[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

just for fun

Xe lăn
Nếu mình mà có đi bước nữa, được thằng dượng nó cũng cưng chiều con gái riêng của mình như thế thì thay vì "Tài thế chứ lị" lại thành "Yêu thế chứ lị" nhờ :))
Cưng chiều con mình tất nhiên là thích, nhưng với cái tính cháu thì nếu chồng mình đối xử với con đẻ như thế chắc cháu cũng ko chịu được.
Hôm qua mợ Thu doạ cho phát chắc cũng hãi nhỉ :))

Vomoicuoi

Xe tăng
Vâng cụ,bố thế thì buồn lắm,và thương mẹ nữa chứ.Hồi xưa mỗi lần thầy em về quê vợ cũ giỗ mà không bao giờ mang u em theo,cụ cũng tủi thân ,khóc mà thương lắm.
Sao thầy cụ về quê mà lại ko dám mang vợ mới theo, vì vợ cũ đã mất thì mới lấy u cụ mà . Có phải kiểu 2 chân đạp 2 thuyền đâu

chieubuon

Xe tăng
Em nghĩ là con riêng của bố mợ ấy với người đàn bà khác. Quan hệ của mợ ấy với ace kia là cùng cha khác mẹ thôi. Còn với ông bố thì đều là con đẻ của ông ấy!
Thì đều là con đẻ của ông ấy mà,

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cưng chiều con mình tất nhiên là thích, nhưng với cái tính cháu thì nếu chồng mình đối xử với con đẻ như thế chắc cháu cũng ko chịu được.
Hicc! Cả hội đội em anh còn chả hãi nữa là mỗi mợ ấy. Có bọn em hãi thì có, chẳng qua anh không muốn chém mạnh tay sợ làm phiền và bị các cụ mợ khác chửi thôi!

Taihoatu

Xe lăn
Có ai có con riêng mà lại cưng chiều hơn con đẻ ko?
....em xin phép chỉ ghi lại vắn tắt ntn. Chắc có lẽ chúng ta nên chia sẻ với nhau những chuyện vui, những điều văn minh tốt đẹp hơn là những điều ko vui ạ!
Con riêng với con đẻ thì đều là con đẻ của ông bố cả, có khác nhau chỉ khác nhau bà mẹ

LuckyCar

Xe container
Sao phải nhẹ nhàng thế. Con ko thích làm, con ko có nghĩa vụ với thằng con rơi của bố. Cứ thế mà dõng dạc.
Chưa đủ dõng dạc, phải thế này: Nó chắc chắn không phải là em con, mà chắc gì đã là con bố.

Thành Thị 1

Xe điện
Một sự thật trong topic này mà mợ thớt chia sẻ: đó là mợ ấy sợ nếu chồng biết rõ gia cảnh của nhà mợ ấy mà học theo ông nhạc đối xử tệ với mợ đó. Vậy nên mợ ấy giấu chồng, thể hiện rõ sự trốn tránh sự thật.

Có 1 điều là càng trốn tránh thì càng lo lắng và chồng thớt biết được sẽ có thể lấy đó để uy hiếp vợ. Nếu tôi ở trong vị trí của mợ thớt, tôi sẵn sàng cho chồng biết mọi thứ, nhưng đừng có vì thế mà lấn lướt tôi. Tôi sẽ đặt ra giới hạn chồng được phép thực hiện điều gì: ví dụ nếu đánh tôi, tôi sẽ đánh trả. Nếu không thể đánh ban ngày, tôi đánh ban đêm, lúc ông đã ngủ rồi. Nếu vợ nhỏ con to, tôi cho lướt trong 1 nốt nhạc.

Kể cả với bố, bây giờ tôi đã trưởng thành, tôi cũng sẽ đặt giới hạn cho ông được phép làm gì với mẹ, với tôi. Những chuyện đã xảy ra trong quá khứ, bỏ qua hết. Nhưng nếu ông vượt quá giới hạn ở hiện tại hoặc tương lai, ông cũng sẽ phải chịu trách nhiệm.

Chỉ có thế, chủ thớt mới làm chủ được cuộc sống của mình.
Học mãi ko thuộc, cái nỗi sợ ấy là định luật Murphi, còn nếu mợ ấy bắt tay đối diện nỗi sợ thì là định luật Kid... Cái củ khỉ j đó!!!!

Thành Thị 1

Xe điện
Có j mà hãi, sống dc với gấu cụ ấy đến tầm này rồi thì mọi thứ khác lạ đều là paradise hết!

phuctapboiphan

Xe tải
Sao thầy cụ về quê mà lại ko dám mang vợ mới theo, vì vợ cũ đã mất thì mới lấy u cụ mà . Có phải kiểu 2 chân đạp 2 thuyền đâu
Cháu không biết nữa, nhưng thầy cháu muốn giải quyết những việc với con riêng mà không muốn cho u cháu tham gia vào, cháu đoán thế vì chuyện kinh tế thì rắc rối lắm,u cháu buồn nhưng cũng tôn trọng thầy cháu không xen vào,.Nhưng thầy cháu rất chiều u cháu,u cháu con một ,được chiều và cha mẹ yêu thương từ nhỏ, nhà buôn bán nên rất thức thời ,ngay cả khi thầy cháu đi nước ngoài được mang u theo u cháu cũng không đi mà chọn ở nhà vì chị em cháu ,cụ cũng rất ý tứ với con riêng của thầy, u cháu kể vì thầy cháu là đồng chí với ông ngoại khi lấy không biết có một đời vợ chỉ là không đồng ý,ở quê cháu khi hỏi vợ mang bánh gai với tiền,vàng, u cháu vừa ăn bánh gai vừa khóc và lấy theo ý ông ngoại. Sau này nhà cháu cũng thế các chị em gái cháu toàn bị gả cho con của bạn thầy, cháu cũng suýt bị may chiến đấu tốt nên giữ được tình yêu và lấy ,nếu không giờ đang ở nơi khác không ở Hà nội ạ.