[Funland] Bộ CA yêu cầu EVN cung cấp hồ sơ 32 nhà máy điện gió !

Euro2CityStar

Xe lăn

xe đạp Japan

Xe tăng
chốt lại là có nhận $$$ hay không, tay phải ký vb can gián tay trái nhận thì vẫn đứt như thường, chờ cqđt làm rõ thôi chứ nhìn cái nd đó không nói lên điều gì cả, phỏng cụ???
Xác minh nhận là rất khó đối với CQĐT, thường phải tự giác đầu thú như vụ các cụ cảnh sát biển năm nào thì mới có cớ, lý do để xích.

Dminnn2018

Xe tải
Làng này long mạch mới phát tích nhưng khủng nhờ. Nên tránh !
Làng ấy phát tích khủng xưa giờ rồi cụ, nhiều nhân vật nổi tiếng như ông Tô Hiệu, Tô Ngọc Vân, Lê Văn Lương (cháu ngoại của dòng họ), Tô Quang Đẩu, Tô Dĩ (Lê Giản- bộ trưởng BCA đầu tiên)

Hai_levis

Xe tải
chả phải , xưa nay đều bàn giao kiểu này hết . nếu dự án đúng quy hoạch được mua hết sản lượng
Bàn giao công trình điện cho EVN, kể cả bàn giao không hoàn vốn, thì phải đủ giấy tờ, trình tự theo pháp luật thì EVN mới dám nhận. Còn bàn giao đường dây 500 kV thì không liên quan mua bán sản lượng nên chẳng có chuyện mua hết hay không mua hết nhé.

smart_sharp

Xe tăng
mẽo thì cái gì chả sạch
nó bán tất các mặt hàng

bọn châu âu mỗi thằng một phách do sản phẩm khác nhau thằng vestas , gamensa ,thì bọn đan mạch , đức chống lưng .
hạt nhân thì phi công pháp chống lưng
Em thấy điện hạt nhân quá sạch sẽ (nếu không có thảm họa). Chất thải rất ít và gần như không ảnh hưởng tới môi trường. Sạch hơn điện khí hay điện than nhiều. Thậm chí so với ảnh hưởng của thủy điện cũng thấp. Nguy cơ lớn nhất là có sự cố thôi.

catking113

Xe Cứu Trợ
ngay cả ông làm chính sách nghĩ cũng ngắn thì phải làm sao cụ ei
ví dụ như cái chứng minh thư, căn cước công dân, căn cước công dân gắn chíp, căn cước
Chuẩn cụ, chưa kịp làm xong đã thay đổi. Vụ cccd may e cứ kệ nên bỏ đc bước làm cmnd 12 số, cccd. Vừa làm xong cccd gắn chíp thì các bác lại ra cái căn cước.

flowers1508

Xe tăng
20% này thu luôn của nhà thầu tiềm năng từ lúc xin dự án rồi cụ ạ
Cái này có đó cụ ơi bạn e làm thầu phụ bên GT (thầu chính họ bắt góp trước), em nói tránh đi thôi vì có thể không phải 100% đều như thế

catking113

Xe Cứu Trợ
Thế mới bảo củi này mà đốt thì kinh khủng, cụ gì trên kia nói EVN quá dũng cảm khi không ký, chứ ký thì nhân dân đóng bill tiền điện còn khét lẹt
Điện mặt trời không ổn định, cái bù tải và lấy tiền từ thủy điện bù sang cụ nào làm EVN chắc quá rõ.
Giá FIT gió thì còn đỡ vì suất đầu tư gió cũng khá cao. FIT mặt trời thì đúng là quá thiệt hại cho NN. Suất đầu tư mặt trời thấp nhất, bằng 1/2 thủy điện, giá bán điện thì gần gấp đôi.

wild nature

Xe điện
Mấy anh điện MT, điện gió EVN này có dính đến bộ CT và anh nghó thì phải

sthd

Xe lăn
Giải pháp tốt nhất là EVN tăng giá bán điện thôi, chứ nhà đầu tư họ bỏ hàng đống tiền rồi, không bán cho EVN thì bán cho ai được nữa.
Vâng. cứ kê khống chi phí đầu tư , vay bừa ngân hàng, rồi tăng giá bán thì dễ quá! khôn thế quê mình đầy.
sao không so với giá các nhà sx điện nltt bán ở các nước khác? chỉ 4-5 cent mỗi kwh ? 50% giá bán ở vn?
thủ tướng hiện tại đã nhấn mạnh nhiều lần với các nhà đầu tư nltt và với cả bọn lobby của tây: lợi ích phải hài hòa ! ông đòi suất đầu tư của tấm pin năng lượng mặt trời ngang bằng đầu tư thủy điện, nhiệt điện thì vô lý quá. ông đòi giá evn mua phải cao gấp đôi Singapore, Thái Lan, Lào mua thì vô lý quá.

thời này không giảm giá thì không mua đâu

DurexMsize

Xe tải
Giải pháp tốt nhất là EVN tăng giá bán điện thôi, chứ nhà đầu tư họ bỏ hàng đống tiền rồi, không bán cho EVN thì bán cho ai được nữa.
cụ khôn vãi, bắt toàn dân cùng chịu đựng, chắc cụ cũng đầu tư điện MT à.

xe đạp Japan

Xe tăng
cụ khôn vãi, bắt toàn dân cùng chịu đựng, chắc cụ cũng đầu tư điện MT à.
Em không ạ, gần cty em có mấy nhà đầu tư NLTT những năm 2017. Giờ không biết như nào, chỉ thấy anh em nhân viên đang từ xe máy mà sắm oto đa số.

DurexMsize

Xe tải
Em không ạ, gần cty em có mấy nhà đầu tư NLTT những năm 2017. Giờ không biết như nào, chỉ thấy anh em nhân viên đang từ xe máy mà sắm oto đa số.
ăn lắm thế giảm tý lãi, thời gian hoàn vốn kéo dài hơn thì giảm đi, chứ cao thế EVN ko mua cũng chết, mua thì dân chết.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Em tưởng trước đã điều tra ra sai phạm rồi kỷ luật một mớ ở EVN và Bộ CT rồi mà nhỉ ? Giờ báo chí đưa tin như vậy thì chắc còn nhiều sai phạm lắm, hy vọng công cuộc chặt hạ những thân cành mục ruỗng để cây phát triển khỏe mạnh.
Cành nào chẳng có chỗ mục. Chặt quá tay khác gì giết cây.