[Camera] Bị tông đít khi dừng đèn đỏ vẫn phải đưa nó đi bệnh viện

Thuy_CK

Xe điện
4b đi ntn thì rước hoạ vào thân là phải, đến gần ngã tư lại tăng tốc rồi đến vạch dừng thì phanh chết. Dừng chờ đèn đỏ lâu lắm cũng chỉ 1-2 phút là cùng, sao phải đi thế cho nguy hiểm ra.
Đằng sau là bạn hổ vồ thì xác định :D

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ lý luận buồn cười nhỉ, đi xe phanh là bình thường, lại phanh ở tốc độ thấp chứ có ở tốc độ cao đâu. Sao không tính lỗi không làm chủ tốc độ mà lại tính lỗi phanh ở tốc độ 30km/h nhỉ.

Thuy_CK

Xe điện
Mấy cụ lý luận buồn cười nhỉ, đi xe phanh là bình thường, lại phanh ở tốc độ thấp chứ có ở tốc độ cao đâu. Sao không tính lỗi không làm chủ tốc độ mà lại tính lỗi phanh ở tốc độ 30km/h nhỉ.
Đang bon 35km/h gặp xe máy phanh khựng lại ngay trước mũi xe cụ để nhặt tiền rơi thì cụ thấy bình thường hay lại chửi um lên :))

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Mang camera hành trình ra làm bằng chứng thì phần lỗi của ô tô là có luôn cụ ạ, ko tin cụ thử gọi cam lộ tình huống đó mà xem, cam lộ họ tạm giữ cả 2 phương tiện để xử lí thì vui :D
Cụ chắc võ công cao cường, 1 thân mà cân cả họ ông 2b :))

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Đang bon 35km/h gặp xe máy phanh khựng lại ngay trước mũi xe cụ để nhặt tiền rơi thì cụ thấy bình thường hay lại chửi um lên :))
Tôi chửi, nhưng nếu tôi tông vào nó, tôi vẫn phải đền 100% đấy. Xe máy nó vẫn đúng về lý.

Thuy_CK

Xe điện
Tôi chửi, nhưng nếu tôi tông vào nó, tôi vẫn phải đền 100% đấy. Xe máy nó vẫn đúng về lý.
Cụ sai không có nghĩa là xe máy mặc định đúng về lý đâu cụ nhé !

Phanh gấp là hành vi gây nguy hiểm cho người và phương tiện tham gia giao thông .
Mọi hành vi gây nguy hiểm cho người và phương tiện tham gia giao thông đều bị nghiêm cấm trừ khi đó là tình thế cấp thiết .

Khi cả 2 bên đều có lỗi thì việc đền bù thiệt hại sẽ thông qua thương lượng hoặc xét xử !

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Mang camera hành trình ra làm bằng chứng thì phần lỗi của ô tô là có luôn cụ ạ, ko tin cụ thử gọi cam lộ tình huống đó mà xem, cam lộ họ tạm giữ cả 2 phương tiện để xử lí thì vui :D
Cụ chắc võ công cao cường, 1 thân mà cân cả họ ông 2b :))
À, võ nghệ em cũng bình thường, nhưng em được cái bất chấp hết cụ ợ. Cũng may, hình ảnh đạp cửa xe xông ra kèm theo cái cười nhếc mép đểu của em chắc cũng gớm nên em chẳng phải chịu ấm ức bao giờ, nếu không có khi em đang làm đại bàng.

Cụ sai không có nghĩa là xe máy đó đúng về lý đâu cụ nhé !
Hành vi phanh gấp gây nguy hiểm cho người và phương tiện tham gia giao thông thuộc nhóm hành vi bị nghiêm cấm !
Cụ định nghĩa quả phanh gấp gây nguy hiểm cái xem nào? Toàn thấy người ta bảo cụm từ "phóng nhanh phanh gấp" chứ có đi lẻ đâu, ở đâu ra cái kiểu bảo người đi tốc độ 30km/h phanh trước đèn đỏ là phanh gấp gây nguy hiểm. Theo cụ thì có nên bỏ lỗi "không làm chủ tốc độ" không?

Thuy_CK

Xe điện
Cụ định nghĩa quả phanh gấp gây nguy hiểm cái xem nào? Toàn thấy người ta bảo cụm từ "phóng nhanh phanh gấp" chứ có đi lẻ đâu, ở đâu ra cái kiểu bảo người đi tốc độ 30km/h phanh trước đèn đỏ là phanh gấp gây nguy hiểm. Theo cụ thì có nên bỏ lỗi "không làm chủ tốc độ" không?
Rõ ràng trong video khi em cụ đạp phanh và dừng lại đèn vẫn đang xanh. Xe của em cụ đã dừng lại đột ngột 1 cách không cần thiết góp công cùng với xe máy đi phía sau tạo ra 1 tình huống nguy hiểm. Nếu muốn dừng trước khi hết đèn xanh em cụ không cần tăng tốc độ lao đến sát vạch dừng rồi đạp phanh và dừng lại đột ngột như vậy !

Nếu có lỗi "không làm chủ tốc độ" thì em cụ cũng mắc lỗi này khi giảm tốc độ quá nhanh ;))

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng trong video xe của em cụ đã dùng lại đột ngột 1 cách không cần thiết. Nếu muốn dừng trước khi hết đèn xanh em cụ không cần tăng tốc độ từ 15 lên 35 lao đến sát vạch dừng rồi đạp phanh và dừng lại đột ngột như vậy !

Nếu có lỗi "không làm chủ tốc độ" thì em cụ cũng mắc lỗi này khi giảm tốc độ quá nhanh ;))
Em bẩu cụ định nghĩa vì nghĩ cụ liên quan gì công an, nắm rõ luật nên xem tình huống sao thôi, ngờ đâu cụ cứ cảm tính phần vầy. Em đoán cụ chẳng biết gì , phán linh tinh. Cũng tốt, đất nước ta là đất nước của công nông, giai cấp có vẻ đói khổ hơn nên có người đứng ra bênh vực. Em nói thật đấy không nói xóc gì đâu.

Thuy_CK

Xe điện
Em bẩu cụ định nghĩa vì nghĩ cụ liên quan gì công an, nắm rõ luật nên xem tình huống sao thôi, ngờ đâu cụ cứ cảm tính phần vầy. Em đoán cụ chẳng biết gì , phán linh tinh. Cũng tốt, đất nước ta là đất nước của công nông, giai cấp có vẻ đói khổ hơn nên có người đứng ra bênh vực. Em nói thật đấy không nói xóc gì đâu.
Giai cấp có vẻ nhiều tiền thì cứ ra toà mà thể hiện nhé ;))
Em nói thật đấy, không xóc gì đâu :))

P/s: Đi xe như em cụ không bị ăn tẩn cũng là có phước rồi \:D/

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Giai cấp có vẻ nhiều tiền thì cứ ra toà mà thể hiện nhé ;))
Em nói thật đấy, không xóc gì đâu :))

P/s: Đi xe như em cụ không bị ăn tẩn cũng là có phước rồi \:D/
hề hề, cụ cũng có tài đổi trắng thay đen đấy.

Thuy_CK

Xe điện
hề hề, cụ cũng có tài đổi trắng thay đen đấy.
Cụ thì có tài nhìn đen với trắng như nhau luôn ;))
Kiểu lái xe của em cụ rõ ràng gây nguy hiểm cho bản thân và cho người khác mà cụ vẫn nhất quyết là không sai ;))

thiadaivuong

Xe hơi
Rõ ràng pha dừng xe như trong video là nguy hiểm !
Thay xe máy = xe ben chở đất là biết tay nhau ngay ;))

Cụ xem trong video có mấy xe vẫn đi tiếp mà đâu cần tăng tốc !
Rõ ràng pha dừng xe như trong video là nguy hiểm !
Thay xe máy = xe ben chở đất là biết tay nhau ngay ;))

Cụ xem trong video có mấy xe vẫn đi tiếp mà đâu cần tăng tốc !
Dù xe gì đi nữa thì cũng ko giữ khoảng cách an toàn cụ nhé.
Xe vẫn đi tiếp qua giao lộ là rất nguy hiểm cụ, các xe bên kia bắt đầu tăng tốc càng nguy hiểm hơn.

Thuy_CK

Xe điện
Dù xe gì đi nữa thì cũng ko giữ khoảng cách an toàn cụ nhé.
Xe vẫn đi tiếp qua giao lộ là rất nguy hiểm cụ, các xe bên kia bắt đầu tăng tốc càng nguy hiểm hơn.
Xe sau không giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước còn xe trước dừng lại đột ngột gây nguy hiểm cho người và phương tiện khác ;))
Nếu sảy ra tai nạn thì xe trước cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm vì hành vi gây nguy hiểm của mình !

Trong video có thể thấy các xe bên cạnh vẫn đi qua ngã tư 1 cách an toàn. Khoảng 9s sau va chạm xe hướng vuông góc mới bắt đầu đi vào nút giao !

longnguyenhvn

Xe buýt
Em thấy không đúng vì có ý định vượt đèn và dừng nhanh (đột ngột). Cụ cho rằng xe máy phải phản ứng kịp thời nhưng thực tế nó khác: xe máy cách khá xa, đi hơi nhanh nhưng chắc là vẫn dưới tốc độ tối đa cho phép, họ cũng định vượt đèn khi sắp đỏ giống cụ (vì nghĩ cụ sẽ vượt), họ đã xử lý cũng khá sớm khi cách xe cụ 2-3 thân xe nhưng do tải nặng đủ 2 người + phanh xe máy kém ăn hơn so với ô tô + phải giữ thăng bằng nên không thể phanh chết nên đã tông vào xe cụ.

Rút kinh nghiệm là cụ đi thong thả hơn chút, phanh và giảm tốc từ từ thì xe máy mới chủ động tránh cụ an toàn được.

Không đúng ở chỗ nào cụ chỉ ra xem với?!

Anhtu99

Xe hơi
Sợ mấy kiểu đi ntn lắm

cuong1903

Xe tăng
Luật quy định thì phải đưa đi cấp cứu (chỉ với tình huống cần cấp cứu thôi nhé), thì cứ đưa nó đến cơ sở cấp cứu và vứt mẹ nó đấy, xong trách nhiệm, xxx khỏi lằng nhằng. Không cần đóng viện phí đâu (vì luật ko bắt).

thiadaivuong

Xe hơi
Xe sau không giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước còn xe trước dừng lại đột ngột gây nguy hiểm cho người và phương tiện khác ;))
Nếu sảy ra tai nạn thì xe trước cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm vì hành vi gây nguy hiểm của mình !

Trong video có thể thấy các xe bên cạnh vẫn đi qua ngã tư 1 cách an toàn. Khoảng 9s sau va chạm xe hướng vuông góc mới bắt đầu đi vào nút giao !
Thực ra luật chưa quy định xe trước dừng đột ngột gây nguy hiểm đâu cụ

hoatuyet10

Xe máy
Giao thông ở thiên đường hên xui lắm, k nói tài đc