[Funland] Bộ phim ĐRPN 2023 có đáng xem ko ạ?

conngua280390

Xe buýt
Hi, vậy tức là rõ, vậy mà các cụ cãi nhau rõ nhiều, vậy em chốt lại là
1. Phim có tính giải trí, xem OK
2. Phim có yếu tố lịch sử chưa khớp nên bỏ qua.
Nếu đi với gia đình con nít xem cũng được, cảnh đẹp vui vẻ nhìn cũng ra chất Miền Tây, phim dễ hiểu, hết.
Em thì ko quan tâm lịch sử gì cho lắm, do thời đó tùm lùm tùm la ai mà biết sao được.
Còn em thì ko mê phim VN và ko mê Trấn Thành nên e không đi hết ha ha, ý kiến cá nhân thôi!

sudichat2002

Xe container
[chị Hà Thanh Vân xem rồi đấy, cụ giỏi thì bẻ lý luận của chị ấy đi. Còm kiểu xem rồi mới đc chê thì khôn vãi. A Dũng sao ko nói xem rồi thấy dở thì tôi trả tiền vé đê :)), seeder khôn thấy mẹ :))
Chị ấy xem rồi chị ấy bình chán rồi, cơ quan chức năng cũng vào cuộc và trả lời rồi, giờ cũng chìm lỉm 2 tuần rồi, nóng hổi, ăn thua gì đâu :))
Lạnh ngắt rồi mà mấy cụ adua, bầy đàn vẫn đào lên phân tích mổ xẻ tiếp, chả có gì mới :))
Thôi cụ cứ yên tâm, khoảng 2 tuần nữa phim này thế nào chả bị dừng chiếu, các cụ tuy không xem những cũng thành công để nó dừng chiếu nhé :))

Kiên Khùng

Xe điện
Chị ấy xem rồi chị ấy bình chán rồi, cơ quan chức năng cũng vào cuộc và trả lời rồi, giờ cũng chìm lỉm 2 tuần rồi, nóng hổi, ăn thua gì đâu :))
Lạnh ngắt rồi mà mấy cụ adua, bầy đàn vẫn đào lên phân tích mổ xẻ tiếp, chả có gì mới :))
Thôi cụ cứ yên tâm, khoảng 2 tuần nữa phim này thế nào chả bị dừng chiếu, các cụ tuy không xem những cũng thành công để nó dừng chiếu nhé :))
Ước mơ của cụ là nó được chiếu hết yên ổn.
Vâng, nhưng ở thời này, nước này, chuyện không đơn giản thế.
Phim có thể chiếu hết. Nhưng người biết đâu đấy, sẽ được chiếu bí.

sudichat2002

Xe container
Ước mơ của cụ là nó được chiếu hết yên ổn.
Vâng, nhưng ở thời này, nước này, chuyện không đơn giản thế.
Phim có thể chiếu hết. Nhưng người biết đâu đấy, sẽ được chiếu bí.
Sống thoải mái thôi cụ, lo lắng nhiều thế cuộc sống nó nặng nề lắm, lo bò trắng răng :))
Lại chuẩn bị lôi chị Lan VTP ra so cho mà xem, 1 bên kinh tế, 1 bên giải trí, cóc hiểu liên quan gì mà so cho bằng được :))

1.25 ton

Xe điện
Thế cụ nào bi bô phát biểu về Forrest Gump nhận huân chương mà không biết vụ chổng mông (chắc google ra huân chương chứ có xem đâu mà biết), rồi lu loa phim tài liệu Hàn không tính, rồi lúc đưa phim truyện Hàn ra thì trốn mất tăm luôn đấy nhỉ? Có phải cụ không hay ai khác vậy?
Đã nói là phim truyện người ta có quyền hư cấu, mức độ hư cấu đến đâu, có vi phạm hay không đã có các cơ quan nhà nước xử lý. Thế mà có những người cho mình cái quyền tự vạch ra luôn phải thế này, thế kia cho... điện ảnh từ Việt Nam đến Huê Kỳ với Hàn Quốc, sướng thật đấy.
Nhưng mà thôi, tự do ngôn luận mà. Bốc phét chơi chứ cũng biết các cụ có xem phim, xem kịch mấy đâu. Nếu xem thì sẽ thấy thiếu gì tác phẩm sáng tạo khác hẳn nội dung so với chính sử. Mỹ Hàn thì biết rồi. Châu Âu, Châu Á, ngay cả Việt Nam nếu thích thì đây kể cho nghe, toàn tác phẩm kinh điển, mấy lần chính kịch chứ chả phải viễn tưởng gì đâu.
Các tác phẩm ấy mà rơi vào đây chắc các cụ cũng lu loa là xuyên tạc mất, làm văn hóa nghệ thuật xem ra khó quá đi. =))
Đây là minh chứng cho cái sự lố bịch của cụ. Post trước ra vẻ ta đây khuyên người khác không sa đà , đánh võng sang đất lạ, tập trung vào phim Việt, nhưng các post sau , chính mình lại sa đà vào việc ây, nhằm khoe kiến thức lởm.

nhuataiche

Xe container
Sống thoải mái thôi cụ, lo lắng nhiều thế cuộc sống nó nặng nề lắm, lo bò trắng răng :))
Lại chuẩn bị lôi chị Lan VTP ra so cho mà xem, 1 bên kinh tế, 1 bên giải trí, cóc hiểu liên quan gì mà so cho bằng được :))
Bạn tất nhiên là thoải mái vui vẻ rồi. Nhưng nếu bạn ở vị trí của A Xìn và bộ sậu thì chưa chắc !

Bạn có thể không cần hiểu những gì cụ kia nói, vì bạn có làm phim đâu ! Nhưng người trong cuộc mà không hiểu thì cái ngày bị chiếu bí sẽ tới sớm thôi !

sudichat2002

Xe container
Bạn tất nhiên là thoải mái vui vẻ rồi. Nhưng nếu bạn ở vị trí của A Xìn và bộ sậu thì chưa chắc !

Bạn có thể không cần hiểu những gì cụ kia nói, vì bạn có làm phim đâu ! Nhưng người trong cuộc mà không hiểu thì cái ngày bị chiếu bí sẽ tới sớm thôi !
Cụ lưu nick e vào nhé, khi nào nó tới thì tag e vào phát nhé, e chờ được ạ :))
Lo phỗng lo loan, lo như cô Hằng cũng năm rưỡi nữa là về thôi :))

thunder

Xe tải
Đây là minh chứng cho cái sự lố bịch của cụ. Post trước ra vẻ ta đây khuyên người khác không sa đà , đánh võng sang đất lạ, tập trung vào phim Việt, nhưng các post sau , chính mình lại sa đà vào việc ây, nhằm khoe kiến thức lởm.

View attachment 8175579
Haha, trong bài là em khuyên cụ Kiên K. chứ khuyên cụ lúc nào? Hay cụ với Kiên K. là một thì báo em cái để có gì trả lời luôn thể? =))

1.25 ton

Xe điện
Haha, trong bài là em khuyên cụ Kiên K. chứ khuyên cụ lúc nào? Hay cụ với Kiên K. là một thì báo em cái để có gì trả lời luôn thể? =))
Ủa, thế là cụ chỉ khuyên mỗi cụ kia thôi?, chứ cụ không khuyên các cụ còn lại, trong đó có em? nếu vậy thì càng lố bịch thôi.

thunder

Xe tải
Ủa, thế là cụ chỉ khuyên mỗi cụ kia thôi?, chứ cụ không khuyên các cụ còn lại, trong đó có em? nếu vậy thì càng lố bịch thôi.
Đương nhiên, còm của em vẫn rành rành đây, dành riêng cho người khác chứ có phải cụ đâu mà vơ vào. =))

Thế nên cụ còn tiếp tục bốc phét thì vẫn bị tuột quần thôi. =))

1 vụ đánh bạc ở công viên mà đi cả dây bộ giao thông. E thấy tay Trần Xìn vai trò là diễn viên khách mời và nhà góp vốn thì chắc nhẹ, chứ ông biên kịch, đạo diễn, cục điện ảnh, thậm chí cả bộ, thành vết như này, lúc đương mạnh thì ko sao, thất thế 1 cái là cũng nhiều chiện hay cụ nhỉ , ở ta thì ko gì là ko thể. Đến đội thâm còn sợ đội đỏ 1 phép, đội showbiz ăn thua gì mà atsm quá, các a chưa thèm rờ, chứ rờ đến là lên đg thôi :)) :))

1.25 ton

Xe điện
Đương nhiên, còm của em vẫn rành rành đây, dành riêng cho người khác chứ có phải cụ đâu mà vơ vào. =))
View attachment 8175745

Thế nên cụ còn tiếp tục bốc phét thì vẫn bị tuột quần thôi. =))
Đúng rồi, càng khoe càng thấy dốt thôi, khuyên một người là không nên sa đà vào nphim nước ngoài, nhưng chính mình lại cà khịa người khác bằng phim nước ngoài mà không thấy xấu hổ ?

thunder

Xe tải
Đúng rồi, càng khoe càng thấy dốt thôi, khuyên một người là không nên sa đà vào nphim nước ngoài, nhưng chính mình lại cà khịa người khác bằng phim nước ngoài mà không thấy xấu hổ ?
Khổ thân, cụ vui lòng đọc lại nội dung em viết nhé, có đóng khung đỏ như khẩu hiệu treo ngoài đường cơ mà. Cụ K. không rành về phim thì em khuyên bớt chém. Chứ em đây thì phim tây ta đầy một bụng, tay nào bốc phét em liếc cái biết ngay, ai cấm được em. =))

nhuataiche

Xe container
Cụ lưu nick e vào nhé, khi nào nó tới thì tag e vào phát nhé, e chờ được ạ :))
Lo phỗng lo loan, lo như cô Hằng cũng năm rưỡi nữa là về thôi :))
Ban đầu thì bạn nói là chả làm gì được bọn nó ! Giờ thì bảo năm rưỡi là về ! Nghĩa là bạn cũng hiểu không nhiều thì ít !

sudichat2002

Xe container
Ban đầu thì bạn nói là chả làm gì được bọn nó ! Giờ thì bảo năm rưỡi là về ! Nghĩa là bạn cũng hiểu không nhiều thì ít !
Em nói cô Hằng ấy, cụ không biết cô Hằng 331 lo lắng hộ cho giới văn nghệ sĩ nên đi tò tươi tổng 3 năm mới về à :))
Bài học nhãn tiền cho cái thói chụp mũ, adua, thông tin vô căn cứ, lộng ngôn đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Tính kinh tế hay chính trị đều tồn tại trong tất cả các hoạt động, bao gồm giải trí.
Một bài hát của ban nhạc rock tưởng vô hại, nhưng hoàn toàn có thể trở thành vũ khí gây bạo loạn, bất ổn xã hội:
..
Tôi không bình luận gì về tên bài báo, chữ "độc tài". Nhưng nếu các cụ định giở trò lừa đảo nhà nước rằng mấy chuyện film ảnh giải trí này không ảnh hưởng chính trị thì nhầm to.
An ninh theo sát từng còm ở đây. Cụ cứ biết thế.
Năm 1998, ở Indonexia xảy ra nạn đồ sát Hoa kiều, một phần không nhỏ đến từ những xung đột văn hóa bị media bơm thổi.
Và bộ film trong thớt này cũng là 1 viên sỏi dưới gót giày NN. Không yên đâu.

nhuataiche

Xe container
Tính Kinh tế hay chính trị đều tồn tại trong tất cả các hoạt động, bao gồm giải trí.
Một bài hát của ban nhạc rock tưởng vô hại, nhưng hoàn toàn có thể trở thành vũ khí gây bạo loạn, bất ổn xã hội:
..
Tôi không bình luận gì về tên bài báo, chữ "độc tài". Nhưng nếu các cụ định giở trò lừa đảo nhà nước rằng mâyd chuyện film ảnh giải trí này không ảnh hưởng chính trị thì nhầm to.
An ninh theo sát từng còm ở đây. Cụ cứ biết thế.
Năm 1998, ở Indonexia xảy ra nạn đồ sát Hoa kiều, một phần không nhỏ đến từ những xung đột văn hóa bị media bơm thổi.
Và bộ film trong thớt này cũng là 1 viên sỏi dưới gót giày NN. Không yên đâu.
A Xìn và bộ sậu có lẽ ko phải là ko biết những gì cụ nói. Em đoán là sau vụ này y sẽ khôn ra một chút !

Kiên Khùng

Xe điện
A Xìn và bộ sậu có lẽ ko phải là ko biết những gì cụ nói. Em đoán là sau vụ này y sẽ khôn ra một chút !
Các cụ mợ fan có lẽ không quan tâm 1 chi tiết rằng thông tin acc của các cụ mợ nếu cần thiết đều sẽ nằm trên bàn bên an ninh.