[Funland] Bọn tư bản coi chừng bọn anh nhé

Namcongtu

Xe hơi
Lão này face out nhìn đẹp thật :)) mà lão nổ quá trời

Em giờ mong giá trị lương của em vẫn như cũ, có điều biến từ VNĐ thành USD, lúc đấy 2,4 tỏi là muỗi với em.

Duc_Quang

Xe buýt
Bao giờ đến hạn nộp đủ tiền cho ngân sách hả các cụ? Chờ đến lúc đó có đủ dữ liệu rồi chém ạ.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
đấm quan teo, cơ mà chị hoa hậu đền Hùng đẹp nhỉ :D

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn

"Tôi muốn tất cả tư bản nước ngoài vào đây phải mua đất của Việt Nam với giá như Tokyo hoặc New York, có như vậy nhân dân ta mới giàu nhanh, đất nước mới phát triển được", ông Đỗ Anh Dũng - Chủ tịch Tập đoàn Tân Hoàng Minh cho biết

View attachment 6783212

Tân Hoàng Minh vừa gây rúng động toàn thị trường bất động sản trong nước khi trúng đấu giá đất lên tới 2,4 tỷ đồng/m2 cho lô đất view hồ tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm, TPHCM. Trong cuộc đấu giá tổ chức vào ngày 10/12/2021, Trí thức trẻ cho biết Chủ tịch Tập đoàn Tân Hoàng Minh – ông Đỗ Anh Dũng – đích thân tham gia đấu giá.

Lô đất có diện tích lớn nhất hơn 10.000 m2, giá trúng thầu của Tân Hoàng Minh là 24.500 tỷ đồng, cao gấp 8,3 lần với giá khởi điểm.

"Mức giá 24.500 tỷ đồng trúng thầu lô đất thực tế không quá cao", ông chủ Tân Hoàng Minhkhẳng định.

"Bên cạnh đó, tôi nhìn thấy nhiều cái lợi cho Tân Hoàng Minh cũng như cho TPHCM, cho đất nước ta nếu như có được mảnh đất đó, nên tôi quyết tâm sở hữu bằng được!"

Ông Dũng cho biết mức giá trúng thầu này không chỉ là kỷ lục ở Việt Nam, mà không hề rẻ hơn so với cả các khu vực đắt đỏ nhất thế giới như Phố Đông - Thượng Hải, Mahatan- New York hay The Peak - Hong Kong...

"Tôi có thể dễ dàng giải các "bài toán" về kinh doanh với lô đất này, khi giá sàn những căn hộ ở đây có thể lên tới 400-500 triệu đồng/m2. Tôi có kế hoạch riêng của mình để đồng tiền bỏ ra đầu tư phải mang lại hiệu quả", ông Dũng nói.

"Nhưng, không chỉ là bài toán kinh doanh cho Tân Hoàng Minh, mà điều tôi nghĩ tới nhiều hơn là lợi ích quốc gia, là thể diện của doanh nhân Việt Nam. Nhiều năm qua, tôi thực sự cảm thấy rất xót xa khi nhiều lô đất quý hơn vàng lần lượt rơi vào tay các doanh nghiệp nước ngoài. Tôi trăn trở với câu hỏi: Tại sao doanh nghiệp Việt Nam ta không cạnh tranh được với họ ngay trên chính đất nước mình? Tại sao đất đai - tài nguyên quý giá của nước mình lại tạo ra lợi nhuận cho người nước ngoài? Vì vậy mà tôi quyết tâm phải có được lô đất đẹp này - kể cả bằng một cái giá mà theo nhiều người là "gây sốc"!"

Ông Dũng cho biết, với việc chấp nhận mua với giá 2,4 tỷ đồng/m2 đất Thủ Thiêm, ông muốn góp phần đặt dấu chấm hết cho tình trạng mua bán đất công với giá rẻ mạt một cách bất thường, trong khi thực tế là không hề rẻ vì doanh nghiệp phải tốn rất nhiều chi phí "bôi trơn", "đi đêm" cùng nhiều chi phí vô hình khác...

"Tôi bỏ số tiền xứng đáng với giá trị của lô đất để mua lấy sự minh bạch. Tôi có thể yên tâm thực hiện dự án trên mảnh đất đó mà không cần phải chờ đợi thủ tục, cũng chẳng phải lo những cuộc thanh tra, kiểm tra..."

"Như vậy, có thể khẳng định là tôi mua đúng giá chứ không hề phá giá!
", ông Dũng nói.

"Tôi muốn tất cả tư bản nước ngoài vào đây phải mua đất của Việt Nam với giá như Tokyo hoặc New York, có như vậy nhân dân ta mới giàu nhanh, đất nước mới phát triển được. Chúng ta phải xây dựng và phát triển đất nước ta đẹp và giàu mạnh về kinh tế, để không cho bất cứ kẻ thù nào có thể nhòm ngó vào lãnh thổ của chúng ta", ông Dũng chia sẻ thêm trên báo Dân sinh.
Tư Bản nước ngoài nó sx ra một đống xe cộ máy móc bán cho Việt mua đất Việt vậy thằng nào khôn, thằng nào ngu. Đất nước người ta sản xuất phát triển ra các sản phẩm bán đi thu ngoại tệ về, đây nước mình tự hào toàn tỷ phủ gặm tài nguyên, mai kia đến đời con cháu có còn đất mà bán nữa không ???

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nó chỉ để ý con cháu nó, chứ nó để ý con cháu của cụ làm gì!
Đúng rồi

Thằng nào không muốn nghèo thì cứ việc vươn lên thôi ạ, có ai cấm đâu.

Còn nghèo thì kể cả con cháu chết đói cũng kêu ai được ạ.

Sao lai bắt thằng khác lo cho chỗ ở của mình, cho cuộc sống của con chau mình

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ nói mấy ông chaỵ grab hoặc bọn em còn được, chứ nói chủ tịch Tân Hoàng Minh thì em thấy nó sai sai. Tầm đâý đầu nó đầy sỏi rồi, ở đó mà ăn của nó được 1 đồng
Vầng, e nói vui thôi, chứ đây chắc nhà báo nhét chữ cụ a

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Hơn tỷ đô phải nộp, khán giả đang chờ đợi đấy cụ.
Không nộp đủ thì người ta cười vào mặt.
Ở VN hơn củ bi đen không phải đơn giản.

neverfg

Xe điện
Thấy đồn tất cả các căn hộ của tòa nhà có chữ "đờ" đứng đầu sắp tăng giá gấp 20 lần để cho bọn tư bản nước ngoài mua giá cao tương đương HongKong, New york.

tomtomchát

Xe container

Moriarty

Xe container
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Cụ chém như đúng rồi
Cận cảnh lô "đất vàng" ở Thủ Thiêm được bán đấu giá hơn 2,4 tỷ đồng/m2 | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
1, 3 lô đất kia của doanh nghiệp khác.
2, còn chục mảnh quanh đó chưa bán, THM không đủ tuổi đòi bao thầu cả khu TT.
3, Với ngân sách 600 tỏi em bao thầu tin quảng cáo trên khắp các kênh báo, Facebook... dí vào tận mặt từng người Việt Nam suốt 1 năm :D

jazzzzz

Xe lăn
Đúng là tư duy tá điền.
Kêu chánh phủ bán mấy cái đảo cho Tây lông đê, đỡ phải lo canh giữ lại có mấy cái rì sọt hạng sang.

Raul7

Xe tải
Người giàu họ có suy tính của họ. E đợi 10 năm sau ngẫm lại việc này

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Giọng đanh thép, rất khí chất em ưng. Ở VN những người ntn sau đó sẽ theo anh Thăng, anh Chung...

fundraiser

Xe container
anh Dũng nói như lilf ấy, đéi hiểu Luật đất đai. Nước ngoài đâu được sở hữu đất ở Việt nam.

Muon_biet

Xe cút kít
Mợ nói mấy ông chaỵ grab hoặc bọn em còn được, chứ nói chủ tịch Tân Hoàng Minh thì em thấy nó sai sai. Tầm đâý đầu nó đầy sỏi rồi, ở đó mà ăn của nó được 1 đồng
Chuẩn đó, mợ!

otothanglong

Xe điện
Sau này mua nhà bị đắt gặp cha này ở đâu là cho ăn củ đậu bay ở đó :))

Alisoma

Xe buýt
Cụ chém rồi.
Ở Thủ thiêm, cđt có nhiều đất nhất là ĐQM và CII, đều từ BT ngày trước, khi đất Thủ thiêm chưa lên như bây giờ. Tiếp sau là khu Empire City.
Các lô sau này đều là đấu giá. Cụ có thể google để xem lô nào được đấu và bên trúng giá là những ai.
Thôi cháu gửi cụ luôn: https://zingnews.vn/nhung-dai-gia-om-dat-vang-thu-thiem-post1283725.html
Không ai đủ năng lực để thâu gom nhiều đất ở Thủ thiêm như cụ nói. Đến Vin ôm 1 lô ở phân khu số 2, quy hoạch là công viên vui chơi giải trí, xin điều chỉnh để có nhà ở mà có được đâu.