chọn đấm nhau với thằng vừa khỏe lại vừa là chủ nhà cả.
Thì chẳng phải tất cả chúng ta đều giả sử sao? Để biết chắc chắn tính toán của họ chỉ người trong cuộc phải ko cụ?

Nghen loc

Xe tăng
Đây là nhận định của e từ trận Thái gặp Mã, không có gì là bất thường cụ ah.
Vâng cụ, hôm nay xem hậu vệ Thái đá mà e còn ngao ngán nói đội bóng xã em còn đá tốt hơn. Chính vì sự bất thường lớn như vậy ở đội bóng hàng đầu khu vực làm e không biết nghĩ thế nào cho đúng: do thực lực như thế, hay do tâm lý chủ quan, hay giữ sức, hay muốn gặp Việt Nam cụ ạ?

Lam__Phương

Xe điện
Trận Thái thua Mã thì chống chế bằng cách bảo 10 đá 11. Tuy nhiên, tại sao còn 10 người thì lờ cbn đi, nhất quyết không nói. :D

Trận Thái bị Lào ép thì lại phán muốn gặp Việt Nam. :D Muốn gặp Việt Nam thế thì sao không kiếm cái thẻ đỏ, hay quả pen như trận gặp Mã í? 😋

Nói chung, fans Thái cứ sao sao í. :D BK thua Indonesia thì đừng khóc bảo Thai League hay J League nó không nhả người, hay khoe Thái Lan có tới 4 cầu thủ đá ở giải đấu khốc liệt nhất hành tinh, nên cái HCV Seagames là ta ứ cần nhá. 😜
Lâu lâu k gặp cụ vẫn văn phong fan Thái như ngày nào :) Chém gió nó cũng trưởng thành lên cụ ạ☺

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E thì chả lo sợ gì Thái cả, vấn đề là hôm nay e thấy Thái đá dở một cách bất thường, đặc biệt là dàn hậu vệ. Nếu cụ lội lại các còm của e trong thớt này thì thấy 2 lần e nói Thái đá ko có gì hay cả, kể cả trận Thái thắng Cam 5.0, e cũng đã viết là lối đá Thái rất bình thường. Thậm chí hôm qua e còn nói Thái đá bình thường còn có cụ vào mỉa e là lại đấy mà ăn cái bt của nó đấy.
Cụ thấy lối đá của Thái trận này có giống như còm của em trước trận không? Đến em còn đọc vị được lối đá của Thái thì chả lẽ BHL Đội tuyển Lào không đọc vị được? Như vậy, Thái bị bắt bài thôi chứ chả phải dở. Họ đá vẫn thế. Pha ăn bàn là đến từ một tình huống phản công, Lào không lui về đủ người để bọc lót cánh, và đen nữa. Còn trận gặp Mã, cầu thủ Thái ném biên sai hai lần, khống chế bóng nghiệp dư vài lần... Nên em nói cụ sợ Thái, nghĩ linh tinh cũng là có cơ sở.

Entropy

Xe tăng
Vâng cụ, hôm nay xem hậu vệ Thái đá mà e còn ngao ngán nói đội bóng xã em còn đá tốt hơn. Chính vì sự bất thường lớn như vậy ở đội bóng hàng đầu khu vực làm e không biết nghĩ thế nào cho đúng: do thực lực như thế, hay do tâm lý chủ quan, hay giữ sức, hay muốn gặp Việt Nam cụ ạ?
Lào nay đá thủ chặt nên Thái ko có không gian chơi bóng cụ ạ. Xem lại hành trành Seagame năm 2019 thấy VN mình còn có những pha tấn công 3 đấu 3 hay 3 đấu 2 chứ năm nay đội nào gặp VN cũng tử thủ toàn tập. Nay Thái cũng đc nếm mùi thử đá với đội tập trung thủ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
AFF mình cũng ép TL “xanh mặt” mà cũng không ghi bàn. Vấn đề là bị ép mà vẫn ghi bàn.
Ở AFF Cup nhắc lại làm gì cho Thái thêm nhục ra cụ. Thủ môn, cầu thủ chơi Muay Thái thế mà không ăn cái thẻ đỏ nào, còn khoe khoang tự hào gì nữa. =))

pooka

Xe container
Trước thì trình độ các đội chênh lệch nhau quá nên Thái nó mới làm mưa làm gió. Bây giờ trình độ các đội lên nhiều, có huấn luyện viên tốt , được cọ sát nhiều nên Cam và Lào đều lên chân rõ ràng. Không phải cứ thích là nuốt chửng được ngay.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì chẳng phải tất cả chúng ta đều giả sử sao? Để biết chắc chắn tính toán của họ chỉ người trong cuộc phải ko cụ?
Vấn đề cái giả sử của cụ nó chẳng dựa trên một cơ sở thực tế nào cả. Vậy thôi. Cả Mã và Thái hôm nay đều thay liên tiếp trụ cột vào rất sớm để đạt kết quả tốt nhất. Đó là thực tế cụ ạ. Cụ tỉnh lại đê. :D

nhuataiche

Xe container
Thái nó giấu bài đới cụ ơi, em có cảm giác nó thích đá với Việt Nam hơn. HLV quyết không thay để tăng cường hàng công, mặc dù gần cuối có vẻ thay cho có. Thái độ đá của cầu thủ Thái dường như là thả chân cho Lào nhiều hơn là muốn thắng thật sự!
Cái thời Thái đá với VN kiểu gì cũng thắng đã qua lâu lắm rồi. Trận thua 0-4 ở Mỹ Đình cách đây 3 năm đâu dễ gì quên nhanh được ?

Giải này tuy hàng công của VN có vẻ kém cỏi, nhưng hàng thủ thì đâu có kém ? Hàng tiền vệ thì 2 vị trí xương sống đều là tuyển quốc gia cả. Thái thích đá với VN thì câu hỏi là ghi bàn kiểu gì ?

Nhìn lại thì Thái đâu phải xui xẻo mà thua VN liên tiếp trong những năm gần đây ? Mất cả hơn chục năm cho VN thay đổi công tác đào tạo trẻ và cũng chừng đó năm cho Thái dậm chân tại chỗ ấy chứ ! Người Thái đâu phải kém thông minh mà không nhận ra được ?

Giải này đội nào thắng VN thì chỉ có 2 khả năng: thứ nhất là rình rập ăn 1 bàn rồi tử thủ. Thứ hai là tử thủ chờ penalty luân lưu.

otbaxit

Xe tải
Vịt ăn thịt lợn nhiều cũng ngán, thôi thì đổi món thịt ngựa rồi thịt voi cho đỡ ngán

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Cái thời Thái đá với VN kiểu gì cũng thắng đã qua lâu lắm rồi. Trận thua 0-4 ở Mỹ Đình cách đây 3 năm đâu dễ gì quên nhanh được ?

Giải này tuy hàng công của VN có vẻ kém cỏi, nhưng hàng thủ thì đâu có kém ? Hàng tiền vệ thì 2 vị trí xương sống đều là tuyển quốc gia cả. Thái thích đá với VN thì câu hỏi là ghi bàn kiểu gì ?

Nhìn lại thì Thái đâu phải xui xẻo mà thua VN liên tiếp trong những năm gần đây ? Mất cả hơn chục năm cho VN thay đổi công tác đào tạo trẻ và cũng chừng đó năm cho Thái dậm chân tại chỗ ấy chứ ! Người Thái đâu phải kém thông minh mà không nhận ra được ?

Giải này đội nào thắng VN thì chỉ có 2 khả năng: thứ nhất là rình rập ăn 1 bàn rồi tử thủ. Thứ hai là tử thủ chờ penalty luân lưu.
Thực tế, có thể em nhầm nhưng có vẻ HLV nó đánh giá Việt Nam kiểu khác, ít là dễ đá hơn với Indo. Nhiều cụ bảo tự nhục nhưng em không có ý tự nhục gì sất, đội mình đá thủ tốt nhưng công thiếu ý tưởng quá. Trận đầu ông Indo húng lên đá đôi công hụt hơi nên tèo!
Thực sự em nghĩ Thái nó cũng không đến mức quá kém như các cụ vẫn chê. Hy vọng là em đánh giá sai. Em vẫn khá tin là VN sẽ lại gặp Indo trận cuối cùng!

Trạng thái
Thớt đang đóng