Bình chọn cho LS hay SE

heroesdaubu

Xe điện
Đông tiền thì chọn Se, ít tiền hơn thì cờ rút, sao phải xoắn! Em là em chả tin thằng con nào của VẢ MẢ cả.

longlaotiensinh

Xe điện
xèng chênh nhau không nhiều lắm, em vẫn vote cho SE. Tuy nhiên nếu bắt buộc phải đăng ký công ty thì nên lấy LS (hóa đơn đủ 100%) còn không thì múc LS cho nó lành ợ. Chúc cụ ra được quyết định đúng đắn.

oto_dream

Xe buýt
Đông tiền thì chọn Se, ít tiền hơn thì cờ rút, sao phải xoắn! Em là em chả tin thằng con nào của VẢ MẢ cả.
E thấy ai cũng ghét Vả Má ạ! E cũng không thích ạ!. Vấn đề là liệu cơm gắp mắm ạ. E thì e chạy Crut thấy ổn nên chỉ dám đưa ra ý kiến để bác nào mua xe không phải: .... Sao không thêm tí nữa mà múc con A??? Hay: Cố thêm tí múc con B đi cho sướng??? Hoặc: Ngần ấy tiền múc *** nó con C trả góp có phải là ngon không??? ...xyz >:D<

PoBeo

Xe điện
2 em này giá tiền chênh nhau không nhiều,nói thật cụ,có thằng hâm mới chon cruze.cụ hỏi một câu ngớ ngẩn
Bẩm cụ!

Cụ có nhớ mấy cụ làng bên vẫn dạy là chỉ có "thằng hâm" mới luôn tự coi người khác là thằng hâm không ạ.

Thứ nhất: Xe nhập khẩu do chênh tỉ giá với xe trong nước khoảng 50tr thì đối với 1 số cụ - những người đã gom góp được để nhoi lên Cruze LS thì số tiền đó không nhỏ đâu cụ à. Cũng chính vì thế, việc "mua đứt bán đoạn" sẽ rất dễ đẩy 1 số cụ vào thế bần cùng nếu chẳng may xe gặp vấn đề gì - hoặc tai nạn thì ngoài được bảo hiểm - cụ vẫn còn đó trong tay 3 năm bảo hành của GM ạ.

Thứ hai: Rất nhiều cụ mua Cruze LS = hình thức trả góp nên các cụ ý có lựa chọn phương thức trả góp mà vay được nhiều hơn và dễ dàng hơn thì tội gì các cụ ý không vay. Nếu cụ là 1 anh chàng dưới 30 tuổi - tiền mua xe do 1 tay cụ gom góp - cụ sẽ thấy giá trị của phương thức trả góp dựa trên giá trị hợp đồng mà các sâu xuất ra nó quan trọng thế nào ạ

Thứ ba: Đối với 1 số cụ làm công ty thì Cruze LS giúp họ có 100% giá trị thực thể hiện trên hóa đơn và điều này là quan trọng nhất. Có thể nó không quan trọng với cụ vì nếu chẳng may cụ chỉ là "thằng làm công ăn lương" nhưng nó quan trọng với nhiều có kinh doanh cá thể, hộ gia đình đấy ạ.

Thứ tư: Nếu cụ có đủ tiền xúc 1 phát được Lacetti SE = số tiền mà cụ kiếm ra được trước tuổi 30 thì cháu nghĩ cụ cũng rất xứng đáng và giỏi giang. Còn nếu cụ chìa tay xin ông bà già thì mời cụ "uống nước ngậm cau" đến cuối buổi nhé. Những người chọn Cruze đa số là những người không đủ 1 cục để mua ngay mà họ phải lựa chọn phương án trả góp đấy ạ. Và đã trả góp thi chắc cụ hiểu sao nhiều người lựa chọn Cruze ......

Nói tóm lại, rất mong cụ cân nhắc trước sau rồi hẵng phát biểu vì ở diễn đàn này có nhiều cụ cũng lớn tuổi lắm rồi - nghe cụ nói 1 câu đã thấy khó "ngửi". Chả ai lại không chọn cho mình những gì tốt hơn cả - nhưng điều kiện có cho phép mình lựa chọn hay không mới chính là vấn đề cốt lõi. Cụ cứ ngẫm nghĩ nhé! Thế nên đừng chửi ai đi Cruze là thằng hâm vì nhiều cụ trên diễn đàn này đang cười cụ đấy.

Djokovic

Xe điện
Nhà em chỉ thấy là xe nhập Hàn Lac SE đã được thiết kế để phù hợp với điều kiện vận hành tại Hàn như: thời tiết, đường xá, thói quen lái xe... Còn xe Cruze LS thì đã được nhiệt đới hóa theo điều kiện vận hành tại Việt Nam.

Nếu các bác để ý thì 3 loại Cruze sản xuất trong nước đều không có cửa sổ trời, chuyện tiết giảm giá thành thì em chưa đề cập nhưng em là em thắc mắc mấy cái vụ gioăng cao su cửa sổ trời có chịu nổi cái thời tiết nóng lạnh thất thường của nhà mình không? Hơn nữa, khi mà đường xá thì bụi bặm, mấy khi các bác mở cửa sổ trời để mà hưởng cái thú vị của cửa số trời đây?

Nhà em là vừa rước Cruze LS, vừa ủng hộ công nghiệp phát triển ô tô trong nước, vừa tiết kiệm được 50 củ,... chả tội gì..

À còn cái vụ xe nhập bị muối bám rỉ gầm sao ko thấy các bác nhắc nhỉ?
Cái xanh thì có thể đúng nhưng cái đỏ đỏ em dự chả đúng tý nào.. Bao nhiêu năm rồi nội địa hóa vẫn dậm chân tại chỗ.. :(

Hùng Pirelli

Xe buýt
Em thấy các Cụ tranh luận ghê quá. Theo ngu ý của Em là múc LS tiết kiệm được mấy chục triệu đổ xăng đi dần vài năm không phải nghĩ.

Chíck Bông

Xe buýt
Em là em thik Cờ rút LS vì tầm tiền chỉ sẵn Getz, lý cố lên thì chỉ được cờ rút là hết sạch.
Dưng mờ vẫn ngại vụ cờ rút dùng chung máy Lác Ex, hóa ra mình bị lừa à các cụ.............
Cụ nào am hiểu máy móc, khẳng định giúp em hoặc giúp em 1 cái lý do nào chính đáng hơn để mua cờ rút (trong trường hợp đúng là nó dùng máy Ex) để không hối về sau ợ....................

langtulangthang

Xe hơi
Em là em thik Cờ rút LS vì tầm tiền chỉ sẵn Getz, lý cố lên thì chỉ được cờ rút là hết sạch.
Dưng mờ vẫn ngại vụ cờ rút dùng chung máy Lác Ex, hóa ra mình bị lừa à các cụ.............
Cụ nào am hiểu máy móc, khẳng định giúp em hoặc giúp em 1 cái lý do nào chính đáng hơn để mua cờ rút (trong trường hợp đúng là nó dùng máy Ex) để không hối về sau ợ....................
Vidamco đâu có lừa cụ, người ta có nói rõ ràng máy Cruze LS là E-Tech II giống như Lac EX đấy chứ...chỉ có bản LT và LTZ là máy mới Ecotech như xe nhập thôi...

oto_dream

Xe buýt
Cháu ít tiền, định cố thêm 50 củ nữa làm con LS nhưng khó quá, nên đành phải làm con SE lướt, giá có 440 thôi ợ.
E mà đủ tiền múc SE thì e cố 30 củ nữa múc con LT máy Ecotec 1.8 hẳn hoi nhé. Chắc không ai chê máy của em nó nhi???

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
E mà đủ tiền múc SE thì e cố 30 củ nữa múc con LT máy Ecotec 1.8 hẳn hoi nhé. Chắc không ai chê máy của em nó nhi???
Cruze LT vẫn chưa phải máy Ecotec đâu cụ ạ, nhưng được cái 1.8 là ngon rồi

an_teka

Xe máy
Cái xanh thì có thể đúng nhưng cái đỏ đỏ em dự chả đúng tý nào.. Bao nhiêu năm rồi nội địa hóa vẫn dậm chân tại chỗ.. :(
Đấy cụ chỉ được cái nói chuẩn. Theo em được biết thì toàn bộ link kiện lắp ráp em Cruze là được nhập 100% dưới dạng CKD II,

Cái em nói ủng hộ công nghiệp phát triển ô tô trong nước là cũng có nhiều nghĩa, không chỉ đơn giản là tỉ lệ nội địa hóa, mà còn tạo thêm công ăn việc làm cho công nhân, chuyển giao công nghệ, vân vân và vân vân...

PoBeo

Xe điện
Cruze LT vẫn chưa phải máy Ecotec đâu cụ ạ, nhưng được cái 1.8 là ngon rồi
Cụ ơi! Cruze LT 1.8 là máy Ecotech ạ! Cụ nghĩ xem 2 phiên bản LT và LTZ cách nhau có 1.300 Obama mà người ta lắp máy khác để các cụ đến đốt nhà bọn Vidamco à?

oto_dream

Xe buýt

Dân Nghệ

Xe tăng
Trưa nay em có một tình huống tý nữa thì dính đuôi xe đi trước, may mà có ABS chứ trong thì cũng dính rồi. Chẳng là em đang bám sau em TOY, đang chạy 80km/h trời thì mưa bỗng dưng chú kia gặp xe máy phanh lại. E thấy đèn phanh đỏ sáng không tắt, thế là chỉ biết đạp phanh...hú hồn ...khi xe em dừng lại thì còn cách xe kia khoảng 30 - 40 cm!! may mà có ABS chứ không thì.... ! Vì mấy cái này ( thêm quả máy Etec )mà em không lấy Cruze đấy mặc dù quan tâm em nó từ khi chưa công bố kê hoạch bán Cruze tại VN..

xetrau1973

Xe hơi
Trường hợp cụ phanh gấp mà không xoạc bánh thì mới đúng là công của ABS, trường hợp cụ em dự là nhờ chân cụ năng tập thể thao đấy ợ!!!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Trưa nay em có một tình huống tý nữa thì dính đuôi xe đi trước, may mà có ABS chứ trong thì cũng dính rồi. Chẳng là em đang bám sau em TOY, đang chạy 80km/h trời thì mưa bỗng dưng chú kia gặp xe máy phanh lại. E thấy đèn phanh đỏ sáng không tắt, thế là chỉ biết đạp phanh...hú hồn ...khi xe em dừng lại thì còn cách xe kia khoảng 30 - 40 cm!! may mà có ABS chứ không thì.... ! Vì mấy cái này ( thêm quả máy Etec )mà em không lấy Cruze đấy mặc dù quan tâm em nó từ khi chưa công bố kê hoạch bán Cruze tại VN..
ABS không giúp cho cụ phanh ăn hơn đâu. Cụ nghĩ gì mà bảo đó là nhờ phanh ABS hả? Nếu như trong khi phanh gấp như vậy mà cụ kịp đánh lái tránh được cái xe đó thì còn có thể là do tác dụng của ABS. Hoạt động của ABS là phanh nhả nhiều lần liên tục để tránh việc bó cứng phanh, từ đó giúp người lái kiểm soát tay lái dễ dàng hơn. Khi nào cụ phanh tới mức rê bánh thì ABS mới hoạt động ạ. Các cụ đừng cậy xe mình có ABS mà cứ nghĩ mình có thể phanh phát nó đứng yên. Nếu nghĩ vậy thì xe có ABS còn nguy hiểm hơn vì nó làm các cụ chủ quan.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Nghệ

Xe tăng
ABS không giúp cho cụ phanh ăn hơn đâu. Cụ nghĩ gì mà bảo đó là nhờ phanh ABS hả? Nếu như trong khi phanh gấp như vậy mà cụ kịp đánh lái tránh được cái xe đó thì còn có thể là do tác dụng của ABS. Hoạt động của ABS là phanh nhả nhiều lần liên tục để tránh việc bó cứng phanh, từ đó giúp người lái kiểm soát tay lái dễ dàng hơn. Khi nào cụ phanh tới mức rê bánh thì ABS mới hoạt động ạ. Các cụ đừng cậy xe mình có ABS mà cứ nghĩ mình có thể phanh phát nó đứng yên. Nếu nghĩ vậy thì xe có ABS còn nguy hiểm hơn vì nó làm các cụ chủ quan.
Em không bảo nhờ ABS mà phanh ăn hơn cụ ạ, còn em nghĩ gì mà bảo ABS: khi em đạp hết phanh thì dưới chân em có cảm giác như có một lực phản hồi lại. Nếu không có nó thì em nghĩ trong trường hợp đó em không dám đạp một quả lút phanh được, có lẽ phải 2 lần nhấp nhả mà lúc đó khoảng cách quá gần rồi.