Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

moped

Xe máy
Em thấy các cụ buồn cười thật, việc gì phải cãi nhau.
Cụ cứ đi qua chỗ có mấy cái biển cấm rẽ trái đấy( có mấy anh xxx nữa nhé), rồi cụ quay đầu xe. Là biết ngay có quay được không
Đảm bảo hôm sau cụ lên đây cấm có ai dám cãi cụ. :)))
Việt Nam là phải học trên thực tế mới hiệu quả cụ ah. Thân !:">

Becgie

Xe điện
Em thấy các cụ buồn cười thật, việc gì phải cãi nhau.
Cụ cứ đi qua chỗ có mấy cái biển cấm rẽ trái đấy( có mấy anh xxx nữa nhé), rồi cụ quay đầu xe. Là biết ngay có quay được không
Đảm bảo hôm sau cụ lên đây cấm có ai dám cãi cụ. :)))
Việt Nam là phải học trên thực tế mới hiệu quả cụ ah. Thân !:">
Vấn đề ở đây là để hiểu cho đúng luật cụ à. Để nếu xxx bắt láo mình còn biết mà chiến đấu. Không chỉ riêng trường hợp này mà còn nhiều trường hợp khác các cụ ở diễn đàn tranh luận, góp ý để chúng ta nắm rõ Luật hơn.

thayduthu

Xe hơi
Cụ đừng phân tích câu chữ trong Luật để mà tranh cãi với xxx, trừ phi cụ làm bên Tư pháp, đc giao nghiên cứu Luật để chỉnh sửa Luật.
Cụ ko thấy cụ Đông Ky Sốt nhà mình đúng mà vẫn thành sai à? Cãi nhau với xxx thì bác phải đầu tư nhiều lắm

dhcuong84

Xe buýt
Cụ đừng phân tích câu chữ trong Luật để mà tranh cãi với xxx, trừ phi cụ làm bên Tư pháp, đc giao nghiên cứu Luật để chỉnh sửa Luật.
Cụ ko thấy cụ Đông Ky Sốt nhà mình đúng mà vẫn thành sai à? Cãi nhau với xxx thì bác phải đầu tư nhiều lắm
Vậy theo ý bác, nếu không phải làm bên tư pháp, không được giao nhiệm vụ nghiên cứu Luật để chỉnh sửa Luật thì không cần phân tích câu chữ trong Luật để tranh cái với xxx...? Vậy định dùng gì để tranh cãi với xxx khi mình đúng, xxx sai?

Becgie

Xe điện
Vậy theo ý bác, nếu không phải làm bên tư pháp, không được giao nhiệm vụ nghiên cứu Luật để chỉnh sửa Luật thì không cần phân tích câu chữ trong Luật để tranh cái với xxx...? Vậy định dùng gì để tranh cãi với xxx khi mình đúng, xxx sai?
Cụ nói chuẩn. Mấy ông anh của em làm ở Bộ Tư Pháp ra đường còn cãi nhau với bọn này chán, mà chắc gì làm bên Tư Pháp đã hiểu hết luật. Ko lấy Luật ra cãi nhau với xxx thì em cũng chả biết lấy gì ra cãi nữa, em ít xèng nên phải lắm mồm thôi.

Becgie

Xe điện
Vậy chắc phải làm như chỗ bôi đậm trên mới cãi đc xxx hả cụ?
Cụ nói chuẩn.

buicongchuc

Xe ba gác
Trong luật cấm rẽ trái là cấm quay đầu.
Vote cho cụ vì cụ cũng thuộc câu này. Vậy "cấm ô tô rẽ trái" trong luật cấm cái gì cụ có biết không? Nếu cụ biết dẫn chứng ra đây biết với nhé!

m323

Xe tải
Vote cho cụ vì cụ cũng thuộc câu này. Vậy "cấm ô tô rẽ trái" trong luật cấm cái gì cụ có biết không? Nếu cụ biết dẫn chứng ra đây biết với nhé!
em hay quay đầu ở đoạn này:
chiều tối:
[video]http://youtu.be/BgQRiJaeu9M[/video]

ban ngày:
[video]http://youtu.be/YFtkfLUMWc0[/video]

m323

Xe tải
trong 2 đoạn quay này thì ko có, nhưng thỉnh thoảng lắm mới có xxx, chỉ đứng phân làn giao thông, ko nói gì em cả

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
chiều tối:

ban ngày:
Em biết rồi nhá , cụ đi mẹt dòng E nhá :D

trantien886

Xe hơi
Luật này là cần phải phổ biến đây

lopmon

Xe đạp
Cụ chủ hỏi thía nà thì để cụ gs Xoay dả nhời ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
chiều tối:

ban ngày:
Em xin phép cụ up lại cho ae xem nhé!

dac

Xe tăng
Em bổ sung thêm cho các cụ cái quy định trong Luật GTĐB 2008 về quay đầu xe, nhiều cụ cứ tự mình suy diễn tạo ra Luật mới lung tung cả lên:

Điều 15. Chuyển hướng xe
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt,đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.
Vấn đề là nhà mình em đọc hết cả luật éo có định nghĩa thế nào là "đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất".
Ai à người quyết định khuất hay không khuất? Luật kiểu thế chỉ thêm công cụ cho xxx ăn bẩn

dac

Xe tăng
Em khẳng định là biển "cẩm ô tô rẽ trái" thì vẫn quay đầu được. Còn biển "cấm rẽ trái" nói chung thì cấm luôn cả quay đầu.
Cái này có luật mà sao các cụ cứ cãi nhau nhỉ.

Em lấy ví dụ luôn:
Đường vòng từ cầu Thanh Trì xuống đến QL5, rẽ phải vào QL5 đi 1 đoạn có 1 cái biển cấm ô tô rẽ trái.
Nhiều cụ sợ ko dám quay đầu mà đi tít lên trên mới quay lại còn em luôn quay ở đây kể cả xxx đứng đó cũng chả bao giờ bắt cả