[Funland] Bóng bàn về đường Lê Quang Đạo kéo dài xuống Hà Đông

Vinvision

Xe điện
Lại nói thêm với các cụ căn góc C39 134m chưa sô hôm qua chốt 25.5 tỉ ạ trong khu căn góc 145m đương lê trong tấn giáp khu A thuoc kdt bảo sơn sổ đỏ tháng trước ae vp chôt chật vật đươc 27 tỉ. Vị trí năm sat luôn cc của vin cách vin 200m đường sá thông vin rồi.
Nên cuộc chơi bds nó buồn cười lắm. Không thể ngồi phân tích với nhân đi đươc đâu.

sieunhancutchan

Xe tăng
Cụ nào so sánh vị trí A đẹp hơn thi bán luois đi mua A đi.
Góc nhìn cá nhân em thì luois nó của trên so với gele nếu thông lqđ.
Luois 95m 14 tỉ thì khu C gele giờ 95m cung 12 5 tỏi rồi cũng có rẻ đâu.
Bây giờ cụ nào nhanh tay vào khu D còn kịp chứ một hai tháng nữa hết lạc vác tới xương thi giá D nó cung lên .
Luois sau nay nó thậm trí còn giá trị hơn him lam vạn phúc.
Còn ABCD của geleximco thi hiện giờ mỗi khu có cái hay riêng. Nhung xét về tổng thể thì C nó vẫn đẹp nhất nhung giá lại cao nhất.
Còn đẹp mà giá họp lý thi bên d. Ở yên tĩnh.
Còn mua khai thác cho thuê shop thì A là đang xôm,
Khu B thi hơi đơn điệu nhung giá rẻ.
Rõ ràng, LQĐ mà thông thì em dự là sẽ nhiều người làm việc ở mạn Mỹ đình về louis mua vì đi lại rất gần. Ngoài ra thì khu bộ ban ngành và có thể là greenbay 2 mà thành hình thì cũng là 1 yếu tố khác để giá louis lên.
Giai đoạn này ai đang cầm nhà ở louis thì em nghĩ cứ kê cao gối mà ngủ thôi, chả việc gì phải ngó nghiêng đi khu khác vì khu này hiện nay tiềm năng mấy năm tới thông lê quang đạo là rất ổn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Bao Hong

Xe tăng
Rõ ràng, LQĐ mà thông thì em dự là sẽ nhiều người làm việc ở mạn Mỹ đình về louis mua vì đi lại rất gần. Ngoài ra thì khu bộ ban ngành và có thể là greenbay 2 mà thành hình thì cũng là 1 yếu tố khác để giá louis lên.
Giai đoạn này ai đang cầm nhà ở louis thì em nghĩ cứ kê cao gối mà ngủ thôi, chả việc gì phải ngó nghiêng đi khu khác vì khu này hiện nay tiềm năng mấy năm tới thông lê quang đạo là rất ổn rồi.
kê cao gối ngủ chờ lô 96m2 tăng giá từ 14đ lên 20đ :)) - Kiếm tiền dễ nhỉ và dân Việt mình nhiều tiền và gớm mặt thật, bỏ ra tới 20 tỷ mua 1 lô LK 96m2 chỉ để ở trong 1 khu đô thị mở.

sieunhancutchan

Xe tăng
kê cao gối ngủ chờ lô 96m2 tăng giá từ 14đ lên 20đ :)) - Kiếm tiền dễ nhỉ và dân Việt mình nhiều tiền và gớm mặt thật, bỏ ra tới 20 tỷ mua 1 lô LK 96m2 chỉ để ở trong 1 khu đô thị mở.
Có gì mà phải hằn học vậy bác, chuyện sau này giá nó thế nào do thị trường nó quyết định, có gì mà khó hiểu đâu nhỉ? còn chuyện kê cao gối ngủ thì cũng bình thường thôi mà, ko có áp lực phải bán thì cứ ngồi vậy chứ tự nhiên hoảng loạn bán tháo làm gì vậy bác?

Còn ai quyết định đầu tư ở đâu thì đó là quyết định cá nhân thôi, có gì mà phải cay cú khu này khu nọ dữ vậy làm gì.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Có gì mà phải hằn học vậy bác, chuyện sau này giá nó thế nào do thị trường nó quyết định, có gì mà khó hiểu đâu nhỉ? còn chuyện kê cao gối ngủ thì cũng bình thường thôi mà, ko có áp lực phải bán thì cứ ngồi vậy chứ tự nhiên hoảng loạn bán tháo làm gì vậy bác?

Còn ai quyết định đầu tư ở đâu thì đó là quyết định cá nhân thôi, có gì mà phải cay cú khu này khu nọ dữ vậy làm gì.
Cụ nhầm, mình ko hằn học gì, đó là cách nhìn và cảm nhận mỗi người thôi.

Cụ nhầm, mình ko hằn học gì, đó là cách nhìn và cảm nhận mỗi người thôi.
Sự đời còn nhiều cái trớ trêu lắm. Bỏ tiền tỷ mua mấy cọng lan , tiền trăm triệu hay tiền tỷ để mua mấy cây cảnh hay con cá. Làm củi đun không xuể, bỏ ra om thì thua cá chép giòn. TQ thì ham mấy cái tranh cổ rách nát, mấy viên đá mua từ Miến điện bằng cả gia tài.
Cái đấy là còn có thực đấy. Còn mua mấy cái block chain với coin rác nữa. :))
Nên mua đất ở được, khi cần thì bán vẫn còn tốt chán :))

anh kao

Xe tăng
Sau khi lequang dao thông Gleximco kg bao giờ bằng louis, louis và dương nội hơn hẳn về mọi mặt

Vinvision

Xe điện
Sau khi lequang dao thông Gleximco kg bao giờ bằng louis, louis và dương nội hơn hẳn về mọi mặt
Về vị trí thì so với gần tt thì nhất luois nhi nam cường sau gele, nhưng xét về góc độ thuận giao thông vành đai và các tuyến tâu điện về sau thì gele noa lại tiện hơn. Nó năm trên trục 3.5.
Còn xet về đô thi thi mỗi khách 1 sở thích, nếu nói phân khuc đương nhỏ thì gele hơn đứt nam cương và luois. Còn đương to thi giá nam cương và luois lại chênh quá nhiêu so với đương nhỏ.
Gele đương to đương nhỏ sêm sêm nhua có chênh nhưng ko nhiều.

sieunhancutchan

Xe tăng
Về vị trí thì so với gần tt thì nhất luois nhi nam cường sau gele, nhưng xét về góc độ thuận giao thông vành đai và các tuyến tâu điện về sau thì gele noa lại tiện hơn. Nó năm trên trục 3.5.
Còn xet về đô thi thi mỗi khách 1 sở thích, nếu nói phân khuc đương nhỏ thì gele hơn đứt nam cương và luois. Còn đương to thi giá nam cương và luois lại chênh quá nhiêu so với đương nhỏ.
Gele đương to đương nhỏ sêm sêm nhua có chênh nhưng ko nhiều.
Càng ở gần vành đai thì càg khổ chứ sung sướng gì đâu bác, xe tải xe công nó chạy suốt ngày. Nhiều người nói tiện đi tỉnh này tỉnh kia nhưng toàn người phải vào trung tâm làm việc là chính chứ được mấy người đi tỉnh hàng ngày đâu :D

Còn tàu điện mà để tiện kết nối sau này thì em nghĩ tính cho đời con đời cháu thôi chứ với tốc độ làm tàu điện như ở nước ta thì đời mình chắc ko chuyển qua sử dụng tàu điện thay phương tiện cá nhân được rồi :))

cankhon

Xe máy
Càng ở gần vành đai thì càg khổ chứ sung sướng gì đâu bác, xe tải xe công nó chạy suốt ngày. Nhiều người nói tiện đi tỉnh này tỉnh kia nhưng toàn người phải vào trung tâm làm việc là chính chứ được mấy người đi tỉnh hàng ngày đâu :D

Còn tàu điện mà để tiện kết nối sau này thì em nghĩ tính cho đời con đời cháu thôi chứ với tốc độ làm tàu điện như ở nước ta thì đời mình chắc ko chuyển qua sử dụng tàu điện thay phương tiện cá nhân được rồi :))
Cụ cứ chuyển nhà gần ga tàu Cát Linh - Hà Đông là dùng được ngay, sao phải đợi

Vinvision

Xe điện

Vành đai trừ vanh đaib4 thôi bác. Chứ vanh đai 2.5. Và 3 Rồi 3.5 bản chát nó vẫn là phố. Trươc em ở sudico mỹ đinh sông đà đi đâu cũng tiện.
Có phải ngay nào cung vào phố đâu. Nay đi ecopar, mai đi long biên kia đi đông anh quá tiện bác ạ.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Lousi City Đại Mỗ cảm nhận thấp hơn mặt đg 70 tới 4 - 50cm, nếu sau này đg 70 nâng cấp lên thì sợ LỤT ko các CỤ nhỉ ?

na2009

Xe hơi
Con đường huyết mạch cuối cùng có thể mở rộng dẫn xuống Hà Đông và các huyện phía dưới, tầm nhìn ko nổi 5 năm, đường này 2 bên toàn ruộng, lẽ ra phải làm tương đương Lê Quang Đạo hiện tại.Đầu voi đuôi chuột,nhìn có chán không :(
View attachment 8198366
Hệt cái đường Tố Hữu, khi xưa toàn ruộng, thì mở bé tí và chất lên 1 đống chung cư bên cạnh, ra sát mặt đường, sau có muốn mở rộng cũng ko đc. Tầm nhìn ngắn, vụn vặt và lợi ích nhóm.

phamvanha

Xe máy
Hệt cái đường Tố Hữu, khi xưa toàn ruộng, thì mở bé tí và chất lên 1 đống chung cư bên cạnh, ra sát mặt đường, sau có muốn mở rộng cũng ko đc. Tầm nhìn ngắn, vụn vặt và lợi ích nhóm.
Đoạn qua luis bị kẹp bởi mặt nhà phố với chung cư sắp xây nữa thì không có dư địa mà mở thêm luôn

hoang-tle

Xe tải
Đoạn qua luis bị kẹp bởi mặt nhà phố với chung cư sắp xây nữa thì không có dư địa mà mở thêm luôn
Chắc chắn không thể mở rộng thêm được rồi cụ ạ. Đoạn Louis - FLC rồi đoạn Nam Cường: đều đã kín 2 bên

anchoi123

Xe máy
Thớt này của các sale và nhà đầu tư louis, gele, nam cường đang thổi giá bds à =))
Các cụ có thổi, có lùa bao nhiêu gà nữa cũng ko mua hết dc đống đất các cụ đang đu đỉnh hay tồn đâu. Em nói nghiêm túc đấy

Xe Bao Hong

Xe tăng
Thớt này của các sale và nhà đầu tư louis, gele, nam cường đang thổi giá bds à =))
Các cụ có thổi, có lùa bao nhiêu gà nữa cũng ko mua hết dc đống đất các cụ đang đu đỉnh hay tồn đâu. Em nói nghiêm túc đấy
Các chủ đất vui thôi vì giá lên rất cao nhưng không có giao dịch, toàn giá hơi.

sieunhancutchan

Xe tăng
Chủ có đất còn chưa lo thì có gì phải lo hộ người ta đâu bác =)) bác lo người ta nghèo đi hay sao mà phải lo hộ họ chuyện đu đỉnh =))

anchoi123

Xe máy
Chủ có đất còn chưa lo thì có gì phải lo hộ người ta đâu bác =)) bác lo người ta nghèo đi hay sao mà phải lo hộ họ chuyện đu đỉnh =))
Bác nói vậy mất quan điểm diễn đàn. Đây là nơi nêu các ý kiến cá nhân về 1 vấn đề, ai nói sai thì các cụ khác đánh giá.
Còn nếu em có vô tình nói gì liên quan, ảnh hưởng đến bác thì bác cho em xin lỗi. E vô cùng tiếp thu

Chỉnh sửa cuối: