Chi hội Big Off Tháng 4 - Xóm Liberty - “ Dã ngoại - Gốm Bát Tràng - Rắn Lệ Mật”

jennyha

Xe hơi
BQT oi !!!! Moi nguoi binh tinh Di . Chug ta can 1 tap the Dian ket chu ko phai the nay .

xelu2010

Xe buýt
Ntn là ntn hả anh lu? giải tán luôn buổi off 10/04 nhé. k bàn nhiều nữa. Em cũng xin phép cả nhà nghỉ luôn cái chức xóm trưởng ở đây.
Cảm giác như mọi người đang muốn chơi theo kiểu nhóm chứ k chơi kiểu tập thể nữa nhỉ. hôm nào sẽ gửi lại cái tiền em cầm của xóm: là số tiền đã thống kê ở topic kinh phí+500k(tazumi đưa thừa tăng 1 câu cá).Xin hết!
ok em !!!!

xelu2010

Xe buýt
Em nghĩ là cũng nên có phương án 2,nhiều cụ bj có gấu,bụng mang dạ chửa,ko đi xa được,,,cụ thì có gấu con ít tuổi,,,cũng ko đi xa được....thoai thì ai đi xa thì vẫn đi,ai đi gần thì đi thôi....
ko phải ai cũng hỉu em ah !

winnie_kool

Xe tăng
Mọi người hơi ích kỉ, em cũng rất ích kỉ và cố chấp.
1 thằng đàn ông phải biết: thẳng, thật, chân thành. Có cái j thì nói thẳng, chửi thẳng, k phải thế này thế nọ. Chú tự ái sao? hay ntn? Làm ntn mới chính để mọi người cười chê. Cái big off này đã nói rồi, hỏi rồi,cũng thông báo trước rồi. Đừng có sắp đến ngày mà này nọ, lọ chai. Mở rộng suy nghĩ ra. đây là cống hiến chứ k phải vụ lợi cá nhân hay thể hiện bản thân nhé.
a đag sống trog 1 tập thể 80 mem hay chỉ có 3 ng trong BQT. e cũng là thằng chả phải ngại cái gì cả. k vừa ý là nói. e nhớ là e đã nói rồi.và a bảo 1 mình a thì a vẫn đi.như thế thì ai cố chấp ??? e chả việc j phải tự ái cả....có cái j phải tự ái.....a bảo e tự ái cái j....hình như a đag vơ đũa cả nắm. a đừng nói về cái gọi là cống hiến ở đây....nếu xét về độ cống hiến thì như nhau cả.....k phải cứ lên lịch t rình đi chơi là đc gọi cống hiến.nếu thế thì vấn đề liên kết các mem vs nhau còn đc coi là cống hiến gấp hàng trăm lần.

MrMr

Xe tải
ko phải ai cũng hỉu em ah !
Xé 1 tập thể thành 2 ý tưởng thì dễ. sau cũng sẽ thành tiền lệ. Như thế chẳng đoàn kết là bao. Còn hợp lý là:
-Mỗi cá nhân cân nhắc cho phù hợp về kinh phí (page 1- công khai), thời gian(page 1), không gian(đường xá, phương tiện), sở thích để tham gia offline. Ai k đi được tăng 1 - kiên nhẫn chờ tăng 2 cả nhà về offline chung. K ai ép buộc ai phải đi hay k đi. tất cả là do cá nhân mỗi người tự quyết định cho phù hợp. AI tham gia tăng nào có kinh phí tăng đó(rõ ràng, đầy đủ).
- Nói là xa, nhưng cũng chỉ hơn 10km (đường thoáng, dễ đi) và cái j cũng có 2 mặt:
+ Nội thành (nhàm chán ở địa điểm, món ăn,chỗ chơi). Không gian đông đúc,trật hẹp...
+Bát tràng (gốm,cảnh,chùa,nhào nặn,ảnh) - Lệ mật (rắn đủ món,k ăn được rắn chuyển qua lợn rừng, lẩu gà,các loại thịt rừng). Không gian thoáng đãng,rộng rãi...
- Plan về chương trình đã post từ rất lâu, đủ, thừa thời gian cho mọi người sắp xếp(nếu join), k sắp xếp(nếu k join), đủ thời gian cho mọi người góp ý(nếu có). Đâu phải đùng đùng sát ngày đi lại post lên 1 chương trình thứ 2 của 2 xóm phó và 1 số người ntn. Như thế mọi ng sẽ thấy tập thể xóm liberty ntn????
- Xóm mới thành lập, cứ tưởng vui,tưởng đoàn kết nhưng xem ra còn rất nhiều thứ ngổn ngang. Nếu đã xác định gắn bó, phải làm cho nó có nền, có móng. Cái nền, cái móng đó chính là cái mà ng ta gọi là "đoàn kết" trong tc bạn bè.
1 số ý kiến mà em hiểu là hợp lý. Mang ra bàn luận.

ccd

Xe máy
Tư dưng mất ngủ, biết ngay có biến. Sao cãi nhau thế cả nhà? 80 mem cơ mà, ai ko đi được xa mà có nhu cầu gặp mặt, giao lưu với nhau thì tụ ở nơi gần. Đó là lẽ thường mà, đâu phải mất đoàn kết jenny ha? Em lại làm chuyện bé bằng con kiến thành con voi rồi. Mọi người tham gia ở đây nếu cảm thấy thoải mái thì tham gia, tham gia để xả xì trét ko phải để cãi nhau nhá. Have fun đi!

xelu2010

Xe buýt
Tư dưng mất ngủ, biết ngay có biến. Sao cãi nhau thế cả nhà? 80 mem cơ mà, ai ko đi được xa mà có nhu cầu gặp mặt, giao lưu với nhau thì tụ ở nơi gần. Đó là lẽ thường mà, đâu phải mất đoàn kết jenny ha? Em lại làm chuyện bé bằng con kiến thành con voi rồi. Mọi người tham gia ở đây nếu cảm thấy thoải mái thì tham gia, tham gia để xả xì trét ko phải để cãi nhau nhá. Have fun đi!
biến biến!anh nói to thế thì điếc tai lắm! :))

MrMr

Xe tải
a đag sống trog 1 tập thể 80 mem hay chỉ có 3 ng trong BQT. e cũng là thằng chả phải ngại cái gì cả. k vừa ý là nói. e nhớ là e đã nói rồi.và a bảo 1 mình a thì a vẫn đi.như thế thì ai cố chấp ??? e chả việc j phải tự ái cả....có cái j phải tự ái.....a bảo e tự ái cái j....hình như a đag vơ đũa cả nắm. a đừng nói về cái gọi là cống hiến ở đây....nếu xét về độ cống hiến thì như nhau cả.....k phải cứ lên lịch t rình đi chơi là đc gọi cống hiến.nếu thế thì vấn đề liên kết các mem vs nhau còn đc coi là cống hiến gấp hàng trăm lần.
80 men còn ít lắm em ạhh. 5000-6000men còn chẳng là gì nữa là. Nhưng nói đi nói lại, trong 8000 men hay 80 men đó, 8 người hiểu được nhau đã là khó. Khi mà đã Cố chấp lại càng khó hơn. kế hoạch đã lên, phản đối hay ý kiến thì ngay từ đầu. đã nói 2 lần từ trước rồi, nếu có ý tưởng thay thế thì có ai cấm nói đâu?để cái topic này mọc rêu rồi giờ quay lại này nọ lọ chai là sao? vừa đi chơi tháng 3 về,đang còn rất vui, muốn để mọi ng hào hứng nên post luôn tháng 4. Nếu nó bất cập thì mấy lần gặp nhau, online hàng ngày sao k nói.k hỏi?
Cái mà chú gọi là cống hiến gấp hàng trăm lần là ntn à? chú nghĩ mọi ng thấy sao?Xóm đã có 1số chuyện k hay, giờ thêm ntn nữa. có ai cảm thấy vui k? thích k?

xelu2010

Xe buýt
Xé 1 tập thể thành 2 ý tưởng thì dễ. sau cũng sẽ thành tiền lệ. Như thế chẳng đoàn kết là bao. Còn hợp lý là:
-Mỗi cá nhân cân nhắc cho phù hợp về kinh phí (page 1- công khai), thời gian(page 1), không gian(đường xá, phương tiện), sở thích để tham gia offline. Ai k đi được tăng 1 - kiên nhẫn chờ tăng 2 cả nhà về offline chung. K ai ép buộc ai phải đi hay k đi. tất cả là do cá nhân mỗi người tự quyết định cho phù hợp. AI tham gia tăng nào có kinh phí tăng đó(rõ ràng, đầy đủ).
- Nói là xa, nhưng cũng chỉ hơn 10km (đường thoáng, dễ đi) và cái j cũng có 2 mặt:
+ Nội thành (nhàm chán ở địa điểm, món ăn,chỗ chơi). Không gian đông đúc,trật hẹp...
+Bát tràng (gốm,cảnh,chùa,nhào nặn,ảnh) - Lệ mật (rắn đủ món,k ăn được rắn chuyển qua lợn rừng, lẩu gà,các loại thịt rừng). Không gian thoáng đãng,rộng rãi...
- Plan về chương trình đã post từ rất lâu, đủ, thừa thời gian cho mọi người sắp xếp(nếu join), k sắp xếp(nếu k join), đủ thời gian cho mọi người góp ý(nếu có). Đâu phải đùng đùng sát ngày đi lại post lên 1 chương trình thứ 2 của 2 xóm phó và 1 số người ntn. Như thế mọi ng sẽ thấy tập thể xóm liberty ntn????
- Xóm mới thành lập, cứ tưởng vui,tưởng đoàn kết nhưng xem ra còn rất nhiều thứ ngổn ngang. Nếu đã xác định gắn bó, phải làm cho nó có nền, có móng. Cái nền, cái móng đó chính là cái mà ng ta gọi là "đoàn kết" trong tc bạn bè.
1 số ý kiến mà em hiểu là hợp lý. Mang ra bàn luận.
thực ra nó ko có gì! như thế này mới lại có cái spam!
theo số đông tức là đe ó ra gì???
ai trả lời hộ tôi cái!
thế tức là sông trong 1 tập thể các bạn ko nên nói gì! cứ vừa mù vừa câm cho nó lành!
cái này mới bg mới học đc!ai mún lành thì đừng lên tiếng nhé !

jennyha

Xe hơi
Hic e ko co y day dau . E chi Thay moi nguoi cu nang ne trong van de nay qua nen e bao moi nguoi binh tinh Thoi . Viec ry cung co the giai quiet duoc ma

congtuanhtrang

Xe buýt
thoi...stop chuyện cãi vã.....bg quan trong ngồi lại với nhau...thống nhất quan điểm...ai chơi được thì chơi...ko thôi,....chứ thế này chẳng hay ho gì...ý kiên riêng của tôi

ccd

Xe máy
Hic e ko co y day dau . E chi Thay moi nguoi cu nang ne trong van de nay qua nen e bao moi nguoi binh tinh Thoi . Viec ry cung co the giai quiet duoc ma
Uh, giải quyết được hết. Anh thấy chuyện rất đơn giản. 80 mem làm sao mà bắt tất cả mọi người đi đâu làm gì cũng tụ hết lại được. Ai có điều kiện thì tham gia thôi. Anh vẫn thường off chui với một số mem trong xóm đấy, chứ sao mà lúc nào đi đâu cũng gọi tất cả đi được. Anh nà anh hay off lẻ với mr tú nhất hihi.

ccd

Xe máy
thoi...stop chuyện cãi vã.....bg quan trong ngồi lại với nhau...thống nhất quan điểm...ai chơi được thì chơi...ko thôi,....chứ thế này chẳng hay ho gì...ý kiên riêng của tôi
Chuẩn! Chú có chơi nữa ko? Tối đang tâm sự, chú lại trốn đi đâu thế?x-(

xelu2010

Xe buýt
Uh, giải quyết được hết. Anh thấy chuyện rất đơn giản. 80 mem làm sao mà bắt tất cả mọi người đi đâu làm gì cũng tụ hết lại được. Ai có điều kiện thì tham gia thôi. Anh vẫn thường off chui với một số mem trong xóm đấy, chứ sao mà lúc nào đi đâu cũng gọi tất cả đi được. Anh nà anh hay off lẻ với mr tú nhất hihi.
thế là anh ko đc rùi !lại cướp hàng của em là sao?? anh trả lời đi?
chuyện thì ko to nhưng thử xem nó có thể to đến đâu?xem cái tôi cái ta nó thế nào ?

MrMr

Xe tải
Đã gọi là big off thì k nên thế anh ạh.
Những ng k thu xếp đi được thì cũng nên vì tập thể 1 tý. còn tăng 2 (hát ở khâm thiên) cho mọi người tham gia sau. Tan đàn, xẻ ghé cũng chẳng còn là tập thể nữa.số lượng k chỉ có 80,chắc chắn sẽ còn tăng, nhưng cứ mạnh thằng nào thằng ý làm thì cũng khó gọi là tập thể lắm, thành nhóm nhỏ rồi...Ý kiến của em!

congtuanhtrang

Xe buýt
Chuẩn! Chú có chơi nữa ko? Tối đang tâm sự, chú lại trốn đi đâu thế?x-(
em xl bác có gia đình nó khổ thế ah...thằng F1 nhà em nó sốt em lại phóng về ngay...lần sau hầu bác tiếp

congtuanhtrang

Xe buýt
bg vẫn phải thức trông nó đây nè...thg lắm cơ

xelu2010

Xe buýt
em xl bác có gia đình nó khổ thế ah...thằng F1 nhà em nó sốt em lại phóng về ngay...lần sau hầu bác tiếp
hầu cái lầu tầu bầu! spam cái xem xe tăng nó thía nào? 8-}
hum nay nhà anh dũng có phải nộp ko bác congtu ?

chim-kơ-tia

Xe hơi
Nói tóm lại vấn đề ở đây có 2 luồng ý kiến ( Chủ yếu là của BQT)

1. Tiếp tục tour Bát Tràng như theo kế hoạch đã đề ra
2. Vì một số lý do sẽ có một Plan khác cho mọi người tham khảo.

Nhân đây thì theo em ban quan trị nên lập 1 cái topic nói ra ra các hướng để cho toàn thể các cụ các mợ trong Xóm cùng đóng góp và nhất trí .
=> Cuối cùng chốt theo "Số đông" , Việc này là việc của ban quản trị nên anh em cần xét theo hướng chiều theo nguyện vọng member .
Đi 10km , 20km không quan trọng , kể cả là ngay trong nội thành , cái vị trí nó không quan trọng mà quan trọng là tất cả anh em cùng tham gia và vui vẻ.... (Lúc này địa điểm không đóng vai trò lớn nữa , cả xóm vào Thủ Lệ xem khỉ cũng vui chứ đừng nói là đi đâu :)) ) Cái này là việc của ban quản trị nên tốt nhất dừng lại ở nội bộ BQT.