Biên giới Tây Bắc

vanvuong

Tháo bánh
Cụ Vanvuong định đi theo cung 2 em nghĩ không nên, xe cụ Sp mà đi nhưng đường này em nghĩ ko đi được đâu, đường này chủ yếu xe tải chở hàng chạy là chính, mà thế thì chắc chắn đường nát roài. Nhất là đường này cụ chưa đi thì ko nên, trừ khi xe cụ 2 cầu gầm cao thì vô tư chứ sedan đi thế nguy hiểm lắm. không cẩn thận lại nằm đường đấy. em chưa đi đường này lên cũng không chính xác lắm, có gì cụ ới mấy cụ ở Sơn La chắc rõ hơn
thks cụ nhiều, tết tây em mới đi nên "ngâm cứu " dần. may còn có cụ chứ kg cái thớt này thành "chợ tềnh" mất thôi.

giangsuki

Xe ngựa
thks cụ nhiều, tết tây em mới đi nên "ngâm cứu " dần. may còn có cụ chứ kg cái thớt này thành "chợ tềnh" mất thôi.
Cụ cần thêm thông tin đường này thì cụ gọi cụ Pth169 chắc rõ hơn đấy

xe thủng lốp

Xe container
Kia Spectra thì tốt nhất cụ ở nhà cho lành ạ :P
Em có gửi bài trên hỏi đường mà chả thấy bác nào trả lời, xin cụ chủ cho em tý đất em hỏi bên này ạ, rượu chè đầy đủ dây ạ.

Cung đường tuyệt vời nhìn từ bản đồ TL 106

Kính thưa các cụ :
Em có dự định mùa động năm nay sẽ chinh phục phanxibăng bằng xe ghẻ (xe kia spectra). Đi từ Mộc Châu - Sơn la- Lào cai.
Tuy nhiên có 2 lựa chọn :
1. vòng lại 1 đoạn rồi đi đường 32 thì có vẻ không sướng lắm (vì đã đi từ HN bằng cung này rồi).
2. Đi thẳng lên S.La rồi rẽ đường tỉnh lộ 106 đi tắt qua Qlộ 32 chỗ Mường Kim, Bản Là. Đường thì nhì trên bản đồ rất đẹp do đi qua nhiều địa danh như bản cá, bản Panh Mông , bản Là Mường, Phiềng hay,bản Bú :P.... Tuy nhiên do chưa đi đường này bao giờ nên kính hỏi các cụ là đường có dễ đi không, có lắm xxx không (vì xxx cũng không ngại lắm nếu đường xấu).
Em đã từng đi tắt và trả giá kinh khủng (là cãi nhau trong đoàn đến mức tý thì bem nhau vì tội ngu ạ). Là hồi đầu năm em đi Sapa về ghé Đền Ông Bảy, rồi cái dẫn đường nó xúi tụi em đi vào tỉnh lộ 151 về đường 32C, thế là bắt đầu cung đường đau khổ cho mấy chục km, đường toàn đá, có 3 cái ngầm (tẹo nữa thì chết đuối, may mà cẩn thận cắt cử 2 chú lội trước và xe cao nên thoát, có thấy 1 em sedan chết cứng khừ giữa dòng do đuối nước). Đường đang phục vụ làm cao tốc nên hỏng toàn phần, ổ gà nhiều như quân nguyên mông. Khổ ơi là khổ!
Cho nên năm nay rút kinh nghiệm hỏi trước cụ nào đi đường TL 106 thì cho em xin tý thông tin được không ạ. Rượu nương nhà em đầy đủ để chúc các bác (có cả loại ngâm hoa ấy ấy đấy nhé, đảm bảo phê lòi con mắt luôn ạ ;))).​

Tourcare

Xe tăng
Tây Bắc em chưa vào đến các bản Mường Lay, Mường Lát, Mường Tè... không biết đường xá thế nào, nhưng cung đường Hà Giang đi Lũng Cú, Mèo Vạc, Bản Mê hôm qua em vừa đi về thì thấy khó hơn bội phần đường Tây Bắc :D
Cụ vương định đi spectra thì phải khấn trời cả tuần đừng mưa gió gì thì vẫn đi được :D tháng 9 em đi Mù Cang Chải, có vài bác vios vẫn lượn được, có 1 em Spark cố mãi nhưng đành quay về

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Em không xem được ảnh của lão fly nhỉ :((
Lão úp bằng host gì thế

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tây Bắc em chưa vào đến các bản Mường Lay, Mường Lát, Mường Tè... không biết đường xá thế nào, nhưng cung đường Hà Giang đi Lũng Cú, Mèo Vạc, Bản Mê hôm qua em vừa đi về thì thấy khó hơn bội phần đường Tây Bắc :D
Cụ vương định đi spectra thì phải khấn trời cả tuần đừng mưa gió gì thì vẫn đi được :D tháng 9 em đi Mù Cang Chải, có vài bác vios vẫn lượn được, có 1 em Spark cố mãi nhưng đành quay về
E đến ạ cụ. Chưa vào tới mường tè, mường nhé và các xã của nó mà cụ đã phán thế rồi, tiếc cái máy bàn của e ở quê ko cho cụ xem nó"đẹp" thế nào.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
em có chú bạn mua cam 3.5q mà 2 cái sn rồi mới dc nhõn 3000km thì còn lành nữa ạ.
Cái này nói tới gầm cao chứ nếu đường xấu nát ổ voi thì cụ có đi bim mẹc cũng thế thôi :))

xe thủng lốp

Xe container
Em cũng chưa vào mường nhé nhưng chắc chắn không thua kém bên hà giang đâu ợ :))

Kid0411

Xe tải
mường nhé em đi rồi cụ ah. 2-9 em đi xe máy từ mường lay >> mường chà >>mường nhé. đường khá xấu. đi từ mường nhé sang mường tè thì xấu hơn nhiều. từ mường tè về lai châu thì đường đẹp.
thùy link đây ợ http://laocaionline.com/diendan/threads/96443-Hanh-xac-2-9-2012

xe thủng lốp

Xe container

Ne0_Njcky

Xe tải
Một chuyến đi biên giới Tây Bắc, tuy chỉ nằm trong địa giới tỉnh Sơn La và Điện Biên, với những cung đường mà xe con chỉ lên được khi có điều kiện là 2 cầu và gầm cao, cùng những thiết bị phụ tùng thay thế luôn phải mang theo, kể cả dầu phanh, dầu trợ lực.... và ít nhất phải có 2 lái xe đúng nghĩa, không có tiền sử tim mạch hoặc huyết áp.
Phương tiện của em đây
http://s1288.beta.photobucket.com/
Hehe. Em đã vượt Tây Bắc, vượt Pha Đin, Tây Trang, Ô Quy Hồ, chạy từ Hòa Bình - Sơn La - Điện Biên - Lai Châu đên SAPA bằng con xe Tàu, 4 chỗ và 1 cầu đấy bác ạ. :D
- Có 2 tài nhưng chủ yếu là toàn em chạy suốt :D

Tourcare

Xe tăng
Bác toàn đi đường đẹp đến các tỉnh lớn, thử vào các vùng huyện hoặc đường xuyên qua Lao Cai xem ;)

Hehe. Em đã vượt Tây Bắc, vượt Pha Đin, Tây Trang, Ô Quy Hồ, chạy từ Hòa Bình - Sơn La - Điện Biên - Lai Châu đên SAPA bằng con xe Tàu, 4 chỗ và 1 cầu đấy bác ạ. :D
- Có 2 tài nhưng chủ yếu là toàn em chạy suốt :D
Thì em bẩu em chưa đi mà :D các xã thì đường chỉ xấu thôi chứ còn độ vắt vẻo cua gấp thì cũng đến như HG lên Lũng Cú, Đồng Văn, Mèo Vạc cụ nhể :D
E đến ạ cụ. Chưa vào tới mường tè, mường nhé và các xã của nó mà cụ đã phán thế rồi, tiếc cái máy bàn của e ở quê ko cho cụ xem nó"đẹp" thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Bác toàn đi đường đẹp đến các tỉnh lớn, thử vào các vùng huyện hoặc đường xuyên qua Lao Cai xem ;)
thì em bẩu em chưa đi mà :D các xã thì đường chỉ xấu thôi chứ còn độ vắt vẻo cua gấp thì cũng đến như HG lên Lũng Cú, Đồng Văn, Mèo Vạc cụ nhể :D
đường thì trục chính Mường nhé thì là đường nhựa cơ mà nát hết roài, lồi lõm,4 chỗ thì đừng mơ vào đó,độ cua vắt vẻo thì cụ cứ tưởng tượng mấy cái cua vào mà không nhìn thấy đằng trước mà chưa có gương cầu ý :)) nhánh đi xã thì là đường đất cấp phối mưa thì 2 cầu uaz còn khóc lăn ,có đường đá dăm đá to như cái bát loa đi sóc lộn ruột, sở dĩ e biết vì e đã đi vào mấy lần, nhánh thì nhạc phụ vào công trình có ảnh về , e chả chơi vào

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com