Biên giới Tây Bắc

giangsuki

Xe ngựa
Tiêu đề thớt thì hay, hot, cứ vùng cao tây bắc là thích, nhưng cụ chủ lập thớt rồi bỏ bom làm anh em cứ hóng mãi tận gần 2 chục trang - -> bức xúc quá. Chốt lại cụ chủ có viết tiếp không thì vào nói 1 câu, không min mod đi quá đóng cái thớt anh em đỡ phải hóng nhỉ
em đoán là ý cụ chủ thớt để mở thế thôi chứ không vào viết nữa đâu
thôi cứ để thớt lại ai có ảnh Tây bắc thì up lên cho xôm
giờ thì hết đuổi rồi cụ ợ, nó giăng lưới đầu đường đợi sẵn roài
những năm 84 thì thế đã là nhanh rồi, có như thông tin bây giờ đâu

giangsuki

Xe ngựa
Thôi thì em up tạm ít ảnh nhé, chân đèo Pha Đin, phía Thuận Châu

[/IMG]

Trên đèo

[/IMG]

Dòng Sông Đà lúc hiền hòa

[/IMG]

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
e cho nốt cái ảnh này, mấy tí nữa e cho các cụ nghía đồi hoa ban đèo pha đin cho mấu b-(

Maybach Tàu

Xe container
Thớt đổi chủ rồi:)), cụ Bay cố lên, mà cụ phọt ảnh sinh hoạt hàng ngày cho nó đi sâu đi sát tí đê, các cụ kia đi chơi nên toàn cảnh đẹp nhiều khi nhìn không ra cái cuộc sống TB thường nhựt;))

vanvuong

Tháo bánh
Em có gửi bài trên hỏi đường mà chả thấy bác nào trả lời, xin cụ chủ cho em tý đất em hỏi bên này ạ, rượu chè đầy đủ dây ạ.

Cung đường tuyệt vời nhìn từ bản đồ TL 106

Kính thưa các cụ :
Em có dự định mùa động năm nay sẽ chinh phục phanxibăng bằng xe ghẻ (xe kia spectra). Đi từ Mộc Châu - Sơn la- Lào cai.
Tuy nhiên có 2 lựa chọn :
1. vòng lại 1 đoạn rồi đi đường 32 thì có vẻ không sướng lắm (vì đã đi từ HN bằng cung này rồi).
2. Đi thẳng lên S.La rồi rẽ đường tỉnh lộ 106 đi tắt qua Qlộ 32 chỗ Mường Kim, Bản Là. Đường thì nhì trên bản đồ rất đẹp do đi qua nhiều địa danh như bản cá, bản Panh Mông , bản Là Mường, Phiềng hay,bản Bú :P.... Tuy nhiên do chưa đi đường này bao giờ nên kính hỏi các cụ là đường có dễ đi không, có lắm xxx không (vì xxx cũng không ngại lắm nếu đường xấu).
Em đã từng đi tắt và trả giá kinh khủng (là cãi nhau trong đoàn đến mức tý thì bem nhau vì tội ngu ạ). Là hồi đầu năm em đi Sapa về ghé Đền Ông Bảy, rồi cái dẫn đường nó xúi tụi em đi vào tỉnh lộ 151 về đường 32C, thế là bắt đầu cung đường đau khổ cho mấy chục km, đường toàn đá, có 3 cái ngầm (tẹo nữa thì chết đuối, may mà cẩn thận cắt cử 2 chú lội trước và xe cao nên thoát, có thấy 1 em sedan chết cứng khừ giữa dòng do đuối nước). Đường đang phục vụ làm cao tốc nên hỏng toàn phần, ổ gà nhiều như quân nguyên mông. Khổ ơi là khổ!
Cho nên năm nay rút kinh nghiệm hỏi trước cụ nào đi đường TL 106 thì cho em xin tý thông tin được không ạ. Rượu nương nhà em đầy đủ để chúc các bác (có cả loại ngâm hoa ấy ấy đấy nhé, đảm bảo phê lòi con mắt luôn ạ ;))).​

giangsuki

Xe ngựa
Cụ Vanvuong định đi theo cung 2 em nghĩ không nên, xe cụ Sp mà đi nhưng đường này em nghĩ ko đi được đâu, đường này chủ yếu xe tải chở hàng chạy là chính, mà thế thì chắc chắn đường nát roài. Nhất là đường này cụ chưa đi thì ko nên, trừ khi xe cụ 2 cầu gầm cao thì vô tư chứ sedan đi thế nguy hiểm lắm. không cẩn thận lại nằm đường đấy. em chưa đi đường này lên cũng không chính xác lắm, có gì cụ ới mấy cụ ở Sơn La chắc rõ hơn

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thớt đổi chủ rồi:)), cụ Bay cố lên, mà cụ phọt ảnh sinh hoạt hàng ngày cho nó đi sâu đi sát tí đê, các cụ kia đi chơi nên toàn cảnh đẹp nhiều khi nhìn không ra cái cuộc sống TB thường nhựt;))
Ai chà, thuờng nhựt ah, để tối e lục quỹ ảnh xem có ko

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Anh bị em cắt nhưng đấy là em cắt trong cơn mê cùng giấc ngủ tối qua, chứ thật ra vẫn còn nguyên vẹn mà :x
Ơ.....tưởng cắt thật chứ nhể??? haizz.... vậy mờ.....cứ tưởng......:-?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com