[Funland] Biểu diễn để phát sóng trực tiếp mà ý thức kém quá!

El Jefe 2

Xe điện
Chuẩn ạ!
Cô ca sỹ kia cũng chỉ nghĩ đơn giản là được thuê hát 1- 2 bài trên TV và có dịp ra Hà Nội chơi không mất vé tàu bay, khách sạn... Nhận thức của cô này có lẽ chỉ đến như vậy!
Lỗi là nhà đài (Đài PT-TH Hà Nội) và đội sản xuất chương trình này
Có bao nhiêu "nhận thức" thể hiện ở "phổi" hết rồi cụ ơi. Trong đầu chỉ có vậy.

Ngay cả việc viết chình ình 2 câu thơ chế lên ngay FB, có vẻ như em này cũng ko biết nguồn gốc bài thơ ấy như thế nào. Chắc chỉ truyền miệng nhau 2 câu chế nên mới dám phang ngay lên. Chứ biết nguyên tác thì bố bảo cũng chả dám.

thungkhe

Xe điện
Mấy ông thích bỉ bôi nước Triều Tiên nhể??
Nước người ta là một nước có chủ quyền, tự quyết vận mệnh dân tộc họ. Cường quốc nào giám le ve xâm phạm vùng nước vùng trời của họ không? Họ bắn tan xác pháo ngay. Giờ ta hơn họ được tý cơm áo, nhưng khi gắp miếng thịt phải dò xem thái độ vài thằng.
Thớt này là mặt trái của cơ chế thị trường đấy, chất lượng ko ra sao vì ít tiền. Muốn nghe trực tiếp hát hay thì tự bỏ tiền mời ca sĩ họ về phục vụ tận nơi.

Bomva

Xe điện
Một cách khách quan lời bài hát này rất khó nhớ. Các ca sỹ bây giờ chắc có show yêu cầu hát thì mới tập hát bài này. Đơn hàng gấp quá nên các ca sỹ bị bí. Cái này lỗi lớn ở ban tổ chức và tổng duyệt. Quả này trước hết là lỗi ban tổ chức và đơn vị tổ chức sự kiện.

hoviethung

Xe lăn
Em không hiểu đánh tráo khái niệm từ chuyện phê phán hát dở, không thuộc lời sang hát nhép để làm gì nhỉ? Rốt cục là giảm nhẹ lỗi của em Thuý Vy này hơn à?
Chuyện to hoá nhỏ, chuyện nhỏ hoá không có gì?
Thông cảm với cụ đó đi. Vì dầu sao cụ đó cũng là dân cùng nghề với em đó mà?

Bemagauvn

Xe điện
Nước người ta là một nước có chủ quyền, tự quyết vận mệnh dân tộc họ. Cường quốc nào giám le ve xâm phạm vùng nước vùng trời của họ không? Họ bắn tan xác pháo ngay. Giờ ta hơn họ được tý cơm áo, nhưng khi gắp miếng thịt phải dò xem thái độ vài thằng.
Thớt này là mặt trái của cơ chế thị trường đấy, chất lượng ko ra sao vì ít tiền. Muốn nghe trực tiếp hát hay thì tự bỏ tiền mời ca sĩ họ về phục vụ tận nơi.
Câu nào bỉ bôi bên Triều thế cụ!!? Cụ không hiểu được là một vài cái nên có sự xử lí nghiêm túc, mạnh để đem lại kết quả tốt à.
Mà trong case này cụ so sánh gắp miếng thịt phải nhìn ngó với sự cẩu thả vớ vẩn thiếu nghiêm túc và coi thường trong một chương trình kỉ niệm đầy ý nghĩa lại càng thối. Hay cụ bẻ lái!!?.
Mà cụ biết luôn được là vì ít tiền thì chỉ có thế à. Cụ tổ chức!!?
Mà chắc cụ cũng không hiểu “ Tự do quá “ nó tác hại sao.

hitle888

Xe điện
Một cách khách quan lời bài hát này rất khó nhớ. Các ca sỹ bây giờ chắc có show yêu cầu hát thì mới tập hát bài này. Đơn hàng gấp quá nên các ca sỹ bị bí. Cái này lỗi lớn ở ban tổ chức và tổng duyệt. Quả này trước hết là lỗi ban tổ chức và đơn vị tổ chức sự kiện.
Không làm được thì đừng nhận. Đơn giản thế thôi ạ

Dream 100

Xe trâu
Người OF
So sánh của cụ khập khiễng!

onano69

Xe container
Được cái bự ;))

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở chỗ là cụ chuyển qua chủ đề khác bằng việc so sánh hát thật (nhưng dở) với hát nhép rồi :). Ở đây em nghĩ điều không ổn là từ tổng đạo diễn và cả e kíp sản xuất chương trình của Đài truyền hình Hà Nội để một tiết mục bôi bác như thế xuất hiện trong chương trình nghiêm túc như miêu tả của báo Hà Nội mới thế này:

Kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám (19/8/1945-19/8/2022) và Quốc khánh 2-9 (2/9/1945-2/9/2022), tối 1-9, được sự chỉ đạo của Thành ủy – HĐND – UBND thành phố Hà Nội, Đài Phát thanh và Truyền hình Hà Nội tổ chức chương trình nghệ thuật chính luận “Sao tháng Tám”.

Việc cô ca sĩ hát dở và phản ứng vô học chỉ là một phần nhỏ trong cả vụ việc lớn hơn thôi.
Tôi hoàn toàn đồng tình việc phê phán BTC, tổng đạo diễn, e kíp sx chương trình, cũng như cô cs hát dở và phản ứng vô học của cô ấy.
Chuyện hát nhép tôi muốn nhắc tới ở đây bởi nó cũng là 1 khía cạnh tồi tệ còn hơn cả chuyện hát dở, vì sở dĩ ca sĩ có thể hát nhép là do sự cố tình "cho phép" của BTC, tổng đạo diễn của chương trình nghệ thuật trực tiếp (live) - là sự lừa dối về mặt nghệ thuật và với khán giả 1 cách trắng trợn, còn tệ hơn cả việc hát dở (live)!

Chỉnh sửa cuối:

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Mình từng nghe nhạc sĩ Đặng Thái Sơn biểu diễn nhưng chỉ nghe được một lúc là chán. Có lẽ mình là tai trâu bò nên không thẩm âm được như tai tinh túy của cụ.
Tôi chưa nói chuyện đàn/ hát hay/dở mà nói về sự hát nhép/đàn nhép trong các chương trình trực tiếp là việc ko thể chấp nhận trong nghệ thuật âm nhạc và là sự lừa dối khán giả 1 cách trắng trợn.

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu đánh tráo khái niệm từ chuyện phê phán hát dở, không thuộc lời sang hát nhép để làm gì nhỉ? Rốt cục là giảm nhẹ lỗi của em Thuý Vy này hơn à?
Chuyện to hoá nhỏ, chuyện nhỏ hoá không có gì?
Tôi không hề có ý định "đánh tráo" gì cả nhé. Chuyện hát dở thì cần chê người hát dở + phê phán tổng đạo diễn, BTC nhà đài là chuyện đương nhiên.
Nhưng bên cạnh đó, chuyện hát nhép trong các chương trình cúng cụ là thực tế diễn ra nhiều năm nay, thể hiện sự coi thường, lừa dối khán giả càng ko thể bỏ qua và cần phải phê phán nhiều hơn cả chuyện hát dở (live).

duytrong

Xe lăn
Cụ nói đúng với trường hợp lên sóng VTV, chứ đài HN có ma nào xem đâu, các cụ trên này (giống em) đa số đều trên 10 năm ko mở truyền hình HN.
Em từ ngày Xuân Bắc nghỉ chương trình Đuổi hình bắt chữ là em cũng nghỉ xem truyền hình HN luôn.

hoviethung

Xe lăn
Tôi chưa nói chuyện đàn/ hát hay/dở mà nói về sự hát nhép/đàn nhép trong các chương trình trực tiếp là việc ko thể chấp nhận trong nghệ thuật âm nhạc và là sự lừa dối khán giả 1 cách trắng trợn.
Mình không bàn tới vấn đề đạo đức nghề nghiệp ở đây. Mà nói tới khả năng thẩm âm trong âm nhạc, thưởng thức nghệ thuật của khán thính giả và nghệ thuật biểu diễn của các nghệ sỹ thôi.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tôi không hề có ý định "đánh tráo" gì cả nhé. Chuyện hát dở thì cần chê người hát dở + phê phán tổng đạo diễn, BTC nhà đài là chuyện đương nhiên.
Nhưng bên cạnh đó, chuyện hát nhép trong các chương trình cúng cụ là thực tế diễn ra nhiều năm nay, thể hiện sự coi thường, lừa dối khán giả càng ko thể bỏ qua và cần phải phê phán nhiều hơn cả chuyện hát dở (live).
Cụ ko có ý định đánh tráo thì mời cụ mở 1 topic riêng , đừng cái lọ sọ cái chai rồi bảo tôi ko có ý định đánh tráo , đánh đổi gì .Nghe nó ko vừa lỗ tai .

intl

Xe tải
Thế khác gì người ta đang lên án 1 kẻ cắp thì cụ vào topic đó kêu là: nhưng nó không dã man bằng giết người, cần lên án kẻ giết người.