[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

my.eb

Xe điện
Em đang lo mợ với em quay vào ô mất lượt. Cứ vêu mỏ chờ hô thay người chẳng thấy, được lúc lại nghe hô vào bê người cho thở ô xy :))
Thôi thì ko được đá cũng được tý an ủi là được chạy trên sân (khênh cáng) mợ ạ =))

toyota219

Xe điện
E cũng hóng nỗ địa chỉ với leak 1vs1 bản uncen 🤣🤣🤣🤣chứ thớt là bótai rồi😂😂😂😂

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bé bỏng gì đâu. 4 xị tới nơi còn chê bé, thế chú thích bao nhiêu?
Mới uống có nửa cốc bia đã đi không vững rồi còn lắm chuyện. Yếu lại cứ thích ra gió, thấy chú thương lại cứ làm càn. Đừng để chú điên lên thì oằn tà là vằn luôn đấy :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mới uống có nửa cốc bia đã đi không vững rồi còn lắm chuyện. Yếu lại cứ thích ra gió, thấy chú thương lại cứ làm càn. Đừng để chú điên lên thì oằn tà là vằn luôn đấy :))
Ng ta giả vờ thôi. Đang ủ mưu đấy, còn lâu mí say nha :))

Tara01

Xe hơi
có khi giờ e nghĩ nếu mình bây giờ dc quay trở lại 10 năm trước có những việc e sẽ hành xử khác...
Nói thật chứ câu chuyện của mợ nó cứ loanh quanh lòng vòng, chả đi đến đâu. Giờ mợ có thể nghĩ nên hành xử thế nào ngay bây giờ chứ đừng nghĩ tới việc hành xử khác 10 năm trước nữa. Làm gì để mẹ và chính mợ không phải rơi lệ hàng ngày!

poiuy

Xe ba gác
Con riêng và con đẻ thì đều là huyết thống của ông ấy cả vậy ông ấy coi trọng ai đó hơn thì có gì bất thường đâu nhỉ?

toyota219

Xe điện
Tình hềnh bđs đag sụi, đc đóng băng cứng như "đá" cần "xả" thì lại ngon😂😂😂😂
Lại thêm người ta rành 68 chứ hok phải chiu kế đó. Mấy mợ lại tính xếp hàng chờ pháo "dàng" 1vs1🤣🤣🤣🤣 Phen này cô e hàng thuốc tây cừi zô mánh roài.

No Problem

Xe tăng
Cái này ko trách mẹ mợ thớt được, bởi vì tầm cccm 65-70 tuổi được giáo dục khác với chúng ta, ly hôn là một cái gì đó hết sức xấu hổ, thất bại. Hàng xóm trước cửa bà nội tụi nhỏ nhà cháu lấy phải 1 thằng chồng nó đánh đập dã man, cứ gậy to bằng cổ tay mà quật ngang người vợ, bà vợ chạy về nhà mẹ đẻ cầu cứu muốn xin bỏ chồng về nhà mẹ đẻ mà nhà mẹ đẻ xua đuổi về ngược nhà chồng. Cháu chứng kiến mà rợn tóc gáy mỗi lần thằng cha đó đánh vợ.
Lúc nào mà chính bản thân phụ nữ vẫn còn những suy nghĩ chồng có quyền dạy vợ thì chuyện này vẫn tiếp tục xảy ra. Một người phụ nữ độc lập về kinh tế, tình cảm, có sự tự trọng sẽ không bao giờ cho phép điều đó xảy ra.
Mẹ mợ thớt là đối tượng yếu thế, cần được mợ thớt cùng các con đẻ khác của cụ giúp đỡ, khi mẹ mợ đã được đưa ra khỏi vũng lầy thì mẹ mợ sẽ phát hiện ra, à thì ra cuộc sống còn có thể tốt đẹp hơn cái việc cắn răng mà sống với người chồng tồi tệ như thế.
Thế con bà này mù mắt hả cụ, vào tôi mà đánh mẹ tôi kiểu đấy, tôi đánh bỏ mẹ - kể cả bố đẻ. Đ.M cái gì nó đúng thì thôi

just for fun

Xe lăn
Thế con bà này mù mắt hả cụ, vào tôi mà đánh mẹ tôi kiểu đấy, tôi đánh bỏ mẹ - kể cả bố đẻ. Đ.M cái gì nó đúng thì thôi
Lúc đó vợ chồng nhà này còn chưa có con, hãi hùng nhất là cô vợ chạy về cầu cứu bố mẹ mà bị xua đuổi. Câu nói của bà mẹ cô vợ này khiến cháu nhớ nhất là “mày cứ về xem nó có dám đánh chết mày không?”

No Problem

Xe tăng
Lúc đó vợ chồng nhà này còn chưa có con, hãi hùng nhất là cô vợ chạy về cầu cứu bố mẹ mà bị xua đuổi. Câu nói của bà mẹ cô vợ này khiến cháu nhớ nhất là “mày cứ về xem nó có dám đánh chết mày không?”
Vâng, nó đánh chết thật thì ko hiểu thế nào. mà thiếu gì chỗ cầu cứu một khi bố mẹ đẻ ko giúp

toyota219

Xe điện
E lại nhớ clip ông bố ngồi trong xe nói chiện đt với ông thông gia xin đón con gái về lại😂😂😂😂

just for fun

Xe lăn
Nói thật chứ câu chuyện của mợ nó cứ loanh quanh lòng vòng, chả đi đến đâu. Giờ mợ có thể nghĩ nên hành xử thế nào ngay bây giờ chứ đừng nghĩ tới việc hành xử khác 10 năm trước nữa. Làm gì để mẹ và chính mợ không phải rơi lệ hàng ngày!
Giờ có các options để lựa chọn:
1. Cứ để mọi chuyện như cũ, rồi cũng có ngày lão bố già ko còn sức mà đánh. Nhưng ko biết liệu có sống đến ngày đó không?
2. Con cái lớn rồi, tỏ thái độ quyết liệt để ngăn cản (cái này thì thằng bạn cháu lớp 12 đã từng túm cổ bố nó đẩy ngã ngửa ra rồi mấy anh chị em xúm vào đè nghiến khênh vứt ra sân, sau đó ông ấy cũng hốt nên ko dám đánh vợ con, chỉ dám lèm bèm chửi kể cả khi say rượu)
3. Ly hôn chia tài sản, cái này hơi khó nhưng nếu làm được thì triệt để nhất.
4. Cách ly cuộc sống của bố và mẹ bằng cách đón mẹ lên HN ở. Đón bằng cách nào thì tự chủ thớt phải nghĩ ra, có người thì lừa bà lên trông cháu ngoại, như cháu tính tình bạo lực chắc cháu thuê xe về thu xếp đồ cưỡng ép lên taxi chạy vù phát ra đến HN.

sekhonglamo

Xe máy
Cụ nói thế cũng ko đúng, ông bố đang không hoàn thành trách nghiệm và nghĩa vụ của một người cha như nuôi nấng, dạy dỗ giáo dục con cái. Do đó có sân si hận thù cũng là chuyện bình thường.
Với bạn hận thù là bình thường thì với ông ấy cho như nào là quyền của ông ấy, cũng bình thường

just for fun

Xe lăn
Với bạn hận thù là bình thường thì với ông ấy cho như nào là quyền của ông ấy, cũng bình thường
Cụ không hiểu à, ở đây ko đơn giản là chuyện cho cái nọ cái kia, mà còn là chuyện trách nhiệm nuôi nấng con cái. Ông bố sinh con ra đối với con cái trong giá thú thì không chăm sóc, lo lắng mà mang hết tiền bạc đi nuôi con ngoài giá thú mà cụ cho là bình thường thì chịu cụ. Đã vậy, lại còn bắt những đứa con trong giá thú phải phục vụ đứa ngoài giá thú. Chuyện này mà cụ bênh được thì đúng là …

cha biet chi

Xe điện
Chiều vs ko chiều thì dó là cảm giác ban đầu thôi.tự lực cánh sinh bằng đồi chân mới tốt nhất.

Dungha

Xe điện
Con của bố e với ng phụ nữ khác ko fai mẹ e ạ
Cụ còn đỡ. Nhà đứa bạn vợ em ông bố còn chăm cho con riêng của vợ sau hơn con đẻ mình. Cho đi du học châu âu trong khi con gái đẻ của mình lấy chồng mua cái nhà chung cư con con mà vẫn nợ đầy.