Chi hội Big Off Tháng 4 - Xóm Liberty - “ Dã ngoại - Gốm Bát Tràng - Rắn Lệ Mật”

MrMr

Xe tải

chim-kơ-tia

Xe hơi
Thế nói tóm lại là tôi kệ các ông trong BQT , tôi đại diện cho tiếng nói số đông muốn hỏi anh em là 10/04 này có gặp mặt nhau vui vẻ không? Và nếu có thì làm gì và ở đâu ? Chứ bây giờ cứ ngồi phân tích lý lẽ thế này thế nọ thì nó khó lắm. Tôi cứ đề xuất 2 phương án cho anh em chọn rồi BQT cứ thế mà theo chứ bây giờ các bố bất đồng quan điểm thế này thì việc gì số đông anh em phải theo.

Dựa trên thông tin của anh em thì tôi tổng kết lại 2 phương án thế này , anh em theo đó mà Vote cho cái nào rồi từ đó BQT sẽ phải theo => ko theo là phá tập thể.

- Option 1 : Cả nhà tổ chức đi Bát tràng ( Sang Lệ Mật ăn thịt rắn , nặn đồ ...vvv ) Từ trung tâm Hà Nội ( Hồ Rùa ) đi sang Bát Tràng rơi vào khoảng 16-20km , Lịch trình và thời gian đã có chi tiết ở trang 1 Topic. Sau khi từ Bát Trang về Hà Nội thì lại Karaoke.

- Option 2 : Sáng 10/04 cả nhà tập trung cafe lúc 10h sáng tại 1 địa điêm nào đó rộng rãi , cafe ngon , chỗ để xe đẹp ( Ngồi mẹ ở Max-cafe cho đẹp đội hình, chém gió tốt ) Sau đó diễu phố 1 vòng , đói bụng thì vào địa điểm nào đó đánh chén no nê , tê , fê rồi thì kiếm địa điểm nào đó ngon bổ rẻ anh em phê pha vừa ăn vừa chém gió , Sau đấy đi Hát Karaoke hò hét nhảy múa tiếp.... đến đây chắc mọi người cũng hết mẹ sức rồi... ai máu tiếp thì làm tăng tối ...lên nóc nhà tiếp.

=> Nhận định chung : Tôi thấy 2 Option này đều có cái hay riêng của nó và cũng có cái hạn chế của nó . Mọi người ai quan tâm thì đưa ra ý kiến để lấy tập thể ra làm cái chung .

Nào thời gian Vote cho chương trình BIG OFF tháng 4 bắt đầu ( 1 or 2 )

bituntun

Xe hơi
Đầu tiên là cảm thấy rất tiếc và xấu hổ khi BQT k thể đưa ra 1 giải pháp chung mang tính đoàn kết.
Với tư cách là người khai phá, cũng là xóm trưởng - người đại diện Xóm. Em mạn phép kiên định giữ nguyên lập trường của chính em về big off tháng 4 như sau:
1. Giữ nguyên kế hoạch offline tháng 4 - Bát Tràng -Lệ Mật. Không thay đổi(do ý kiến trái chiều quá gấp gáp và k được bàn luận chung)
2. Những ai k tham gia được tăng 1 hay tăng 2 của big off có thể tham gia các tăng tiếp theo, với mức kinh phí, địa điểm, thời gian public ở trang 1topic Bigg off tháng 4.
3. Offline và tham gia online là hoàn toàn trên cơ sở tự giác, tự quyết cá nhân. Nhưng vì kế hoạch đã tồn tại trong 1 thời gian dài đủ để các thành viên cân nhắc tham gia (1cách hợp lý) hay k tham gia. Nếu cá nhân nào cố ý tham gia 1 kế hoạch khác (ngoài dự trù) thì Xóm lib k hoan nghênh ở lại xóm.
Cũng chẳng biết nói gì hơn, nhưng bần cùng bất đắc dĩ phải dùng quyền tự quyết. Mong ace cân nhắc hợp lý.Rất xin lỗi vì sự cố đáng tiếc!
Em thấy 2 big off chả có gì ko đc cả, ăn uống là phải có hát hò nó mới vui vẻ, mà mọi thông báo tuy em là mem mới mà em cũng nắm đc hết và ủng hộ nhiệt tình, 2 tăng phân biệt rõ ràng bác náo tham gia đc tăng nào thì tham gia mà cả 2 thì càng vui, đã đi thi đi cho hết ngày Chứ em gét lang thang đc nửa ngày lại vìa lém, em nói cóa gì các bác thông cảm:>

Chỉnh sửa cuối:

Gins

Xe đạp
Anh thích nói kiểu đấy thì em nói thẳng: Thích thì em làm, k thích em giải tán anh nhé. lập được thì cũng phá được. Có cái quái j mà anh phải xoắn với vắn.
Mọi người từng nói cái gì riêng thì riêng, chung là chung... Chuyện riêng không làm ảnh hưởng đến tập thể, không ảnh hưởng đến LC... Vậy như bác nói thì LC chúng ta đang lệ thuộc vào điều gì ? ... Đang lệ thuộc vào ai ạ ? ...

MrMr

Xe tải
Em thấy 2 big off chả có gì ko đc cả, ăn uống là phải có hát hò nó mới vui vẻ, mà mọi thông báo tuy em là mem mới mà em cũng nắm đc hết và ủng hộ nhiệt tình, 2 tăng phân biệt rõ ràng bác náo tham gia đc tăng nào thì tham gia mà cả 2 thì càng vui, đã đi thi đi cho hết ngày Chứ em gét lang thang đc nửa ngày lại vìa lém, em nói cóa gì các bác thông cảm:>
Vẫn có hát hò mà cụ, cụ hiểu sai ý rồi. Lịch trình vẫn như page 1 thôi ạh.

MrMr

Xe tải
Mọi người từng nói cái gì riêng thì riêng, chung là chung... Chuyện riêng không làm ảnh hưởng đến tập thể, không ảnh hưởng đến LC... Vậy như bác nói thì LC chúng ta đang lệ thuộc vào điều gì ? ... Đang lệ thuộc vào ai ạ ? ...
Nó k lệ thuộc ai cả cụ Gin ạh. Nhưng nó phải hợp tình, hợp lý. Nếu có khúc mắc phải bàn bạc, giải quyết. Là người đứng mũi,chịu xào,1 thành phần BQT, người lên chương trình, tự nhiên k hay,k rằng lại mọc ra 1 plan khác sát ngày cái big off sắp diễn ra, làm mọi người phân tán tư tưởng. CHẳng phải như thế những bạn ngại đi, k đi được đã làm phân tâm những người đang hào hứng đi, xác định tham gia hay sao?

vespa_tre

Xe buýt
2 hướng dư luận...nhà em cũng chả biết kiểu gì...vẫn muốn đông vui,muốn đi chơi hết ngày,mà không phải đi xa quá...làm thế nào bj....

cãi nhau a`...........e ko thik đâu...:((
Bình tĩnh giải quyết vấn đề nào...:)

MrMr

Xe tải
2 hướng dư luận...nhà em cũng chả biết kiểu gì...vẫn muốn đông vui,muốn đi chơi hết ngày,mà không phải đi xa quá...làm thế nào bj....
Chỉ có 1 hướng duy nhất là kế hoạch ban đầu. 1 số người ngại đi xa, chương trình sẽ lược bỏ k đi bát tràng nữa, chỉ đi Lệ Mật(7km ), tăng 2 vẫn đi hát hò bình thường. 1 số thay đổi cho hợp lý và tích cực hơn về giờ giấc + khoảng cách với mọi người được update trang 1.Hết!

Chỉnh sửa cuối:

xelu2010

Xe buýt

xelu2010

Xe buýt
mềnh lên xe tăng rùi cũng chán ko mún chém nữa!%-(

bibi1990

Xe hơi
các anh bình tĩnh ...có thể mình chuyển big off sang tuần sau.trong thời gian đó các mem trong xóm bỏ phiếu chọn phương án 1 hay phương án 2 ..rồi ta quyết theo số đông ..như vậy thì ai cũng đc có ý kiến big o ff đó sẽ ko bị coi là ko thông qua ý kiến của ai cả...lúc đó ai ko đi đc thì đầnh chịu vì đây là tập thể lên đi đâu cũng lên đi tập thể..............:)
e xin là người đầu tiên vote :
EM CHỌN PHƯƠNG ÁN 2
:-bd
Nào các cụ mợ mình cùng vote nào........<:-P

Chỉnh sửa cuối:

xelu2010

Xe buýt
các anh bình tĩnh ...có thể mình chuyển big off sang tuần sau.trong thời gian đó các mem trong xóm bỏ phiếu chọn phương án 1 hay phương án 2 ..rồi ta quyết theo số đông ..như vậy thì ai cũng đc có ý kiến big o ff đó sẽ ko bị coi là ko thông qua ý kiến của ai cả...lúc đó ai ko đi đc thì đầnh chịu vì đây là tập thể lên đi đâu cũng lên đi tập thể..............:)
e xin là người đầu tiên vote :
EM CHỌN PHƯƠNG ÁN 2
:-bd
Nào các cụ mợ mình cùng vote nào........<:-P
em là con gái làm thế này có sợ gì ko?thương em quá !
e là người thứ 9

bibi1990

Xe hơi
em là con gái làm thế này có sợ gì ko?thương em quá !
e là người thứ 9
sợ ji hả anh.......e nghĩ sao nói vậy mà anh......sao phỉa ngợi ;)) eo e đã là người thứ 9 chọn phương án 2 ah....e thấy các bác mải chém e tưởng e là n đầu tiên vote ai ngờ đã là thứ 9 :">

tazumi

Xe tải
Nhà bác Lavender và Linh Đan lặn đâu mất rùi cả nhà mình nhỉ? :-/

xelu2010

Xe buýt

tazumi

Xe tải
Em đang phải dạy thay ở trường Dịch Vọng. 4h em ra được ko anh? Mà tối nay các cụ định bóng banh thế nào nhi? Lại mưa rùi... Bắt các cầu thủ ra sân giời này các mợ thương lắm í

xelu2010

Xe buýt
Anh thích nói kiểu đấy thì em nói thẳng: Thích thì em làm, k thích em giải tán anh nhé. lập được thì cũng phá được. Có cái quái j mà anh phải xoắn với vắn.
ok em!thể hiện lever anh xem nào ?đang phân vân quá!liberty là tụ do mà em!

xelu2010

Xe buýt
Em đang phải dạy thay ở trường Dịch Vọng. 4h em ra được ko anh? Mà tối nay các cụ định bóng banh thế nào nhi? Lại mưa rùi... Bắt các cầu thủ ra sân giời này các mợ thương lắm í
ok với em lúc nòa anh cũng chờ e đc ! :)