[Funland] Bọn tư bản coi chừng bọn anh nhé

One-77

Xe cút kít
Cụ nick xanh này phân tích chuẩn khỏi phải chỉnh.
Ấy thế mà có mấy cháu trẻ trâu trên fb dẩu mỏ kêu nào là "ngu hơn lợn", nào là "lợn đất", rồi còn có cháu thẽ thọt hỏi "tiến độ đóng tiền"..., hài vãi cả chưởng bộ :))
Chiến lược vạch ra là đúng, quá đúng.
Cơ mà phát biểu thì em nói thật là ngáo, mà cũng có thể là giả ngáo để hướng dư luận ra khỏi cái chiến lược thật sự kia..

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Cụ kể tên mấy khu của THM quanh đó đc ko? Hôm nào e vào đi ngó cái.

tieunhupha

Xe điện
Luộc của dân giá rẻ rồi bán cho bọn 4 bản giá cao thì mình ông hưởng chứ có thu hồi sòng phẳng đâu mà nhân dân cùng có lợi.

Sent from iPhone via OTOFUN

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chiến lược vạch ra là đúng, quá đúng.
Cơ mà phát biểu thì em nói thật là ngáo, mà cũng có thể là giả ngáo để hướng dư luận ra khỏi cái chiến lược thật sự kia..
Ngáo thì không có đâu, giả ngáo thì có thể :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Luộc của dân giá rẻ rồi bán cho bọn 4 bản giá cao thì mình ông hưởng chứ có thu hồi sòng phẳng đâu mà nhân dân cùng có lợi.

Phát biểu vậy có hơi mị dân thật.
Nhưng cơ mà cho đến thời điểm hiện tại chưa thấy có comment nào phân tích đúng sai thế nào mà đa phần chỉ thấy chửi... Rất khác lạ so với một diễn đàn như OF.

dtrung

Xe điện

Dân hưởng ở cái giá đấu thấu 2.4 tỷ/ mét vuông rồi còn gí cụ. Tiền này là vào ngân sách, lý thuyết là dùng cho toàn dân mà.

SimsSam

Xe điện
Em thấy tốn 3 điếu xì gà của em.
anh D ơi là a D ũng!

MaziaH

Xe tải
dân văn phòng nếu không cửa kiếm thì 1 năm đi làm để ra không đủ mua 1 mét đất hà nội
cứ cho 2 vợ chồng lương 35tr/ tháng, mỗi tháng trừ chi phí giỏi lắm để ra 18tr. cả năm được hơn 200tr
thôi đợi tư bản vào mua của anh Tân Hoàng Minh
Sau này như Mỹ giao dịch tài sản lớn bắt buộc chuyển khoản và phải chứng minh được thu nhập khi mua tài sản to thì anh ấy bán cho ai, quan chức việt nam chắc chẳng ai dám mua
Nhiều cụ cứ như là hai vợ chồng sinh ra và lớn lên từ đất ấy chứ không phải do bố mẹ đẻ ra, mình là châu Á, không dựa vào cha mẹ chả lẽ dựa vào người ngoài >:D<.
Với cả thích ở rộng rãi mà rẻ, có gara để xe thì cứ mua ở ngoại thành, cách HN 20 cây cũng có gọi gì là xa? Con bạn em bố mẹ nó nhà ở Vĩnh Yên mấy chục năm nay mà lái xe hàng ngày đi làm ở quân trung tâm, hết giờ là lại đi về như không, mãi gần đây mới mua căn cc ở Royal ở cho thuận tiện tiếp khách.
Sao cứ phải rúc vào trung tâm bằng được, chính cái tâm lý của đám đông phải rúc vào chính trung tâm bằng được mới khiến cung giảm cầu tăng thì giá đắt thôi.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Theo e dc biết nc ngoài dc mua tối đa 30% nhà ở 1 dự án, chả lẽ a ấy tính bán 1-3 tỷ 1 m2 chung cư cho ng nc ngoài đắt ngang honkong hử?
Chắc a nc ngoài k ngu thế chứ, nhà Q1 Q7 còn k có giá đó

Nhiều cụ cứ như là hai vợ chồng sinh ra và lớn lên từ đất ấy chứ không phải do bố mẹ đẻ ra, mình là châu Á, không dựa vào cha mẹ chả lẽ dựa vào người ngoài >:D<.
Với cả thích ở rộng rãi mà rẻ, có gara để xe thì cứ mua ở ngoại thành, cách HN 20 cây cũng có gọi gì là xa? Con bạn em bố mẹ nó nhà ở Vĩnh Yên mấy chục năm nay mà lái xe hàng ngày đi làm ở quân trung tâm, hết giờ là lại đi về như không, mãi gần đây mới mua căn cc ở Royal ở cho thuận tiện tiếp khách.
Sao cứ phải rúc vào trung tâm bằng được, chính cái tâm lý của đám đông phải rúc vào chính trung tâm bằng được mới khiến cung giảm cầu tăng thì giá đắt thôi.
ví dụ nhà em ở hà nội mấy đời, em ko mua hà nội thì em đi đâu mua vậy bác, con cái em sau này ra riêng ko mua hà nội thì về quê khai hoang ạ?

Hieumos

Xe container
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Cụ nick xanh này phân tích chuẩn khỏi phải chỉnh.
Ấy thế mà có mấy cháu trẻ trâu trên fb dẩu mỏ kêu nào là "ngu hơn lợn", nào là "lợn đất", rồi còn có cháu thẽ thọt hỏi "tiến độ đóng tiền"..., hài vãi cả chưởng bộ :))
Cụ tick xanh có lẽ nhầm THM với cả ĐQM rồi. THM hình như chưa có lô đất nào ngoài lô vừa trúng đấu giá.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Phát biểu vậy có hơi mị dân thật.
Nhưng cơ mà cho đến thời điểm hiện tại chưa thấy có comment nào phân tích đúng sai thế nào mà đa phần chỉ thấy chửi... Rất khác lạ so với một diễn đàn như OF.
Làm gì có ai có thông tin mà phân tích.
Giờ chỉ ngồi đoán mò kiểu thày bói xem voi thôi cụ.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Phát biểu lùa gà nhà chứ sao lừa đc gà ngoại. Nó đem tiền đến mua đất là để đầu cơ chứ có phải tiêu sản đâu. Hình dung ông bố đem bán mảnh đất tổ tiên để lại cho bọn nó, lấy tiền mua xe, mua đồ vv ( toàn hàng ngoại ?), nuôi thằng con ăn học, đến khi ra trường, lấy vk sinh con cần mua đất, quay lại mua chính mảnh đất đó của thằng gà ngoại, khi đó đất đã tăng 5 ,7 lần, trả tiền nó , nó lại mang về NC nó. Khôn hết phần

dtrung

Xe điện
Đợt 2010 THM cũng nổi tiếng vụ đền bù đất ngã tư Hàng Bài - Hai Bà Trưng lên đến 1 tỷ/ mét vuông. Sau đó thì đã gả bán lại dự án.

MaziaH

Xe tải
ví dụ nhà em ở hà nội mấy đời, em ko mua hà nội thì em đi đâu mua vậy bác, con cái em sau này ra riêng ko mua hà nội thì về quê khai hoang ạ?
Chứ còn gì nữa, mua xa ở xa. Ở một thời gian mà được giá thì lại bán lại quay về ;;) HN thì tăng chỉ có ngưỡng nhưng ven đô ngoại thành thì 5 6 năm nhanh lắm

Txpt

Xe tải
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 8/1/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Roman

Xe điện
Không biết sau 30 ngày có nộp tiền vào ngân sách không hay bỏ cọc. Các ngân hàng mà bị soi các khoản nợ của Anh Dũng thì mệt.

Nick ca do

[Tịch thu bằng lái]
Tân Hoàng Minh, dính vào vụ đấu giá từ thiện, chốt mõm éo lấy hàng cái kết ntn rồi nhỉ. Ông nào húc cổ cánh bên này sớm muộn có ngày lôi ra mà chùi đit

Các cụ không nghe câu Việt kiều thu VC ah.

phuoc050880

Xe tải
Ông này ngáo rồi, mắc bệnh hoang tưởng :D
Mợ nói mấy ông chaỵ grab hoặc bọn em còn được, chứ nói chủ tịch Tân Hoàng Minh thì em thấy nó sai sai. Tầm đâý đầu nó đầy sỏi rồi, ở đó mà ăn của nó được 1 đồng