Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

tranphong79

Xe điện
Cấm rẽ trái mà cụ được quay đầu thì em cũng đến ạ cụ thôi, mai cụ thử quay đi rồi em vodka cho cụ nhé

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cấm rẽ trái mà cụ được quay đầu thì em cũng đến ạ cụ thôi, mai cụ thử quay đi rồi em vodka cho cụ nhé
Cụ đọc trong luật có từ nào cấm quay đầu đi kèm với biển cấm rẽ trái/phải không ?

thanhchem

Xe tải
Biển cấm rẽ trái/phải là cấm luôn tất cả các phương tiện rẽ và quay đầu theo hướng cấm rẽ đó, . Cấm ô tô rẽ trái/phải thì các phương tiện không phải là ô tô vẫn được rẽ trái/ phải và quay đầu mà cụ
Cụ dựa vào quy định nào của Luật GTĐB để nói biển cấm ô tô rẽ trái thì cấm quay đầu xe? Cụ dẫn chứng chính xác nhé, cụ đừng tự suy đoán Luật!

PhanhGap

Xe điện
Đấy là cụ tự bắt bẻ luật thôi, điều khoản luật nào ghi rõ là: quay đầu thì phải rẽ trước?

Cái đỏ là cụ trích dẫn từ chỗ nào ra vậy? LUẬT mà các cụ toàn suy diễn thôi, đã nói đến luật là phải nói đến văn bản, câu chữ, con số chính xác, các cụ đừng có nói kiểu: xxx k bắt là đúng, k biết thì ra thử biết ngay...

Chỉ cần soạn "luật cấm" thôi, k cần soạn "luật không cấm" cụ ạ, vì cái gì cấm thì không được làm, còn lại thì được làm hết mà!
Thế nếu E chứng minh bằng toán học có logic thì cụ có tâm phục khẩu phục không?
p/s: Với kiểu nói cho rằng suy luận đau đầu và cho rằng E và 1 số cụ cùng quan điểm với E là suy diễn thì có lẽ nên dạy dỗ nhau bằng tiền (khoảng vài triệu đóng cho quĩ từ thiện OF) thông qua việc đặt cược bên đúng bên sai như Khoai Tây nó hay làm thì có lẽ cụ mới nhớ lâu được.

cwise

Xe container
khổ quá, ông nào ở hà nội thì ra ngay chỗ kim mã cụ mn323 đã dẫn chứng nêu trên đi. sốt ruột

buicongchuc

Xe ba gác
p/s: Với kiểu nói cho rằng suy luận đau đầu và cho rằng E và 1 số cụ cùng quan điểm với E là suy diễn thì có lẽ nên dạy dỗ nhau bằng tiền (khoảng vài triệu đóng cho quĩ từ thiện OF) thông qua việc đặt cược bên đúng bên sai như Khoai Tây nó hay làm thì có lẽ cụ mới nhớ lâu được.
Luật pháp là tối thượng cụ ạ! Nếu cụ muốn dùng toán học hay gì gì để thay đổi luật hoặc bắt luật đi theo cách của mình thì mời cụ ra Quốc hội tranh luận nhé!

khanhchiii

Xe buýt
Câu này mà cụ cũng đưa lên hỏi được em đến chịu cụ.

buicongchuc

Xe ba gác

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cấm rẽ trái là cấm cả quay đầu rồi

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm về cái biển cấm tất cả các phương tiện rẽ trái/phải với biển cấm oto rẽ trái/phải , ảnh đây ạ , mời cụ
[/URL]

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
cấm rẽ trái là cấm cả quay đầu rồi
Cụ lại... giống cụ... lại nhớ mang máng mà chuẩn đấy ạ!

- Cái biển cụ đang nói là biển 123a "cấm mọi phương tiện rẽ trái" thì cấm quay đầu.

- Còn biển em đang nói đến là biển 103c "cấm ô tô rẽ trái" thì không cấm quay đầu.

Cụ mở 22 TCN 237-01 đang có hiệu lực hiện hành hoặc QCVN 41: 2012 có hiệu lực từ ngày 01-01-2013 ra xem lại nhé!

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại... giống cụ... lại nhớ mang máng mà chuẩn đấy ạ!

- Cái biển cụ đang nói là biển 123a "cấm mọi phương tiện rẽ trái" thì cấm quay đầu.

- Còn biển em đang nói đến là biển 103c "cấm ô tô rẽ trái" thì không cấm quay đầu.

Cụ mở 22 TCN 237-01 đang có hiệu lực hiện hành hoặc QCVN 41: 2012 có hiệu lực từ ngày 01-01-2013 ra xem lại nhé!
Cũng không cần phải mở TT hay ND gì đâu cụ , cứ vào trang của SGTVT Đà Nẵng này : http://www.sgtvt.danang.gov.vn/vbpq/QCVN412012BGTVT-QuyChuanKyThuaQuocGiaVeBaoHieuDuongBo.pdf
là vĩnh viễn không thay đổi , nếu có gì thay đổi thì phải ra quốc hội rồi phải thay đổi cả trên link em đưa lên nữa

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Nhiều cụ cứ nắn cái thắc mắc CẤM ÔTÔ RẼ TRÁI thanh Cấm Rẽ Trái.
Rất nhiều địa điểm để các kụ trải nghiêm: Phùng Hưng ra Hàng Bông (cấm ôtô rẽ trái vào Hàng Bông, những vẫn đương nhiên quay đầu lại đc; dọc tuyến chiều Giảng Võ - Láng Hạ, tất cả các ngã tư đều CẤM ÔTÔ RẼ TRÁI, nhưng các xe ô tô vẫn quay đầu ở ngã tư; ... Nhiều điểm ở HN lắm) đây là những nơi em thường xuyên đi.

buicongchuc

Xe ba gác
Cũng không cần phải mở TT hay ND gì đâu cụ , cứ vào trang của SGTVT Đà Nẵng này : http://www.sgtvt.danang.gov.vn/vbpq/QCVN412012BGTVT-QuyChuanKyThuaQuocGiaVeBaoHieuDuongBo.pdf
là vĩnh viễn không thay đổi , nếu có gì thay đổi thì phải ra quốc hội rồi phải thay đổi cả trên link em đưa lên nữa
Nói chuyện với cụ đúng là mệt, cụ chả chịu đọc kỹ. Cái link của cụ chính là cái QCVN 41: 2012 đăng kèm theo TT 17/2012/TT-GTVT em đã dẫn chứng ra đó cụ.

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
ÐIỀU 15. CHUYỂN HƯỚNG XE
Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.

Trong khi chuyển hướng, người lái xe phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác

Trong khu dân cư^, người lái xe chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.

Cấm quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, tại nơi đường bộ giao cắt đường sắt, đường hẹp, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.

Ở điều 15 Luật Giao thông ĐB, cho phép quay đầu xe ở nơi có đg giao nhau

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện với cụ đúng là mệt, cụ chả chịu đọc kỹ. Cái link của cụ chính là cái QCVN 41: 2012 đăng kèm theo TT 17/2012/TT-GTVT em đã dẫn chứng ra đó cụ.
À vâng , so ri cụ nha , em không để ý lắm :D

blackpaint

Xe container
Có một số cụ vừa đọc mỗi cái tiêu đề rồi vào tranh luận, còm men như đúng rồi. Đề nghị các cụ xem lại hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhá.

longmama

Xe điện
Các cụ còm men cho rằng chủ thớt chưa có bằng lái !?!?... vui lòng giải thích giúp e : Theo lo-gic , mọi pt khi quay đầu đều phải có động tác rẽ ( trái/phải) , như vậy nếu đã cấm rẽ trái đương nhiên các pt không thể quay đầu . Tuy nhiên , theo điều lệ biển báo hiệu đường bộ , biển số 123a qui định rất rõ ràng biển này đồng thời có giá trị cấm các pt quay đầu . Trong khi đó , biển báo số 103a ' cấm ô.tô rẽ trái' không có dòng ' cấm ô.tô quay đầu ?
Theo e , đã là luật thì không thể suy diễn , đối chiếu kĩ qui định trong điều lệ BB , rõ ràng ý kiến của bác chủ thớt hoàn toàn có lý ạ .
E cũng có ý kiến như cụ này

PhanhGap

Xe điện
Luật pháp là tối thượng cụ ạ! Nếu cụ muốn dùng toán học hay gì gì để thay đổi luật hoặc bắt luật đi theo cách của mình thì mời cụ ra Quốc hội tranh luận nhé!
Cụ nick là bùi công chức mà chẳng ra công chức tí nào cả. Có mỗi cái tiêu đề đưa ra cũng sửa nội dung bên trong không dưới 3 lần như con tắc kè đổi màu ấy thì chẳng có tí gì là thực sự công tâm đưa lên để hỏi đâu nhé.
E sẽ làm hẳn 1 thớt riêng chứng minh bằng toán học logic cho cụ xem. (xin phép trước các cụ chuyên ngành toán học và các chuyên gia nếu E có chót múa rìu qua mắt thợ)