[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chào bạn. Mình không biết bạn là nhân viên gói hàng, cửa hàng trưởng hay chị Vân Anh quản lý chuỗi cửa hàng phong thuỷ Mixi. Nếu bạn muốn lên đây đối chất thì có thể xưng danh cho mọi người tiện trao đổi nhé.

Về việc bạn bảo “không xuất trình được quá trình vận chuyển và cách sử dụng...”, mình thừa nhận luôn là mình không quay lại clip quá trình mang hàng từ cửa hàng bạn về nhà. Mà mình nghĩ cũng hiếm ai mua hàng trong tâm thế đề phòng đến vậy. Nên nếu bên bạn có điều khoản yêu cầu khách hàng cung cấp bằng chứng mới được bảo hành, mình đề nghị bên bạn có hình thức cảnh báo với khách khi mua hàng, hoặc in luôn điều khoản này lên bill, để khách mua hàng của bên bạn biết đường mà phòng thân.

Về việc cung cấp clip cam, mình nói cho bạn rõ, là mình đã đề nghị nhân viên cửa hàng bạn trích xuất gửi lại cho mình, nhưng các em bảo “không biết cách trích xuất” nên mình mới phải cầm máy tự quay lại. Mình nhìn rõ biểu cảm của em nhân viên lúc trượt tay, vì chủ quan mình không kiểm tra lại ngay lúc ấy, nên giờ thì chịu chẳng chứng minh được.

Mình thấy bạn có nói nhiều đến “tạo nghiệp, tâm niệm phải thiện lành, mình sống lỗi đến mức vật vô tri cũng phải bỏ đi :-ss...”. Sự việc xảy ra, mình có sao nói vậy, để mọi người trên đây đánh giá. Ngay cả việc chia sẻ vụ việc lên diễn đàn, mình cũng đã có nói trước với chị Vân Anh bên bạn. Đầu tháng đã đen đủi, mình không muốn dây dưa lâu nên còn thiện chí đề nghị bù thêm 1 triệu để bên bạn đổi cho mình sản phẩm lành lặn. Bản thân mình cũng muốn tin hàng của bạn là đá tự nhiên chứ không phải bột đá đúc. Nhưng bên bạn thì sao, ngoài việc tìm mọi cách bỏ qua sai sót của nhân viên, và quy chụp cho mình là người thế này thế nọ, bên bạn làm được những gì? Mình thấy các bạn chưa có tư cách để dạy mình về cái tâm với cách sống đâu.
Với những gì đang diễn ra ở đây, thì dù có được đền 10 con tì hưu thì cũng không làm tốt phong thủy chỗ cụ lên được. Thậm chí là ngược lại, mỗi lần nhìn lại thêm bực mình.
Phật tại tâm, phong thủy hay không là do cách nhìn nhận chứ không phải là việc mua một cái tượng cụ nhỉ.
Mất tiền 1 lần nhưng khôn ra và giúp mọi người thêm bài học miễn phí cũng coi như là thu hồi vốn và hợp phong thủy rồi.
Cụ cứ làm cho ra ngô ra khoai đi, được bao nhiêu tức là lời bấy nhiêu.
:D

Chơi chữ tài nhỉ? bột đá trộn hỗn hợp 2 thành phần rồi đúc tượng, vẫn nguồn gốc đá tự nhiên :D

Em ko rành gì về phong thủy, nhưng tiện đây có nhiều cao nhân cho em hỏi: nhà em có ông tượng phật Di lặc cao cỡ 40cm, nặng phải tầm chục kg màu xanh ngọc. Ông í phát sáng trong đêm tối (tất nhiên là ông í ko có gắn đèn đóm gì). Vậy đó là chất liệu gì - các cụ khai sáng cho em với ạ.
Dạ MInh Châu
Quý lắm đấy, chịu khó đứng cạnh mỗi tối, chả mấy vòng 1 to như Thủy Top :D

phonglinhgems

Xe buýt
270 Hai Bà Trưng, Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh Phúc
Website
phongthuyhomang.vn
Em ko rành gì về phong thủy, nhưng tiện đây có nhiều cao nhân cho em hỏi: nhà em có ông tượng phật Di lặc cao cỡ 40cm, nặng phải tầm chục kg màu xanh ngọc. Ông í phát sáng trong đêm tối (tất nhiên là ông í ko có gắn đèn đóm gì). Vậy đó là chất liệu gì - các cụ khai sáng cho em với ạ.
Cái này là đá nhân tạo bạn nhé, tệ hơn là nó là loại đá được phủ phóng xạ để có thể phát sáng trong đêm. Nhìn thì rất đẹp nhưng không nên dùng bạn nhé

sakai_yo

Xe lăn
Đi tour ghét nhất là bị dắt vào toàn chỗ mua sắm vớ vẩn mợ nhỉ. Em duy nhất 1 lần đi tour Hàn xẻng với cq là em vạch trời chỉ đất ko bao giờ đi tour. Tour gì mà toàn tour mua sâm với tour mua mỹ phẩm. cả đoàn em mọi ng quẹt thẻ phứa phựa hết sạch tiền, còn vay của em. Em chả mua thứ gì hết, ra ngoài đứng cho đỡ bực.
Nhưng như thế thì tour nó mới có giá rẻ vậy, nhiều người mới có cơ hội được du lịch nước ngoài. Em có cô bạn HDV bảo là khi làm tour TQ thì hầu như bên TQ nó chỉ ăn vào tiền mình mua sắm chứ còn tiền tour chẳng đáng là bao, chưa chắc đủ tiền xe với khách sạn. Là em nói những tour rẻ rẻ kiểu 16tr đi 7n6đ nhé, không nói tour cao cấp.
Dù sao thì em thấy bỏ 16tr ra đi 7n6đ của 4 tỉnh Bắc Kinh-Thượng Hải-Hàng châu-Tô châu cũng bõ bèn lắm ạ, cuối năm nay dịch dã ok thì em sẽ mua cho bố mẹ em đi. Mẹ em từ lâu đã thích đến tử cấm thành.

Ongrungf

Xe điện
Sống đến tuổi này, vào giờ này mà cụ thớt vẫn còn tin vào 3 cái đá phong thủy đểu kia.
Em cũng đến ạ :P :P :P
Tiện thớt, em kể chuyện đã phong thủy ở nhà em :D
Bà dì vốn vợ quan chức. Được đứa nào cho cục đá vàng vàng cớ 200 x 200 x 50 bỏ trong hộp gỗ lót lụa vàng có đèn nom oách lắm.
Của rơi của vãi, bả đem đến biếu bà chị là bà già em.
Bà già em thì bán tín bán nghi.
Con ranh F1 nhà em nói mới bảo: Bà cho con cục đá đi.
Bà: Mày lấy đá phong thủy để làm gì ?
F1: Con nướng thịt cho bà ăn.
Lúc í có mặt cả bà dì em ở đấy :P
Đểu vãi

Glamous

Xe tải
Chưa thấy cụ nào nhắc cách thức gói hàng, em chê 2 điểm:
1 là nhân viên chuyền tay nhau hàng dễ vỡ
2 là nhân viên đặt hàng dễ vỡ lên mặt kính, không lót bọc gì
Như vậy là thiếu chuyên nghiệp dễ hỏng hàng hóa
Có thể nói là các e nhân viên coi đồ như hàng hóa thông thường thôi..
Cụ nói cháu mới nhớ ạ. Lúc phát hiện tượng gãy chân, mang ra cửa hàng mới biết họ có 1 cái khay màu đỏ lót vải để show sản phẩm cho khách trên mặt quầy. Lúc bọc đồ cho nhà cháu thì không thấy dùng, để va chạm như vậy xong giờ quay ra hỏi nhà cháu đã cẩn thận nâng niu sản phẩm chưa :-??Không có cái khay đấy nên lúc gói lại hàng cho cháu mang về còn tiếp tục làm rơi đoạn chân gãy xuống đất, lại lúi húi nhặt lên gói lại. Không nói thì thôi cụ ạ, càng nói càng lắm cái chướng tai gai mắt.

L.C.D

Xe container
Nhưng như thế thì tour nó mới có giá rẻ vậy, nhiều người mới có cơ hội được du lịch nước ngoài. Em có cô bạn HDV bảo là khi làm tour TQ thì hầu như bên TQ nó chỉ ăn vào tiền mình mua sắm chứ còn tiền tour chẳng đáng là bao, chưa chắc đủ tiền xe với khách sạn. Là em nói những tour rẻ rẻ kiểu 16tr đi 7n6đ nhé, không nói tour cao cấp.
Dù sao thì em thấy bỏ 16tr ra đi 7n6đ của 4 tỉnh Bắc Kinh-Thượng Hải-Hàng châu-Tô châu cũng bõ bèn lắm ạ, cuối năm nay dịch dã ok thì em sẽ mua cho bố mẹ em đi. Mẹ em từ lâu đã thích đến tử cấm thành.
Vâng đi tour rẻ mà mợ. Với những ng già hoặc những ng ko giỏi khoản xoay sở trong môi trường lạ lẫm thì nên đi tour mợ nhỉ.

L.C.D

Xe container
Cái này là đá nhân tạo bạn nhé, tệ hơn là nó là loại đá được phủ phóng xạ để có thể phát sáng trong đêm. Nhìn thì rất đẹp nhưng không nên dùng bạn nhé
Nhà em vẫn bày ở phòng khách và ko để ý lắm vì nhà lắm đồ bày biện tuơng tự rồi ạ. nhưng em nghĩ ko đến mức ảnh hưởng sức khỏe nên em vẫn bày.

luyenok

Xe điện
Ôi dời ơi, ko tính đến kinh tế thì gẫy, vỡ, ko muốn dùng,... nữa thì vất sọt rác thôi cụ. Gì mà phải bọc vải sạch thả sông này nọ, nghe kinh chết.

fromantoan

Xe tăng

tientung000

Xe điện
Ôi dồi, ông phật quý quá. Ổng chứa cả 1 kho hóa chất bên trong, mà đúng như cụ gems nói, khả năng cao là chất phóng xạ huỳnh quang.
Các cụ rước đồ đá về nhà mà ko hiểu, đá tự nhiên hoặc nhân tạo rất nhiều loại có phóng xạ hoặc có chứa hóa chất nguy hiểm bên trong. Chỉ chờ cơ hội tiếp xúc oxy hoặc hơi ẩm, sẽ giải phóng từ từ vào không gian nhà các cụ. Ví dụ mặt bàn bếp là đá granite, trong nhiều trường hợp, chứa phóng xạ.
Cụ có thể search thêm GG free :)

Hoàng A Mã

Xe điện
Nó chả có tác dụng gì đâu. Phí tiền.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nó chả có tác dụng gì đâu. Phí tiền.
Bọn mê tín xứ đông lào là nguồn thu bất tận của thầy bói, thầy cúng, lên đồng, gọi vong, phong thủy, ngoại cảm các kiểu con đà điểu.
Bọn ngoại cảm còn chôn xương lợn giả vờ xương liệt sỹ. Vãi hàng.

Hoàng A Mã

Xe điện
Bọn mê tín xứ đông lào là nguồn thu bất tận của thầy bói, thầy cúng, lên đồng, gọi vong, phong thủy, ngoại cảm các kiểu con đà điểu.
Bọn ngoại cảm còn chôn xương lợn giả vờ xương liệt sỹ. Vãi hàng.
Nó thu hút tài lộc thì trình th.ủ t.ướng phát cho mỗi nhà mỗi con, VN hóa rồng ngay. Nói như thằng Huấn rose : không làm mà đòi có ăn thì có ăn đầu bù.i, ăn cưk. Kakaka

Helen Thach

Xe hơi
Đều là đá bột làm thành thôi cụ. Chứ đá 100% thiên nhiên thì không có giá ấy. Và cũng không bóng đẹp được như thế.
Sếp cũ của em chuyên đi mua đá phong thủy ở Đà Nẵng. Về để trong nhà không sao. Để ngoài gian 1 thời gian trong như hòn đá cuội ngoài đường. Bạc màu nhanh lắm cụ ah.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nó thu hút tài lộc thì trình th.ủ t.ướng phát cho mỗi nhà mỗi con, VN hóa rồng ngay. Nói như thằng Huấn rose : không làm mà đòi có ăn thì có ăn đầu bù.i, ăn cưk. Kakaka
Rác rưởi của văn hóa tàu khựa, mà các con gà xứ đông Lào vẫn nâng niu thành kính, khổ, tội nghiệp.

dexom

Xe Cứu Trợ
Em đẩn lên cho các cụ ngó.

VnUeT

Xe tăng
Đồ gió nước này vô cùng lắm. Thích thì chơi thôi, còn thì ...