[Funland] Bóc phốt đầu năm, mời cụ hungf1 vào đối chất, sđt 0927160750

Trạng thái
Thớt đang đóng

Diep1979

Xe container
Lại thế à? Cơ mà nó chỉ là cái đt thôi mà. Cá nhân tôi cứ sam tôi dùng. Chả lo bị mông má,chọc ngoáy gì. Có điều kiện vào háng mua máy đập hộp. Kém điều kiện làm con xách tay là xong. Giờ cái đt chỉ là công cụ liên lạc. Còn sang xịn thì thứ khác chứ cái đt nói lên gì đâu. Nói cho cùng lừa hay bị lừa là do cái sự....sang chảnh,theo trào lưu thôi. Và cả sự tham lam nữa.
Nhà cháu dùng cả sam lẫn táo 😁

Cơ bản cái đt thay màn cũng chả sao, có điều trên of nên có sao nói vậy sẽ hay hơn cụ nhỉ

juve99

Xe cút kít
Cụ chủ có vẻ bảo thủ phết. Nhiều cụ vào nói cụ tham rẻ nên mua phải hàng lỗi nhưng nhất quyết cụ ko nhận. Vậy thì chịu rồi.
Màn đã can thiệp, pin hẻo thì giá đó cũng hợp lý mà cụ. Máy này mang ra hàng bán chắc thợ trả 6-7tr là hết

QUANG1970

Xe lăn
..............................................................................
E cũng ko suy nghĩ lắm vì máy lên dc rồi, hỏi bâng quơ máy ko có trutone à. Đúng là có tật giật mình các cụ ạ, từ lúc hỏi câu đó thì cụ ấy tịt luôn, nhắn tin, zalo, đt đều ko trả lời, mặc dù đt vẫn đổ chuông , zalo vẫn nhận, vẫn lên of để tiếp tục lừa :D. Khả năng con này đã thay màn ngoài , apple có báo màn ko chính hãng.
............................................................................
Đến true tone là gì em cũng mù tịt luôn.
1. Chia sẻ cùng bác. Chẳng vui vẻ gì.
2. Ý nghĩa câu hỏi True tone của bác là gì?
E ko để ý cụ ạ, nói thật là cũng gà mờ lắm, dc cái mua đt trên of khá nhiều toàn ok hết, dính mỗi vụ này
E nghĩ ko dám vào đâu, u50 rồi ai lại thế cụ nhỉ, mặt mũi cao to đẹp zai, hình trái xoan, đi PS biển 4 số đẹp hà nộ hẳn hoi.
E nghĩ ko rẻ đâu cụ, thay kính và pin yếu , giá đó cũng hợp lý thôi
Cụ ấy có tật giật mình, e nhắn câu máy ko có trutone ah, thế là tịt luôn , mặc dù ban đầu thì nhiệt tình lắm.

"True tone" là cái lầy: :P

Các bác thắc mắc như vậy, không khéo cả đời chưa xài iPhone hoặc có xài iPhone thì xài những dòng thứ cấp, đời cũ, hay có từng xài Iphone thậm chí đang xái iPhone 15 và mai mốt là iPhone 16, mà không biết hết các tính năng của nó, khi sử dụng, hay nói nôm na là chẳng phải là người tiêu dùng có kiến thức, hay thông minh! [-X

Với những iPhone mà là thay màn hình, nhưng không phải màn hình "zin" thì ngoài việc khi vuốt cạnh iPhone nó không trơn láng, mà sẽ thấy gồ ghề khấp khểnh, còn nếu thay màn hình của Trung Quốc mà thợ giỏi đi chăng nữa, thì vuốt cạnh có thể trơn láng, nhưng cái iPhone "ruột Mỹ mặt Tầu" kia sẽ mất tính năng (True tone) này. Tính năng "True tone" này giúp cho màn hình nhìn thật hơn, long lanh và màu hơi ngã sang sắc vàng và tươi mát! :D

Chỉnh sửa cuối:

tonyphan26618

Xe tải
True tone là màn hình tự động điều chỉnh theo thời tiết, nhằm tiết kiệm pin

Apple vẫn tự hào là mỗi mà hình đi theo máy sẽ có truetone riêng và nếu máy thay màn thì trong phần giới thiệu sẽ báo lại mục linh kiện đã thay thế.

Nhưng apple đã đánh giá thấp các kĩ sư cỏ của VN, khi mà họ đã có thể thay thế linh kiện tầu sang hãng mà máy ko phát hiện ra. Đó là sàng cáp :))

Con 12 prm kia có thể thay màn hình, sàng cáp màn sang nhưng chủ cũ quên ko chạy phần mềm để nó hiện true tone ;))
Hay quá, giờ cháu cũng mới biết vụ thử truetone để kiểm tra màn hình Iphone :D

B_M_T

Xe buýt
ộp vs chả ẹp lừa nhau như thỏ các cụ nhể. Trên otf em cũng mua đt của cụ Cương Phùng nhưng cụ ấy bán em thấy uy tín. Nếu các cụ mua mới thì không nói làm gì, còn nếu đã mua lướt thì nên tìm chỗ uy tín mà mua, đừng ham rẻ mua vào mà mang bực vào người.

QUANG1970

Xe lăn
Tầm 400$ thì thiếu gì máy mới, có dùng 3 năm vứt cũng thoải mái hơn là mua máy cũ rồi bực mình.
E nghĩ 9.5-10tr là hợp lý cho con 12prm128 thay kính, pin 78%. Các cụ kdcn đang bán 12prm256 tầm 12-13tr mà cụ. Cái nữa là e đánh giá cụ bán cho e kém quá, e cũng mù món này mà, vừa hỏi cái đã nhát rồi trong khi lúc trước nhiệt tình lắm làm e càng sinh nghi ngờ, u50 mà.nhát quá :))
Nói chung là cầm đến 5-7tr trở lên là nghĩ luôn đến mua máy mới.
12 PRM mà bác mua giá đó thì đúng là rủi ro cao
Tiền nào của nấy! :P
Cái câu "của rẻ là của ôi" cấm có sai. [-X

QUANG1970

Xe lăn
True tone là màn hình tự động điều chỉnh theo thời tiết, nhằm tiết kiệm pin
..............................................................
Con 12 prm kia có thể thay màn hình, sàng cáp màn sang nhưng chủ cũ quên ko chạy phần mềm để nó hiện true tone ;))

Nói dư lày thì bác chủ thớt phải xách ........ chạy ngay qua làm chuyện "mềm cứng" kia cho nó lòi ra cái ........... bác ấy muốn! =D>

Không biết bác "lá lẩy 1979" ăn công ntn chứ ở Sài Gòn, chuyện chạy chọt "mềm cứng" dư lầy chỉ khoảng 100K đôi khi "free of charge" nếu đến cửa hàng và mua phụ kiện hay là khách thân quen. :P
Thì thôi cùng là offer với nhau cả, bác làm cái miễn phí cho nó ............. "tình cởm"! :D

Chỉnh sửa cuối:

smile19

Xe buýt
ộp vs chả ẹp lừa nhau như thỏ các cụ nhể. Trên otf em cũng mua đt của cụ Cương Phùng nhưng cụ ấy bán em thấy uy tín. Nếu các cụ mua mới thì không nói làm gì, còn nếu đã mua lướt thì nên tìm chỗ uy tín mà mua, đừng ham rẻ mua vào mà mang bực vào người.
Ở đâu thì cũng có người này người kia thôi cụ ạ, ko phải tất cả đều tốt hoặc tất cả đều xấu, quan trọng bản thân là người tiêu dùng thông thái
Còn riêng thớt này, qua đọc toàn bộ nội dung trao đổi mua bán ở trên, thì e thấy người bán chưa được uy tín, chứ ko thấy bác ấy lừa đảo gì cả để mà dùng từ bóc phốt. Bác ấy nói hiện trạng rõ ràng cái máy, với cái giá đó, phù hợp thì giao kèo, 2 bên cũng mặc cả ác liệt. Còn cái truetone gì đó e dùng bao nhiêu iphone mà đôi khi cũng chả để ý, vì nó chả quan trọng lắm, có khi bác chủ bán cũng chả để ý cái truetone này

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu thì cũng có người này người kia thôi cụ ạ, ko phải tất cả đều tốt hoặc tất cả đều xấu, quan trọng bản thân là người tiêu dùng thông thái
Còn riêng thớt này, qua đọc toàn bộ nội dung trao đổi mua bán ở trên, thì e thấy người bán chưa được uy tín, chứ ko thấy bác ấy lừa đảo gì cả để mà dùng từ bóc phốt. Bác ấy nói hiện trạng rõ ràng cái máy, với cái giá đó, phù hợp thì giao kèo, 2 bên cũng mặc cả ác liệt. Còn cái truetone gì đó e dùng bao nhiêu iphone mà đôi khi cũng chả để ý, vì nó chả quan trọng lắm, có khi bác chủ bán cũng chả để ý cái truetone này
Nói kiểu một vế “người tiêu dùng thông thái” nhưng cũng nên nói thêm vế “người bán có trách nhiệm”. Sau mỗi giao dịch, người mua có đặt câu hỏi thì người bán nên hồi âm. Cũng như ông Mod ông ý mời nick bán hàng vào trả lời (không mời cá nhân cụ thể nào, vì giao dịch bằng acc OF), thì đến ông Mod cũng không biết tới khi nào cái nick kia vào trả lời, chỗ hổng là ở đó.

Diep1979

Xe container
Nói dư lày thì bác chủ thớt phải xách ........ chạy ngay qua làm chuyện "mềm cứng" kia cho nó lòi ra cái ........... bác ấy muốn! =D>

Không biết bác "lá lẩy 1979" ăn công ntn chứ ở Sài Gòn, chuyện chạy chọt "mềm cứng" dư lầy chỉ khoảng 100K đôi khi "free of charge" nếu đến cửa hàng và mua phụ kiện hay là khách thân quen. :P
Thì thôi cùng là offer với nhau cả, bác làm cái miễn phí cho nó ............. "tình cởm"! :D
Nhà cháu nói thật mà
Sàng cáp thay pin là b/t mà cụ 🤗

smile19

Xe buýt
Nói kiểu một vế “người tiêu dùng thông thái” nhưng cũng nên nói thêm vế “người bán có trách nhiệm”. Sau mỗi giao dịch, người mua có đặt câu hỏi thì người bán nên hồi âm. Cũng như ông Mod ông ý mời nick bán hàng vào trả lời (không mời cá nhân cụ thể nào, vì giao dịch bằng acc OF), thì đến ông Mod cũng không biết tới khi nào cái nick kia vào trả lời, chỗ hổng là ở đó.
Cái bác hungf1 đang ko có trách nhiệm ko uy tín là đúng rồi, cũng do bác ấy tạm mất tích chưa biết lý do. Thấy bảo ở Vincom Bà Triệu thì kinh dồi, bác bán hàng nên vào đối chất cho rõ ràng, để otofun càng văn minh hơn, anh em giao lưu nhiều hơn. Còn tạm thời vẫn là thông tin 1 chiều nên mình cứ nghe vậy đã

ZARG

Xe container
Đã từ lâu em bỏ mua bán đồ cũ.

Toàn cãi nhau đau đầu...

Vn-Index

Xe tải
Em đặt gạch hóng

Diep1979

Xe container
Vâng, ai dám bẩu bác nói dối?! :(

Thế nên tôi đã bác thớt phải xách ngay qua, cho bác Diep1979 xử lý chuyện "mềm cứng" là vậy! :P
Nhà cháu lại bị mất tiền ngu từ thời con xs max 😂

Mọi bài học đều có giá cụ ạ 😌

QUANG1970

Xe lăn
Nhà cháu lại bị mất tiền ngu từ thời con xs max 😂

Mọi bài học đều có giá cụ ạ 😌

Vâng! Quả là vậy! =D>

Cơ mà XS Max lẫn XS dùng đều OK nếu không muốn nói là toẹt vời mà?! :x
Tôi dùng cả hai máy này, gần 5 năm qua đâu có vấn đề gì đâu??? :-/
Có chăng, là lúc dich COVID đỉnh cao khi phải đeo khẩu trang liên tục, thì phải bấm mật khẩu khi mở máy. :((
Còn lại thì khi một ai đã dùng quen iPhone và hiểu rõ cùng như khai thác hết các tính năng của iPhone AMAP rồi thì khó mà hài lòng với những thương hiệu nào khác ngoài iPhone! [-X

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng