[Funland] Bố vợ đòi đón con gái về

sauphich

Xe tải
Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
Nhất cụ, bố vợ e toàn alo nói thôi con như giả điếc đi, tí ông bắn vào tk tí tiền mà chiều tối đi làm về, lon ton ở ngoài để tới đêm thì hãy về, đừng để nó về nhà ông nhé.

windy1

Xe điện
Em thấy tội nghiệp cho ông bố vợ. Tưởng con lấy chồng rồi, sẽ lớn khôn hơn. Ai dè, nó cứ theo bám bố mẹ mãi thế nầy. Không lớn nổi.

hoangnam2812

Xe tải
Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
ví dụ những vấn đề cãi vã là gì thì cụ ko nói cho anh em hiểu thêm với nhỉ

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thôi ông đừng bốc phét!
Không làm gì mà đòi về !
Cí bí quyết gì chia sẻ cho a em ofer đi !

Han Riverside

Xe buýt
Làm gì thì làm , miễn cụ ko hút chích , ko bài bạc , ko ngoại tình , ko đánh vợ . Được như vậy thì cụ cứ yên tâm mà kê gối ngủ cho em :))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cũng giống trường hợp của em, con gấu mò về bị bà ngoại đuổi thẳng cổ. Về nhà nhìn thấy em nước mắt ngắn nước mắt dài. Thấy cũng tội, đêm em lại phải đi mua phở để ăn đêm ko đói.
Em nhớ hồi mới lấy nhau, vợ em dỗi xách ba lô + va li về nhà ngoại. Chiều bố vợ đi làm về kiên quyết đuổi ra khỏi nhà luôn, ở nhờ 1 hôm cũng ko đồng ý. Gấu lại nước mắt ngắn, nước mắt dài, lếch thếch khoác ba lô, xách túi về nhà chồng :D

Binh Nguyen

Xe buýt
Đúng là bố vợ người ta. Vợ em từ khi em cưới cách đây 15 năm, chưa bao giờ về nhà bố mẹ để vì vợ chồng xích. Chỉ có lúc bà ngoại trẻ con ốm mới về mấy hôm, vứt em ở lại với lũ con thơ. Thấy các cụ được bố mẹ vời đón vợ về mà em thương cái thân em quá. Đúng là phận con trai 12 bến nước! 😭😭😭

Civic TN

Xe lăn
Vợ e bảo là: “bố mẹ ông mất tiền xin cưới tôi về nhà ông, giờ người ra khỏi nhà chỉ là ông” mới đau e :((

volvo.XC90

Xe tăng
Cho vợ về ở với bm vk một thời gian để các cụ hiểu thêm tính vk khi đã có gđ thôi cụ

Xuk.thal

Xe buýt
Xem tới 4 trang thì đa phần cc đều mong vk đc bv đón về nhỉ? :))
Ông anh em ngày xưa cãi nhau vk cũng đùng đùng ôm con xách valy đòi về nhà ngoại giữa đêm ông ý còn gọi taxi cho về cẩn thận rồi đánh dây thép loan báo trạng thái an toàn tuyệt đối cho bạn bè thân hữu để ngày mai tụ tập nhậu tại nhà và mở hội chắn, hội tá lả thường nhật :))
Vk ông ý về đc 4 ngày chả thấy ck ý ới gì mới lộn về thì thấy nhà lanh tanh bành lên còn ck thì sang say bí tỉ thế là lại đưa con về và dọn nhà luôn mồm keu khổ nhưng được cái là bmv ông ý ko một lời hỏi han hay trách móc gì =))

caisua

Xe lăn
Cảm ơn cụ chia sẻ.

Cụ có tôn trọng vợ cụ không?

Câu chuyện nghe có vẻ vợ cụ không hợp lý cho lắm nhưng con người không phải lúc nào cũng hợp lý được, nên có mâu thuẫn thì phải trao đổi. Cụ lấy vợ chắc cũng vì mợ ấy có ưu điểm nào đấy? Giờ 20 năm ở với nhau cụ có ân hận vì đã lấy mợ nhà không? Em nghĩ vợ cụ làm như vậy là dở, nhưng nếu quan hệ vợ chồng hiện tại đang tốt thì ít nhiều không nên nói như thế về vợ, chuyện kia dù sao cũng qua rồi, mà cụ cuối cùng vẫn làm cái cụ muốn đấy thôi.

Nếu cụ nói cs ko thực sự hp, chưa ly dị vì không có động lực thôi, thì em thấy nói thế kia là thật lòng.

Đứng từ phía người vợ, người nào tốt, (đa số) truyền thống thì còn vào chăm bm thay chồng ý chứ. Nhưng em không truyền thống, chắc em vào thăm, chỉ chăm khi nào chồng nhờ thôi. Nếu không thuê được người thì đương nhiên chả chồng mình chăm thì ai chăm. Nếu thuê được người mà chồng vẫn vào chăm thường xuyên, thì em nghĩ 2 người nên chia sẻ với nhau về kế hoạch, dự định. Vì người ốm nhiều khi ốm cả nhiều năm nhiều tháng mà.

Trong câu chuyện em không thấy cụ kể 2 vợ chồng đã bàn bạc, chia sẻ quan điểm chưa.

P.S. vợ chồng bất kể việc gì, cứ khăng khăng làm theo ý mình không bàn bạc, chia sẻ là thiếu tôn trọng nhau. Nhiều cụ cứ tưởng mình đúng là ngon, nhưng người ta nói "của cho không bằng cách cho", cũng như "việc làm không bằng cách làm". Coi thường vợ không làm ai oai hơn với người ngoài. Người ta coi thường vợ cụ thì ít nhiều sẽ coi thường cả.. cụ nữa. Tại anh tại ả.
Làm gì có kiểu bố mẹ ai người đấy chăm, cần thì phải mở mồm ra nhờ như người ngoài vậy. Đã lấy nhau rồi, gọi là bố mẹ rồi thì trách nhiệm như 1 người con mợ ơi. Chính vì ko nghĩ được như vậy nên bố vợ chính là người phải huấn luyện lại chứ ko tự dưng ngoan thế đâu. Muốn được nể trọng phải biết đường ăn ở cư xử cho đúng. Chăm bố mẹ là việc chung, tùy ai sắp xếp được thời gian, sức khỏe đến đâu thì chia sẻ cùng nhau cố gắng mà cùng làm. Tình cảm vợ chồng cũng được vun đắp hay nhạt dần qua những việc như này, con cái cũng nhìn vào đấy mà biết phải sống sao cho đúng

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Làm gì có kiểu bố mẹ ai người đấy chăm. Đã lấy nhau rồi, gọi là bố mẹ rồi thì trách nhiệm như 1 người con mợ ơi. Chính vì ko nghĩ được như vậy nên bố vợ chính là người phải huấn luyện lại chứ ko tự dưng ngoan thế đâu. Muốn được nể trọng phải biết đường ăn ở cư xử cho đúng. Chăm bố mẹ là việc chung, tùy ai sắp xếp được thời gian, sức khỏe đến đâu thì chia sẻ cùng nhau cố gắng mà cùng làm. Tình cảm vợ chồng cũng được vun đắp hay nhạt dần qua những việc như này, con cái cũng nhìn vào đấy mà biết phải sống sao cho đúng
Em với cụ khác thế hệ, suy nghĩ nhiều cái không giống nhau. Em không bao giờ yêu cầu chồng chăm sóc bố mẹ em, cũng không bao giờ yêu cầu dâu rể chăm sóc vợ chồng em. Cả con mình em cũng không yêu cầu nó chăm sóc em lúc về già, nếu nó không đến thăm có lẽ em cũng hơi buồn, nhưng sẽ nhanh chóng tìm cách vui với cuộc sống của mình.

Em nói vậy để thấy đây là vấn đề quan điểm, mỗi gia đình mỗi khác, trong cùng gia đình lại mỗi người mỗi khác, không phải em trốn tránh trách nhiệm.

Em nghĩ lúc em đau yếu, em muốn có người yêu quý mình thật lòng, nếu không em muốn được yên tĩnh một mình. Em không ngại một mình. Dâu rể, suy cho cùng, không phải con. Mình không có thời gian xây dựng tình cảm, nên đòi hỏi trách nhiệm thì có thể có người có, nhưng đòi hỏi tình cảm là rất khó. Bản thân mình lấy vợ lấy chồng có nhiều người ổn, nhưng mình chỉ thích một hay vài người, bởi vì tự nhiên mình hợp người này hơn người khác. Dâu rể hợp con mình đã khó, đòi hợp cả mình nữa thì quá khó. Tóm lại, em không cần hành động đến từ "trách nhiệm", em tự lo được.

Quan hệ bmc - nàng dâu phức tạp lắm cụ ơi. Bmc thì nghĩ con mình là nhất, chả quý con dâu, xong ốm đau lại đòi trách nhiệm thì khó lắm. Gỡ trách nhiệm đi cho cả 2 bên thoải mái, tâm trạng thoải mái thì cư xử với nhau cũng tốt hơn. Mà có phải bm bị bỏ rơi đâu, có con mình đấy thôi. Ốm đau có con đẻ ở bên chả tốt nhất rồi à?

Davidlead

Xe tải
Cụ sướng thế còn gì, em mong còn không được. Vui vậy thôi, bản thân điều chỉnh một chút trong cách sống và sinh hoạt hằng ngày là được (vì không có gì to tát).

muca

Xe tăng
Cụ nên nói với bố vợ là "không phải đón, để con đưa về". Em fun tý thôi ạ

Taihoatu

Xe lăn
Lôi về bảo hành sản phẩm là đúng rồi.
Ngày trc vk chồng em cãi nhau, vk bỏ về nhà ngoại, bị ông bà già vợ bắt về nhà, bảo việc nhà chúng mài tự chúng mài giải quyết