[Thảo luận] Bồi thường bảo hiểm ôtô: nhìn từ quyền lợi khách hàng

LibertyOnline

Đi bộ
Tầng 15, toà nhà Kumho Asiana Plaza Saigon, 39
Website
www.LibertyInsurance.com.vn
Em mạng phép chia sẻ với các bác thông tin về bồi thường bảo hiểm xe ô tô trong buổi giao lưu trực tuyến ngày hôm nay giữa Liberty, Hiệp hội Bảo hiểm Việt Nam, Toyota Lý Thường Kiệt, Auto Phạm Gia, và Cứu hộ Sài gòn trên báo Tuổi Trẻ:

http://tuoitre.vn/Kinh-te/506541/Boi-thuong-bao-hiem-oto-nhin-tu-quyen-loi-khach-hang.html

Xe đang chạy bị bốc cháy có được công ty bảo hiểm bồi thường không? Công ty bảo hiểm nào sẽ bồi thường trong trường hợp này? (Trần Quốc Kha, 1978 tuổi, quockha.tran @...)

Tôi vừa mua ôtô và đang muốn mua bảo hiểm xe. Xin cho hỏi nếu không may bị tai nạn, liên lạc công ty thì mất bao lâu đại diên của công ty bảo hiểm đến hiện trường để cùng khách hàng giám định mức độ lỗi, tổn thất? Nếu xe có sự cố xảy ra vào đêm khuya thì có phải chờ đến sáng mới được cứu hộ không? (Nguyễn Minh Hải, 42 tuổi tuổi, nguyenmh49@gmail...)

Và rất nhiều câu hỏi hay khác...

thinhquoc

Xe tải
bác hỏi phạm trù rộng quá !

SmallRiver

Xe điện
Lại là Li hả bác? nổ vừa thôi....
Vậy vụ của em nó như này:
Em mua BH Li số HĐ: S-MPB-00035134-00-11, tháng 4/2012 xe em bị tai nạn
- Biên bản CSGT ghi em bị lỗi quá tốc độ.
- Điều khoản loại trừ của Li điều 15.1 mục c như sau:
c/trực tiếp bởi lỗi vi phạm luật giao thông. Các lỗi vi phạm này bao gồm nhưng không giới hạn ở các vi phạm như vượt quá tốc độ cho phép, vượt đèn đỏ, xe đi đêm không có đủ đèn chiếu sáng theo quy định, điều khiển xe khi đã uống rượu bia hoặc các chất kích thích, và các vi phạm khác.
Điều khoản loại trừ này không bao gồm các trường hợp vi phạm do vô ý.

Em đã chứng minh em vô ý vi phạm luật GT đường bộ mà Li có giải quyết gì đâu?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thôi xong, quả này là xong cái thớt :D

c/trực tiếp bởi lỗi vi phạm luật giao thông. Các lỗi vi phạm này bao gồm nhưng không giới hạn ở các vi phạm như vượt quá tốc độ cho phép, vượt đèn đỏ, xe đi đêm không có đủ đèn chiếu sáng theo quy định, điều khiển xe khi đã uống rượu bia hoặc các chất kích thích, và các vi phạm khác.

haruka

Xe máy

Trường hợp cụ thể đơi mà, em hóng suốt vụ này! mấy bác Li cứ quảng cáo đâu đâu, vụ này không giải quyết thì có quảng cáo được như Keng gà ru thì cũng không xi nhê gì đâu!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Vậy chốt ở đây là ý bác muốn PR cho Li hay là Support khách hàng của Li online ạ?

concopdenmitsu

Xe hơi
Lại là Liberty, lời nói thì khác xa với việc làm...! Vụ của bác Smallriver vẫn còn sờ sờ ra đấy, và còn bao vụ khác nữa đi vào quên lãng..

Sao vụ này không thấy Li nhắc gì nhỉ, thật tiếc là cụ không biết vụ hỏi đáp trực tuyến này nhỉ nếu không thì hỏi luôn không biết nó sẽ trả lời sao đây. Em thì từ ngày mua xe đến giờ vẫn trung thành với Pijico có vấn đề gì cứ gọi thẳng cho người bán đến để xem xét vấn đề. Nhưng thật ra mình mua BH đều không mong muốn phải dùng đến. Em chỉ mong không bao giờ phải sử dụng đến nó là tốt nhất, nhưng có 1 vài lần khi mới lái lúc lùi có xước sát vì mình quan sát chưa chuẩn đều được tư vấn giải quyết đến nơi đến chốn, em vẫn vuốt cho Pi

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Bây giờ có rất nhiều hãng bảo hiểm. Để bán hàng thì Liberty cần cho khách hàng thấy mình khác những nhà cung cấp dịch vụ khác ở điểm gì. Phỏng vấn trả lời chung chung thì không có giá trị thông tin.

gentviet

Xe buýt
Thôi xong, quả này là xong cái thớt :D
nhân tiện cụ vòi mở cái thớt mới chào hàng sp bảo hiểm của cụ đi, nhà cháu đang quan tâm, cụ cho so sánh tổng quát với mấy hãng hiện hành: LI, BV, PVI nhé

SmallRiver

Xe điện
Tân đại dương nói:
Sao vụ này không thấy Li nhắc gì nhỉ, thật tiếc là cụ không biết vụ hỏi đáp trực tuyến này nhỉ nếu không thì hỏi luôn không biết nó sẽ trả lời sao đây. Em thì từ ngày mua xe đến giờ vẫn trung thành với Pijico có vấn đề gì cứ gọi thẳng cho người bán đến để xem xét vấn đề. Nhưng thật ra mình mua BH đều không mong muốn phải dùng đến. Em chỉ mong không bao giờ phải sử dụng đến nó là tốt nhất, nhưng có 1 vài lần khi mới lái lúc lùi có xước sát vì mình quan sát chưa chuẩn đều được tư vấn giải quyết đến nơi đến chốn, em vẫn vuốt cho Pi
Em mà biết thì chắc chắn em đến, xem họ trả lời như nào! Tiếc quá!

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Li ơi.hãy giải quyết dứt điểm vụ của cụ dòng sông nhỏ đi đã thì hãy tư vấn nhé.Không thì thôi đừng nổ nữa...

windys

Xe tăng
Hí hí, khổ cụ Ly, vừa mới mở thớt đã bị ném tơi bời

Nhưng em nghĩ thì cũng đúng thôi các cụ nhỉ. Riêng vụ của cụ small river, e thấy mất uy tín lắm rồi.

vam

Xe buýt
lúc trước thấy các cụ quảng cáo cho Lib ác quá, e cũng định hết bảo hiểm của Pjico cũng bay sang đấy cho yên tâm. May quá có thớt của cụ Sông nhỏ(Trái tim lớn) nên e đã cho Lib vào blacklist.#:-s Tiếp tục chơi với Pjico vậy. (:|

artmedia5881

Xe container
híc! Ông anh em thì nhất định bảo em mua của Li nghe các cụ nói vậy chắc em chạy mất dép luôn quá!

Dungha

Xe điện
EM là em chả mua của ông nào cả. cùng 1 giống thôi.

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
nhà em 1 năm tốn khoảng 150 triệu nuôi bảo hiểm . Li cũng tiếp thị em nhiều lần nên năm nay em định dành cho Li 1 xuất. Qua vụ này em bỏ của chạy lấy người luôn. Mặc dù vấn đề quan hệ với khách hàng Li là bậc thầy nhưng sử lý với khách hàng Li như con nít. Chỉ khổ người Việt nhà mình, thấy người ta mua cứ lao vào ầm ầm. Em khuyến cáo các cụ đừng sử dụng các dịch vụ của nước ngoài nhé

tamngocle

Xe tải
Người Việt nam mình chưa quen tuân thủ các quy định cũng như luật 1 cách triệt để và có ý thức, bao giờ cũng dùng khái niệm "tình và lý". Các hãng bảo hiểm đa phần là có nguyên tắc chung tương đối giống nhau và nhất quán. Nhưng em thấy BH Li chỉ luôn thể hiện ở phần nổi, mà ở trên có Cụ đã dùng từ "nổ". Tóm lại bất cứ hãng bảo hiểm nào, khi xẩy ra vụ việc, để giải quyết thấu đáo và ổn thỏa thì yếu tố chủ quan của nhân viên BH giải quyết vụ việc là quan trọng nhất. Lúc đó mọi vướng mắc, khó khăn đều giải quyết được tất (lách luật). Tóm lại các Cụ nên dùng BH hiểm quen của 1 hãng, quen thân được là tốt nhất với nhân viên giám sát tổn thất, mọi việc sẽ giải quyết rất nhanh và gọn gàng trong khuôn khổ pháp luật cho phép.

SmallRiver

Xe điện
tamngocle nói:
Người Việt nam mình chưa quen tuân thủ các quy định cũng như luật 1 cách triệt để và có ý thức, bao giờ cũng dùng khái niệm "tình và lý". Các hãng bảo hiểm đa phần là có nguyên tắc chung tương đối giống nhau và nhất quán. Nhưng em thấy BH Li chỉ luôn thể hiện ở phần nổi, mà ở trên có Cụ đã dùng từ "nổ". Tóm lại bất cứ hãng bảo hiểm nào, khi xẩy ra vụ việc, để giải quyết thấu đáo và ổn thỏa thì yếu tố chủ quan của nhân viên BH giải quyết vụ việc là quan trọng nhất. Lúc đó mọi vướng mắc, khó khăn đều giải quyết được tất (lách luật). Tóm lại các Cụ nên dùng BH hiểm quen của 1 hãng, quen thân được là tốt nhất với nhân viên giám sát tổn thất, mọi việc sẽ giải quyết rất nhanh và gọn gàng trong khuôn khổ pháp luật cho phép.
Mời cụ đọc thớt này: http://www.otofun.net/threads/369068-cac-bac-da-mua-bh-liberty-chu-y
Đọc xong cụ xem cho em 2 ý:
1- Có tôn trọng khách hàng không?
2- Điều khoản có rõ ràng không, hay lập lờ vô ý - cố ý? Khi vận dụng có tạo điều kiện cho khách hàng không?
Ở đâu trên thế giới em không biết chứ ở Đất Nước này không nên cạn tàu cụ ạ.