[Funland] Biểu diễn để phát sóng trực tiếp mà ý thức kém quá!

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Lập luận thế này không khác gì kiểu "tất nhiên ăn cắp là dở và đáng chê, nhưng ít ra là còn đỡ hơn ăn cướp" :P
Thực chất là như thế đó cụ, e ko bênh vực người hát dở (chưa kể phát ngôn đậu phụ), tuy nhiên Hát dở ko phải "đỡ hơn" mà nó không phạm tội ăn cắp, lừa dối khán giả như Hát nhép. Hát dở (live) và Hát nhép là 2 pham trù hoàn toàn khác nhau.,
Hát trực tiếp mà dở ẹc đến mấy vẫn là hát thật, bằng sức lao động thật (dù chất lượng quá kém).
Hát nhép thì rõ là ăn cắp+ăn cướp+lừa dối khán giả (dù chất lượng giọng hát thu sẵn có tốt đến mấy).

Bemagauvn

Xe điện
Tiết mục này mà bên Bắc Triều Tiên thì không biết đám tổ chức với ca sĩ sao không các cụ!!!?

hoviethung

Xe lăn
Thực chất là như thế đó cụ, e ko bênh vực người hát dở (chưa kể phát ngôn đậu phụ), tuy nhiên Hát dở ko phải "đỡ hơn" mà nó không phạm tội ăn cắp, lừa dối khán giả như Hát nhép. Hát dở (live) và Hát nhép là 2 pham trù hoàn toàn khác nhau.,
Hát trực tiếp mà dở ẹc đến mấy vẫn là hát thật, bằng sức lao động thật (dù chất lượng quá kém).
Hát nhép thì rõ là ăn cắp+ăn cướp+lừa dối khán giả (dù chất lượng giọng hát thu sẵn có tốt đến mấy).
Nhưng dù là hát nhép thì ca sĩ vẫn phải bỏ công sức ra luyện tập mà cụ? Dù biết lừa dối nhưng khán giả vẫn thích nghe hơn hát dở. Mình không ủng hộ hay tán dương hát nhép. Nhưng hát dở thì tốt nhất là không nên tra tấn người nghe.

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng dù là hát nhép thì ca sĩ vẫn phải bỏ công sức ra luyện tập mà cụ? Dù biết lừa dối nhưng khán giả vẫn thích nghe hơn mà cụ.
Cụ ko thể thay mặt tất cả khán giả khẳng định "khán giả vẫn thích nghe (hát nhép) hơn" nhé!
Hát nói riêng, nghệ thuật âm nhạc nói chung có đặc thù riêng của nó, người hát live sẽ ko lần nào giống lần nào, và khán giả nghe live muốn enjoy sự khác biệt về sáng tạo live của người biểu diễn âm nhạc. Nếu hát thu âm để nhân bản bán CD thì người nghe biết rõ là bản thu âm và họ chấp nhận bỏ 1 khoản tiền tương xứng ra trả cho bản thu âm đó. Còn khi sử dụng bản thu âm trong chương trình "trực tiếp" thì đó là sự lừa dối khán giả.
Thử hỏi nếu ko phải là ca sĩ mà là 1 nghệ sĩ dương cầm, violin mà "chơi đàn nhép" (live) liệu có phải là 1 sự lừa dối và nhạo báng khán giả ko? Đừng cho là ai cũng dễ dãi, tai trâu như mình cụ nhé.

hoviethung

Xe lăn
Cụ ko thể thay mặt tất cả khán giả khẳng định "khán giả vẫn thích nghe (hát nhép) hơn" nhé!
Hát nói riêng, nghệ thuật âm nhạc nói chung có đặc thù của nó. Nếu hát thu âm để nhân bản bán CD thì người nghe biết rõ là bản thu âm và họ chấp nhận bỏ 1 khoản tiền tương xứng ra trả cho bản thu âm đó. Còn khi sử dụng bản thu âm trong chương trình "trực tiếp" thì đó là sự lừa dối khán giả.
Thử hỏi nếu ko phải là ca sĩ mà là 1 nghệ sĩ dương cầm, violin mà "chơi đàn nhép" (live) liệu có phải là 1 sự lừa dối và nhạo báng khán giả ko? Đừng cho là ai cũng dễ dãi, tai trâu như mình cụ nhé.
Mình từng nghe nhạc sĩ Đặng Thái Sơn biểu diễn nhưng chỉ nghe được một lúc là chán. Có lẽ mình là tai trâu bò nên không thẩm âm được như tai tinh túy của cụ.

duytrong

Xe lăn
Nếu cảm thấy không thuộc thì cứ làm cái giá nhạc với bản nhạc đặt trước như nhạc công thì còn hay hơn kiểu này.

lodudu

Xe điện
Cụ có chịu xem nó đâu ;))
Đói nghèo sinh ra cãi vã, kiện tụng nhau mấy năm rồi cụ
cách đây độ dăm năm còn thấy có 1 ít chương trình được biết đến kiểu đuổi hình bắt chữ. giờ tv nói chung bị mạng cạnh tranh quá nên ít người xem. vtv em cũng chỉ ngó mỗi thời sự
Em đi xe nghe fm 90 mà thấy toàn giọng miền nam. Không thể hiểu nổi, ai ko biết tưởng đài pt tỉnh nào chứ ko phải HN

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tiết mục này mà bên Bắc Triều Tiên thì không biết đám tổ chức với ca sĩ sao không các cụ!!!?
Em dự là Chủ tịch Ủn cho đi làm ruộng, cắt cỏ nuôi bò cỡ chục năm😆😩

Bemagauvn

Xe điện
Em dự là Chủ tịch Ủn cho đi làm ruộng, cắt cỏ nuôi bò cỡ chục năm😆😩
Còn nhại bài thơ nào của ông nội hay bố anh ấy nữa thì đảm bảo cả dòng họ xác định,
Yên tâm đám tổ chức và nghệ sĩ còn lại không bao giờ dám coi thường khán giả hay chương trình nữa…

Vova

Xe container
Vấn đề ở chỗ là cụ chuyển qua chủ đề khác bằng việc so sánh hát thật (nhưng dở) với hát nhép rồi :). Ở đây em nghĩ điều không ổn là từ tổng đạo diễn và cả e kíp sản xuất chương trình của Đài truyền hình Hà Nội để một tiết mục bôi bác như thế xuất hiện trong chương trình nghiêm túc như miêu tả của báo Hà Nội mới thế này:

Kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám (19/8/1945-19/8/2022) và Quốc khánh 2-9 (2/9/1945-2/9/2022), tối 1-9, được sự chỉ đạo của Thành ủy – HĐND – UBND thành phố Hà Nội, Đài Phát thanh và Truyền hình Hà Nội tổ chức chương trình nghệ thuật chính luận “Sao tháng Tám”.

Việc cô ca sĩ hát dở và phản ứng vô học chỉ là một phần nhỏ trong cả vụ việc lớn hơn thôi.

KENO

Xe buýt
do khán giả dễ tính quá thôi

beomap2

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Có cụ nào giống em không. Em thấy em nó hát đẹp , nở nang..😒

intl

Xe tải
Em không hiểu đánh tráo khái niệm từ chuyện phê phán hát dở, không thuộc lời sang hát nhép để làm gì nhỉ? Rốt cục là giảm nhẹ lỗi của em Thuý Vy này hơn à?
Chuyện to hoá nhỏ, chuyện nhỏ hoá không có gì?

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Sống mà phải quan tâm dư luận tốt nhất đừng tồn tại.
Vụ 2 anh gừng sĩ chắc mn quên hết rồi nhỉ =)) =)) =)) =)) giờ lại đi đã xéo cái bài thơ tồn tại bao năm, bao đứa viết trên mạng cũng chưa bị mấy anh mời lên phường uống nước trà là biết nó chẳng sao rồi.
Khẩu khí tốt, nhất Cụ!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Vấn đề ở chỗ là cụ chuyển qua chủ đề khác bằng việc so sánh hát thật (nhưng dở) với hát nhép rồi :). Ở đây em nghĩ điều không ổn là từ tổng đạo diễn và cả e kíp sản xuất chương trình của Đài truyền hình Hà Nội để một tiết mục bôi bác như thế xuất hiện trong chương trình nghiêm túc như miêu tả của báo Hà Nội mới thế này:

Kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám (19/8/1945-19/8/2022) và Quốc khánh 2-9 (2/9/1945-2/9/2022), tối 1-9, được sự chỉ đạo của Thành ủy – HĐND – UBND thành phố Hà Nội, Đài Phát thanh và Truyền hình Hà Nội tổ chức chương trình nghệ thuật chính luận “Sao tháng Tám”.

Việc cô ca sĩ hát dở và phản ứng vô học chỉ là một phần nhỏ trong cả vụ việc lớn hơn thôi.
Chuẩn ạ!
Cô ca sỹ kia cũng chỉ nghĩ đơn giản là được thuê hát 1- 2 bài trên TV và có dịp ra Hà Nội chơi không mất vé tàu bay, khách sạn... Nhận thức của cô này có lẽ chỉ đến như vậy!
Lỗi là nhà đài (Đài PT-TH Hà Nội) và đội sản xuất chương trình này

cuongdiv

Xe container