[Camera] Bị tông đít khi dừng đèn đỏ vẫn phải đưa nó đi bệnh viện

z0z0z0

Xe điện
Khi có tai nạn sảy ra thì lỗi của tất cả các bên liên quan đều được đưa lên bàn cân. Không có chuyện bên này sai là bên kia mặc định không sai !
Xứ nào cũng thế thôi !
Theo cụ tình huống trong video cụ 4b, 2b vi phạm lỗi gì, quy định tại điều khoản nào ợ?

Thuy_CK

Xe điện
Theo cụ tình huống trong video cụ 4b, 2b vi phạm lỗi gì, quy định tại điều khoản nào ợ?
Cụ đọc kĩ quy định về tín hiệu vàng trong quy chuẩn 41/2016 với trường hợp xe đã tiến sát vạch (chưa qua vạch) nhé !

Còn đây là công ước Viên để cụ tham khảo thêm :
4. Người điều khiển không được đột ngột đi chậm lại khi đang lưu thông làm cản trở giao thông mà không có lý do hợp lý.
5. Người điều khiển phương tiện đi sau phương tiện khác phải giữ khoảng cách an toàn để tránh va chạm khi phương tiện phía trước giảm tốc độ hoặc dừng lại đột ngột.

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Tới gần nơi giao nhau em cụ tăng tốc từ 15 lên 35 bất chấp gờ giảm tốc, lúc sát vạch lại đạp 1 phát về 0 trong khi đèn vẫn còn xanh và không có xe cản phía trước !

Đi như thế để làm cái gì :T
Để cho những thằng 2b đi ham hố không né đc chứ làm gì.
2b thấy ông này gần đến vạch vẫn bon bon tưởng cũng vượt vàng nên bám theo, ai ngờ :))

Thuy_CK

Xe điện
Để cho những thằng 2b đi ham hố không né đc chứ làm gì.
2b thấy ông này gần đến vạch vẫn bon bon tưởng cũng vượt vàng nên bám theo, ai ngờ :))
Đi như đánh bẫy :T
Ở nhiều nước khá văn minh việc dừng xe đột ngột kiểu như thế này là ăn phạt !

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Đi như đánh bẫy :T
Ở nhiều nước khá văn minh việc dừng xe đột ngột kiểu như thế này là ăn phạt !
Hôm nọ ở ngã tư chỗ em, ô tô (nữ lái) cậy phanh ăn đi bon bon sát vạch phanh kít lại, một nữ khác đi 2b lao đến rầm, chọi phát vào cản sau, loay hoay định chạy nhưng các xe khác đã tiến đến quây quanh (chỗ dừng đèn đỏ) nên phải đứng im tại chỗ, nữ lái ô tô thì vẫn tay ôm khư khư vô lăng không thấy động tĩnh gì.
Thấy tình huống hay quá nhưng phải dắt F1 đi nên không hóng tiếp, tiếc quá, chắc đèn xanh tất cả lại đi :))

Thuy_CK

Xe điện
Hôm nọ ở ngã tư chỗ em, ô tô (nữ lái) cậy phanh ăn đi bon bon sát vạch phanh kít lại, một nữ khác đi 2b lao đến rầm, chọi phát vào cản sau, loay hoay định chạy nhưng các xe khác đã tiến đến quây quanh (chỗ dừng đèn đỏ) nên phải đứng im tại chỗ, nữ lái ô tô thì vẫn tay ôm khư khư vô lăng không thấy động tĩnh gì.
Thấy tình huống hay quá nhưng phải dắt F1 đi nên không hóng tiếp, tiếc quá, chắc đèn xanh tất cả lại đi :))
Luật GT VN yêu cầu xe sau giữ khoảng cách với xe trước mà quên việc yêu cầu xe trước cân nhắc khi đạp phanh !
Cho nên cái trò vượt lên rồi phanh trước mũi để trả đũa nhau vẫn thường xuyên diễn ra :T

:T thằng cu em vừa gửi video kêu khóc là bị tông đít khi dừng đèn đỏ ở Thái Bình (đi sửa hết 12 củ), xe máy sai làn, không làm chủ tốc độ, mà bị xe máy gọi cả họ ra ép đưa đi bệnh viện, em đưa các cụ tham khảo chơi (xem nhanh 10 giây cuối):

Camera sau

Camera trước

Phải tay em là em táng cả họ nó rồi.
Em còn đang đứng ở ngã tư la thành /hoàng cầu hóng vụ tai nạn đây . Khổ thân mợ CRV bị thằng cha 2b chở sắt thép dài gần chục mét thụi vào mũi xe , xe chỉ xước nhẹ nhưng thằng cha 2b ngã ra sắt đè gãy cmn chân mấy khúc , xe cc đến hốt đi viện rồi . Mợ crv đứng làm thủ tục với CA cà tiếng đồng hồ chưa được đi . khổ ....:(
Đúng là tai bay vạ gió, ra đường gặp chí phèo

poiuy

Xe ba gác
Thằng 2 bánh phanh thì éo đạp, dạng mẹ nó chân ra.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em căn nhịp nháy thì vẫn còn 1s đèn xanh !
Nếu đèn đã chuyển vàng mà dừng lại kiểu đấy thì vẫn to tội !

Đí 4B mà như 2B cố 1 vài giây đèn xanh, phóng nhanh, phanh gấp như thế mà cụ nói là ổn thì em cũng chịu !
"3 xanh thì bỏ, 3 đỏ rục rịch"

thinhtd

Xe container
Tới gần nơi giao nhau em cụ tăng tốc từ 15 lên 35 bất chấp gờ giảm tốc, lúc sát vạch lại đạp 1 phát về 0 trong khi đèn vẫn còn xanh và không có xe cản phía trước !

Đi như thế để làm cái gì :T
Xem xong clip 2 em cũng thấy như cụ. Quả dừng đèn đỏ tuy đúng luật nhưng lại phanh gấp.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc kĩ quy định về tín hiệu vàng trong quy chuẩn 41/2016 với trường hợp xe đã tiến sát vạch (chưa qua vạch) nhé !

Còn đây là công ước Viên để cụ tham khảo thêm :
4. Người điều khiển không được đột ngột đi chậm lại khi đang lưu thông làm cản trở giao thông mà không có lý do hợp lý.
5. Người điều khiển phương tiện đi sau phương tiện khác phải giữ khoảng cách an toàn để tránh va chạm khi phương tiện phía trước giảm tốc độ hoặc dừng lại đột ngột.
Bám vào luật VN đi, công ước Viên mà làm gì. Khi dừng xe mà lại biết nếu dừng lại thì có bị tông vào mông hay không?!

thinhtd

Xe container
Bám vào luật VN đi, công ước Viên mà làm gì. Khi dừng xe mà lại biết nếu dừng lại thì có bị tông vào mông hay không?!
Trích luật VN đó rồi còn gì nữa cụ?
Em thấy ông 4b đi như thế chắc cũng có ý định vượt đèn, nhưng thấy không kịp nên phanh lại. Làm cho xe máy tưởng qua được nên mới xảy ra tình huống đấy, '3 xanh thì bỏ' như cụ nói thì ông ấy phải giữ nguyên tốc độ chậm chậm tới trước vạch dừng lại lại vừa, chứ không phải vút từ 18 lên 35km như thế rồi 'bỏ'.

Thuy_CK

Xe điện
Em đã trích văn bản quy phạm pháp luật của VN rồi đấy thôi, CUV chỉ để cụ tham khảo thêm :D
Xe trang bị hẳn 3 cái gương chắc không phải để cho đẹp !

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Em đã trích luật VN rồi đây, CUV chỉ để cụ tham khảo thêm thôi :D
Xe trang bị hẳn 3 cái gương chắc không phải để cho đẹp !
Khi dừng, có 3 gương chứ 30 gương cũng không thể biết xe sau nó có tông mình hay không. Phán đoán cũng chỉ đúng 1 phần. Người lái chỉ chịu trách nhiệm với những gì xảy ra phía trước, phía sau hoàn toàn giao cho người đi sau. Người đi sau phải chịu 100% trách nhiệm nếu tông vào người đi trước.

Thuy_CK

Xe điện
Xem xong clip 2 em cũng thấy như cụ. Quả dừng đèn đỏ tuy đúng luật nhưng lại phanh gấp.
Quả tăng tốc rồi đạp phanh lút sàn của 4B cực kì vô trách nhiệm !
Ai từng lái xe tải chở nặng hàng bị phanh như thế trước mũi rồi mới thấy thấm !

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Đi như thế dễ có ngày gặp thằng cont vượt ké :D

Thuy_CK

Xe điện
Khi dừng, có 3 gương chứ 30 gương cũng không thể biết xe sau nó có tông mình hay không. Phán đoán cũng chỉ đúng 1 phần. Người lái chỉ chịu trách nhiệm với những gì xảy ra phía trước, phía sau hoàn toàn giao cho người đi sau. Người đi sau phải chịu 100% trách nhiệm nếu tông vào người đi trước.
Cụ đừng nói phanh đột ngột không phải hành vi gây nguy hiểm nhé !

Điều 8. Các hành vi bị nghiêm cấm
23. Hành vi vi phạm quy tắc giao thông đường bộ, hành vi khác gây nguy hiểm cho người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ.

Hungtantien

Xe buýt
4b cố tình tăng tốc...không kịp rồi phanh gấp, may mà người đi xe máy không sao, chứ nếu xòe ra, chấn thương sọ não nữa thì 4b còn mệt hơn nhiều.
Cảm ơn cụ chủ thớt đưa lên đây, em là lái mới nên với em nó là cũng là bài học.
P/s: Cụ chủ thớt đòi táng cả họ nhà nó là nói thôi nhé...làm là mình bị táng trước đó:))