[Funland] Bộ phim ĐRPN 2023 có đáng xem ko ạ?

haipvg

Xe tăng
Cụ đừng sa đà vào bẫy của đội seeder cụ ạ. Lưu ý thể loại phim ĐRPN 2023 là phim tâm lý- chính kịch. Cũng có thể đội seeder ấy còn không phân biệt nổi thể loại phim, nhưng nếu cứ theo đội ấy thì mình tự kéo mình tụt ngang họ.
Chắc đó không phải là đả kích cá nhân nhỉ?

sudichat2002

Xe container
Cụ nhìn như vậy.
Có những người lại thấy cảnh đẹp, con người phóng khoáng.. và thấy phim hay.
Người khác lại cảm nhận khác...
Cũng có những đối tượng lại lợi dụng phim để làm cái gì đó phục vụ lợi ích riêng.
Ví dụ: có những phim không chiếu được, hay ít khách lại có vị hả hê, chê bai film cúng cụ này nọ :))
Có đối tượng ********* lại lợi dụng. 1 chút gì đó của film để bố láo, xuyên tạc lịch sử.
Chỗ này em ủng hộ cụ Kiên Khùng, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót. Cứ chỗ nào bậy bạ, sai lệch là cắt. Phải chỉnh đốn ngay. Đội duyệt film cứ buông lỏng là không được
Cụ chờ thêm khoảng 2 tuần nữa là cái phim này dừng chiếu theo ý nguyện của các cụ rồi nhé :))

Kiên Khùng

Xe điện
Ờ các cụ bảo Tr.Thành qua Mỹ dựng phim Batman dẫn đầu giai cấp công nông, quốc hữu hóa toàn bộ tài sản các nhà tư bản Mỹ, xây dựng thành công CN.CS ở Mỹ đi.
Tự do nghệ thuật đấy.

vừa đi vừa láii

Xe container
Lãi hay không kệ chúng nó, lo hão, đừng dạy người giàu kiếm tiền, tính xấu của người Việt Nam :))
Khoảng 2 tuần nữa là chúng nó dừng chiếu theo ý nguyênh rồi nhé :))
Tính xấu của người VN là đọc hiểu không rõ mà cứ kết luận như đúng rồi =))

1.25 ton

Xe điện
Ồ kệ ai ném đá. Em chỉ thấy buồn cười với lý luận của đội ném đá.
Cụ khóc , cười, cay cú ... về ai, về cái gì.là việc riêng của cụ, nhưng tranh luận về vấn đề lịch sử gây tranh cãi trong phim DRPN thì cần đưa ra dẫn chứng / bằng chứng.cho đàng hoàng để bảo vệ quan điểm của mình.Thế mới là tranh luận đúng đắn cụ ạ.
Không ai đi lôi phim siêu anh hùng, viễn tưởng ( Batman ) ra so sánh với phim chính kịch ( DRPN ).

sudichat2002

Xe container
Tính xấu của người VN là đọc hiểu không rõ mà cứ kết luận như đúng rồi =))
Adua, soi mói, nâng cao quan điểm, tố nó xuyên tạc (cóc có gì chứng minh, cơ quan quản lý trả lời rồi) đòi dừng chiều (cóc được), chán thì trù nó thua lỗ (nó cũng có lãi rồi), kỳ cạch 2 tuần nay chưa ăn thua, còn phải kỳ cạch gõ phím thêm 2 tuần nữa, cho đến khi nó dừng chiếu thật mới thôi, ha ha ha :))
Mình cùng đồng hành với nhau 2 tuần nữa nhé :))

sudichat2002

Xe container
Cụ khóc , cười, cay cú ... về ai, về cái gì.là việc riêng của cụ, nhưng tranh luận về vấn đề lịch sử gây tranh cãi trong phim DRPN thì cần đưa ra dẫn chứng / bằng chứng.cho đàng hoàng để bảo vệ quan điểm của mình.Thế mới là tranh luận đúng đắn cụ ạ.
Không ai đi lôi phim siêu anh hùng, viễn tưởng ( Batman ) ra so sánh với phim chính kịch ( DRPN ).
Tin vào cơ quan có thẩm quyền đã kiểm duyệt chứ tin quái gì vào mấy đám giang cư mận học sử nửa mùa :))
Bất bình thì làm đơn kiến nghị Cục Nghệ Thuật Biểu Diễn ấy :))

1.25 ton

Xe điện
Tin vào cơ quan có thẩm quyền đã kiểm duyệt chứ tin quái gì vào mấy đám giang cư mận học sử nửa mùa :))
Bất bình thì làm đơn kiến nghị Cục Nghệ Thuật Biểu Diễn ấy :))
Em tranh luận với mấy cụ kia là đủ rồi, mời cụ tìm người khác mà cà khịa, thách đố nhé. Mà làm đơn gửi " Cục Nghệ thuật biểu diễn " nghe có gì đó không đúng đâu.

sudichat2002

Xe container
Em tranh luận với mấy cụ kia là đủ rồi, mời cụ tìm người khác mà cà khịa, thách đố nhé. Mà làm đơn gửi " Cục Nghệ thuật biểu diễn " nghe có gì đó không đúng đâu.
Vậy cụ có thể làm đơn kiến nghị gửi cấp cao hơn là Bộ Văn Hoá, Thể Thao, và Du Lịch nhé, thời hạn nhận và trả lời kiến nghị không quá 45 ngày cụ nhé :))

thunder

Xe tải
Ờ các cụ bảo Tr.Thành qua Mỹ dựng phim Batman dẫn đầu giai cấp công nông, quốc hữu hóa toàn bộ tài sản các nhà tư bản Mỹ, xây dựng thành công CN.CS ở Mỹ đi.
Tự do nghệ thuật đấy.
Ơ thế trong phim của Trấn Thành có hội kín nào làm cách mạng thành công à? Đang bị Tây bắn lăn quay hàng loạt, đang trốn vào rừng đấy chứ.
Theo motip đấy thì phim Mỹ có đầy. Cả loạt phim với người ngoài hành tinh, yêu quái, lính Nga, lính Tàu, lính Triều Tiên... thi nhau cho quân đội ăn bùn, bắt dân Mỹ làm nô lệ hàng loạt. Đương nhiên cuối cùng nhân dân phải vùng lên đấu tranh chứ.
Ở Mỹ giang cư mận chắc đập các phim sai lịch sử kiểu đó te tua, à quên, đập tiền vào phòng vé để xem phim đấy. =))

1.25 ton

Xe điện
Vậy cụ có thể làm đơn kiến nghị gửi cấp cao hơn là Bộ Văn Hoá, Thể Thao, và Du Lịch nhé, thời hạn nhận và trả lời kiến nghị không quá 45 ngày cụ nhé :))
Em nhắc nhẹ vậy nhưng cụ vẫn không hiểu nhỉ, mời cụ tìm hiểu chức năng quản lý nhà nước của " Cục Nghệ thuật biểu diễn ". Đừng vội vàng rồi viết bừa viết bãi.

lonely_captain

Xe hơi
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 10/11/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1.25 ton

Xe điện
Cụ cắt cúo à? Tư tưởng chính trị chứ không phải tư tưởng cụ nhé. Tố người ta làm phim tôn vinh TQ không phải là chính trị thì là gì? Hay là dân tộc cực đoan?
À cụ không hiểu ba dấu chấm đằng sau chữ tư tưởng nhỉ, em thay chữ chính trị bằng dấu ... đấy. Cụ muốn xuyên tạc quan điểm của em theo hướng gì thì em kệ cụ thôi. Quan điểm nhất quán của em trong thread này ( hình bắt đầu từ trang 23 ) phim này hư cấu đến mức xuyên tạc lịch sử. Cụ quan tâm đọc các post của em thì sẽ thấy đa phần là đưa ra các bằng chứng lịch sử từ sách báo ( thập niên 1920-1930 ), tư liệu lịch sử ( tạp chí nghiên cứu lịch sư ...) để chứng minh quan điẻm của em rằng trong giai đoạn 1920-1930, không có Thiên Địa Hội chống Pháp , yêu nước Việt nào cả.

thunder

Xe tải
Nếu xét đúng chủ đạo là bài Trung chứ không phải bài Hoa nhé cụ, Quang Dũng mà phát biểu như thế là sai bét hơi lập lờ 🤔
Ý nói là các antifan ấy bài Trung xong mượn cớ đập luôn... Hoa Kiều ạ? Sao lại giận cá chém thớt thế nhỉ?
Chứ ở Nam Kỳ hồi xưa đào đâu ra... Trung Cộng, hay ý của cụ là Trung Hoa dân quốc? :-o