[Thảo luận] Bị đâm vỡ đèn hậu rồi bơ vơ đứng ngẩn ngơ 1 mình...giữa phố

mai.thanh10

Xe container
....... nhưng bây giờ nghĩ lại thấy...hận 2 Anh đâm nhau đằng trc thế!!! Các Anh có đọc tin này thì...cho em xin lời...xin lỗi nhé vì tại 2 anh mà em...bị đâm rất...khó chịu.
Em đây, em đây, em xin lỗi mợ nhé. Có phải mợ đi cái xe gì mà bị 2b kẹp 3 đâm vào mít làm vỡ đèn ko? Kể ra thì em phanh hơi gấp, nhưng tại mợ cứ bám sát em cơ, lần sau mợ xa em ra nhé, gần quá ... khó chịu lắm.

kraz255b

Xe điện
Chiều tối nay 2 Mẹ Con đi từ Mỹ Đình về SĐ (đường tắc và đông đến tận hết cầu Chương Dương) và đang thảnh thơi để lê tiếp về nhà thì....uỳnh!! xe đằng trước chắc húc mông xe trước nữa rồi và em phanh gấp (đỗ sát sàn sạt luôn). Đang thở phào và tính lùi 1 chút để thoát ra thì...rầm!!! XE EM BỊ ĐÂM zồi! Con gái hốt hoản:" Mẹ ơi, 3 chú bị ngã đằng sau xe mình Mẹ oi!!!" Em bình tĩnh dặn Con ở trong xe và...thay giầy lái thành cao gót (khi đi cao gót thì đổi giầy chân phải mà) rồi bước xuống. Đúng là có 3 chú học sinh kẹp 3, k mũ đang lổm ngổm đằng sau xe em. Thấy em đàn bà con gái thì có gì mà xoắn nhưng chắc em nghĩ do...em xấu quá hay sao í mà 3 chú nhanh như cắt lên xe và....rú phóng mất (hay lại trong ng đang tàng trữ gì đó?!). Em...chống nạnh...bất lực nhìn theo. Trong khi đó 2 chú đằng trước tuy mải tranh luận nhau nhg cũng...nhìn E...ngao ngán...hộ. ( 2 Anh này sau đó bảo nhau vào bên phải thuận tình giải quyết tiếp - rất văn minh)...còn mình thì...hic hic. Đúng lúc đó, có 1 xe dừng tiếp sau xe mình và bước ra là 1 Anh...to không cao có đẹp zai ạ. Hóa ra Ông Bạn nhà ở khu đó. Kể chuyện xong và thấy cũng chỉ vỡ đèn nên 2 đứa vui vẻ mời nhau cuối tuần đi nhậu vì Anh bạn sắp...ăn hỏi Vợ. Các xe đi qua đều thò đầu ngạc nhiên là ko hiểu sao đâm nhau xong lại đứng vui thế, lại còn bắt tay bắt chân nữa. Cũng thấy mừng cho Anh bạn sắp cưới đc vợ nhưng bây giờ nghĩ lại thấy...hận 2 Anh đâm nhau đằng trc thế!!! Các Anh có đọc tin này thì...cho em xin lời...xin lỗi nhé vì tại 2 anh mà em...bị đâm rất...khó chịu.
Muốn bị đâm tiếp cho đã hay sao mợ (em té ngay đây!)

shrek_coi

Xe hơi
Chia buồn với mợ. Nhưng thực ra, vụ vỡ đèn này cũng có 50% lỗi tại mợ, 50% lỗi tại ba cậu nhóc đi 2B, chứ 2 ông đằng trước không hề có tí lỗi nào hết. Nếu có va chạm, người đi sau sai, chứ không phải người đi trước, trừ phi người đi trước lạng lách, tạt đầu, đi sai làn, hoặc tự dưng phanh giữa đường.

Luật quy định khoảng cách tối thiểu giữa 2 xe rồi, có ai cho phép bám sát m ít nhau đi đâu. Nếu mợ giữ đúng khoảng cách, đảm bảo mợ sẽ không phải phanh sát m ít người ta như thế. Đành rằng đường HN thì làm sao mà đảm bảo khoảng cách như luật quy định được, nên coi như là đen đủi thôi.
Mấy cái khác cụ phân tích đúng rồi, nhưng bảo mợ anh-anh sai 50% thì ko đúng lắm. Vì mợ ấy vẫn kịp phanh ko chạm xe trước nên ko thể nói mợ ấy đi quá gần xe trước được. 100% sai là 3 chú choai choai đằng sau.

Hơn nữa theo em được biết, việc xe trước tự dưng phanh giữa đường rồi mình đâm vào họ cũng ko thể nói họ có lỗi được, mà là mình có lỗi vì giữ khoảng cách ko đúng và ko làm chủ tốc độ. Có hàng ngàn lý do để xe trước tự dưng ngừng lại như trục trặc xe, lái xe đau tim vv và vv. Nguyên tắc lái xe là anh phải sẵn sàng phanh khẩn cấp bất cứ lúc nào và đảm bảo ko gây tai nạn cho đằng trước. Còn đằng sau thì ... mặc kệ hehe :D.

Ngay cả vụ 2 anh hôn nhau ở đằng trước xe mợ anh-anh thì anh sau luôn luôn là người sai rồi. Cái này cần gì phải cãi nhau nhỉ? Chụp ảnh lại hiện trường rồi mang hết lên bảo hiểm để bảo hiểm hai bên nó cãi nhau cho mình có phải hơn ko? Em hơi cà rốt vụ này phát. Bác nào khai sáng em với.

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Để em vuốt mợ 1 cái cho mợ bớt...khó chịu nhé!:D

anh-anh

Xe hơi
Mấy cái khác cụ phân tích đúng rồi, nhưng bảo mợ anh-anh sai 50% thì ko đúng lắm. Vì mợ ấy vẫn kịp phanh ko chạm xe trước nên ko thể nói mợ ấy đi quá gần xe trước được. 100% sai là 3 chú choai choai đằng sau.

Hơn nữa theo em được biết, việc xe trước tự dưng phanh giữa đường rồi mình đâm vào họ cũng ko thể nói họ có lỗi được, mà là mình có lỗi vì giữ khoảng cách ko đúng và ko làm chủ tốc độ. Có hàng ngàn lý do để xe trước tự dưng ngừng lại như trục trặc xe, lái xe đau tim vv và vv. Nguyên tắc lái xe là anh phải sẵn sàng phanh khẩn cấp bất cứ lúc nào và đảm bảo ko gây tai nạn cho đằng trước. Còn đằng sau thì ... mặc kệ hehe :D.

Ngay cả vụ 2 anh hôn nhau ở đằng trước xe mợ anh-anh thì anh sau luôn luôn là người sai rồi. Cái này cần gì phải cãi nhau nhỉ? Chụp ảnh lại hiện trường rồi mang hết lên bảo hiểm để bảo hiểm hai bên nó cãi nhau cho mình có phải hơn ko? Em hơi cà rốt vụ này phát. Bác nào khai sáng em với.
Đúng òi (*) (*) (*) Em không sai vì dù xe trước phanh gấp nhưng em vẫn ko đâm phải. Còn 3 cu em đằng sau thì...sai quá rồi. Đi nhanh, ko làm chủ được khoảng cách, đi vào làn cho ô tô đã thế lại còn đang là học sinh, rồi kẹp 3, ko mũ,...Em thấy mình chỉ sai ở chỗ là đáng nhẽ phải chân đất vọt ra ngay chặn đầu (nếu muốn cãi nhau) chứ em lại còn bình tĩnh dặn Con, rồi xỏ giầy cao gót xuống thì...(Cụ nào nói chuẩn) nó về nhà rồi. (Mặc dù thực tế thì khi em xuống xe thì vẫn thấy các cậu bé đang lổm ngổm).

May nhất là anh đằng sau đâm anh đằng trước. Suýt làm bánh kẹp.:P

yamaha-x8

Xe tăng
Mợ mải ngắm zai bị đâm vỡ đèn hậu là may roài. Như e hôm trước ngắm gái còn suýt đâm vào mít xe đằng trước cơ, cái tội ra đường ngắm linh tinh nhiều khi oan gia lắm. Mà e cứ tưởng đàn ông mới có máu D thôi chứ nhỉ :P

Chỉnh sửa cuối:

Dunga

Xe buýt
Lần sau mợ làm tờ A4 dán sau mít: "Đang đèn đỏ" thì 3 chứ 5,7 thằng cũng chả dám "đâm" mợ đâu!;))

white_angel

Tháo bánh
Hôm trước nhà cháu đỗ sát đường, đang gửi tiền trông xe thì 1 ông tướng biển 99 lao đánh rầm vào mít , xuống xe thì nó cười như thằng bị dở ko buồn xin lỗi nữa nên cháu cũng chịu ko biết làm sao.

tuankeuqn

Xe hơi
Nhớ đời nhé!!! tui cũng từng phanh gấp trên phố Minh Khai, bị 1 em chở Gas đâm bẹp cả mông vợ 2 (Inov).

sucolam81

Xe hơi
Website
www.tieuam.com
Chuyện bình thường ở Hà Lội mà mợ chủ, nhà cháu đi đường cũng nhiều phen cũng bị xe máy ủn *** méo móp hết cả mông :)) Xuống được thì tụi nó phi mất tiêu rồi lấy gì mà bắt đền.

winertakeitall

Xe máy
Chiều tối nay 2 Mẹ Con đi từ Mỹ Đình về SĐ (đường tắc và đông đến tận hết cầu Chương Dương) và đang thảnh thơi để lê tiếp về nhà thì....uỳnh!! xe đằng trước chắc húc mông xe trước nữa rồi và em phanh gấp (đỗ sát sàn sạt luôn). Đang thở phào và tính lùi 1 chút để thoát ra thì...rầm!!! XE EM BỊ ĐÂM zồi! Con gái hốt hoản:" Mẹ ơi, 3 chú bị ngã đằng sau xe mình Mẹ oi!!!" Em bình tĩnh dặn Con ở trong xe và...thay giầy lái thành cao gót (khi đi cao gót thì đổi giầy chân phải mà) rồi bước xuống. Đúng là có 3 chú học sinh kẹp 3, k mũ đang lổm ngổm đằng sau xe em. Thấy em đàn bà con gái thì có gì mà xoắn nhưng chắc em nghĩ do...em xấu quá hay sao í mà 3 chú nhanh như cắt lên xe và....rú phóng mất (hay lại trong ng đang tàng trữ gì đó?!). Em...chống nạnh...bất lực nhìn theo. Trong khi đó 2 chú đằng trước tuy mải tranh luận nhau nhg cũng...nhìn E...ngao ngán...hộ. ( 2 Anh này sau đó bảo nhau vào bên phải thuận tình giải quyết tiếp - rất văn minh)...còn mình thì...hic hic. Đúng lúc đó, có 1 xe dừng tiếp sau xe mình và bước ra là 1 Anh...to không cao có đẹp zai ạ. Hóa ra Ông Bạn nhà ở khu đó. Kể chuyện xong và thấy cũng chỉ vỡ đèn nên 2 đứa vui vẻ mời nhau cuối tuần đi nhậu vì Anh bạn sắp...ăn hỏi Vợ. Các xe đi qua đều thò đầu ngạc nhiên là ko hiểu sao đâm nhau xong lại đứng vui thế, lại còn bắt tay bắt chân nữa. Cũng thấy mừng cho Anh bạn sắp cưới đc vợ nhưng bây giờ nghĩ lại thấy...hận 2 Anh đâm nhau đằng trc thế!!! Các Anh có đọc tin này thì...cho em xin lời...xin lỗi nhé vì tại 2 anh mà em...bị đâm rất...khó chịu.
em chết cười với mợ....tai nạn thế mà mợ còn nghĩ được lý do chính đáng thía.... chắc tại mợ xinh nên mấy cu kia mới chạy vì sợ thể nào cũng có Ofer của mình vô lăng nếu chúng nó lởm khởm..;))

hungbm

Xe điện
Khộ thân mợ bị mấy thằng trẻ trâm đâm vào mít