[Funland] Bọn Mobifone rất đểu.

uoat_LX

Xe điện
E mới chuyển mạng giữ số thoát khỏi mobiphone đây, tới giờ sang mạng mới thấy ok, sóng khỏe hơn hẳn, ko có dưa dừa gì hết!
Ít nhất các cụ cũng nên có phản ứng kịp thời để nhà mạng cũng lấy đó mà cảnh tỉnh bớt dở chiêu trò lưu manh đặt bẫy, dụ khỉ khách mới, bạc đãi khách hàng cũ trung thành 1 chút!
Cụ chuyển qua vina hay vietel hả cụ ? Có khó khăn gì không?cho em ít kinh nghiệm để chuẩn bị lên đường đi đòi công lý

siento

Xe đạp
Bọn vietel cũng đểu vô cùng, em thuê bao lâu năm mà chả khuyến mại được cái gì ra hồn. Cước thì đắt, trừ tiền vô tội vạ, các thánh cứ dùng vietel đi rồi sẽ thấm. Rồi lại tiếc hùi hụi vì đã chuyển, lại cắn răng dâng tiền cho tụi nó 3 tháng mới chuyển mạng tiếp được, hahaha.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuyển qua vina hay vietel hả cụ ? Có khó khăn gì không?cho em ít kinh nghiệm để chuẩn bị lên đường đi đòi công lý
E tránh ko nhắc tên nhà mạng chuyển đến cho khách quan, cụ cần thì inb. e.
E chỉ biết rằng sự cù nhầy, dùng thủ đoạn lưu manh ngăn cản khách hàng chuyển mạng của mobiphone vs khách hàng là e, e có đủ chứng cứ và sẵn sàng đối chất vs mobiphone khi cần thiết.
E cũng như chủ thớt, sau nửa tháng đấu tranh liên tục, kiên quyết vs mobiphone, dùng mọi biện pháp ghi âm, ghi hình, chụp ảnh + chửi bới từ thằng TGĐ mobiphone tới bọn cả trưởng, nhân viên tổng đài + cửa hàng mobiphone.... cuối cùng chúng nó cũng buộc phải nhả e ra :))
Kinh nghiệm là tránh mắc bẫy "cam kết", trong tài khoản còn tiền sẵn sàng bố thí số tiền đó, thủ đoạn thường dùng nhất là "tự ý điều chỉnh thông tin khách hàng, mập mờ CMTND vs CCCN" để buộc khách hàng phải đi lại nhiều lần, yccm nhiều lần (với e tổng cộng khoảng chục lần phối hợp tốt với nv nhà mạng chuyển đến yccm tới 7-8 lần, trường hợp của e chỉ mất phí yccm 1 lần là 50k.), khiến khách hàng nản chí, sợ mất thời gian đi lại, hỏi han, kiện cáo. Còn e thì ko rảnh nhưng sẵn sàng triệu phú thời gian cù nhầy lại vs bọn mobiphone cả trên tổng dài lẫn trực tiếp cửa hàng.
Phần thưởng là cuối cùng e đã buộc bọn chúng phải nhả e ra :))

su ỉn

Đi bộ
thành quả dùng mobi suốt bao nhiêu năm giờ được cái thẻ tín dụng đồng thương hiệu của mobifone liên kết với vpbank mà không cần phải chứng minh tài chính. giờ đem đi mua máy iphone mà không cần phải ký quỹ... nói chung là quá hài lòng vầ khộng có ý định chuyển mạng. mong là sau đợt cmgs này mobi sẽ còn mở nhiều ctrinh ưu đãi hơn nữa cho khách hàng :))

dung30

Đi bộ
Nhà mạng nào chả có cách làm của họ, nếu chuyển sang gói mf150 dễ dàng mình đã chuyển rồi

thichxeoto

Xe điện
E dùng cái nghe gọi riêng, cái 4G riêng, tháng 50k dùng tỷ Gb bét nhè ạ. :)
Cụ dùng gói nhà mạng nào đấy em đang dùng gói của mobifone tháng hết 90k dung lượng 4gb/ngày trong vùng nếu ra ngoài vùng giảm xuống 2gb/ngày. hết dung lượng ngắt kết nối.

hcmt

Xe điện
Tình hình là em dùng số của Mobifone từ năm 2000 trả sau, gần đây do nhu cầu 4g nhiều thấy chi phí khá đắt nên tính chuyển sang Vina dùng mấy gói 60gb.
Hôm nay ra làm thủ tục đổi mạng dữ số, các bạn ấy hỏi lý do em bảo 4g tốn, sau một hồi giải thích thì các em ấy mời chuyển sang gói cước MFC149 với 149k có data 1gb/ngày 60 phút gọi ngoại mạng và 1k phút nội mạng. Em thấy hợp lý nên chuyển bạn ấy đưa tờ khai vô tình em thấy gói MF150 với 4gb/ngày 200 phút ngoại mạng và 1k phút nội mạng.
Em đòi chuyển gói đó bạn ấy giải thích hết thời gian và khác khu vực nhưng em bảo nếu không em chuyển mạng thế là bạn ấy chuyên sang gói này với chi phi 150k.
Qua đây mới thấy bọn này rất đểu:
- khi có các gọi cước tiện lợi cho KH nó không báo, trcs đó toàn bảo em gói HD120 hay 200 mà không mời gói kia.
- Khi khách đòi chuyển mạng thì mới mang gói khác ra dụ nhưng vẫn cố tình tìn cách móc túi khách hàng, đến khi khác rắn thì tụi nó mới chịu.
Túm lại là nó tìm mọi các móc túi càng nhiều cành tốt chưa kể mấy quả tự động đăng ký mấy cái dich vụ này nọ.
Các cụ muốn đc ưu đãi gì cứ đòi chuyển mạng giữ số là chúng nó lòi ra ngay.
Gói này rẻ và hợp lý nhỉ

Cụ là trả trước hay trả sau hả cụ. Nếu trả sau thì vẫn mất phí 40K/tháng thuê bao nhỉ

hcmt

Xe điện
Nếu dùng 3G nhiều thì chuyển sang Vtel thôi, vì Vtel mạng nó phủ khắp nơi.

Trước e cũng Mobi, nhiều khi đi tỉnh thấy mấy thằng sinh viên dùng 3G toanh toách, mà mình thầy giáo nó k có sóng, phải nhờ nó phát hotspot sang, tức chết. E vừa đổi mạng giữ số hơn tháng nay sang Vtel, khá hài lòng.
Chuyển mạng nó gây khó dễ cụ ạ. Nhất là số đẹp chút

DUONGLAM

Xe điện
Em cũng đang muốn chuyển từ Mob sang Vit mà vào trang web của mobi không thấy cho làm thủ tục online, phải ra cửa hàng trực tiếp hả các cụ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào muốn đăng ký mấy gói v90 viettel hay c90 cua mobi thử cách này xem

mr.wine

Xe tăng
Tình hình là em dùng số của Mobifone từ năm 2000 trả sau, gần đây do nhu cầu 4g nhiều thấy chi phí khá đắt nên tính chuyển sang Vina dùng mấy gói 60gb.
Hôm nay ra làm thủ tục đổi mạng dữ số, các bạn ấy hỏi lý do em bảo 4g tốn, sau một hồi giải thích thì các em ấy mời chuyển sang gói cước MFC149 với 149k có data 1gb/ngày 60 phút gọi ngoại mạng và 1k phút nội mạng. Em thấy hợp lý nên chuyển bạn ấy đưa tờ khai vô tình em thấy gói MF150 với 4gb/ngày 200 phút ngoại mạng và 1k phút nội mạng.
Em đòi chuyển gói đó bạn ấy giải thích hết thời gian và khác khu vực nhưng em bảo nếu không em chuyển mạng thế là bạn ấy chuyên sang gói này với chi phi 150k.
Qua đây mới thấy bọn này rất đểu:
- khi có các gọi cước tiện lợi cho KH nó không báo, trcs đó toàn bảo em gói HD120 hay 200 mà không mời gói kia.
- Khi khách đòi chuyển mạng thì mới mang gói khác ra dụ nhưng vẫn cố tình tìn cách móc túi khách hàng, đến khi khác rắn thì tụi nó mới chịu.
Túm lại là nó tìm mọi các móc túi càng nhiều cành tốt chưa kể mấy quả tự động đăng ký mấy cái dich vụ này nọ.
Các cụ muốn đc ưu đãi gì cứ đòi chuyển mạng giữ số là chúng nó lòi ra ngay.
Đứng về phía nhà mạng, họ đang làm việc rất tốt khi mang lại lợi ích tối đa cho nhà mạng.
Nhưng đứng về phía khách hàng thì họ ko tốt chút nào.
Trong 3 nhà mạng thì mobi chậm thay đổi nhất.

0904223800

Xe buýt
Vụ chuyển mạng giữ số này theo em là thất bại. Cho đến nay mà nói tỷ lệ thuê bao chuyển mạng thành công là rất thấp.
Nguyên nhân là có quá nhiều điều kiện để được chuyển mạng, tận 11 điều kiện lận. Nhà mạng không ai muốn nhả thuê bao của mình ra nên tìm đủ lý do để từ chối.
Theo em chỉ nên có điều kiện là chính chủ và không nợ cước là cho chuyển, kg cần sự đồng ý của nhà mạng gốc thì chuyển luôn.

vuvanphong

Xe điện
Thôi xong nhà em rồi. Em dùng 6 số của Mobifone. Đều trả sau và dùng gói HD120. Hết dung lượng data phải mua gói MAX30. Tổ sư nó ko có thông báo nào về cái gói MF150 kia cả.
Bao năm nay tốn không biết bao nhiêu tiền cho bọn nó.
Toàn nhét cho khách mới thôi cụ ạ! Gần như bọn nào cũng thế!
Có bọn còn bán gói Data cho em, nhưng không đổi từ 3G lên 4G! Mình không để ý, tưởng các hắn mặc định chuyển lên cho mình nhưng đếch phải. Các hắn thu mình 2 lần tiền!
1 Lần chuyển gói
1 Lần đổi sim 3G - 4G
Và để khách hàng dùng hàng chục G dữ liệu với tốc độ 3G!

levinh05

Xe container
Thôi xong nhà em rồi. Em dùng 6 số của Mobifone. Đều trả sau và dùng gói HD120. Hết dung lượng data phải mua gói MAX30. Tổ sư nó ko có thông báo nào về cái gói MF150 kia cả.
Bao năm nay tốn không biết bao nhiêu tiền cho bọn nó.
Cái này từ khi có chương trình đổi nhà mạng giữ nguyên số các nhà mạng thi nhau giữ khách cụ ạ, cách đây 1 tuần em cũng alo Viettel đòi đổi nhà mạng, thế là họ gợi ý dùng gói cước 150k đã bao gồm phí thuê bao, 5GB data với 1k phút gọi nội mạng nữa.

DangHoangDe

Xe điện
Cụ dùng gói nhà mạng nào đấy em đang dùng gói của mobifone tháng hết 90k dung lượng 4gb/ngày trong vùng nếu ra ngoài vùng giảm xuống 2gb/ngày. hết dung lượng ngắt kết nối.
E dùng vina, cũng ko rõ gói gì ạh. Dùng bét nhè, xem YouTube cả ngày. :))

vovan3455

Xe tăng
Em oánh dấu xem cách đk gói mf150.

komasu

Xe hơi
Em xem trên web của viettel thì thấy thông báo ko còn gói V90 nữa các cụ ạ. Còn thì e đổi từ vina sang luôn