[Funland] Bóng bàn về đường Lê Quang Đạo kéo dài xuống Hà Đông

sieunhancutchan

Xe tăng
Bác nói vậy mất quan điểm diễn đàn. Đây là nơi nêu các ý kiến cá nhân về 1 vấn đề, ai nói sai thì các cụ khác đánh giá.
Còn nếu em có vô tình nói gì liên quan, ảnh hưởng đến bác thì bác cho em xin lỗi. E vô cùng tiếp thu
Nếu đã là ý kiến cá nhân thì em nghĩ cũng ko cần lo hộ người khác làm gì, vì mỗi người có cách đầu tư riêng, chung quy lại thì mục đích cuối cùng vẫn là để sinh ra lợi nhuận thôi.
Về cơ bản thì vài cái comment trên diễn đàn chẳng thể thổi giá hay dìm giá 1 khu vực ở ngoài đời thực, cũng chẳng thể ảnh hưởng đến việc ra quyết định đầu tư của mỗi người thế nên em mới bảo ko cần phải lo cho túi tiền người khác làm gì, cứ lo cho túi tiền của mình trước đã. Người ta có mấy cái nhà, mua từ lúc giá bao nhiêu đâu ai biết được nên khuyên người khác nên làm gì là điều hoàn toàn vô nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

quangkhunglong

Xe tăng
Thớt này của các sale và nhà đầu tư louis, gele, nam cường đang thổi giá bds à =))
Các cụ có thổi, có lùa bao nhiêu gà nữa cũng ko mua hết dc đống đất các cụ đang đu đỉnh hay tồn đâu. Em nói nghiêm túc đấy
Đu đỉnh hay không thì tùy người. Nhưng với tiến độ LQĐ thế này thì các cụ đang có nhà ở Louis Đại Mỗ và Nam Cường đang sướng thầm trong bụng là cái chắc. Năm sau thông đường, một hai năm tới Green Bay 2 khởi công thì vị trí các cụ Louis với Nam Cường đẹp quá còn gì.

banmotnucuoi

Xe lăn
Hệt cái đường Tố Hữu, khi xưa toàn ruộng, thì mở bé tí và chất lên 1 đống chung cư bên cạnh, ra sát mặt đường, sau có muốn mở rộng cũng ko đc. Tầm nhìn ngắn, vụn vặt và lợi ích nhóm.
Đoạn qua luis bị kẹp bởi mặt nhà phố với chung cư sắp xây nữa thì không có dư địa mà mở thêm luôn
Đoạn qua cầu là tách thành 3 đường cách nhau khoảng 200m/đường rồi cụ, VTK kéo dài, Xa đôi và LQĐ kéo dài, bên kia cầu thì sau này ô vuông bàn cờ vì nơi quy hoạch cá ban ngành và đô thị của vin

Bobbynguyenhieu

Xe hơi
Đoạn qua cầu là tách thành 3 đường cách nhau khoảng 200m/đường rồi cụ, VTK kéo dài, Xa đôi và LQĐ kéo dài, bên kia cầu thì sau này ô vuông bàn cờ vì nơi quy hoạch cá ban ngành và đô thị của vin
Những đường này tương lai giống khu nam trung yên, yên hòa.....

banmotnucuoi

Xe lăn
Những đường này tương lai giống khu nam trung yên, yên hòa.....
Khác ạ, Trung yên, Trung hoà rất ít đường nối thông ra bờ sông do GPMB, nên cái Lê Văn Lương và Cầu Giấy mới áp lực thế, khu này cơ bản nối thông với nhau (vì đường 70 và Láng Hoà Lạc, Tố Hữu đều mở mới các điểm đấu nối có quy hoạch hết rồi.
Chán nhất là Đoạn Nguyễn Xiển, từ vành đai 3 quy hoạch vào vành đai 2 có cái Tôn Thất Tùng kéo dài mà chưa thấy động tĩnh gì, áp lực lên Nguyễn trãi quá lớn

HuongCrv

Xe điện
LQĐ kéo dài theo đăng ký vốn, phần bổ vốn và tình hình giải ngân tại thời điểm hiện tại thì sẽ rất khó để thông xe kỹ thuật đúng dịp kỉ niệm 10 năm thành lập quận, năm 2024 đăng ký và phân bổ 80 tỷ:

Khác ạ, Trung yên, Trung hoà rất ít đường nối thông ra bờ sông do GPMB, nên cái Lê Văn Lương và Cầu Giấy mới áp lực thế, khu này cơ bản nối thông với nhau (vì đường 70 và Láng Hoà Lạc, Tố Hữu đều mở mới các điểm đấu nối có quy hoạch hết rồi.
Chán nhất là Đoạn Nguyễn Xiển, từ vành đai 3 quy hoạch vào vành đai 2 có cái Tôn Thất Tùng kéo dài mà chưa thấy động tĩnh gì, áp lực lên Nguyễn trãi quá lớn
Nguyễn Xiển áp lực chính là do cái đoạn VĐ 2.5 ừ Đầm Hồng - Yên Hoà bị ngâm lâu quá, chứ ko thì nó giảm hết cho cả Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến với Láng. Chứ có trục đấy thì xe nó ko bị dồn từ VĐ2-3 với Nguyễn Trãi với Kim Giang

sieunhancutchan

Xe tăng
Nguyễn Xiển áp lực chính là do cái đoạn VĐ 2.5 ừ Đầm Hồng - Yên Hoà bị ngâm lâu quá, chứ ko thì nó giảm hết cho cả Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến với Láng. Chứ có trục đấy thì xe nó ko bị dồn từ VĐ2-3 với Nguyễn Trãi với Kim Giang
Để giảm áp lực thì phải là đường tôn thất tùng // nguyễn trãi chứ ko phải VĐ2,5. Nguyễn xiển cơ bản ko đếnmức tắc kinh khủng như hiện nay, nó chỉ tắc vậy vì nguyễn xiển xa la đổ dồn ra rồi phải rẽ ra ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến để nhập vào nguyễn trãi thôi. Nếu có tôn thất tùng kéo dài làm thì số người đi từ nguyễn xiển xa la ra sẽ ko cần rẽ ra nguyễn xiển mà chạy thẳng ttt kéo dài luôn, nguyễn xiển và nguyễn trãi sẽ được giảm rất nhiều áp lực.
Đó mới là con đường giảm tải cho nguyễn trãi và nguyễn xiển chứ ko phải đường 2,5 bác ơi

Chỉnh sửa cuối:
Để giảm áp lực thì phải là đường tôn thất tùng // nguyễn trãi chứ ko phải VĐ2,5. Nguyễn xiển cơ bản ít tắc, nó chỉ tắc vì nguyễn xiển xa la đổ dồn ra rồi phải rẽ ra ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến để nhập vào nguyễn trãi thôi. Nếu có tôn thất tùng kéo dài làm thì số người đi từ nguyễn xiển xa la ra sẽ ko cần rẽ ra nguyễn xiển mà chạy thẳng ttt kéo dài luôn, nguyễn xiển và nguyễn trãi sẽ được giảm rất nhiều áp lực.
Đó mới là con đường giảm tải cho nguyễn trãi và nguyễn xiển chứ ko phải đường 2,5 bác ơi
Đường Tôn Thất Tùng kéo dài qua Bùi Xương trạch các bố còn đang sửa quy hoạch, htrc tự nhiên đc một loạt nhà thoát quy hoạch ra mặt đường vì nó dịch lộ giới :)),nch là con ngâm lâu lâu

sieunhancutchan

Xe tăng
Đường Tôn Thất Tùng kéo dài qua Bùi Xương trạch các bố còn đang sửa quy hoạch, htrc tự nhiên đc một loạt nhà thoát quy hoạch ra mặt đường vì nó dịch lộ giới :)),nch là con ngâm lâu lâu
Vụ dịch lộ giới là như nào bác nhỉ? ngâm lâu thì ai cũng biết, ở đây em bảo nó là con đường cần thiết để giảm tải áp lực cho cái trục siêu tắc đó thôi.

Vụ dịch lộ giới là như nào bác nhỉ? ngâm lâu thì ai cũng biết, ở đây em bảo nó là con đường cần thiết để giảm tải áp lực cho cái trục siêu tắc đó thôi.
Quy hoạch cũ thì một dãy phía bên trái ngõ 295 BXT bị giải toả, ko cho xây dựng gì cả, thế mà năm ngoái nó sửa quy hoạch thì dãy đấy lại ko dính nữa mà dãy nhà áp lưng vào dãy đấy lại bị dính. Thế là dãy nhà bên trái ngõ 295 đấy lại ra mặt đường :))

volvo.XC90

Xì hơi lốp
Quy hoạch cũ thì một dãy phía bên trái ngõ 295 BXT bị giải toả, ko cho xây dựng gì cả, thế mà năm ngoái nó sửa quy hoạch thì dãy đấy lại ko dính nữa mà dãy nhà áp lưng vào dãy đấy lại bị dính. Thế là dãy nhà bên trái ngõ 295 đấy lại ra mặt đường :))
Đúng là 1 cú rê click chuột là 1 đời lên hương 1 đời xuống choá :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhìn thế thôi cụ ạ, cái 2,5 đoạn đầm Hồng đi Nguyễn Trãi đoạn trên này mà đoạn nào cắt ngang nguyễn trãi thì nó cũng sẽ tắc lòi mắt ra thôi, Đấy là sai lầm khi thiết kế kiểu châu á, dồn hết về đại lộ

banmotnucuoi

Xe lăn
LQĐ kéo dài theo đăng ký vốn, phần bổ vốn và tình hình giải ngân tại thời điểm hiện tại thì sẽ rất khó để thông xe kỹ thuật đúng dịp kỉ niệm 10 năm thành lập quận, năm 2024 đăng ký và phân bổ 80 tỷ:
Cái này cuối năm điều chỉnh được cụ ơi, nếu làm nhanh thì tháng 11 sẽ có cuộc điều chỉnh của các dự án chậm tiến độ kéo sang, nhưng nhìn thấy chưa có thảm nhựa, chiếu sáng, rồi kết cấu phần trên cầu các kiểu thì cũng phải 80 tỷ để 2024, còn phần tầm chục tỷ thì tháng 2 (trước tết âm) là giải ngân được cho kế hoạch 2024 rồi

Nhìn thế thôi cụ ạ, cái 2,5 đoạn đầm Hồng đi Nguyễn Trãi đoạn trên này mà đoạn nào cắt ngang nguyễn trãi thì nó cũng sẽ tắc lòi mắt ra thôi, Đấy là sai lầm khi thiết kế kiểu châu á, dồn hết về đại lộ
Khả năng cao là lại có cầu vượt + hầm chui thôi, chứ họ ko dại gì làm đồng mức r để bị dân chửi

sieunhancutchan

Xe tăng
Thật là vãi chưởng, đúng là kẻ lên voi người xuống chó chỉ trong tích tắc :)) Ko biết mấy nhà dãy phía trái có tổ chức ăn mừng ko :)) Thực tế TTT kéo dài này nặng đô nhất chỉ có mấy nhà ở phía bùi xương trạch này là đông thôi chứ ngõ 66 kim giang thì mặt bằng sạch rồi, dân thấy chưa làm thì ra họp chợ quét phát là bay ko ai phản kháng. Còn phía mạn đầm hồng đâm ra đầu lê trọng tấn em thấy cũng nhiều mảng xanh chắc giải toả ko phải vấn đề lớn

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Khả năng cao là lại có cầu vượt + hầm chui thôi, chứ họ ko dại gì làm đồng mức r để bị dân chửi
Cũng không giải quyết được vấn đề, trừ khi có nút giao hoa thị ạ, Và việc làm nút giao hoa thị (kể cả 2 cánh cũng bất khả thi trong nội đô. giờ chỉ phân tán ra nhiều nút giao để điều khiển bằng đèn lúc cao điểm

Thật là vãi chưởng, đúng là kẻ lên voi người xuống chó chỉ trong tích tắc :)) Ko biết mấy nhà dãy phía trái có tổ chức ăn mừng ko :)) Thực tế TTT kéo dài này nặng đô nhất chỉ có mấy nhà ở phía bùi xương trạch này là đông thôi chứ ngõ 66 kim giang thì mặt bằng sạch rồi, dân thấy chưa làm thì ra họp chợ quét phát là bay ko ai phản kháng. Còn phía mạn đầm hồng đâm ra đầu lê trọng tấn em thấy cũng nhiều mảng xanh chắc giải toả ko phải vấn đề lớn

Khá là khó hiểu quy hoạch ở khu BXT này, nm có khả năng xây cái này sẽ cùng với VĐ 2.5 đoạn Giáp Bát- Đầm Hồng luôn, ko thì xây hầm chui ở Giải Phóng xong lại ra đường cụt thì lại tha hồ nghe chửi. Khoanh đỏ là khu bị giải toả theo quy hoạch trc, màu vàng là trục TTT kéo dài

sieunhancutchan

Xe tăng
View attachment 8228075
Khá là khó hiểu quy hoạch ở khu BXT này, nm có khả năng xây cái này sẽ cùng với VĐ 2.5 đoạn Giáp Bát- Đầm Hồng luôn, ko thì xây hầm chui ở Giải Phóng xong lại ra đường cụt thì lại tha hồ nghe chửi. Khoanh đỏ là khu bị giải toả theo quy hoạch trc, màu vàng là trục TTT kéo dài
Nếu là đường vàng thì chả lẽ phải nắn đường để tránh cái dãy nhà đỏ ra thì vô lý quá nhỉ :-/ Bây giờ điều chỉnh kiểu này là dân họ phản đối kiện cáo ghê lắm mà ông nào vẫn dũng cảm điều chỉnh thế nhỉ?