[Funland] Bóc phốt đầu năm, mời cụ hungf1 vào đối chất, sđt 0927160750

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienvinh

Xe lăn
Tôi hiểu IP. Tôi đang dùng Viettel, thấy khi reset lại modem thì IP vẫn không thay đổi. Hàng tháng trời vẫn cái IP đấy. Đôi khi vào đọc một số trang của Mỹ thấy bọn nó chặn và thông báo: IP của bạn được cho là spam... Có khi cả thôn tôi dùng chung một IP ấy.

Trước đây dùng VNPT thì tôi thấy IP được cấp phát xông xênh, thay đổi mỗi lần tắt bật modem. Trong cả hai trường hợp, khó có thể kết luận chắc nịch về danh tính của người đằng sau một IP.

À, ngày xưa có vụ hay hay bên handheld được tường thuật: Một thằng lừa bán hàng cho nhiều thành viên diễn đàn; đội quản lý diễn đàn khoanh vùng IP và tổ chức tóm sống tại trận thành công. Hồi ấy chỉ mới có ADSL.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
True tone là màn hình tự động điều chỉnh theo thời tiết, nhằm tiết kiệm pin

Apple vẫn tự hào là mỗi mà hình đi theo máy sẽ có truetone riêng và nếu máy thay màn thì trong phần giới thiệu sẽ báo lại mục linh kiện đã thay thế.

Nhưng apple đã đánh giá thấp các kĩ sư cỏ của VN, khi mà họ đã có thể thay thế linh kiện tầu sang hãng mà máy ko phát hiện ra. Đó là sàng cáp :))

Con 12 prm kia có thể thay màn hình, sàng cáp màn sang nhưng chủ cũ quên ko chạy phần mềm để nó hiện true tone ;))
Lại thế à? Cơ mà nó chỉ là cái đt thôi mà. Cá nhân tôi cứ sam tôi dùng. Chả lo bị mông má,chọc ngoáy gì. Có điều kiện vào háng mua máy đập hộp. Kém điều kiện làm con xách tay là xong. Giờ cái đt chỉ là công cụ liên lạc. Còn sang xịn thì thứ khác chứ cái đt nói lên gì đâu. Nói cho cùng lừa hay bị lừa là do cái sự....sang chảnh,theo trào lưu thôi. Và cả sự tham lam nữa.

nightpinky

Xe buýt
True Tone hay đới, xem thread giờ mới biết, set thử để đó luôn >:D<

cha biet chi

Xe điện
Off chỉ lên chém gió thôi chứ k buôn bán đồ điện tử thế này dk.

Chicken113

Xe tải
E nghĩ 9.5-10tr là hợp lý cho con 12prm128 thay kính, pin 78%. Các cụ kdcn đang bán 12prm256 tầm 12-13tr mà cụ. Cái nữa là e đánh giá cụ bán cho e kém quá, e cũng mù món này mà, vừa hỏi cái đã nhát rồi trong khi lúc trước nhiệt tình lắm làm e càng sinh nghi ngờ, u50 mà.nhát quá :))
12prm đẹp keng pin cao >96% giờ thợ rao tợn 14-15 đới cụ.
Còn hàng cỡ 96% 12-13 tr cũng nhan nhản.
Cơ mà vẫn luôn có các câu:
1. Tiền nào của nấy.
2. Người bán luôn biết giá bán.
3. Tiền ít đòi hít sao đc n thơm.
>>> Thì con hàng 69% này giá 9,x tr cũng hợp lý.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ e mới biết iphone "zin hết" chỉ ép kính là hàng loại A😂
đa số các cửa hàng phân loại như thế cụ/ mợ nhé
ngay cả hệ thống lớn như Cell..., True..., cũng bán hàng này mà
nó còn có nhiều tên gọi như máy lướt, like new, trôi / trả bh......... và 1 tỉ cái tên tự bịa ra khác
nhưng như bên em là có báo rõ ràng tình trạng trước khi bán
màn zin ép kính về chất lượng vẫn cao hơn hẳn màn linh kiện dù của bất kì hãng nào, và đôi khi ko nói ra thì khách cũng ko biết được

Esse82

Xe tăng
nó còn có nhiều tên gọi như máy lướt, like new, trôi / trả bh......... và 1 tỉ cái tên tự bịa ra khác
màn zin ép kính về chất lượng vẫn cao hơn hẳn màn linh kiện dù của bất kì hãng nào, và đôi khi ko nói ra thì khách cũng ko biết được
Làm sao biết được màn đã ép kính chưa cụ ơi!

Lam__Phương

Xe điện
Cái đoạn bôi đậm này của cụ xếp loại 1 chiếc máy đã ép kính thì e hãi quá. Cửa hàng nào dám bán 1 chiếc máy ép kính mà đăng là máy lướt, like new, trôi/trả bh thì e cũng đến ạ. Còn đoạn đậm đậm sau thì lùa gà thôi chứ người dùng quen rồi kiểm tra là ra chiếc đt đã ép kính hay chưa chứ có gì mà khó, các kĩ sư ép kính mà giỏi đến thế thì apple nó mời sang làm việc rồi.

ththang

Xe lăn
1. Chia sẻ cùng bác. Chẳng vui vẻ gì.
2. Ý nghĩa câu hỏi True tone của bác là gì?
Nick hungf1 này hình như k chém gì ở bên f1 cụ nhỉ. Nhìn nick lạ quá.
Cũng có tuổi, lại fan f1 mà lại lừa thế này .... Chán quá.

Haidagon

Xe tải
Cụ hungf1 có con ipX nữa cũng đi mời mọi người, cụ ý còn 1 nick hung...nữa. Nói chung là phải đợi cụ ý vào đối chất thêm

CRV-2015

Xe buýt
E để ý ở of này từ lâu nay hay có kiểu ng bán rao 10tr chẳng hạn thì ng mua vào trả 8tr hoặc 9tr cho món đồ điện tử bất kể hàng đó rẻ hay đắt chất lượng hay ko chất lượng. Nếu ng bán bán hàng chuẩn mà đúng chất thanh lý thì ko sao. Chứ gặp ng bán cố tình dí hàng đểu thì chắc chắn trên này nhiều cụ dính trấu lắm. Vì thói quen hô tụt giá với trả bâng quơ đc thì múc ko được thì thôi hoặc thích mua rẻ :D Truyền thống này gặp đúng mấy chú lươn thì đúng là Kẻ cắp gặp bà già.
Đúng như cụ Ngao nói Miếng pho mát chỉ nằm trong Bẫy Chuột :D
Công nhận là đặc sản của OF :D e thỉnh thoảng th.lý mấy đồ đều đưa giá chuẩn, cùng lắm fix 1,200 cho vui hoặc freeship. Vậy mà cả 1 đống các cụ luôn tỏ thông tuệ đủ thứ, rất vô tư " vì e có mua đâu, thấy cụ ko biết giá thì tvan vậy thôi :)) " ùa vào dìm gía làm e cứ tưởng là chỉ có vứt đi chứ đắt thế ai thèm mua ? Thế nhưng cũng đều bay hết cả sau vài ngày đăng tin . Hóa ra là toàn gà mờ mua của em à ? Các cụ tinh túy kia đã can mà ko nghe thì cho chết ! Nhưng thôi, ko thế sao gọi là chợ ?

duongqua

Xe container
Công nhận là đặc sản của OF :D e thỉnh thoảng th.lý mấy đồ đều đưa giá chuẩn, cùng lắm fix 1,200 cho vui hoặc freeship. Vậy mà cả 1 đống các cụ luôn tỏ thông tuệ đủ thứ, rất vô tư " vì e có mua đâu, thấy cụ ko biết giá thì tvan vậy thôi :)) " ùa vào dìm gía làm e cứ tưởng là chỉ có vứt đi chứ đắt thế ai thèm mua ? Thế nhưng cũng đều bay hết cả sau vài ngày đăng tin . Hóa ra là toàn gà mờ mua của em à ? Các cụ tinh túy kia đã can mà ko nghe thì cho chết ! Nhưng thôi, ko thế sao gọi là chợ ?
Khổ,nhiều ng cứ tưởng mình thông thái nhưng có biết đâu có những lúc gặp đúng phải Củ Chuối thật cụ ạ :D Âu các cụ ngày xưa nói cấm có sai Tiền ít mà đòi hít ... thơm thì có mà cả xh này đi làm từ thiện vô tư hết :D

PhongFood

Xe điện

cunglatruong

Xe container
Bác thớt trả giá cũng vl thật :)) . đọc trả giá mà ko ngậm được mồm :))

BMW X11

Xe điện
Thì dõ là Gà mờ mua của bác còn gì nữa.
Bác bán gì nữa không nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng