[Funland] Bóng bàn về trận chiến thằng quân Nam Hán trên sông Bạch Đằng năm 938

Lệ Xuân

Xe tăng
Hi hi, em đắp mặt lạ mà cười nhăn hết cả da :D

Chị me sang thớt sử đi, ta bàn tiếp.

thanktn

Xe tăng
Mẹ khỉ. Không tin sách sử mà phản biện thì lấy dẫn chứng ở wiki, trên báo lá cải. Thảo nào dì Lập bức xúc đén mức phải mở thớt.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Phải có clip thì em mới hơi hơi tin. Ảnh thì shop mà ghi âm thì không đc coi là bằng chứng. :D

FujiS5200

Xe điện
Mệ. Có 2 nick mặc váy nhảy vào làm thớt mất cả hay, còn em lại phải mỏi tay tua qua mấy cái comment củ chuối.

chitom

Xe tăng
Sao bảo ko thèm nói với anh rồi cơ mờ? Khổ thân cu em:D, Gúc mãi mới ra à:D, toát mồ hôi,
. Sau đêm nay anh sẽ thua dưới tay chú hay ko thì anh ko dám chắc, nhưng có một điều anh chắc chắn rằng chú sẽ trở thành một thằng tay to (thuận tay nào thì to tay ấy:P)

ps: Bác nào đi qua Quote lại bài này hộ em, đặng bạn xanh còn đọc được, em xin cám ơn và hậu tạ vodka:D

Lệ Xuân

Xe tăng
Em hóng bên kia có quả ảnh hoành tráng, bê về cho các cụ thẩm mới thủ cho tăng khoái

TaiMV

Xe điện
Sao bảo ko thèm nói với anh rồi cơ mờ? Khổ thân cu em:D, Gúc mãi mới ra à:D, toát mồ hôi,
. Sau đêm nay anh sẽ thua dưới tay chú hay ko thì anh ko dám chắc, nhưng có một điều anh chắc chắn rằng chú sẽ trở thành một thằng tay to (thuận tay nào thì to tay ấy:P)

ps: Bác nào đi qua Quote lại bài này hộ em, đặng bạn xanh còn đọc được, em xin cám ơn và hậu tạ vodka:D
Em ủn cho cụ nhá. Chì tôm cố lên!\m/

nhadatuytin

Xe container
Mệ. Có 2 nick mặc váy nhảy vào làm thớt mất cả hay, còn em lại phải mỏi tay tua qua mấy cái comment củ chuối.
chuẩn đấy.
cái thớt khá hay về sử thì bị xăng pha nhớt nhảy vào chém linh tinh.
of dạo này xuất hiện nhiều thành phần quá.
mà em dự 99% 2 nick này là 2in1

Lệ Xuân

Xe tăng
chuẩn đấy.
cái thớt khá hay về sử thì bị xăng pha nhớt nhảy vào chém linh tinh.
of dạo này xuất hiện nhiều thành phần quá.
mà em dự 99% 2 nick này là 2in1
Cơ mà em thấy các cụ rất lạ nhé.

Nói đến chánh quyền, xxx các thứ thì hở cái gì ra là chửi, chửi rất hăng. Dưng bàn về tự hào tông dật cái là cụ nào cũng khoái cảm hứng thú hết cỡ, bàn về oánh trận như thật, cứ như là chính các cụ tham chiến, thế mới tài.

Tuyền bịp bợp hết đó.

quyetkhongvinh

Xe tải

Nói đến chánh quyền, xxx các thứ thì hở cái gì ra là chửi, chửi rất hăng. Dưng bàn về tự hào tông dật cái là cụ nào cũng khoái cảm hứng thú hết cỡ, bàn về oánh trận như thật, cứ như là chính các cụ tham chiến, thế mới tài.

Tuyền bịp bợp hết đó.
Người việt nó thế đấy mợ...
E hỏi khí không phải: mợ là người nước lào???
Nói tiếng việt có vẻ sõi phết nhưng cái từ “chánh quyền” e nghe quen quen trên youtobe 1 thời...
Chả có nhẽ....
“ ...thời nào cũng có???”

TaiMV

Xe điện

Tuyền bịp bợp hết đó.
Vậy theo mợ trên đời này có gì là thật, sử Tây Tàu có thật không? ngoại giao Tây Tàu có thật không?...:))

nhadatuytin

Xe container

Tuyền bịp bợp hết đó.
ai sinh ra cũng có tổ tiên, dân tộc.
Ko tự hào về cái đó thì tự hào về cái gì hả thím.
Hay thím kệ mợ bọn ********* nó chửi bới, đào mồ tổ tiên nhà thím lên.

Lệ Xuân

Xe tăng
e thấy chẳng ai gọi là trung quốc cả
trước gọi là Tàu giờ toàn gọi là Khựa, bựa... Với “nước lạ” thôi...
Cụ ********* quá! Đ ảng và Nhà nước vẫn nêu cao mối quan hệ hĩu nghị hợp tác với nhân dân Trung Hoa anh em. Tivi hàng ngày em xem vẫn nói vậy.

Lệ Xuân

Xe tăng
ai sinh ra cũng có tổ tiên, dân tộc.
Ko tự hào về cái đó thì tự hào về cái gì hả thím.
Hay thím kệ mợ bọn ********* nó chửi bới, đào mồ tổ tiên nhà thím lên.
Cụ cần phải phân biệt rạch ròi, tự hào với sự thật, không nên phịa ra hoặc tin vào cái phịa ra để tự hào. Khác nhau nhiều đó.
Bọn nó đã đào mồ đào mả, phá hoại bao nhiêu thời mần cách cái gì mạng đó, đưng nói em là không.

x.man

Xe điện

quyetkhongvinh

Xe tải
Cụ ********* quá! Đ ảng và Nhà nước vẫn nêu cao mối quan hệ hĩu nghị hợp tác với nhân dân Trung Hoa anh em. Tivi hàng ngày em xem vẫn nói vậy.
hehe...
Thế e biết mợ người nước lào rồi.
E đang on = đt nên ko dẫn youtobe cho mợ xem được.
16 chữ vàng của VN vs Khựa:
“Đề nghị Trung Quốc cút ra khỏi lãnh thổ Việt Nam, không chúng tao bắn chết”
Hình như đài nhà mợ đưa tin đấy.
Hehe

quyetkhongvinh

Xe tải
Thật các cụ không tin, đi tin cái fịa ra, tài thật. Tại sao?

Vì sự thật nó phũ phàng chứ sao, không bám vào để tự sướng được, các cụ phản ứng rầm rầm đương nhiên thôi, em hiểu.
E trích nguyên văn câu các Cụ (OF) hót boy nhà e truyền lại nhé:
Giặc Khựa bà đến nhà
Đàn ông (OF) già cũng đóng (cọc)
(không đóng min mod xì lốp, kiểm điểm ngay)
Thế mợ đã tin vụ “đóng cọc” chưa, không thì mợ pm mấy cụ “OF mất dậy” ý.
Heeeeeeeeeeee........

Chỉnh sửa cuối:

minhldp

Xe đạp
Em hóng vụ này từ Vốt sang tới đây, lướt hết cả 38 trang thớt các cụ cãi nhau, xin mạn phép có ý kiến thế này:
Ờ thì có công nghệ đóng cọc, Kim Tự Tháp mà dân Ai Cập nó còn xây được cơ mà.
Ờ thì có đánh đắm rất nhiều tàu thuyền, xong xác tàu thuyền trôi xê mờ nờ ra biển rồi tứ tán khắp nơi không tìm được. Tương tự với giáo, gươm và xác lính.
Giờ em chỉ đặt nghi vấn trên những gì đã có, aka mấy cái cọc vớt được. Các cụ cho em hỏi là tại sao vớt được đống cọc lên bao lâu rồi nhưng chẳng có nhà khảo cổ nào nghĩ đến chuyện XÁC ĐỊNH NIÊN ĐẠI cọc? Câu này em cũng hỏi bên Vốt mà các thím ấy toàn né, chẳng ai trả lời được tử tế. Theo sử ta thì có tất cả 3 trận Bạch Đằng: 938 (Ngô Quyền), 981 (Lê Hoàn), 1288 (Trần Hưng Đạo). Cứ mỗi trận sẽ phải đóng thêm kha khá cọc, vì em nghi đám cọc cũ tới thời bình là bị dân xung quanh nhổ về xây nhà hết, lim cơ mà8->. Như vậy chỉ việc lấy mẫu tất cả những cây cọc còn sót lại đem đi xác định niên đại, nếu đa số trong đó trùng với các thời điểm lịch sử trên, đem công bố ra thì hết ý kiến. Đứa nào cãi tiếp em thề em rút cọc Bạch Đằng ra xiên ngay :)). Chứ chỉ dựa vào mấy cái cọc chưa rõ niên đại mà đã vội tin thì mai kia có ai mò được con mã tấu rỉ sét dưới hồ Gươm rồi bảo đó là gươm Lê Lợi trả thần Rùa, các cụ cũng tin???

ngựa trắng

Xe tải
Em hóng vụ này từ Vốt sang tới đây, lướt hết cả 38 trang thớt các cụ cãi nhau, xin mạn phép có ý kiến thế này:
Ờ thì có đánh đắm rất nhiều tàu thuyền, xong xác tàu thuyền trôi xê mờ nờ ra biển rồi tứ tán khắp nơi không tìm được. Tương tự với giáo, gươm và xác lính.
Giờ em chỉ đặt nghi vấn trên những gì đã có, aka mấy cái cọc vớt được. Các cụ cho em hỏi là tại sao vớt được đống cọc lên bao lâu rồi nhưng chẳng có nhà khảo cổ nào nghĩ đến chuyện XÁC ĐỊNH NIÊN ĐẠI cọc? Câu này em cũng hỏi bên Vốt mà các thím ấy toàn né, chẳng ai trả lời được tử tế. Theo sử ta thì có tất cả 3 trận Bạch Đằng: 938 (Ngô Quyền), 981 (Lê Hoàn), 1288 (Trần Hưng Đạo). Cứ mỗi trận sẽ phải đóng thêm kha khá cọc, vì em nghi đám cọc cũ tới thời bình là bị dân xung quanh nhổ về xây nhà hết, lim cơ mà8->. Như vậy chỉ việc lấy mẫu tất cả những cây cọc còn sót lại đem đi xác định niên đại, nếu đa số trong đó trùng với các thời điểm lịch sử trên, đem công bố ra thì hết ý kiến. Đứa nào cãi tiếp em thề em rút cọc Bạch Đằng ra xiên ngay :)). Chứ chỉ dựa vào mấy cái cọc chưa rõ niên đại mà đã vội tin thì mai kia có ai mò được con mã tấu rỉ sét dưới hồ Gươm rồi bảo đó là gươm Lê Lợi trả thần Rùa, các cụ cũng tin???
Lại được cụ một níck đi bộ vào cmt, trước hết, khi nói về lịch sử phải phản biện, có huyền sử, có dã sử có chính sử, cụ hỏi thể loại gì?

Lệ Xuân

Xe tăng
Cụ hỏi thế bố bọn chúng cũng không trả lời được, đã phịa lại đi xác định niên đại khác nào tụt quần ra giữa chợ. Hehe phải tỉnh táo cụ ạ, nghe bọn ********* nó xúi là ăn mứt ngay.