Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

hoangvoila

Xe tăng
- Lại thêm đôi tem 6 nữa rồi cụ :D, bitone là phải chơi 2 cặp loa rồi,

- Bit one ở bên Phớp thì 639 Euro - 10% miễn thuế = xấp xỉ 580 Euro,
- Bit one ở Thái lan thì cụ hỏi ở đây, giá cũng ngon, hàng chính hãng (em tìm qua danh sách dealer của Audison):
Media Acoustics CO., LTD.
Address: 11/20 Ratchadapisek rd.
Kwang - Chongnonsee,
Khet – Yanawa,
Bangkok 10120
Email: dus@mediaacoustics.co.th
Contact Person: Mr. Dusadee Olarnlarp
Phone: 0066 2 678 0255
- Lắp đặt và dây rợ chắc đơn giản vì đã đầu tư hạ tầng rồi,
- Cân chỉnh thì đã có bit tun của cụ Thịnh rồi,

đối với cụ, khả thi quá đi rồi còn gì chờ nữa :D
Oh no altis loa sau là bầu dục cụ quên à? Nếu chơi em sẽ múc thêm đôi Tempo Coax 6x9 lắp phía sau. Âm ly của em lại là 4 kênh rồi ngon thía chứ lị:)

Mà Thái rá rổ như nào ko thấy cụ pót nhể.

DrHuy81

Xe tăng
Hạ tầng cơ sở của cụ Hoangvoila cần nâng cấp kha khá đấy :))
- Gia cố 2 cánh sau.
- 01 cặp tempo 6.2, đã processor chơi loa đồng trục coax làm gì ? bầu dục cho vanh thành tròn đơn giản.
- Dây loa + 1 cặp Av + công lắp đặt.
Lên bit one vật tư thì thêm ít dây nguồn + 3 cặp av loại 1 mét là xong.
P/s: em sợ cái âm ly đấy của cụ không đủ tự tin sánh vai với bit one :)) lại lên pdx v9 chăng.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Mà một khi đã chơi HU -> Processor -> Amplifier -> Speaker thì em nghĩ nên chuyển âm ly và bộ xử lý lắp đặt ở khoang sau cho dễ bề căn chỉnh và ngắm nghía :)) Lúc bấy giờ một số cụ sẽ phải bỏ một mớ tiền cho dây nguồn, dây av dài, dây loa chạy trực tiếp từ loa cánh tới âm ly cho đồng bộ cụ Nhhoan79 nhỉ ;)

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
có 30tr nữa em sẽ làm cặp loa 15-20 củ ' âm ly 10-15 củ
prosseccor em chỉ nghĩ khi mua xe xịn hệ thống âm thanh phúc tạp 10-12 loa , ko thay dc head cần prosseccor để cân chỉnh

còn chơi 2 loa 1 sub như em prosseccor chắc cũng hay nhưng với mỗi bài lại mix 1 kiểu

giờ em nghe toàn bộ để flat file nhạc thế nào nghe thế nấy việc cân chỉnh mixer hãy để ca sỹ và dàn studii cân lúc ghi đĩa :)) hệ thống cân lúc đó prosseccor lúc đó đắt chắc hơn 10 lần cái pro của xe :)

Anyway lúc nào có time các cụ cho em hóng cùng cho mở mang tầm mắt :)

Nhhoan79

Xe tải
Mà một khi đã chơi HU -> Processor -> Amplifier -> Speaker thì em nghĩ nên chuyển âm ly và bộ xử lý lắp đặt ở khoang sau cho dễ bề căn chỉnh và ngắm nghía :)) Lúc bấy giờ một số cụ sẽ phải bỏ một mớ tiền cho dây nguồn, dây av dài, dây loa chạy trực tiếp từ loa cánh tới âm ly cho đồng bộ cụ Nhhoan79 nhỉ ;)
Vâng, nếu cẩn thận thì hệ thống dây dẫn cũng rất quan trọng và đáng đầu tư lắm.

hoangvoila

Xe tăng
Hạ tầng cơ sở của cụ Hoangvoila cần nâng cấp kha khá đấy :))
- Gia cố 2 cánh sau.
- 01 cặp tempo 6.2, đã processor chơi loa đồng trục coax làm gì ? bầu dục cho vanh thành tròn đơn giản.
- Dây loa + 1 cặp Av + công lắp đặt.
Lên bit one vật tư thì thêm ít dây nguồn + 3 cặp av loại 1 mét là xong.
P/s: em sợ cái âm ly đấy của cụ không đủ tự tin sánh vai với bit one :)) lại lên pdx v9 chăng.
Xe altis loa sau nó ở trên phần cốp chứ ko ở cánh cửa cụ ah. Với lại nếu thik em ship phụ kiện cách âm về đơn giản ý mà.

Đôi trước của em là tempo 6.2, nếu lắp đôi này nữa ra sau thì vứt đôi loa tép đi phí cụ ạ, chơi coax cho phía sau đánh fill dải mới chuẩn chứ ko lại bị hiệu ứng sân khấu ngược như xe cụ bobay. Bộ dây của em thì ok rồi ko vấn đề. Con âm ly thì nếu thik mới múc V9, chứ còn bản chất cái bit one nó kéo cho các thiết bị hiện có hay hơn, chứ nếu nói theo logic nâng lên V9 thì con Tempo 6 lại ko xứng với bộ này.

DrHuy81

Xe tăng
Xe altis loa sau nó ở trên phần cốp chứ ko ở cánh cửa cụ ah. Với lại nếu thik em ship phụ kiện cách âm về đơn giản ý mà.

Đôi trước của em là tempo 6.2, nếu lắp đôi này nữa ra sau thì vứt đôi loa tép đi phí cụ ạ, chơi coax cho phía sau đánh fill dải mới chuẩn chứ ko lại bị hiệu ứng sân khấu ngược như xe cụ bobay. Bộ dây của em thì ok rồi ko vấn đề. Con âm ly thì nếu thik mới múc V9, chứ còn bản chất cái bit one nó kéo cho các thiết bị hiện có hay hơn, chứ nếu nói theo logic nâng lên V9 thì con Tempo 6 lại ko xứng với bộ này.
Em lại t­ưởng Altis có cả cặp loa cánh sau và cặp loa ở gần cốp là loa Subwoofer.
Cánh sau em đang dùng cặp tempo 5 cũng chỉ lắp woofer chứ chưa lắp Tweeter. Nhưng nếu chơi Bit one thì nó sẽ giải quyết được vấn để này vì nó có tính năng Set vị trí nghe nhạc ưu tiên mà. Hôm trước theo tư vấn bên cụ Thịnh cụ Nhhoan79 cũng vẫn lắp đầy đủ Woofer và Tweeter cặp Tempo 6 cánh trước và Tempo 5 cánh sau. Em thấy mấy dàn khủng bác Phú HP Stereo trong SG cũng toàn chơi Component cho cánh sau đấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
Em lại t­ưởng Altis có cả cặp loa cánh sau và cặp loa ở gần cốp là loa Subwoofer.
Cánh sau em đang dùng cặp tempo 5 cũng chỉ lắp woofer chứ chưa lắp Tweeter. Nhưng nếu chơi Bit one thì nó sẽ giải quyết được vấn để này vì nó có tính năng Set vị trí nghe nhạc ưu tiên mà. Hôm trước theo tư vấn bên cụ Thịnh cụ Nhhoan79 cũng vẫn lắp đủ đầy đủ Tempo 6 trước và Tempo 5 sau. Em thấy mấy dàn khủng bác Phú HP Stereo trong SG cũng toàn chơi Component cho cánh sau đấy thôi.
Bit one cân chỉnh đc 4 vị trí nghe nên cánh sau lắp đầy đủ và Tweeter là rất hiệu quả. Việc lắp đủ 4 loa và nếu thích nghe 2 cánh trước Bit one cũng set up đc. điều này hôm e và cụ Drhuy81 đã nghe trên C200 của cụ Thịnh rồi mà.

Bobay

Xe điện

Em đang về dotech ovation cho lên sân khấu rồi cụ ạ ;))

Nhhoan79

Xe tải

Bit one nó thiết lập lại các dải tần của các loa sao để có độ hòa quyện của bản nhạc đến tai người nghe. Hu và Amply sẽ để HPF fill. Việc cắt tần sẽ do Bit one đảm nhận. Amply nhận tín hiệu từ Bit one và thực hiện khuếch đại công suất đến các loa.

Bobay

Xe điện
Thế lại phải khoét Tapi cánh trước hả cụ :))
Cặp này về tay là bao nhiêu thóc đấy cụ ơi ?
ko phải khoét cụ ạ, 4inch vừa in mà, chỉ có gắn 2 con tep lên 2 cột thôi, em đang nghĩ cách sao cho đỡ xấu :(

hoangvoila

Xe tăng
Cánh sau em đang dùng cặp tempo 5 cũng chỉ lắp woofer chứ chưa lắp Tweeter. Nhưng nếu chơi Bit one thì nó sẽ giải quyết được vấn để này vì nó có tính năng Set vị trí nghe nhạc ưu tiên mà. Hôm trước theo tư vấn bên cụ Thịnh cụ Nhhoan79 cũng vẫn lắp đầy đủ Woofer và Tweeter cặp Tempo 6 cánh trước và Tempo 5 cánh sau. Em thấy mấy dàn khủng bác Phú HP Stereo trong SG cũng toàn chơi Component cho cánh sau đấy thôi.
Em đồng ý là có thể lắp tweeter cho cánh sau, nhưng loa trước bác ý toàn chơi 3way thôi cụ ơi:)

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
ko phải khoét cụ ạ, 4inch vừa in mà, chỉ có gắn 2 con tep lên 2 cột thôi, em đang nghĩ cách sao cho đỡ xấu :(
Nếu cụ không muốn khoét cánh thì có thể làm bộ treble độ (gắn loa treble vào đó) thì sẽ đảm bảo thẩm mỹ và hướng âm

Bobay

Xe điện

Nhhoan79

Xe tải
Cặp 4.2 này kết hợp với cặp wooer 6" của maximo 6 là thành bộ 3 way ngon lành rồi ;)
3 way làm gì cho phức tạp. 2 way của e với Bit ten đã cảm thấy vừa lòng rồi. E đang lên cấu hình 3 way cho thằng e đi CX5, xe nó không gian rộng nên 3 way chắc sẽ hay lắm.:)>-

DrHuy81

Xe tăng
3 way làm gì cho phức tạp. 2 way của e với Bit ten đã cảm thấy vừa lòng rồi. E đang lên cấu hình 3 way cho thằng e đi CX5, xe nó không gian rộng nên 3 way chắc sẽ hay lắm.:)>-
3 way nó thêm cặp mid và phân tần thôi mà nó định giá cao vút. Chơi 2 way + bộ xử lý cho ngon :)
Chiều nay trời mưa phùn em đóng kín cửa nổ máy nghe mấy bản nhạc quen thuộc vẫn thấy phê quá. Ko biết lắp cái món kia vào sẽ thế nào đây :))

Chỉnh sửa cuối:

Nhhoan79

Xe tải
3 way nó thêm cặp mid và phân tần thôi mà nó định giá cao vút. Chơi 2 way + bộ xử lý cho ngon :)
Chiều nay trời mưa phùn em đóng kín cửa nổ máy nghe mấy bản nhạc quen thuộc vẫn thấy phê quá. Ko biết lắp cái món kia vào sẽ thế nào đây :))
Vẫn ngon thì thỉnh thoảng lên chơi với e rồi cafe cho vui nhóe.:-|