[Funland] Bóc phốt đầu năm, mời cụ hungf1 vào đối chất, sđt 0927160750

Trạng thái
Thớt đang đóng

ubisapro

Xe trâu
Em thì không có ý gì cả, chỉ là kinh nghiệm của em khi mua đồ trên OF ( với những đồ giá trị lớn )
1. Nick là phải từ 2015 đổ lại ( năm cấp bằng ) ĐÂY NICK 2023 :D
Vì sao có tiêu chí này: Theo chủ quan em thì em không đánh đồng, nhưng với nick cũ đủ thời gian thì:
Các cụ đó đã có đủ thời gian sinh hoạt trên OF để thẩm, để hiểu, để ngấm, và có ít nhiều gọi là văn hóa OF
Thứ nữa là nick cũ, thì các cụ ấy đã mất công gây dựng nick, nên cũng sẽ trân quý hơn nick mới.
NÓ CŨNG GIỐNG NHƯ 1 NGƯỜI LÁI XE ĐÓ CỤ:
Em mà thuê xe đi là em chỉ thuê tài già, bằng D trở lên vì:
Bằng D là người ta đã có thời gian lái xe rồi nên mới lên được D
Thư nữa là đã lên bằng D là người t đã có tuổi hoặc có gia đình rồi, cái " SỢ " và " CẨN THẬN " ( đã có vợ con, có thâm niên sống ) thì hơn anh bằng C mới thậm chí còn chưa vợ con :D
Em xin nhắc lại đây vẫn là ý kiến chủ quan của em và nó chỉ là 1 trong 3 tiêu chí của em khi mua đồ giá trị trên OF
2. Xem các bài đăng, xem các thớt đã tạo để xem có phốt nào không ?
Hoặc từ các bài đăng xem văn phong ra sao, cách viết ntn để từ đó suy ra 1 phần con người.
3. Giao dịch tại chính nhà người bán, từ đó xem thêm cách nói chuyện, tiếp xúc để đánh giá xác nhận củng cố cảm nhận ở mục 2 & và có gì còn đến tận nhà được
Đôi lời chủ quan của em
E như trên. Lưu ý các cụ nick lâu năm, còm tương đối và nick nhiều mã, nhiều còm khác nhau nhá. Ví dụ như ... nick e này, gọi là có chút uy tín nếu thanh lý đồ :D

quangzizi

Xe tăng
Tầm 400$ thì thiếu gì máy mới, có dùng 3 năm vứt cũng thoải mái hơn là mua máy cũ rồi bực mình.
Công nhận, chết vì cái logo, đồ điện tử mới còn lỗi tùm lum nói gì đến cái điện thoại cũ?

smile19

Xe buýt
Pó tay !
E gà mờ còn biết hơn cụ. Cái nữa là cụ có vấn đề đọc hiểu. E ghi rõ ở toppic là 12promax và e chỉ có nhắn zalo hỏi sao máy ko có trutone, từ lúc đó cụ kia im luôn, nhắn tin, đt, zalo ko dám trả lời. Vậy vì sao mà pải sợ ko dám trả lời, vì thay màn hoặc có vấn đề gì đó chứ ko pải riêng ép kính, trong khi cụ đó khẳng định máy nguyên zin , chỉ ép kính, ko đúng hoàn lại tiền.
Qúa trình mua bán có mỗi 2 cụ biết ko ai nắm được cả
Còn căn cứ trên nội dung của cụ đưa ra thì người bán chưa uy tín thôi, chứ ko lừa đảo gì cụ cả. E ko bênh người bán nhưng khách quan là cái máy đó người bán nói cho cụ thay thế, tìnb trạng pin, giá chỉ như vậy, việc còn lại cụ phải thông thái.

phuongmit

Xe cút kít
Thì theo bác chủ pic nói là người bán cũng nói là máy màn ép kính rõ rồi còn gì cụ, chứ người bán có lấp liếm gì đâu, e chưa thấy người bán có lừa đảo gì?
Còn cái true tone nhiều máy cũ hoặc ios cũ có đâu, nó có quan trọng gì mấy đâu, chỉ là hiệu chỉnh ánh sáng thôi mà, máy e có nhưng còn bật chế độ off
Bác hungf1 đâu vào đối chất, chuyện nhỏ mà cứ để bóc phốt bóc phiếc gì trên này lắm thế
Thế sao cụ còm là thay màn ;)) nó k giống ép kính đâu. Tru tôn đời nào có thì check đời đấy cụ ví dụ đời k có làm gì ;)) quan trọng hay k thì tuỳ người nhưng k có là phải đặt dấu ?

cuongpc126

Xe buýt
Em mua bán trên OF thoáng nên trộm vía toàn gặp được các cụ thiện chí :D
Cũng chả biết nick OF của các cụ đã giao lưu do toàn nhắn qua điện thoại rồi bank cọc luôn. Em hóng kết cục có hậu để anh em có nơi an tâm giao lưu đồ

Mít tờ Tung

Xe buýt
Thế sao cụ còm là thay màn ;)) nó k giống ép kính đâu. Tru tôn đời nào có thì check đời đấy cụ ví dụ đời k có làm gì ;)) quan trọng hay k thì tuỳ người nhưng k có là phải đặt dấu ?
cụ nhìn người ta ép kính và lấy kính vỡ ra dư lào ko :D ko thể đảm bảo 100% thay kính nó ko hỏng cái nọ cái kia đc. Bên nào dám khẳng định cái màn nào là màn chính hãng Apple và màn nào là màn không chính hãng apple cụ dắt em ra cái :D để e cuốc vào mặt chúng nó

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kiểu như ép kính là vuốt mép, còn thay màn hình là chọt cả ngón tay vào, hình dung thế cho đơn giản :)
ép kính = vuốt mép
thay màn = chọt cả ngón tay vào thì vụ này em thấy nó tương đương cho cả 3 ngón tay vào ngoáy loạn lên rồi cụ nhé

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Iphone trước e hay mua mới cho gấu , gần đây mua 2 chiếc pin 100% bên KDCN chỗ cụ Cương Phùng cùng quê Giao Thủy nhà em .
Nếu có mua hàng cũ thì e chỉ chọn mua hàng còn nguyên bản , 1 chủ , xuất xứ rõ ràng . Cùng lắm là đã thay pin
Em đánh dấu lúc nào có nhu cầu thì ủng hộ đồng hương :D

tranmanhha

Xe điện
Mất true tone thì máy đã thay màn, mà thay màn rồi thì giá bác chủ mua cũng là đúng
Có nghĩa là thay màn sẽ không điều chỉnh được sáng tối màn hình hả cụ.
Giờ em mới biết đấy.

crazyman.eps

Xe tải
cầm chục củ mà lại phải mua ip cũ nhỉ, em cầm chục củ là em mua luôn con apple châu á ngay. Từ ngày bập vào hãng apple châu á là em tiết kiệm ối tiền dt. Cứ chục củ đổ lại là máy ngon choét, bóc trinh từ mới cho nó sướng.

Slimz

Xe buýt
E ko biết lắm, có tìm hiểu và cũng suy luận như cụ, con này pải thay màn chứ ko ép kính
Nói chung vụ này bác hơi đen thôi, nếu máy vẫn sử dụng bt ko vấn đề j ngoài việc mất true tone thì cứ dùng tạm vậy. Mất true tone còn hơn gặp mấy con sửa main

Slimz

Xe buýt
Có nghĩa là thay màn sẽ không điều chỉnh được sáng tối màn hình hả cụ.
Giờ em mới biết đấy.
Cũng ko phải là ko điều chỉnh được mà là máy nó ko tự động điều chỉnh ánh sáng màn so với ánh sáng bên ngoài ấy bác

tranmanhha

Xe điện
Cũng ko phải là ko điều chỉnh được mà là máy nó ko tự động điều chỉnh ánh sáng màn so với ánh sáng bên ngoài ấy bác
À. Vậy thì chả sao. Vì em cũng không dùng tính năng này.

kazumi

Xe tải
Iphone trước e hay mua mới cho gấu , gần đây mua 2 chiếc pin 100% bên KDCN chỗ cụ Cương Phùng cùng quê Giao Thủy nhà em .
Nếu có mua hàng cũ thì e chỉ chọn mua hàng còn nguyên bản , 1 chủ , xuất xứ rõ ràng . Cùng lắm là đã thay pin
em bắt tay đồng hương 18G1 cái ạ Dr Thanh Bùi

mabu44

Xe điện
Cụ chủ xác định bị lừa rồi, người bán có thể vẫn lảng vảng trên OF đấy, họ tạo nick giả để đẩy các con hàng lỗi và con hàng ngon thì vẫn giao dịch với nick chuẩn. Hehe, em nghĩ thế ko biết đúng ko, sai thì các cụ bỏ quá cho. Em là cứ nói ko với các nick mua bán mà là nick mới. Vì nick mới sẽ là toàn các cao thủ ẩn mình thôi:)):)) lấy đâu ra gà mà mình dám tranh đấu với họ.

Lam__Phương

Xe điện
iphone 12 Promax zin hết chỉ ép mỗi kính bên em vẫn tính là loại A và đang bán 12800k, giá 9x đến em kinh doanh 20 năm rồi mua còn khó , chỉ trừ khi mua lại được của người dùng chán bán cực rẻ thì được.
thêm tí nữa: zin hết chỉ ép kính nó chỉ rẻ hơn loại chưa sửa gì tầm 500k-1tr là cùng thôi, làm gì có chuyện rẻ hơn 3-4 củ
Giờ e mới biết iphone "zin hết" chỉ ép kính là hàng loại A😂

• Vodka
Reactions: pqh
Trạng thái
Thớt đang đóng