[VHGT] Bị XXX Thái Bình bắt em không được ghi ý kiến người vui phạm đúng hay sai? có video

dugianghubt

Xe tăng
. tóm lại là xxx đã "cướp quyền công dân" của cụ chủ , khi làm đơn cứ nói nguyên cái câu này và xoáy mạnh vào ... chẳng le cán bộ cs csgt việt nam không hiểu ngôn từ tiếng việt, không được đào tạo về cách đọc hiểu văn bản , " ...
nè mà cụ chủ làm đơn nhớ kính gửi những chỗ này này thì xxx mới không dám hù cụ :
kính gửi : ông 123 cục trưởng cục gtdb việt nam
ông abc trưởng phòng pc67 chị 25 tấn
trưởng công an quận huyện
Đồng kính gửi các cơ quan truyền thông - báo chí
dantri.com
vnexpress.net
báo ...
báo....

làm đồng loạt một phát lun .. một gậy đánh 7 8 thằng lun cụ nhé ....kiểu ji xxx củng giải quyết nhanh gọn nhẹ ... chieu của ông anh trai em đóa
lên công an quảng xương - thanh hóa gửi cái đơn mà mà đọc thấy gửi các cơ quan nhiều hơn nội dung ( chết cười ),
xxx: sao mà gửi nhiều cơ quan thế ?
ông anh : e ko muốn bị trả đơn vì khiếu nại vượt cấp nên e đề từ cấp huyện đến trung ương cùng báo chí một thể để khỏi mất thời gian ? đây là đơn hợp lệ đúng ko anh ?
xxx : đầu tiên e phải gửi cấp huyện , huyện giai thích không thỏa đáng e mới gửi lên tỉnh rồi mới ra trung ương e ợ ..còn cơ quan báo chí ko có chức năng giải quyết nên ko cần gửi
ông anh : ko anh ợ . e đang là nghiên cứu sinh cao học , e hiểu thế nào là một văn bản , hiểu thế nào là một đơn khiếu nại , hiểu thế nào là vượt cấp , e củng biết cơ quan nhà nước nào dc phép nhận đơn thư khiéu nại
ông anh tiếp : e lên đây gửi a lá đơn này chỉ mang tính chất thủ tục để các cơ quan ko thể nói e vượt tuyến bị trả về ,còn thực chất thì e ko hi vọng vào kết quả giải quyết ở huyện ...
bla bla bkla một lúc .. thôi e về đi , cái đấy là d/c minh Dũn sai về thủ tục còn lỗi thì e vẫn sai .. bla bls bls
về ............
chỉ mất tý thời gian

Chỉnh sửa cuối:

romantic_kt1

Xe tăng
em cũng hỏi như cụ nói nhưng nó bảo biên bản là do nó lập ra mình chỉ được quyền ký thôi
và 1 xxx khác nói em ko đc viết vào ý kiến mà chỉ được trình bấy để nó viết vào.Nhưng khi em nói nó viết vào ý kiến của em thì nó bảo ý kiến của em không đúng nên nó không ghi.em bảo đúng hay không em đã quay lại hết rồi các anh không sai thi lo gi.nó không đồng ý ạhh
Trắng trợn thế hả cụ, thế thì chúng nó ép cung rồi. Cụ làm cái đơn khiếu nại về cái sự ngu dốt của chúng nó đi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
em cũng hỏi như cụ nói nhưng nó bảo biên bản là do nó lập ra mình chỉ được quyền ký thôi
và 1 xxx khác nói em ko đc viết vào ý kiến mà chỉ được trình bấy để nó viết vào.Nhưng khi em nói nó viết vào ý kiến của em thì nó bảo ý kiến của em không đúng nên nó không ghi.em bảo đúng hay không em đã quay lại hết rồi các anh không sai thi lo gi.nó không đồng ý ạhh
Xxx láo đấy cụ. Lúc đó, cụ lấy máy ghi âm ra trước tiên là hỏi tên họ các đồng chí, sau đó hỏi thêm là tôi có đc ghi vào phần í kiến ng vi phạm hay không ?
Các chú đố dám nói linh tinh. Em bị 1 lần bắt lỗi đè vạch, em ghi vào phần í kiến: tôi k công nhận lỗi do CSGT không cung cấp được ảnh lúc xảy ra vi phạm. Đến đồn làm việc thì các chú vẫn phải trả lại bằng lái cho em mà cụ.

baochau3

Xe buýt
Xxx láo đấy cụ. Lúc đó, cụ lấy máy ghi âm ra trước tiên là hỏi tên họ các đồng chí, sau đó hỏi thêm là tôi có đc ghi vào phần í kiến ng vi phạm hay không ?
Các chú đố dám nói linh tinh. Em bị 1 lần bắt lỗi đè vạch, em ghi vào phần í kiến: tôi k công nhận lỗi do CSGT không cung cấp được ảnh lúc xảy ra vi phạm. Đến đồn làm việc thì các chú vẫn phải trả lại bằng lái cho em mà cụ.
vâng em đã ghi lại hết phát biểu của xxx sẽ hầu các cụ sau

baochau3

Xe buýt
. tóm lại là xxx đã "cướp quyền công dân" của cụ chủ , khi làm đơn cứ nói nguyên cái câu này và xoáy mạnh vào ... chẳng le cán bộ cs csgt việt nam không hiểu ngôn từ tiếng việt, không được đào tạo về cách đọc hiểu văn bản , " ...
nè mà cụ chủ làm đơn nhớ kính gửi những chỗ này này thì xxx mới không dám hù cụ :
kính gửi : ông 123 cục trưởng cục gtdb việt nam
ông abc trưởng phòng pc67 chị 25 tấn
trưởng công an quận huyện
Đồng kính gửi các cơ quan truyền thông - báo chí
dantri.com
vnexpress.net
báo ...
báo....

làm đồng loạt một phát lun .. một gậy đánh 7 8 thằng lun cụ nhé ....kiểu ji xxx củng giải quyết nhanh gọn nhẹ ... chieu của ông anh trai em đóa
lên công an quảng xương - thanh hóa gửi cái đơn mà mà đọc thấy gửi các cơ quan nhiều hơn nội dung ( chết cười ),
xxx: sao mà gửi nhiều cơ quan thế ?
ông anh : e ko muốn bị trả đơn vì khiếu nại vượt cấp nên e đề từ cấp huyện đến trung ương cùng báo chí một thể để khỏi mất thời gian ? đây là đơn hợp lệ đúng ko anh ?
xxx : đầu tiên e phải gửi cấp huyện , huyện giai thích không thỏa đáng e mới gửi lên tỉnh rồi mới ra trung ương e ợ ..còn cơ quan báo chí ko có chức năng giải quyết nên ko cần gửi
ông anh : ko anh ợ . e đang là nghiên cứu sinh cao học , e hiểu thế nào là một văn bản , hiểu thế nào là một đơn khiếu nại , hiểu thế nào là vượt cấp , e củng biết cơ quan nhà nước nào dc phép nhận đơn thư khiéu nại
ông anh tiếp : e lên đây gửi a lá đơn này chỉ mang tính chất thủ tục để các cơ quan ko thể nói e vượt tuyến bị trả về ,còn thực chất thì e ko hi vọng vào kết quả giải quyết ở huyện ...
bla bla bkla một lúc .. thôi e về đi , cái đấy là d/c minh Dũn sai về thủ tục còn lỗi thì e vẫn sai .. bla bls bls
về ............
chỉ mất tý thời gian
vâng em sẽ cố gắng làm ah

baochau3

Xe buýt
Cái dòng đỏ thì cụ chú ý phải có hình ảnh xác thực nhé!
Em gửi cho cụ mẫu đơn cụ tham khảo

Tôi là: andaica, nơi ăn trốn ở abc...
Tôi làm đơn này khiếu nại hành vi hành chính của tổ cảnh sát giao thông (CSGT) điều khiển giao thông tại ngã tư Trường Chinh – Tôn Thất Tùng trong việc lập biên bản vi phạm hành chính đối với tôi trái quy định của pháp luật. Nội dung vụ việc như sau:
Khoảng 19 giờ 30 phút ngày XX tháng 02 năm 2012, tôi chở gia đình trên xe ô tô biển kiểm soát 30N ABCD di chuyển trên đường Trường Chinh theo hướng về ngã tư Vọng. Gần đến ngã tư Trường Chinh – đường mới mở - Tôn Thất Tùng, tôi dừng lại chờ đèn xanh, cách khá xa ngã tư do CSGT đang xử lý một xe ô tô ngay tại vạch dừng đèn đỏ. Một CSGT tiến lại ra hiệu cho tôi xuống xe và yêu cầu kiểm tra hành chính ngay tại chỗ. Tôi không đồng ý, đề nghị được xem lệnh kiểm tra, anh CSGT trả lời không cần lệnh. Tôi đề nghị cho biết lỗi của lái xe nhưng không được đáp ứng. Lúc này có thêm một CSGT thứ hai, cũng yêu cầu kiểm tra hành chính đối với tôi. Lượng xe trên đường đã ùn tắc phía sau, do không hiểu yêu cầu của CSGT và chưa rõ mình mắc lỗi gì, tôi đề nghị về phía bốt gác để được làm rõ lỗi và giảm ùn tắc nhưng không được đáp ứng, anh CSGT đã trả lời tôi họ sẽ giải quyết ùn tắc. Đối lại tôi kiên quyết không đồng ý cho kiểm tra hành chính. Có lẽ thấy ùn tắc, Thượng úy V đến, tôi đề nghị xác định rõ lỗi, Thượng úy V trả lời: đưa giấy tờ rồi tôi sẽ chỉ lỗi của anh. Thượng úy V xem giấy tờ của tôi, nói tôi chạy xe không đúng giờ quy định, chạy sai làn đường. Tôi thấy CSGT dùng điện thoại di động chụp vị trí xe của tôi nên yên tâm đề nghị cho phép tôi chở gia đình về nhà rồi sẽ ra giải quyết và được Thượng úy V đồng ý. Tại buổi làm việc sau đó Thượng úy V cho rằng tôi có 02 lỗi vi phạm là chạy không đúng giờ quy định và chạy sai làn đường. Tôi đã đấu tranh hàng giờ đồng hồ Thượng úy V mới đồng ý tôi chỉ phạm lỗi đi sai làn đường, xin lỗi tôi và gia đình tôi về việc yêu cầu kiểm tra hành chính, về xác định không chính xác lỗi về giờ tham gia giao thông, nhưng không cung cấp cho tôi chứng cứ sai làn dù tôi biết anh có ảnh chụp hiện trường. Tôi nói nếu anh đưa ảnh đó cho tôi, dù tôi không vi phạm tôi cũng không khiếu nại anh, nhưng Thượng úy V không đồng ý. Tôi ký biên bản khi Thượng úy V nói hết giờ làm việc và giải thích tôi có thể khiếu nại lên cấp trên. Là một sỹ quan chỉ huy, Thượng úy V phải chịu trách nhiệm về các chiến sỹ của mình trong giờ làm nhiệm vụ nhưng Thượng úy V luôn trả lời không biết. Bản thân Thượng úy V cũng không xác định được sự khác nhau giữa kiểm tra giấy tờ và kiểm tra hành chính.
Mặc dù Thượng úy V và đồng sự có hành vi vượt quá thẩm quyền khi yêu cầu kiểm tra hành chính đối với tôi; Lạm dụng chức vụ quyền hạn làm sai lệch các thông tin pháp luật làm hoang mang tinh thần lái xe với dụng ý không tốt, khi kết luận tôi cho xe chạy không đúng giờ quy định của thành phố; Là sỹ quan chỉ huy nhưng thiếu trách nhiệm luôn trả lời không biết khi nhận phản ánh về chiến sỹ thuộc quyền, nhưng Thượng úy V đã có lời xin lỗi tôi và gia đình tôi, tôi chấp nhận lời xin lỗi của Thượng úy V, không khiếu nại những vấn đề đó.
Tôi khiếu nại đối với hành vi hành chính của Thượng úy V khi lập biên bản số 0943ZZZZ ngày XX/02/2012 với nội dung tôi điều khiển xe chạy sai làn: Tại địa điểm nơi tôi dừng xe và bị lập biên bản, không có biển phân làn ô tô, xe máy theo quy định, dù là biển trên cao hay hình vẽ trên mặt đường; Khi CSGT yêu cầu kiểm tra hành chính xe của tôi đang ở trạng thái dừng để chờ tín hiệu đèn xanh và dừng ở vùng vạch phân làn đứt đoạn. Nếu cho rằng tôi không đúng làn thì tôi vẫn có quyền chuyển làn khi xe lăn bánh. Nếu cho rằng việc tôi đi vào làn đó sẽ gây ảnh hưởng xấu thì người hướng dẫn giao thông phải có chỉ dẫn vì không có biển báo. Như vậy việc lập biên bản tôi chạy sai làn là không có cơ sở pháp luật, là lừa dối nhân dân. Trong giờ cao điểm, các phương tiện tham gia giao thông khá lớn, nhẽ ra các anh phải hướng dẫn, tạo điều kiện để giao thông thông suốt nhưng lại vô cớ tạo nên sự ùn tắc vì thiếu hiểu biết và ứng xử chưa văn hóa thì thật đáng tiếc cho những cố gắng của cán bộ và nhân dân Thủ đô trong lĩnh vực nóng này.
Tôi đề nghị ông Đội trưởng giải quyết khiếu nại của tôi, đúng quy định của pháp luật. Nếu vụ việc không được giải quyết thấu đáo tôi sẽ thưa kiện tại tòa và nhờ cơ quan công luận giúp đỡ.
vâng em có đầy đủ hình ảnh cụ ah

ditimemtrongmua

Xe tải
Xem cái BB của cụ, em thấy ức chế với mấy thằng xxx đần độn này quá!
Ăn học mấy năm giời mà ngu vãi......
Chỉ cần cụ chủ gửi cho thằng xxx đó cái đường link OF này, em dự là thằng xxx đó phải mang giấy tờ đến tận nhà cụ để xin lỗi đấy!

binhtx83

Xe buýt
Tóm lại là lúc đó cụ có được xem hình ảnh ko ? Video up khẩn trương lên để anh em còn tư véo nào. Lại có 1 vài chú về chăn gà rồi. Cụ chủ vào mấy topic trước của nhà cháu xem mẫu đơn khiếu nại nhá.

PAPU

Đi bộ
Về Thái bình mà cụ bị bắt láo cứ gọi cho em...em cho mấy xxx thăng luôn

Inli_4B

Xe tải
1, XXX2 khi làm việc với cụ vẫn phải chào.
2, XXX tự ghi vào biên bản cũng sai nốt. Chữ của cụ ở phần ghi dưới chữ ký và phần xxx tự ghi đã xác định xxx tự ghi vào biên bản rồi
Cụ làm đơn rồi kiện ngược đê.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ bị lỗi tốc độ ở TB thì xong luôn, chia buồn với cụ. Em chưa bị bao h nên ko comment.

Inli_4B

Xe tải
Không ký cũng không sao mà. Cụ quay video xung quanh xem có người làm chứng không. Nếu xxx có người làm chứng thì cụ đề nghị xxx triệu tập người làm chứng để đối chất cũng được mà. Còn cái mục 2 của cụ thì nghe chẳng hợp lý thế nào. Khi người vi phạm không ký thì xxx có thể dùng người làm chứng chứ không thể quy kết là "cản trở người thi hành công vụ" hoặc "Không chấp hành hiệu lệnh". Người vi phạm vẫn đưa giấy tờ cơ mà. Chống đối đâu. Người ta không công nhận biên bản lập sai quy định nên không ký thôi. Còn việc ký lại càng không thể nhập nhèm với "hiệu lệnh" hay " Chống người thi hành công vụ" được
Càng không ký biên bản càng chết, cụ nên tìm hiểu kỹ thêm:
1: XXX có quyền để 2 người khác ký vào biên bản như người làm chứng và trong biên bản đó ghi gì trời biết. Lúc đó chỉ có nhận biên bản và đi nộp phạt
2. Không ký biên bản thì rất dễ bị quy vào tội " Cản trở người thi hành công vụ" theo nghị định 73, "không chấp hành hiệu lệnh" theo nghị định 71 thậm chí " chống người thi hành công vụ" theo điều 257 bộ luật hình sự

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
gọi cho cụ ah, cụ cho cái dây thép của cụ cái, có j em sẽ gọi

cxcanh

Xe buýt
66/40 không biết cụ có được xem ảnh không?

2 tai 8 banh

Xe container
cụ chủ có xác định được là mình quá tốc độ không ???
còn cái hình biên bản của cụ mà khiếu nại thì chết bu chúng nó roài, chưa kể cụ còn có video nữa, (dám tự ý ghi vào phần ý kiến người vi phạm - không có hình ả hoặc bằng chứng cụ quá tốc độ thì ghi BB bằng niềm tin sao ??? )
cụ kiện chết bu chúng nó đi.

baochau3

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối: