[Funland] Bị móc túi nhiều năm mà không biết

STElectrics

Xe lăn
Em cứ qua kcn Thăng Long 1, 2 hay gần ecopark là tranh thủ bơm đầy bình tại cây xăng của bọn Nhật lùn. Chả biết được lợi bao nhiêu nhưng tâm lý nó thoải mái.

SanHoBien

Xe container
Em chạy con Morning, trung bình 1 tuần bơm xăng 1 lần, thường là 500k cho tròn và bao giờ cũng lọt tõm chứ ko dư ra bao giờ... Tâm lý xăng rẻ cộng với trước đi xe to đổ bình toàn trên triệu nên em hầu như không để ý đến. Cho đến gần đây gần nhà em khai trương cây xăng mới, vẫn con xe morning em bơm chỉ 450-460 là đầy phè trào cả xăng ra ngoài (đồng hồ cứ báo xe còn đi được khoảng 70-80km là em đổ). Em để ý đến hiện tượng dôi xăng này và đã thử vác xe đi đổ hầu như khắp các cây xăng khác quanh khu vực (toàn cây xăng NN) thì vẫn cứ hết bay 500k nhưng không đầy bình...
Sáng nay em lại ghé cây xăng gần nhà, đồng hồ xe báo còn đi được 69km và trong tình hình giá xăng vừa tăng nhưng cũng chỉ bơm được 470k là đầy phè bình rồi... Giờ vừa lái xe vừa lăn tăn CCCM ạ... Nghĩ mà cay ... mười mấy năm nay 3 con xe nhà em bơm trung thành với 1 cây xăng cũng gần nhà khác để lấy hóa đơn thanh toán Cty cho tiện... chắc thất thoát oan cũng khá tiền.
Không biết cái tình trạng này có phổ biến trên khắp cái lãnh thổ VN hay không và không biết bao nhiêu con người đang hàng ngày bị móc túi mà không biết... :(
E cũng đổ xăng gần nhà mấy năm nay rùi, ko biết có bị móc túi ko nữa :(

poiuy

Xe ba gác
Nó gian lận nhiều thì có thể nhận thấy chứ gian lận ít thì mình cũng chịu. Trước giờ em hay đổ xăng tại cay Mạc Thái Tông, thình thoảng đổ chỗ khác cảm nhận không khác nên cũng chẳng thể nào biết được có bị ăn gian hay không.

Xe bọ xít

Xe container
Em chạy con Morning, trung bình 1 tuần bơm xăng 1 lần, thường là 500k cho tròn và bao giờ cũng lọt tõm chứ ko dư ra bao giờ... Tâm lý xăng rẻ cộng với trước đi xe to đổ bình toàn trên triệu nên em hầu như không để ý đến. Cho đến gần đây gần nhà em khai trương cây xăng mới, vẫn con xe morning em bơm chỉ 450-460 là đầy phè trào cả xăng ra ngoài (đồng hồ cứ báo xe còn đi được khoảng 70-80km là em đổ). Em để ý đến hiện tượng dôi xăng này và đã thử vác xe đi đổ hầu như khắp các cây xăng khác quanh khu vực (toàn cây xăng NN) thì vẫn cứ hết bay 500k nhưng không đầy bình...
Sáng nay em lại ghé cây xăng gần nhà, đồng hồ xe báo còn đi được 69km và trong tình hình giá xăng vừa tăng nhưng cũng chỉ bơm được 470k là đầy phè bình rồi... Giờ vừa lái xe vừa lăn tăn CCCM ạ... Nghĩ mà cay ... mười mấy năm nay 3 con xe nhà em bơm trung thành với 1 cây xăng cũng gần nhà khác để lấy hóa đơn thanh toán Cty cho tiện... chắc thất thoát oan cũng khá tiền.
Không biết cái tình trạng này có phổ biến trên khắp cái lãnh thổ VN hay không và không biết bao nhiêu con người đang hàng ngày bị móc túi mà không biết... :(
Cụ ở HN ko, inbox E cây xăng gần nhà Cụ, E đến đổ thử cùng Cụ kiểm nghiệm

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Giá xăng đã giảm bao nhiêu %? Nếu rót đúng lúc thấp nhất thì dung tích gần được gấp đôi đó cụ, không phè mới lạ...:D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ đến cây xăng Petrolimex có số để đổ.

AkiraBin

Xe tăng
Chẳng rõ mấy cây xăng cụ nói có gian lận hay không và thực trạng các nơi như thế nào?

Em kể chuyện này hầu các cụ, nhà em cũng hay đổ ở cây xăng nhà nước to nhất TP trục chính trung tâm, sau một thời gian em thấy nghi nghi khi so sánh với cây khác thỉnh thoảng cũng đổ. Em đem chuyện nghi nghi này nói với cậu em chơi thân làm ở sở khoa học công nghệ (sở KHCN có phòng ban quản lý kẹp chì thanh tra xăng dầu) nó bật mí anh đổ xăng ở cây đấy thì nhớ đổ cột số 2 hoặc 3 chứ đừng đổ cột số 1 nhé :))..Nghe lời nó cứ mỗi lần đi đổ ở cây này em toàn nhằm cây 2, 3 trống mới phi xe vào đổ thấy ok hơn thật..hehe..qua chuyện này có thể thấy cùng một trạm xăng sẽ có cây (cột) đủ cột thiếu là có thật, chạy xe nhiều cũng nên để ý và test xem cây nào có hiện tượng móc túi khách để tránh (tạm gọi là người tiêu dùng thông minh trong thời buổi này)...trường hợp đi đường nhỡ nhàng thì chấp nhận hên xui thôi vậy

j23

Xe container
Cây xăng dầu ở Vietnam thì thực sự khó kiểm soát vì quá nhiều vụ tương tự của cụ thớt rồi.
Cá nhân em vẫn đang chỉ đổ xăng dầu tại 1 trong 3 cửa hàng chính của Petrolimex tại Hanoi: Nam Đồng - Trần Quang Khải - Nguyễn Văn Cừ. Còn thực sự chẳng biết họ trung thực đến đâu :D

biển xanh06

Xe điện
Bình của các cụ 50 lit chạy hết, vào đổ được 50 lit là cây xăng đấy gian lận, khi đèn báo đỏ vẫn phải chạy được khoảng 20km nữa, nếu thường xuyên đỏ một cây nào đó thì phải thử một lần, như cụ chủ quá tin tưởng bây giờ ân hận.

Xe bọ xít

Xe container
Em thì cứ đổ cây xăng nào mà nhiều Taxi tới đổ, chứng tỏ là đong đủ. Nhưng mà như Cụ nói thì Taxi hay grap họ lại đổ xăng A92 mà mình đổ A95 nên lệch cây với mình. Vì thế cũng ko khẳng định đc, vì thông tin Cụ đưa là có thể, vì họ sẽ để 1-2 cây chuẩn để phục vụ kiểm tra, còn lại ko chuẩn để kiếm.
Chẳng rõ mấy cây xăng cụ nói có gian lận hay không và thực trạng các nơi như thế nào?

Em kể chuyện này hầu các cụ, nhà em cũng hay đổ ở cây xăng nhà nước to nhất TP trục chính trung tâm, sau một thời gian em thấy nghi nghi khi so sánh với cây khác thỉnh thoảng cũng đổ. Em đem chuyện nghi nghi này nói với cậu em chơi thân làm ở sở khoa học công nghệ (sở KHCN có phòng ban quản lý kẹp chì thanh tra xăng dầu) nó bật mí anh đổ xăng ở cây đấy thì nhớ đổ cột số 2 hoặc 3 chứ đừng đổ cột số 1 nhé :))..Nghe lời nó cứ mỗi lần đi đổ ở cây này em toàn nhằm cây 2, 3 trống mới phi xe vào đổ thấy ok hơn thật..hehe..qua chuyện này có thể thấy cùng một trạm xăng sẽ có cây (cột) đủ cột thiếu là có thật, chạy xe nhiều cũng nên để ý và test xem cây nào có hiện tượng móc túi khách để tránh (tạm gọi là người tiêu dùng thông minh trong thời buổi này)...trường hợp đi đường nhỡ nhàng thì chấp nhận hên xui thôi vậy

Mr.Alo

Xe lăn
cây nào cũng điêu , chỉ là mức độ điêu có khác nhau :D

redcode

Xe điện
Khu Hà Đông có cây nào chuẩn không các cụ, mạn Lê Trọng Tấn Tố Hữu em thấy vị trí cây xăng rất bất tiện. Như cây Total gần nút giao Quang Trung Lê Trọng Tấn, nó nằm ngay sau đèn đỏ, muốn đổ đi từ Tố Hữu về thì phải đến ngã tư quay đầu mới được. Em thường đổ cây petro có số, chả biết có bị bơm thiếu ko :(

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cây kiến trúc em tý bị mất 50k.
Em đi xe máy, mua 50k, đưa 500k, trả lại toàn tiền lẻ mặc dù trên tay có rất nhiều tờ 200,100. Khách đông nên nó ra bơm cho xe khác, em kiên nhẫn đếm lại chỉ đc có 400k. Báo cho nó thì nó rút ngay 50k ra trả, như kiểu có ý đồ trước, cụ nào lười đếm là mất tiền.
Cây ngõ Đại An Kiến trúc nổi tiếng đổ điêu 8 năm nay rồi cụ ạ

MiTa

Xe lăn
Đổ xăng xứ mình đừng hy vọng NN hay tư nhân, đen hay đỏ thôi(lúc nó ko bấm nút).
E đợt đi tỉnh, xp ở SG e đổ đầy bình hết tròn 1tr, lượt quay về còn cách SG 70km đèn báo E sáng e mới vào đổ đầy bình hết 940K. Mà hôm e đổ lượt đi là còn chưa đến vạch E. Cây xăng TP với cậy xăng Tỉnh đấy, cccm cứ tin cây xăng TP hơn đi. Chất lượng thì e ko biết nhưng khối lượng thì lệch nhau nhiều thế đấy.