[Funland] Bố vợ đòi đón con gái về

vuimoty

Xe máy
Được đổi trả, thì trả luôn!

Được gửi từ iPhone - Otofun

starsn

Xe điện
Em nhớ hồi mới lấy nhau, vợ em dỗi xách ba lô + va li về nhà ngoại. Chiều bố vợ đi làm về kiên quyết đuổi ra khỏi nhà luôn, ở nhờ 1 hôm cũng ko đồng ý. Gấu lại nước mắt ngắn, nước mắt dài, lếch thếch khoác ba lô, xách túi về nhà chồng :D
Vợ nhà cụ trẻ con nhỉ, đã định đi thì đi thuê nhà mà ở, lớn hết rồi, để người ta đuổi nhục thế :D

theanh235

Xe buýt
Thích về cho về cụ ơi. K cần đón gì cả. Khi nào cần về thì tự về. Đôi khi xa nhau tí cho hiểu nhau. Nhưng lúc về phải thế nào chứ lúc về giống lúc đi thì k ổn

Van.Helsing

Xe hơi
Mới trang đầu mà đã hơn 5 cụ mong có bố vk như chủ thớt :))
Bố vợ nào cũng sẽ nghiên về con gái mình, cái chính là ông ấy ứng xử thế nào trong tình huống cụ thể thôi. Nhiều lúc bố vợ tỏ ra yêu quý con rể, em thỉnh thoảng vẫn nhắc khéo thằng em đồng hao là "ông ấy quý rể là quý con gái ông ấy thôi, đừng tưởng bở" :))

Chekmate

Xe điện
Đòi thì trả ngay chứ lị, em mong nhà ngoại đòi mà tiệt chẳng bao h được may mắn như cụ chủ thớt. Uống rượu ông ngoại còn bảo miễn đổi trả :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Bố vợ nào cũng sẽ nghiên về con gái mình, cái chính là ông ấy ứng xử thế nào trong tình huống cụ thể thôi. Nhiều lúc bố vợ tỏ ra yêu quý con rể, em thỉnh thoảng vẫn nhắc khéo thằng em đồng hao là "ông ấy quý rể là quý con gái ông ấy thôi, đừng tưởng bở" :))
Đừng tưởng bở, quý là vì nhờ thằng cháu ngoại chống gậy thôi ;))

Van.Helsing

Xe hơi
Vợ nhà cụ trẻ con nhỉ, đã định đi thì đi thuê nhà mà ở, lớn hết rồi, để người ta đuổi nhục thế :D
Bỏ về bố mẹ có khi chưa muốn bỏ chồng, chứ bỏ theo trai chắc ra ngoài thuê nhà ở rồi cụ :D

emdeplam

Xe tăng
Cụ bẩu nhạc phụ rằng. Bố mẹ cứ đón về. Nhưng đến khi quay lại, phải chính tay ông bà đem đến con mới nhận.

15cm45p

Xe điện
Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
Cụ nghe em: trả ngay và vĩnh viễn về nơi sản xuất cho bên đấy nuôi luôn đi.
Cụ chịu được chứ như em thì em bỏ lâu rồi.
Sống ở đời phải biết điều và biết yêu thương chia sẻ với nhau mọi thứ. Chứ như vợ cụ đó là sống ích kỉ không yêu cụ rồi thì cụ tiếc gì cái loại đấy. Bỏ đi làm ván mới ngoan hiền hơn.

DurexXL

Xe lăn
ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ.
Em chỉ mong có ngày được như Cụ
Mà 20 năm nay không có
Đến nay Nhạc phụ đại gia đã giá hạc quy tiên
Hu hu

starsn

Xe điện
Em chỉ mong có ngày được như Cụ
Mà 20 năm nay không có
Đến nay Nhạc phụ đại gia đã giá hạc quy tiên
Hu hu
Biết cụ đùa nhưng em không thích kiểu đùa cợt nhả coi thường pn này.

Cụ mong thế cứ làm cái đơn ly dị ly thân là xong hết.

Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
Chắc là do nhạc phụ thấy "con dể" lói thõi quá, lại còn hay "dạy vợ sai cách" nên mới đón về ít bữa thôi :))

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đón về là điềm mừng !
Cụ không oánh ấm, cùng là điều tuyệt vời
Em ủng hộ cả 2 : Không đánh vợ, Bố vợ đến đón con gái về

Voi coi HN

Xe tăng
Tốt quá. Hỏi con vợ xem nó muốn về không, cũng đòi muốn về thì trả mẹ nó về nơi sản xuất cho ông bà nhạc nuôi tiếp. Chỉ sợ trả về, nhà sx ko cho trả chứ thế này ngon quá. Rút kinh nghiệm sau tậu vợ mới thì xem nhà sản xuất có đk là ko bảo hành và miện miễn đổi, trả ấy. Hàng xuất kho xong là hết trách nhiệm.
Còn bố mẹ vợ thương con kiểu này, rồi so sánh giáo huấn con rể thế này thì chắc chỉ muốn con làm bà cô chết già thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kfc1981

Xe điện
Bố v vậy thì con gái còn nhõng nhẽo dài. Ai đời bô bô cái kiểu đưa "khách" lên cân thế bg.

DurexXL

Xe lăn
Biết cụ đùa nhưng em không thích kiểu đùa cợt nhả coi thường pn này.

Cụ mong thế cứ làm cái đơn ly dị ly thân là xong hết.
Em không đùa
Mợ đã có quan điểm, em chia sẻ việc thật của em
Lấy nhau được 6 tháng, Bố em ốm nặng nhập viện. 20 năm trước, dịch vụ người trông bệnh nhân chưa phát triển, đồng thời tình cảm, quan điểm của em là những ngày đầu tiên khi Bố trở nặng là em trông đêm
Được khoảng 5 ngày thì vợ em mặt nặng mày nhẹ. Em động viên, T7 CN em ở nhà nghỉ ngơi, tình cảm, còn đêm em trông Bố
Không đồng ý
Hôm đó em đang trông Bố thì vào cự nự, em bảo về đi, ở BV ko nên ồn ào, em đưa cho túi hoa quả bảo cầm về nhà đi, mai CN em về sớm
Vùng vằng ra về, qua cửa sổ nhìn xuống, thấy vợ em đi qua chỗ luống hoa thì vứt luôn túi hoa quả rồi đi thẳng
Một lúc sau mess cho em báo là về nhà đẻ mấy hôm
Em ok
2 hôm sau em ko liên lạc, không gì hết. Sáng đi làm, tối vào trông Bố
Ngày thứ 3 Cụ Nhạc gọi điện di động, hỏi thăm skhoe Bố em, rồi bảo em qua đón vợ về
Em lễ phép xin phép là vợ con tự muốn về nhà nghỉ ngơi, nên khi nào bố con bình phục xuất viện, con sẽ tính, còn giờ cứ để em nó nghỉ ngơi
Hai hôm sau Cụ Nhạc có gọi em 2 lần hỏi thăm
Em báo cáo lễ phép nhưng ko đả động j chuyện đón hết
Hôm sau nữa thì vợ em tự vào BV, trông đêm cùng em 1 đêm rồi về nhà bình thường

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu Cụ thớt sống phải thì gì phải ngại. Mời nhạc phụ xuống đón ngay và luôn. Em biết 1 ông bố vợ rất thích can thiệp vào gia đình rể :))