Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Toyota Celica

Xe container
Bit one hoặc Rockforse 363 , còn rock được dân audio rus đânh giá rất cao đấy , input full chuẩn , output full , tinh chỉnh đơn giản vì hệ thống tự động là chủ yếu , cái cuối cùng là chip xử lý thế hệ mới

DrHuy81

Xe tăng
Bit one hoặc Rockforse 363 , còn rock được dân audio rus đânh giá rất cao đấy , input full chuẩn , output full , tinh chỉnh đơn giản vì hệ thống tự động là chủ yếu , cái cuối cùng là chip xử lý thế hệ mới
Em thấy phần mềm điều khiển của nó thiếu mục set vị trí nghe như của bit one, ten.

longthang

Xe buýt
sao giá ban Rockforse 363 lại thấp hơn bit one nhiều thế bác nhỉ

Toyota Celica

Xe container
Em thấy phần mềm điều khiển của nó thiếu mục set vị trí nghe như của bit one, ten.
Cá nhân em ko thấy hay ở mục set vị trí , hôm nọ có nói với cụ hoan
Việc đẩy độ trễ các loa tạo front stage là hay nhưng việc đẩy độ trễ để âm thanh lệch về các vị trí tạo came giác ko thật

hình dung cô ca sỹ hát ở phía trước giữa kính lái xa xa 1 chút , mình ngồi ghế lái nghe thiên hướng sẽ hơi hướng về bên phải , đại loại là như vậy , nói chung tính năng này em ko cần vì nó lại động chạm hơi quá nhiều

Em cần nhất của bxl là cái âm thanh nó xử lý ra trong trẻo tách bạch chấm hết ,

Toyota Celica

Xe container
sao giá ban Rockforse 363 lại thấp hơn bit one nhiều thế bác nhỉ
Sau camry vói mondeo với accord bán ra trênh nhau thế cụ nhỉ ;)) cụ hỏi khó , vẫn có câu tiền nào của nấy , món đắt tiền hơn sẽ cho cụ tính năng nhiều hơn option nhiều hơn , quan trọng nhất là cá nhân mình cần gì

Nhhoan79

Xe tải
E thấy nên lắp Bit. Rock 3 e không so sánh phần cứng với Bit. Nhưng vấn đề căn chỉnh thì ở Hà Nội này chưa có ai lắp đặt và căn chỉnh cả. Bit đã được lắp trên rất nhiều xe với nhiều cấu hình khác nhau. Bit tune dùng để căn chỉnh cũng rất chuyên nghiệp. Về kinh nghiệm căn chỉnh thì cụ Thịnh cũng đã là người đâu tư rất nhiều công sức cũng như đã từng trải nghiệm trên nhiều xe rồi. Vấn đề căn chỉnh theo ý chủ xe để hay rất quan trọng,mỗi xe một cấu hình khác nhau cũng như mức độ đầu tư khác nhau. Không thể bắt e phải thay Tempo 6 lên Dyn, hay amply Focal sang Mosconi trước khi lắp Bit đc. E chỉ có như vậy thôi, e yêu cầu khi nghe chế độ A (cho người ngồi lái) chỉ đánh 1 cặp Tempo 6 cửa trước và phải đẩy sân khấu lên tap lo hoàn toàn chứ không được có tiếng hát từ phía sau. Với tình huống này vẫn phải để Bit tune set up cho 4 loa và giải quyết bằng cách sau khi Bit tune set up xong sẽ chỉnh lại bằng thủ công là tắt 2 loa sau đi. Vấn đề nảy sinh là khi Bit tune set up cho 4 loa giờ tắt 2 loa sau đi sẽ bị mất tiếng và thiếu một số dải tần Bit tune đã phân bổ cho loa sau, nghe không thể hay được. Như vậy cụ Thịnh lại phải ngồi nghe lại bằng CD dùng để test và chỉnh trên 31 băng tần bù các dải tần của loa sau lên loa 2 cánh trước. Đây chỉ là 01 tình huống trong nhiều tình huống khi cân chỉnh Bit trên xe e thôi. E nêu ra đây để các cụ có thêm thông tin về công tác căn chỉnh Bit. Để hay và phù hợp với người nghe cũng như thể loại nhạc nghe của chủ xe dựa trên cấu hình sẵn có là một công việc rất phức tạp. Cần có thời gian và kinh nghiệm. Không đơn giản đâu các cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
Cá nhân em ko thấy hay ở mục set vị trí , hôm nọ có nói với cụ hoan
Việc đẩy độ trễ các loa tạo front stage là hay nhưng việc đẩy độ trễ để âm thanh lệch về các vị trí tạo came giác ko thật

hình dung cô ca sỹ hát ở phía trước giữa kính lái xa xa 1 chút , mình ngồi ghế lái nghe thiên hướng sẽ hơi hướng về bên phải , đại loại là như vậy , nói chung tính năng này em ko cần vì nó lại động chạm hơi quá nhiều

Em cần nhất của bxl là cái âm thanh nó xử lý ra trong trẻo tách bạch chấm hết ,
cái set vị trí hay mà bác, cái đầu của em cũng set được 1 vị trí, khi tắt đi tự nhiên âm thanh loạn hết lên, không thể xác định được âm thanh đang phát ra từ đâu.
khi set vị trí em toàn để cái mic ở táp lô, ngồi băng nghế sau nghe cực hay.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
cái set vị trí hay mà bác, cái đầu của em cũng set được 1 vị trí, khi tắt đi tự nhiên âm thanh loạn hết lên, không thể xác định được âm thanh đang phát ra từ đâu.
khi set vị trí em toàn để cái mic ở táp lô, ngồi băng nghế sau nghe cực hay.
Set được 4 vị trí tạo nên sự đặc biệt cho bit one mà cụ. Cũng như dàn âm thanh ở nhà phải ngồi đúng điểm ngọt nghe mới phê.

CarAudio.vn

Xe đạp
Em vừa đọc trao đổi của các cụ ở đây, vừa ngồi nghe cái đĩa Ngàn thu áo tím mới lấy chiều qua. Nghe Thanh Long Bass, Ý Lan hát như đứng trước mặt mình. Em tự hỏi không biết Bit bao nhiêu có thể giúp hệ thống có được không gian âm nhạc như vậy???
...
Em nghĩ là cụ chưa từng nghe trên những hệ thống active với những thiết bị cao cấp, được lắp đặt và cân chỉnh đúng mực nên cụ vẫn còn hoài nghi về sound-stage trên xe! :)

ar3a

Xe điện
Em nghĩ là cụ chưa từng nghe trên những hệ thống active với những thiết bị cao cấp, được lắp đặt và cân chỉnh đúng mực nên cụ vẫn còn hoài nghi về sound-stage trên xe! :)
Cụ dự chuẩn ạ!!! Nhưng mà với món này em chỉ dám "Kính nhi viễn chi" thôi, cái hố nó sâu lắm nhảy vào không biết lúc nào mới ra được. Em dừng đầu tư vào home audio đã là một thành công lớn của cá nhân rồi, giờ không muốn sa đà lần nữa. Cuối cùng thì "cảm xúc âm nhạc" mới là điều quyết định.

Toyota Celica

Xe container
Thớt trôi sâu quá nhỉ ;)) thôi các cụ hài lòng hết rồi thì thôi ứ chém thêm nữa nhé !! ;)))

Nhhoan79

Xe tải
Cụ DrHuy vừa set up xong Bit one tại Long Thịnh. Chắc đêm nay sẽ có thêm 1 số cảm nhận về BXL nói chung và Bit one nói riêng.=D>

DrHuy81

Xe tăng
Em thật ko ngờ cặp tempo 6 rất đổi bình thường có thể tạo ra sân khấu nhạc hay đến vậy. Giờ em đã tin những điều mà nhà sản xuất nói về bit one. Em thề đấy :))
Em rất cảm ơn cụ Nhhoan79 đã dành thời gian và công sức cho cuộc vui này.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
Cơ bản con 4160 oánh cũng dc nữa cơ cụ ơi:)) ngày mai hóng lão Hoàn con Dyn esotec

Toyota Celica

Xe container
Em thật ko ngờ cặp tempo 6 rất đổi bình thường có thể tạo ra sân khấu nhạc hay đến vậy. Giờ em đã tin những điều mà nhà sản xuất nói về bit one. Em thề đấy :))
Em rất cảm ơn cụ Nhhoan79 đã dành thời gian và công sức cho cuộc vui này.
Chúc mừng cụ ;)) hài lòng và cảm nhận thôi !! Cuộc chơi vẫn chưa kết thúc đâu !!!! Hế hế

DrHuy81

Xe tăng
Chúc mừng cụ ;)) hài lòng và cảm nhận thôi !! Cuộc chơi vẫn chưa kết thúc đâu !!!! Hế hế
Vâng. Chưa bao giờ kết thúc cụ ah :))
Hôm qua theo tư vấn của Mr Thịnh em đã để cụ ấy setup hệ thống mức đơn giản mà thật sự hiệu quả như này : Vẫn đánh Passive chứ chưa đánh Active vì theo ý kiến của cụ ấy cặp Tempo 6 chưa đủ trình để chơi Acitive. Hiện tại 4160 đảm nhiệm kéo cặp cánh trước ( 2 kênh trước ) và cả Subwoofer nữa ( 2 kênh sau đấu cầu ) :D

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Ô thế lại 1 cụ nữa theo trường phái của em à ;)))) ... cắt toàn bộ cánh sau ... ;))

Thực ra cánh sau nếu có cánh sau + có âm ly , có Bit , em nghĩ cắt hẳn đi là phí , các cụ search tiếp các bài về How to fill Rear Speakers sẽ thấy
Setup để nó đánh FILL MIDBASS đóng vai trò bù Subwoofer

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
Chưa hiểu tại sao lão Huy lại cắt âm ly theo con 25A1 vì chập cầu con 4160 liệu có đủ ra tầm 300w ko mà oánh sub nhỉ?