[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

starsn

Xe điện
Kể tâm sự cho đỡ buồn thôi chứ khuyên nhau khó lăm, tình huống đã xây dựng nên tính cách từng người rồi.

Em mà là mẹ mợ thì thờ ơ như không có, một thời gian cho bố mợ quen đi (em cũng sợ người doạ giết lắm). Một thời gian con cái góp tiền mua mảnh đất khác ở quê để sống riêng, thế là xong. Hết liên quan.

Người V mình hay khó bỏ thói quen cũ, cỡ như bố mợ ở Tây chết chúng nó chả cần biết luôn.

muachieukyniem

Xe điện
Bố e sẽ kbh đồng ý li dị, kiểu như ra xã hội bảo rằng ah ông kia bị vk bỏ, là nhục nhã gì đó. Nên mẹ e mà mở mồm nói câu ấy là ko xong với ông luôn cụ ơi. Man rợ lắm
Vấn đề ko nằm ở bố.
Tìm bằng chứng đánh đập + có con ngoài giá thú + 10tr gửi tòa là xong.

ILovesss

Xe tải
Kể tâm sự cho đỡ buồn thôi chứ khuyên nhau khó lăm, tình huống đã xây dựng nên tính cách từng người rồi.

Em mà là mẹ mợ thì thờ ơ như không có, một thời gian cho bố mợ quen đi (em cũng sợ người doạ giết lắm). Một thời gian con cái góp tiền mua mảnh đất khác ở quê để sống riêng, thế là xong. Hết liên quan.
Câu chuyện này, nếu bố em khéo léo hơn, tâm lý hơn 1 chút thì sẽ chẳng có vde gì. Vì mẹ e hiền, cam chịu. Ông khéo 1 chút là bà nào cũng vui vẻ có gì đâu. Chắc là bà dì cũng khéo nịnh ông, thành ra mới vậy

dheIa

Xe điện
=====

Đúng là Nghiệp mỗi Người!

Tư duy: giữ Bố cho con, sợ LH thiên hạ cười, thằng Út còn bé đi học, đến không dám đụng - va không dám chạm. Đất đai thừa kế, trình độ nhận thức => Chấp nhận chịu đựng.

Ca này đến đòi Nợ nhau, chỉ khi nào một trong hai bên ra đi may ra thoát Nợ!
Thật cụ, em nghe chuyện nhà bạn ấy xong mà phải cắm tai nghe nhạc cho dịu cơn điên đó cụ.
Điên cái thằng cha đc gọi là bố 1 thì điên cái bà đc gọi là mẹ gấp 10 lần!

Nghe như chuyện thời Chí Phèo Thị Nở của Nam Cao #:-s

cuongkilo

Xe tăng

Phàm trên đời em thấy mấy tay như bố của mẹ
Vấn đề ko nằm ở bố.
Vấn đề ở đây là mẹ của mợ ý có phản kháng gì đâu ạ.Mẹ mợ ý cam chịu bị bạo hành bao nhiêu năm rồi

starsn

Xe điện
Câu chuyện này, nếu bố em khéo léo hơn, tâm lý hơn 1 chút thì sẽ chẳng có vde gì. Vì mẹ e hiền, cam chịu. Ông khéo 1 chút là bà nào cũng vui vẻ có gì đâu. Chắc là bà dì cũng khéo nịnh ông, thành ra mới vậy
Nhưng bố mợ không phải là người như thế. Cái "nếu" của mợ không tồn tại.

ILovesss

Xe tải
Vấn đề ko nằm ở bố.
Ôi dời, ổng điên lên xiên cho phát thì ai mà đỡ dc cụ. E bảo cụ nhé, bố e rất dã man. Có lần dì kia bế con nhỏ sinh chưa dc 1 năm ra nhà ông nội em ăn giỗ, rồi lên mặt thách thức mẹ em. Mẹ e lúc đó đang bầu em trai em, vì bà dì thách thức nên 2 bà lao vào giật tóc nhau. Bố e ko đuổi bà dì về mà túm tóc lôi mẹ e về nhà( nhà ông bà nội sát vách nhà em) và đánh mẹ em. Mẹ e chạy dc, và ông lấy con dao lia mẹ e 1 phát, thật may là ko trúng mẹ e nhưng lại sướt qua tay em gái em, giờ vẫn còn sẹo. Em ko dám nghĩ quả dao ấy vào bụng mẹ e thì sẽ ntn. Nên bọn em rất rất là sợ lúc ông máu nóng lên, như 1 con thú vậy

Dacia90

Xe điện
Thật cụ, em nghe chuyện nhà bạn ấy xong mà phải cắm tai nghe nhạc cho dịu cơn điên đó cụ.
Điên cái thằng cha đc gọi là bố 1 thì điên cái bà đc gọi là mẹ gấp 10 lần!

Nghe như chuyện thời Chí Phèo Thị Nở của Nam Cao #:-s
Không biết chuyện kể có là thật hay không? Nhưng đã lên OF được mà không ra luật sư hay tư vấn PL được mới lạ? “Thằng” bố trong câu chuyện đủ tuổi ăn án rồi.

ILovesss

Xe tải
Không biết chuyện kể có là thật hay không? Nhưng đã lên OF được mà không ra luật sư hay tư vấn PL được mới lạ? “Thằng” bố trong câu chuyện đủ tuổi ăn án rồi.
Phàm những câu chuyện đánh đập là chuyện cũ ngày xưa mà cụ. H chỉ là kế lại thôi, và chỉ là tủi thân 1 chút vì bố chiều con riêng quá mức thôi. Chứ h cũng ko tệ như ngày xưa

starsn

Xe điện
Ôi dời, ổng điên lên xiên cho phát thì ai mà đỡ dc cụ. E bảo cụ nhé, bố e rất dã man. Có lần dì kia bế con nhỏ sinh chưa dc 1 năm ra nhà ông nội em ăn giỗ, rồi lên mặt thách thức mẹ em. Mẹ e lúc đó đang bầu em trai em, vì bà dì thách thức nên 2 bà lao vào giật tóc nhau. Bố e ko đuổi bà dì về mà túm tóc lôi mẹ e về nhà( nhà ông bà nội sát vách nhà em) và đánh mẹ em. Mẹ e chạy dc, và ông lấy con dao lia mẹ e 1 phát, thật may là ko trúng mẹ e nhưng lại sướt qua tay em gái em, giờ vẫn còn sẹo. Em ko dám nghĩ quả dao ấy vào bụng mẹ e thì sẽ ntn. Nên bọn em rất rất là sợ lúc ông máu nóng lên, như 1 con thú vậy
Mẹ mợ cũng quá dại, biết ông ấy hay đánh rồi mà vẫn còn trêu ngươi. Lại còn ghen tuông nữa. Hic. Mẹ mợ vẫn thích ông ấy thì chịu rồi, không ai giúp được cả.

muachieukyniem

Xe điện
Thế thì mừng quá. Mợ có dám báo án cho bố vào trại ko?

ILovesss

Xe tải
Mẹ mợ cũng quá dại, biết ông ấy hay đánh rồi mà vẫn còn trêu ngươi. Lại còn ghen tuông nữa. Hic. Mẹ mợ vẫn thích ông ấy thì chịu rồi, không ai giúp được cả.
Vâng, nói chung mẹ e cũng ko khéo, khuyên cũng ko dc, thành ra mới có câu chuyện ntn. Chứ bố e hoặc mẹ e khéo hơn chắc nó đã khác ạ

Son23

Xe buýt
Em như mợ chủ là em coi như ko có bố luôn, ai bảo em máu lạnh chứ bố thế này có chết em cũng ko thương, ko khóc, ko cảm xúc gì đâu. Ốm đau bệnh tật em kệ luôn đấy. Mình ko chọn đc cha mẹ nhưng mình đc chọn cách cư xử.

phuongmit

Xe cút kít
K hiểu tại sao tồn tại 1 ông bố tồi tàn đến thế trên đời, và mọi người xung quanh vẫn cam chịu k phản ứng kể cả nguy cơ đe doạ sự an toàn tính mạng của mình

Ông bố này cứ ai xin con là cho ngay. Nể đấy.
Kiếm cho ông ấy thêm dì, mỗi dì hút tí sinh lực thì cụ đi bằng nạng ngay, còn sức đâu mà vũ phu.

dheIa

Xe điện
Bị tẩn xém chết mấy bận rồi nhưng vẫn chỉ sợ
"muôn đời sẽ bị ông bà tổ tiên và ng làng tổng xỉ vả..." cụ ạ.
Nghĩa là ko sợ bị đày đoạ, ko sợ bị hành hạ... mà chỉ sợ ông bà tổ tiên mí cả dân làng tổng sỉ vả :((

ILovesss

Xe tải
K hiểu tại sao tồn tại 1 ông bố tồi tàn đến thế trên đời, và mọi người xung quanh vẫn cam chịu k phản ứng kể cả nguy cơ đe doạ sự an toàn tính mạng của mình
Vùng ko dc mới fai cam chịu đó cụ ah. Từ ngày e lấy ck sinh con ông đỡ nhiều lắm, nhưng quả dịch đợt 2020 thì e lại sốc, và nghĩ bản chất bố mình vẫn ko hề thay đổi. Chỉ có tần suất thưa hơn rất nhiều. Và nếu lần đó bà dì ko ra nhà e thách thức, hoặc có ra thì bố em phải là ng nhắc bà ấy về hoặc mẹ e cứ bơ đi thì cũng ko sao.

Dacia90

Xe điện
Phàm những câu chuyện đánh đập là chuyện cũ ngày xưa mà cụ. H chỉ là kế lại thôi, và chỉ là tủi thân 1 chút vì bố chiều con riêng quá mức thôi. Chứ h cũng ko tệ như ngày xưa
Tóm lại mợ thớt trên 30t, lão bố tầm 60-70t, cái Sổ đỏ hay tài sản chung của cặp có đkkh đã chốt chưa?

muachieukyniem

Xe điện
Cái lúc xảy ra việc này cách đây gần 20 năm rồi cụ ạ. Lúc đó e mới hơn 10 tuổi thì biết gì
Thế giờ mợ biết rồi đấy. Cũng 30t rồi, ăn học đàng hoàng, am hiểu pháp luật. Chắc mợ hiểu sẽ phải làm ntn để giúp mẹ.