[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

TÔN

Xe container
Sổ hk cắm ở hàng cầm đồ, xxx khu vực cũng biết đấy cụ, nhưng nó chả quan tâm
Còn chủ thớt, cũng như nhiều cụ trên này, mua xe như mớ rau, chả thèm công chứng, sang tên. Chứ đi công chứng, có chủ xe+ giấy tờ, khả năng bị lừa rất thấp.
Em thì dù mua cái xe máy cũng sang tên. Tài sản của mình, cứ phải chắc.
cụ cứ làm như thằng khu vực nó tài thánh ý.thằng cầm đồ nó cầm đồ gì cho ai nó cũng ko có nghĩa vụ phải khai báo với thằng khu vực.hơn nữa cái shk ko đc phép mang cầm và nhận cầm nên nó có cầm nó cũng chả ai đi khai
Cụ nói đúng cái là nó chả quan tâm đến những cái linh tinh,nên nó cho dù biết nhà nhà A này nó mang shk đi bốc họ rồi nhưng nó vẫn kí xác nhận cho nhà A là bị mất để đi xin cấp lại.và nó dù có biết là nhà A này mang shk đi bốc họ nhưng nó vẫn phải kí giấy xác nhận thôi,vì làm gì có bằng chứng.nói tóm lại là nó ko quan tâm
Bọn nó cũng mang thẻ ngành đi đặt bỏ mịa đi đc nói gì đến dân thường.nhiều thằng nợ nhiều quá ko khắc phục đc còn phải chấp nhận xin ra khỏi ngành.thẻ ngành thẻ xxx cầm cố hết cả rồi

Tuấnbk

Xe buýt
Em nói thật cái Đăng ký xe còn làm giả được thì cái tờ cam kết của bên bán không phải bản gốc không có đóng dấu cơ sở với cái cái chữ viết và ký lằng nhằng kia cũng chẳng có giá trị pháp lý gì./.

Arabia

Xe tăng
Tại sao một thằng em họ, ko chính chủ lại đc F88 cho cầm cố kiểu ấy đc nhỉ? Lại còn lưu hồ sơ trên hệ thống kiểu ấy nữa...
Ở VN làm sai làm liều nhiều lắm cụ. Giả sử như chuyện đó là thật em sẽ kiện bọn f88 cho chết luôn, rất là bố láo.

TienTuu

Xe hơi
Ngày 27 tháng 11 năm 2020 em có mua chiếc Huyndai Gran I10 tại Salon Tuấn Tùng tại địa chỉ 86 Dương Đình Nghệ. Mọi chuyện giao dịch bình thường, vì để biển 30 và salon cam kết là không đâm dụng, tai nạn và thế chấp ngân hàng nhưng sau 2 năm sử dụng em bị ngân hàng đến thu nợ do chủ trước đã thế chấp ngân hàng.
Liên lạc lạc với salon thì hứa 2 ngày sẽ giải quyết xong nhưng sau 2 ngày liên lạc lại thì họ thách thức em báo công an đi. Em đã nộp đơn lên quận chỗ Salon hoạt động. Em cũng đang chờ kết quả mà hoang mang quá CCCM à :(
Đây là những giấy tờ em hiện có
View attachment 7304061
View attachment 7304063
View attachment 7304064
View attachment 7304065
Đã kiểm tra cho cụ.
ĐĂNG KÝ GIAO DỊCH BẢO ĐẢM / HỢP ĐỒNG - 1314493270
Loại hình giao dịch:
Giao dịch bảo đảm
Giá trị khoản vay hoặc nghĩa vụ (VND):
300000000 (VND)
Đăng ký lần đầu
Trạng thái : Đã duyệt
Số hợp đồng :
REF1900800139/HDTC/HNM-DTTH
Ngày ký hợp đồng :15/01/2019
Thông tin người đăng ký
Họ và tên: Ngân hàng Tmcp Đông Nam Á Chi nhánh Cầu Giấy Phòng giao dịch Xuân La
Địa chỉ: Số nhà 79 Xuân La, phường Xuân La, Tây Hồ, Hà Nội
Bên bảo đảm
LOẠI CHỦ THỂSỐ GIẤY TỜ
CHỨNG MINH TƯ
CÁCH PHÁP LÝ
TÊNĐỊA CHỈ
Công dân Việt NamSố CMND/Căn cước công dân: 011895108ĐỖ THỊ THU HẢOTDP Cầu 7, Thụy Phương , Bắc Từ Liêm , Hà Nội , Việt Nam
Bên nhận bảo đảm
TÊNĐỊA CHỈ
Ngân hàng Tmcp Đông Nam Á Chi nhánh Cầu Giấy Phòng giao dịch Xuân LaSố nhà 79 Xuân La, phường Xuân La , Tây Hồ , Hà Nội , Việt Nam

gotoancau

Xe buýt
Cụ làm thế nào để xóa cái đăng ký giao dịch đảm bảo này hả cụ?
Đúng thủ tục thì người vay yêu cầu và NH phải làm như cụ lenhhoxung1980 đã trả lời, nhưng trường hợp của em mãi tận hơn 2 năm sau em mới bán xe sang tỉnh khác và phát hiện nên em phải lên NH ký tá giấy tờ rồi tự đi làm. CQ này nó ở đường Nguyễn Cơ Thạch - đầu gần Mai Dịch.

potter.nguyen

Xe buýt
Em cũng khó hiểu vụ này, nhưng chính em gặp.
Nhưng em nghĩ F88 không thể tự ý cho một xe bất kỳ vào lên hệ thống được. Theo em biết hệ thống này liên thông các phòng công chứng và một số cơ quan quản lý nhà nước cấp bộ.
Chắc chắn là có việc cầm cố, còn sự thật nó ở đâu thì em không biết, do công chứng từ chối, nên giao dịch bị hủy và em không hỏi thêm nữa.
cụ là người đi mua đúng ko ạ. Em đoán là ông chủ xe bài vở với cụ, chứ em thấy thật khó mà có chuyện cắm 1 chiếc xe, không cần chủ xe, không cần giữ chứng nhận gốc.

Dở người

Xe điện
Ở VN làm sai làm liều nhiều lắm cụ. Giả sử như chuyện đó là thật em sẽ kiện bọn f88 cho chết luôn, rất là bố láo.
Khẳng định luôn là tự chủ xe đi cắm ấy cụ. F88 chứ có phải bố đẻ hệ thống ngân hàng đâu mà tự dưng cầm cố tài sản không chính chủ, lại còn vào được tận hệ thống tín dụng liên thông.
Nếu không có chủ tài sản đi làm thủ tục, thằng em họ ất ơ cũng đi vay kiểu này được thì nguyên Việt Nam chắc nhà cửa bị cắm hết sạch. Thích là đi cắm nhà, cắm xe của bà con, hàng xóm vào ngân hàng, lấy tiền ra tiêu. Ủa, chuyện viễn tưởng hay sao chứ đời em chưa từng nghe? Cắm đội đen thì được chứ vào hệ thống tín dụng thì còn lâu, đi tù tươi.
Nghe thế thôi chứ sự thật thì còn lâu cụ ạ.

bspvietnam

Xe tăng
Vâng, em là người đi mua.
Vụ này đúng là khó hiểu, em cũng không tìm hiểu thêm sau đó.
Nhưng chủ xe chả có lý do gì để bài vở với em. Nếu có ý định lừa thì đã không dám đến phòng công chứng, lại mang theo toàn bộ giấy tờ (CMT, HK, đăng ký kết hôn) và cả 2 vợ chồng cùng đi. Nếu không muốn bán, thì chẳng làm gì phải mất thời gian ngồi với em cả buổi sáng, rồi đi ăn trưa cùng nhau, cho em xem xe, check xe và chờ vợ xin nghỉ để ra công chứng.
cụ là người đi mua đúng ko ạ. Em đoán là ông chủ xe bài vở với cụ, chứ em thấy thật khó mà có chuyện cắm 1 chiếc xe, không cần chủ xe, không cần giữ chứng nhận gốc.

• Vodka
Reactions: dpl

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ nói em mới nghĩ ra, có thể đã có 2 bộ giấy tờ gốc. Do vô tình hoặc cố ý báo mất rồi làm lại.
Trường hợp của em, có thể người mượn đã làm việc này. Chủ xe chắc cũng là nạn nhân, vì nếu chủ xe có ý đồ, thì đã không dám mang cả hộ khẩu, CMT, giấy tờ gốc và cả 2 vợ chồng cùng em ra phòng công chứng.
Chỉ có chủ xe mới làm lại được thôi chứ cụ?
Vậy có thể là, thằng mượn xe lần 1 nó báo mất giấy tờ ( nó giữ rồi). Chủ xe báo làm lại.
Sau đó nó lại mượn lần nữa để đi cắm, bên F88 giữ giấy tờ xịn và cho mang xe về đi lại bt!
À MÀ, KO PHẢI CHÍNH CHỦ THÌ SAO CẮM ĐƯỢC NHỈ? THẾ THÌ BỌN F88 CŨNG LÀM LÁO À?

letrungthanh17

Xe tăng
Đăng ký xe (cavet) giả, đơn giản vậy thôi

Cuongnh5256

Xe điện
Trông cái hóa đơn bán xe chán nhỉ chả có địa chỉ hay dấu má gì, chủ quan xe rẻ tiền cần gì sang tên và cái kết. Được vạ thì má xưng, mà chắc gì đã đủ kiên nhẫn mà theo đến cùng|-)

Dép tổ ong.

Xe tăng
Phải yêu cầu hội sở của ngân hàng đó làm bản giải chấp,các chi nhánh không có quyền làm cái này.
Không phải cụ ạ. Vay đâu thì đến đúng nơi đó yêu cầu giải quyết là được cụ ạ.

lookyoung

Xe tăng
Thế bên mua có hay là ko cần chữ ký của chủ cũ? Em chỉ ngắn gọn vậy thôi. Dù thế nào thì em cũng đếch tin chỉ cần cầm được mỗi tờ giấy đăng ký mà sang tên được, thế cho nó vuông
Cụ ấy chém thôi - tự dưng mang giấy tên thằng khác ra bảo nó bán cho tôi rồi, vào tên cho tôi đi …. có choá nó nghe.
Ở một nước khác cũng gần Đức, đăng ký xe bao giờ cũng có 2 liên, liên 1 để trong xe và liên 2 chứng minh sở hữu chủ xe phải giữ cẩn thận.

Khi mua xe chỉ cần chủ cũ đưa liên 2 + bộ giấy tờ xe (bảo dưỡng, chứng chỉ khí thải...) nhưng sẽ giữ lại biển số xe vì biển gắn với chủ chứ ko gắn với xe. Không cần phải hợp đồng hay có chữ ký gì của chủ cũ cả. Chủ mới chỉ việc cầm bộ giấy tờ đấy + ID của mình ra để đăng ký biển mới và bảo hiểm.

biahoihanoi

Xe lăn
Không vô lý đâu các cụ ạ. Mua xe I10 đời 2018 với vào năm 2020 giá 185tr thì đã có mùi rồi. Bảo cụ chủ vô can thì không biết gì mà bị lừa thì không đúng, e rằng có uẩn khúc
Đời 2015 chứ cụ. 2018 cấp lại đăng ký.

Nine

Xe điện
Cái câu "không để giấy này trong xe" nó chẳng có ý nghĩa gì hết với quyền sở hữu, và em rất ko thích nói chuyện theo kiểu "coi như mất xe". Thế nào là "coi như"? Cái em quan tâm là tên sở hữu trên hệ thống của chính quyền. Nếu bác đinh tranh luận đàng hoàng, thì nên có câu trả lời rõ ràng cho các câu hỏi của em.
1) Giả sử em là chủ xe, em làm mất giấy, có người nhặt được giấy đến tranh xe --> thế chính quyền đứng về phía nào?
2) Nếu chính quyền đứng về phía chủ xe trong tình huống trên, vậy làm thế nào để phân biệt được giữa chuyện mua bán và chuyện nhặt được/trộm giấy tờ của người khác nếu như ko có chữ ký của chủ xe xác nhận xe này đã bán?

Đấy bác cứ trả lời đúng trọng tâm cho em, đừng trả lời theo cái kiểu hù dọa 1 đống chữ nghĩa hình ảnh vì em ko quan tâm đến việc hình thù hay chi tiết mấy cái tớ giấy đấy nó thế nào.
Cụ muốn tìm hiểu 1 vấn đề nhưng không quan tâm chi tiết cụ thể mà chỉ muốn biết 1 khía cạnh.
Em nghe giống chuyện thầy bói xem voi cụ ạ. Biết cụ thể chi tiết kỹ càng thì vẫn tốt hơn.

sontung89

Xe tăng
Cái dở là không lên hợp đồng công chứng, nếu làm hdcc thì chăcs chắn không thể giao dịch đc vì xe đã cầm cố

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ sai nhé.

Xe em đăng ký xịn đánh sai tên hãng đây. Em vẫn sang tên đổi chủ bình thường.

Chiếc khác thì lại không bị :))
2 cái đăng ký này có cùng thời điểm không cụ!? :) vì em thấy người ký khác nhau, chắc là hệ thống in giấy đk đã sửa lỗi

ZARG

Xe container