[Funland] Bị đánh vì không cho vượt trên cao tốc

TranCB

Xe tăng
Em rất ghét những trường hợp đi chậm trên cao tốc mà bám làn trái. Trường hợp này đánh người là sai, nhưng cũng phải đánh để làm gương cho những người khác về ý thức khi tham gia giao thông trên cao tốc.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em rất ghét những trường hợp đi chậm trên cao tốc mà bám làn trái. Trường hợp này đánh người là sai, nhưng cũng phải đánh để làm gương cho những người khác về ý thức khi tham gia giao thông trên cao tốc.
Bọn xe tải ngày càng đông và hung hãn hơn

Leanh65

Xe container
nhiều cụ cứ nghĩ đi đúng tốc độ cho phép ở làn ưu tiên, là có "quyền " không cho người khác vượt. Thực tế làm như vậy là sai, vì không tự nhiên mà người ta gọi đó là làn ưu tiên trong GTDB. Cách hành xử khi có xe xin vượt. Thì nên nhường cho họ vượt, ai sai họ tự chịu trách nhiệm trước pl không phải nhiệm vụ cua rminh.. nhưng nếu ko cho vượt thì mình vô tình gây ức chế cho người xin vượt, (có thể ko phải vì có việc gấp ma đơn giản nhiều khi ho muốn đi nhanh hơn, chứ ko vì gì cả, thì cũng kệ, mình nên nhường nếu họ muốn vượt) đó là cách hành xử văn minh. Em ko ủng hộ đánh người nhưng cũng ức chế nếu phải "bò " theo các xe đi thiếu ý thức
Người ta mất tiền để được đi nhanh hơn mà cụ. Mục đích là tiết kiệm thời gian đi đường, dành thời gian và sức lực phải bỏ ra trên đường tiết kiệm được cho mục đích chuyến đi, đôi khi chỉ là thêm tg cho ngồi cafe với bạn chẳng hạn chứ cũng chả phải đều là ốm đau, ma chay gì cả. Hiện nay phí CT là gần bằng tiền xăng rồi. Mấy ông ôm làn đi chậm, cản trở quyền được đi nhanh trên CT. Làm mất tg và tiền bạc của họ thì bảo sao bị đánh, bị tạt đầu.

TranCB

Xe tăng
Vn mình chưa có cái gọi là văn minh - ở đây là văn minh Giao thông
Vẫn đang tầng mức đầu: Ý thức lái xe
Hồi những năm 90 xem phim Mẽo, thấy mấy thằng cu cấp 3 nó mượn xe phụ huynh chạy linh tinh
Đi nhầm hoặc bị đuổi dồn lên cao tốc là chúng nó hoảng luôn - Ý là cao tốc nguy hiểm, luật nó nghiêm - Lên đó phải đảm bảo tốc độ tối thiểu.
Ở mình thì cho chạy 90, nhưng nhiều bố nghĩ đi 50 là tao an toàn, kệ chúng mày
Trước có ông anh cũng khá, dặn lái xe: Bất kể đường nào , mày cứ đi 60 cho anh ;)
Rồi đèn đỏ, đến xanh là cứ chậm rãi , kệ cm ở sau - dĩ nhiên Vn mình Luật ko nghiêm
Sang các nước, đèn xanh là nó phi như đua luôn - Ý là để những người sau thoát nút
Văn minh GT nghĩa là tuân thủ Luật + nghĩ đến người khác. Vn mình 100 năm nữa :)
Đầy trường hợp đèn xanh phải đợi đến 4 giây cuối mới đi 😆😆😆

TranCB

Xe tăng
Điều tra xong nên cho lên VTV để cảnh báo cho ý thức làn trái, tốc độ rùa của một số ít người tham gia giao thông

TranCB

Xe tăng
Cụ dẫn luật cho em xem nào, có 3 làn, thường dải tốc độ cho phép là 80-120 km/h. Cụ bảo em sai ở đâu nào?
Cụ không sai, nhưng trong dải tốc độ đó mời cụ đi làn phía bên phải nếu cụ đi chậm, đây gọi là ý thức khi tham gia giao thông. Nếu không có nguy cơ bị tạt đầu, gọi đòn...

xukthal

Xe lăn
Em còn bị ko dưới 1 lần như này cơ: Lúc em hơi mệt em thường tạt sang làn phải và đặt Cru 80 để nghỉ..xong đang đi tự nhiên có ông dí mũi vào mít mình còi với nháy fa loạn lên..nhìn sang hóa ra có tay xe tải bên trái chắc vừa chạy vượt lên và gần như đồng tốc với mình. Chú xe sau chắc ko xin đc xe tải thế là quay sang ...bắt em đi nhanh lên để vượt :)) Em kệ cmn 1 lúc xem sao, sau thấy xe tải đi ổn định quá nên em rà phanh đi chậm hẳn lại cho chú sau tách samg trái vượt vào khe ...lúc đi ngang qua xe em còn nhìn sang mặt đỏ gay hầm hầm cơ...=)) RBMC nhá \m/

HnA

Xe tăng
E đi cao tốc HN HP toàn đi làn trong cùng. E cứ tà tà 80km/h e chạy. Chả đi đâu mà vội. Chạy đến 80 là e đã hãi lắm rồi.

Toietmoi

Xe điện
Em còn bị ko dưới 1 lần như này cơ: Lúc em hơi mệt em thường tạt sang làn phải và đặt Cru 80 để nghỉ..xong đang đi tự nhiên có ông dí mũi vào mít mình còi với nháy fa loạn lên..nhìn sang hóa ra có tay xe tải bên trái chắc vừa chạy vượt lên và gần như đồng tốc với mình. Chú xe sau chắc ko xin đc xe tải thế là quay sang ...bắt em đi nhanh lên để vượt :)) Em kệ cmn 1 lúc xem sao, sau thấy xe tải đi ổn định quá nên em rà phanh đi chậm hẳn lại cho chú sau tách samg trái vượt vào khe ...lúc đi ngang qua xe em còn nhìn sang mặt đỏ gay hầm hầm cơ...=)) RBMC nhá \m/
Cụ đi song song với xe tải mà phải chờ xe phía sau thúc còi mới biết thì nguy hiểm quá, đã vậy còn đi song song với con hung thần đó cả đoạn dài.
Em mà thấy xe tải, xe cont, xe khách đi cạnh là hãi lắm, có thể vượt hẳn lên hoặc đi chậm lại, tránh voi chả xấu mặt nào, an toàn cho bản thân mình là trên hết.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Thể loại thằng đi sau xe cụ cũng phải đánh.
Với trường hợp như vụ em sẽ vượt qua con xe tải vì thể loại đó kiểu gì vượt lên nó cũng tạt đầu nên khi cụ vượt lên con xe tải kiểu gì nó cũng tạt đầu con xe tải

xukthal

Xe lăn
Cụ đi song song với xe tải mà phải chờ xe phía sau thúc còi mới biết thì nguy hiểm quá, đã vậy còn đi song song với con hung thần đó cả đoạn dài.
Em mà thấy xe tải, xe cont, xe khách đi cạnh là hãi lắm, có thể vượt hẳn lên hoặc đi chậm lại, tránh voi chả xấu mặt nào, an toàn cho bản thân mình là trên hết.
Em có để ý đâu, vì chuyển sang làn chậm đặt cru 80km/h để nghỉ chân tý, chú xe tải là từ đâu vượt từ từ lên rồi mới đi // chứ ko phải từ đầu :))

xukthal

Xe lăn
Thể loại thằng đi sau xe cụ cũng phải đánh.
Với trường hợp như vụ em sẽ vượt qua con xe tải vì thể loại đó kiểu gì vượt lên nó cũng tạt đầu nên khi cụ vượt lên con xe tải kiểu gì nó cũng tạt đầu con xe tải
Mọe...mình đã sang làn cực phải để đi chậm rồi mà nó còn bắt mình tránh thì tránh đi đâu nữa :)) Đã ko dám đi nhanh còn thúc :))

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Mọe...mình đã sang làn cực phải để đi chậm rồi mà nó còn bắt mình tránh thì tránh đi đâu nữa :)) Đã ko dám đi nhanh còn thúc :))
E cũng hay bị thế vì thằng đi làn trái tự nhiên ở đâu chui lên nhưng đẹo vượt dứt khoát đi cứ song song với mình, vì khi đã đi chậm là cứ làn phải đi thôi.
Trường hợp này em cứ nhoi lên trên xe nó thì kiểu gì xe sau vượt cũng tạt đầu nó. Còn nếu không thì em đi chậm hẳn lại cách nó thật xa. Còn mình lùi lại 1 tý với nó thằng sau nó vượt nó lại tạt đầu xe mình

Dream Thai

Xe điện
Ai cho cụ lương thiện :(

Trungtroc

Xe điện
Không em biển 30 cụ ạ :D
đợt tháng 7 ở cao tốc DG - PT em gặp 1 ông Innova màu bạc chở full người. Lúc đầu thì ông ý cũng đi bình thường thôi, em đi nhanh hơn nên vượt lên. Thế là ông ý tăng ga chạy vượt em, quá cả tốc độ cho phép luôn. Vượt đc em rồi ông ý lại đi thong dong phía trước. Em đi nhanh hơn nên lại vượt lên, thế là ông ý lại tăng ga để vượt em, quá cả tốc độ cho phép luôn. Cứ mấy lần như thế cơ, chết cười :))

XSim

Xe container
đợt tháng 7 ở cao tốc DG - PT em gặp 1 ông Innova màu bạc chở full người. Lúc đầu thì ông ý cũng đi bình thường thôi, em đi nhanh hơn nên vượt lên. Thế là ông ý tăng ga chạy vượt em, quá cả tốc độ cho phép luôn. Vượt đc em rồi ông ý lại đi thong dong phía trước. Em đi nhanh hơn nên lại vượt lên, thế là ông ý lại tăng ga để vượt em, quá cả tốc độ cho phép luôn. Cứ mấy lần như thế cơ, chết cười :))
Ơ đúng phong cách em đấy :)) Em đi xe máy hay ô tô đều không thích đi sau ai, cứ phải đi đầu mới sướng :)) Chắc đây là thói quen còn sót lại thời trẻ trâu đua xe :))

Trungtroc

Xe điện
Ơ đúng phong cách em đấy :)) Em đi xe máy hay ô tô đều không thích đi sau ai, cứ phải đi đầu mới sướng :)) Chắc đây là thói quen còn sót lại thời trẻ trâu đua xe :))
hehe, thế ngày xưa chắc cụ luôn cầm cờ ngoài bờ hồ nhỉ. Thời đi học em toàn ra bờ hồ xem các tay đua thể hiện kỹ năng úp vỉa, đá lửa và.... xòe, vui đáo để :D

phucnhan21

Xe tải
Cụ không sai, nhưng trong dải tốc độ đó mời cụ đi làn phía bên phải nếu cụ đi chậm, đây gọi là ý thức khi tham gia giao thông. Nếu không có nguy cơ bị tạt đầu, gọi đòn...
bt em hay đi làn trong và làn giữa, có xe xin vượt, đủ điều kiện em vẫn nhường bình thường, chứ mình có phải dân chơi đâu mà đú, em cũng ko muốn bị ăn đòn haha

XSim

Xe container
hehe, thế ngày xưa chắc cụ luôn cầm cờ ngoài bờ hồ nhỉ. Thời đi học em toàn ra bờ hồ xem các tay đua thể hiện kỹ năng úp vỉa, đá lửa và.... xòe, vui đáo để :D
Hehe em thì hồi đó chưa đến mức vậy nhưng cũng có thể gọi là trẩu tre. Nhớ hồi đi phượt xe máy từ Hà Giang về HN, gần về HN rồi đang mệt bở hơi tai thì có mấy thằng cu nó phóng xe vượt mình lại nóng mặt đua với nó cả chục km đến lúc nó thua mình mới thôi :D