[Funland] Bộ LĐ-TB&XH tới giờ điểm danh

luyenok

Xe điện
Chú em đang thứ trưởng không biển có bị làm sao không. Cũng đang lo phết
Nói thì hơi bi đát nhưng có lẽ giờ lãnh đạo ở đâu cũng phải có tâm lý có thể bị bất kỳ lúc nào, vì ai cũng đã/đang/từng "có thu nhập khác" cả, vấn đề là có bị rờ đến chỗ đó hay không thôi.

Mzc

Xe điện
Nợ cụ rượu. Em cũng rất tò mò (lại chết vì tội tò mò) không hiểu làm tại Bộ đó mà lại liên quan đến làm lộ bí mật nhà nước?
Việc nhạy cảm em k dám nói, mà cụ search cũng ra thôi. Xưa em còn làm NN thì văn bản mật vứt đầy bàn mà, ngày nào chả có 1 cái là lịch làm việc của sếp, nhưng để đó thôi chứ tuyệt nhiên k dám tuồn ra ngoài hay đem gói đồ :)) . In ra làm gì thì dùng máy huỷ đi chứ.

meodenminh

Xe điện
Đội Tài nguyên Mt ở các tỉnh ăn cũng vỡ mồm, đợt này chắc run nhong nhóc. Ông a rể nhà bác e có tí chức sắc Trưởng phòng, xưa ăn giỗ chạp chém to lắm, vừa rồi ngồi cùng mâm ở Tết Thanh minh thấy nhỏ nhẹ hẳn ra
Sờ vào là dính hết, nhưng chắc không xuể cụ ạ. Lò ở địa phương chưa đốt được, vì ông cầm mồi còn chưa chắc là mình còn trong veo ;)
Nên các cụ ấy cứ chờ thôi....cơ bản là đỏ... còn đen thì chịu

smart_sharp

Xe tăng
Sáng nay bắt Vụ trưởng Vụ Pháp chế- Bộ LĐ-TBXH.

Cụ này bị bắt vì vấn đề khác đấy cụ. Có vẻ cụ này giỏi chuyên môn đấy. Cụ search thông tin là ra.

xe đạp Japan

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xe buýt
Sờ vào là dính hết, nhưng chắc không xuể cụ ạ. Lò ở địa phương chưa đốt được, vì ông cầm mồi còn chưa chắc là mình còn trong veo ;)
Nên các cụ ấy cứ chờ thôi....cơ bản là đỏ... còn đen thì chịu
Chủ trương ở trên không cấm khai thác tài nguyên, khoáng sản và phân lô làm các dự án lớn thì sao bắt được họ chứ.

Loe_hờ lú

Xe điện

xe đạp Japan

Xe tăng
Đội Tài nguyên Mt ở các tỉnh ăn cũng vỡ mồm, đợt này chắc run nhong nhóc. Ông a rể nhà bác e có tí chức sắc Trưởng phòng, xưa ăn giỗ chạp chém to lắm, vừa rồi ngồi cùng mâm ở Tết Thanh minh thấy nhỏ nhẹ hẳn ra
Giống nhà em thế, mấy ông anh, chị họ làm NN ngồi cỗ bàn là chém thao thao bất tuyệt như mình là nhất, là số một. Mấy năm gần đây cũng nhỏ nhẹ hẳn, tiền thì nhiều nhưng ki bo, lễ phép với người lớn tuổi cũng chẳng làm được. Không hiểu sao tổ chức vẫn dung thứ, cho làm mấy chục năm cơ chứ ?. Hay là ở cơ quan thì thượng đội, hạ đạp, xu nịnh nhỉ ?.

Marble Trans

Xe buýt
mảng tuyển sinh ĐH cơ bản chưa có gì thay đổi so với thời cụ Nhạ đâu cụ
ưu điểm lớn nhất của cụ Sơn chắc là ở điểm "không làm gì"
Giờ chỉ hy vọng cụ LQ không làm sao để lên cầm cái bộ này. Cụ này chí lớn, ngoại ngữ Anh - Trung thông thạo như cụ TTA. Từ thời thanh niên làm ở đâu cũng là lãnh đạo, mới đủ sức thay đổi bộ GD-ĐT được. Tất nhiên là cụ này không bị vào lò đã.

Đào Tử Thi

Xe container
Dịp gần đây có vẻ khác khác thì phải :-??
Em còn nhớ ngày bé mỗi lần em hư thì ông già chỉ tẩn em sau khi đã được bà già phê duyệt cho đánh đòn em bằng loại roi gì, vụt vào đâu. Vậy mà về sau chả hiểu vì sao bỗng dưng mỗi lần em hư thì ông già toàn vụt thẳng không thông qua bà già nữa, bà già ngồi im chả làm được gì. Ông già đầy quyền lực.

Trà Lý

Xe tăng
Cứ đến thứ 6 là thảm họa âm nhạc này lại bật lên

Xe bọ xít

Xe container
Giờ chỉ hy vọng cụ LQ không làm sao để lên cầm cái bộ này. Cụ này chí lớn, ngoại ngữ Anh - Trung thông thạo như cụ TTA. Từ thời thanh niên làm ở đâu cũng là lãnh đạo, mới đủ sức thay đổi bộ GD-ĐT được. Tất nhiên là cụ này không bị vào lò đã.
Từ ngày Cụ về ĐHQG có khác nhiều ko

Trà đặc

Xe buýt
Thôi đi cụ ei ô này mới là lởm,.

Marble Trans

Xe buýt
Từ ngày Cụ về ĐHQG có khác nhiều ko
Em thấy mấy cháu sinh viên gần nhà em học ĐHQG bảo giờ mở thêm trường, thêm khoa, chăm hợp tác quốc tế, chú trọng khối phổ thông trực thuộc từ khi cụ LQ lên. Đầu vào đầu ra cũng siết chặt, thi cử nghiêm túc, học thật bằng thật ạ.

Chỉnh sửa cuối:

meodenminh

Xe điện
Giống nhà em thế, mấy ông anh, chị họ làm NN ngồi cỗ bàn là chém thao thao bất tuyệt như mình là nhất, là số một. Mấy năm gần đây cũng nhỏ nhẹ hẳn, tiền thì nhiều nhưng ki bo, lễ phép với người lớn tuổi cũng chẳng làm được. Không hiểu sao tổ chức vẫn dung thứ, cho làm mấy chục năm cơ chứ ?. Hay là ở cơ quan thì thượng đội, hạ đạp, xu nịnh nhỉ ?.
Bây giờ còn có phong trào con cháu các Sếp nhà nước tự nguyện, xung phong ra làm ngoài (tư nhân), không thèm vào làm Nhà nước nữa cơ. CŨng không lạ, vốn liếng các cụ ấy tích đc mấy đời chả tiêu hết, mua cả nhà ở bển hết rồi. CHính sách của các nước Phương Tây cũng rất khôn khéo vụ này, cứ nạp kha khá tiền là cho định cư

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nợ cụ rượu. Em cũng rất tò mò (lại chết vì tội tò mò) không hiểu làm tại Bộ đó mà lại liên quan đến làm lộ bí mật nhà nước?
Đề thi có thuộc bí mật nhà nước không hả các cụ?
Có gì đâu
Chỉ cần cung cấp cho báo chí hoặc tổ chức nghiên cứu nào đó một tờ A4 có đóng dấu mật là xong ngay
Còn Bộ này thì thiếu gì bí mật cần giấu công luận

Marble Trans

Xe buýt
bộ này cụ ạ. Cũng im tiếng lắm
Bộ này có cụ Hoan làm thứ nhưng theo em là ngon nhất, phụ trách toàn mảng dễ nhận, dễ xơi mà lại khó tìm được chứng cứ. Vì chỉ có 2 người trong phòng, rất ít khi có người thứ 3 khi đưa và nhận, đó là nguyên tắc của cụ ý lâu rồi.