[Funland] Bọn tư bản coi chừng bọn anh nhé

hoang.nguyen

Xe tải
Vấn đề là tiền đâu ra, phát hành trái phiếu trong 6 tháng đảm bảo không thể đủ. Nova còn mất tới 5 năm, bán cả cho Tây lông mới thu đủ 28.000 tỏi. Liệu có ngân hàng nào dám giải ngân cho cái lô đất trên zời này không ấy sếp
Nhiều lúc đòn gió cũng chả biết thế nào. Cơ mà nghe mấy ông tỷ phú bất động sản dậy đời thì em chả ham nghe. Xạo l hết cụ ạ

hoang.nguyen

Xe tải
Tư Bản nước ngoài nó sx ra một đống xe cộ máy móc bán cho Việt mua đất Việt vậy thằng nào khôn, thằng nào ngu. Đất nước người ta sản xuất phát triển ra các sản phẩm bán đi thu ngoại tệ về, đây nước mình tự hào toàn tỷ phủ gặm tài nguyên, mai kia đến đời con cháu có còn đất mà bán nữa không ???
Chung là ở việt nam nó khác cụ ơi. Mà còn đất đầy đấy cụ. Lên tỉnh lẻ phân lô bán nền tiếp.

hoang.nguyen

Xe tải
Dũng đồng cô cũng ăn tục nói phét có tiếng trong giới tài chính và nhà thầu cụ ạ, giờ ai cũng tránh, nhất là nhà thầu vì đòi tiền nó gần chục năm nay mà nó cứ bơ rồi lên mạng ra vẻ sang chảnh, quý tộc để lùa gà.
Mà giờ Thm không còn thuộc sở hữu của cái nhà này nữa đâu cụ, nợ xấu không thể trả nên cả tập đoàn bị lượm luôn rồi. Dũng giờ chỉ là đi làm thuê, là đại diện đi bốc phét oánh Tây, lùa tư bản.
Cả hệ thống doanh nghiệp bđs đều thế hết cụ ạ. Còn vay được bán đc thì còn hình ảnh dậy các con gà buôn nước bọt. Bọn tây tư bản nó lạ gì mình. Cần thì nó làm việc thẳng với chính phủ cần gì qua mấy thằng cò này. Tập đoàn đất cát với bán giấy lấy tiền thì cũng chỉ là quả bóng hơi thôi

hoang.nguyen

Xe tải
Nếu THM có lực để đầu tư mang lại lợi ích cho nhà nước thì tốt quá , cần được ca ngợi. Nhưng thật lòng em ứ tin THM có tiền vì đơn giản những Cty có tiền chẳng bao giờ dám vay lãi suất 12% / năm cho những dự án chậm tiến độ. Chẳng tự nhiên mà FB quảng cáo đầu tư THM lãi suất 12%. Giờ này ông nào đang ôm mớ giấy lộn của THM thì chuẩn bị đi là vừa .....
Bao giờ cũng phải đi gọi vốn chứ cụ. Cứ gộp tiền lãi đóng 12% được cái lọ đc cái chai. Được cái nịt nhét ví nữa

sthd

Xe lăn
Nếu THM có lực để đầu tư mang lại lợi ích cho nhà nước thì tốt quá , cần được ca ngợi. Nhưng thật lòng em ứ tin THM có tiền vì đơn giản những Cty có tiền chẳng bao giờ dám vay lãi suất 12% / năm cho những dự án chậm tiến độ. Chẳng tự nhiên mà FB quảng cáo đầu tư THM lãi suất 12%. Giờ này ông nào đang ôm mớ giấy lộn của THM thì chuẩn bị đi là vừa .....
đấu thầu đất hôm trước, hôm sau e nhận được tin nhắn mời mua trái phiếu ls cao "thuộc tập đoàn thm!"

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, quả thực tôi không thể hiểu nổi các bác.
Xe điện của các bác cũng cho phép đặt hàng toàn cầu, đất đai của các bác cũng ho phép đặt hàng toàn cầu. Như vậy thì rõ ràng là sản phẩm mang giá trị toàn cầu chỗ các bác hoàn toàn có đủ tầm ở đẳng cấp thế giới.

Cá nhân tôi mà ở vị trí các bác hẳn tôi sẽ rất tự hào mà đi khoe với bạn bè năm châu "Bạn hãy đến chỗ tôi để mua một căn nhà sang trọng và cưỡi một con xe tiện nghi hàng đầu, tôi cam đoan bạn sẽ không thất vọng và muốn mua căn nhà + chiếc xe thứ 2, thứ 3....cứ 3 tháng một lần bạn sẽ muốn mua thêm xe và nhà như muốn inject vaccine vậy. Tôi hoàn toàn chắc chắn về điều đó với bạn"

Tất nhiên vì các bác không phải là tôi nên cách hành xử của các bác tôi hoàn toàn tôn trọng.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Lịt cụ cái thằng ăn tục nói phét này, em đang ở Tân Hoàng Minh- Hoàng Cầu mà cay con nhợn này. Lúc mua cái sảnh làm trần rõ cao sang chảnh mình mới xuống tiền, bts nó mua xong cả cái sảnh cho ngay Vinsmart thuê, dân đòi tnao cũng ko đc.
Vừa đây phào tường mặt ngoài rơi vãi nhái, nó làm cái biển mọi người tránh xa ko vỡ đầu, để mấy tháng nó nghĩ ra hàn và chống mấy cái sắt xung quanh toà nhà để chắn rơi, nhìn ko khác rào chắn sông Tô Lịch đường Láng mà mấy em cave thải hồi vật vờ thời sv em thấy. Đm chữ tín thua cmn anh Thản.
Có ảnh cụ nào chụp trong group cư dân THM đây:

Có báo chí viết đây:

Người có tiền nói gì chẳng đúng, hãy xem a ý làm như thế nào. Thời gian sẽ trả lời

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Có ảnh cụ nào chụp trong group cư dân THM đây:
View attachment 6784710

Có báo chí viết đây:

Anh này thích đá hay sao ấy, tòa đels nào cũng ốp kín lì đá...mấy cái ảnh này chuẩn luôn, h đi ngang đó ko cẩn thận phào chỉ đá rơi vỡ cmn đầu..

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Anh này thích đá hay sao ấy, tòa đels nào cũng ốp kín lì đá...mấy cái ảnh này chuẩn luôn, h đi ngang đó ko cẩn thận phào chỉ đá rơi vỡ cmn đầu..
Có chỗ đá, có chỗ giả đá. Tởm nhất quả phào đá gắn bằng vít nở, lâu ngày xuống cấp rơi từ trên cao xuống sảnh, may thế nào mấy lần rơi không trúng ai.

Cái hình sau cụ nào đó chụp trên sân thượng, nhà cháu gõ thử thấy kêu cộp cộp rỗng ở trong, ấn mạnh thấy uốn éo, khả năng là tấm nhôm nhựa phủ 1 lớp giả đá bên ngoài. Nhìn phương pháp "khắc phục" bằng bủa lưới không biết phải dùng lời nào để mô tả. Dự là mấy cái phào của các căn penthouse cũng dùng chung "công nghệ" giả đá kiểu này.

ncs67

Xe tăng
Vụ này trước hết là không bỏ cọc được.Phải mua.THM một mình không đủ tiền ,vậy lấy tiền đâu.Tiền từ các đại gia bđs có đất ở khu vực Thủ Thiêm.Mua giá cao để nâng mặt bằng khu vực đó lên nên tổng không thể lỗ mà là lãi,mục đích khác là một cách để trả lại một phần tiền cho nn mà họ đã ăn rất dày từ sự giao đất không qua đấu giá trước đây để được an toàn.Điển hình là ĐQM.Một mũi tên trúng hai đích.Đích chính là không bị lật lại dễ vào lò lắm.

Phỡn

Xe tăng
Chả thấy anh nhắc gì đến bà con mất đất với giá rẻ mạt, vậy giá cao tốt cho ai, vỗ béo cho đồng bào hay cho đồng chí nào hả anh :))

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chung là ở việt nam nó khác cụ ơi. Mà còn đất đầy đấy cụ. Lên tỉnh lẻ phân lô bán nền tiếp.
Rồi khi bán hết thì lại quay ra đi làm thuê cho nó bục cơm cụ ơi, em thấy giờ này nhà nhà người người buôn đất sợ thật. Em nhớ hồi những năm 93 - 94 có thằng bạn nhà nhiều đất bố mẹ bán rồi chia tiền cho mấy anh em nó, ông bạn sắm con Drem bọn em thời đó thằng nào nhìn nó cũng ước mơ được như nó, quần áo toàn hàng xịn xò khi đó. Bẵng đi mấy năm trước tình cờ gặp lại, giờ chạy xe ôm kiếm ăn từng bữa, hỏi mấy ông anh nó có ông mất vì hút hít, còn ông nữa giờ chạy xe khách đường dài, em đùa bảo khu đất nhà mày mà giữ lại tới giờ chắc ae mày tỷ phú hết cả rồi nhỉ. Đất nước mình chẳng nhìn đâu xa cứ nhìn Hàn với Đài Loan mà học, họ ít tài nguyên mà sao thời nay dân họ giàu và an sinh tốt thế, ở mình tỷ phú đại gia toàn từ tài nguyên, khoáng sản, lâm nghiệp. E rằng tương lai thế hệ sau sẽ mệt thôi cụ.

Alisoma

Xe buýt
MỠ NÓ RÁN NÓ (TAY KHÔNG BẮT GIẶC)
…Miếng đất trị giá 24.500 tỷ, ngân hàng X sẽ dùng "quy trình" hợp pháp để định giá nó thành 24.500 tỷ. Theo luật được phép cho vay tối đa 70%, tức khoảng 17.150 tỷ. Nhưng để có vẻ "khách quan" và "khắt khe", ngân hàng chỉ cho vay 15.000 tỷ.
Có tiền, con nợ sẽ vô tư lại quả cho ngân hàng ... 1-2.000 tỷ, Ngoài số tiền đặt cọc theo quy định, còn 14-13.000 tỷ bỏ túi, đầu tư vào những việc khác siêu lợi nhuận, còn lại đầu tư một vài trăm tỷ gì đó vào phương án vay. Chẳng may thua lỗ thì ngân hàng "xiết nợ" miếng đất chưa thanh toán đủ cho TP và rốt cuộc.. chẳng "ai" thiệt hại gì!?
Các dự án BT, BOT, hay đường sắt cao tốc Bắc-Nam, Lào Cai, Hải Phòng... chỉ khác cái tên, còn phương thức "mỡ nó rán nó" vẫn thế.
Lấy sân bay Long Thành làm ví dụ.
Tại sao cùng công suất 100 triệu khách/năm nhưng nước khác làm chỉ mất 7-8 tỷ đô. TQ nổi tiếng tham nhũng cũng chỉ mất khoảng 10 tỷ đô mà VN dự kiến mất 16-18 tỷ?
Theo luật hiện hành, nhà đầu tư phải đối ứng ít nhất 15%. Tâng dự án lên 18 tỷ nghĩa là họ được vay 85% (cỡ 15 tỷ đô).
Khi đã có 15 tỷ, nếu quản lý tốt thì xây sân bay chỉ mất 7-9 tỷ. Chẳng cần vốn liếng hay trắng đêm suy tư gì đã dư ra dăm bảy tỷ đô. Chưa kể còn được nhận nhiều ngàn ha đất thuộc dự án (sân bay Heathrow của Anh, công suất 100 triệu khách/năm chỉ rộng 1.200ha; Long Thành cũng 100 triệu khách/năm cần những 5.000ha).
Lúc vận hành, nếu có lãi, họ sẽ tiếp tục thu nhiều tỷ đô trong hàng chục năm sau đó. Miếng đất đấu thầu cũng thế, sau vài chục năm, nếu có lời, họ sang tay như đã làm những miếng đất đấu thầu trong nội thành các thành phố lớn.
Chẳng may lỗ - đã có ngân hàng cùng chính quyền chịu.
Chính quyền thì nói đất còn nguyên đó, mất đi đâu mà sợ.
Vậy ngân hàng là ai mà chịu hoài được như thế?
Nếu là ngân hàng quốc doanh (100% vốn nhà nước hoặc nhà nước nắm cổ phần chi phối) thì đương nhiên nhà nước chịu (cùng lắm bỏ tù được vài tên).
Ngân hàng tư nhân ư? Khi nó phá sản thì, với lý do không thể để vỡ hệ thống kinh tế quốc gia, thống đốc ngân hàng NN sẽ ra quyết định mua nó với giá 0 đồng (việc này đã thực hiện vài lần rồi chứ không còn là lý thuyết).
Cuối cùng thì mọi khoản lỗ đều dồn lên đầu nhà nước.
Vậy nhà nước lấy tiền ở đâu ra?
Không phải là tiền mồ hôi nước mắt của người dân đóng thuế thì còn ai vào đây nữa?!!!
Nguồn: facebook: Tuấn Mai SG
Đoạn bôi đậm chứng tỏ thanh niên viết bài này trên fb ngu nhưng tỏ vẻ nguy hiểm. Ngân hàng giải ngân hơn chục ngàn tỷ nhưng thằng vay không nộp tiền cho NN mà bỏ túi được? Rồi lại còn ngân hàng xiết nợ miếng đất chưa được thanh toán đủ cho NN? Đọc xong phì cười vì độ ngu và nguy hiểm.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Cũng là cú nôn ra để bù những mảnh ăn rẻ mạt. Kiểu AVG lấy $ chuộc tội

Trai_Nam

Xe tải
Ông này ko biết Việt Nam ko cho người nước ngoài sở hữu đất đai à. Lại lùa gà cmnr.

red_dragon88

Xe tăng
Em không có đủ thông tin để bình luận về phát ngôn hay phương thức kinh doanh của vị này, nhưng em chỉ biết thời gian gần đấy trái phiếu của DN này đang được đội sale bán mạnh lắm các cụ nhé. Thu nhập của đội này cũng cao, hẳn là đã nhiều cụ đổ không ít tiền vào rồi.