[Funland] Bị đại xứ quán Trung Quốc từ chối visa mặc dù không vi phạm gì

Opel Astra

Xe điện
Thailand e cũng chơi khá nhiều , toàn đội Newzealand về bên đó làm . Thái thì lộm nhộm hơn và chính trị bất ổn hơn Tq theo cảm nhận của em , vụ em kể ở trên cũng là trường hợp e gặp lần đầu tại Tq
Thailand tất nhiên có luộm nhuộm, chỗ chị em xinh tươi giọng nói ồm ồm ấy ạ.
:D.

Ý tôi là các dịch vụ khác, như taxi, hay đi chợ mua đồ, đi ăn, massage lành mạnh, ....., tụi nó ổn.

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Thailand tất nhiên có luộm nhuộm, chỗ chị em xinh tươi giọng nói ồm ồm ấy ạ.
:D.

Ý tôi là các dịch vụ khác, như taxi, hay đi chợ mua đồ, đi ăn, massage lành mạnh, ....., tụi nó ổn.
Vâng ạ ! Khoản đánh giá này phải ở lâu thì mới rõ , cảm nhận cá nhân là vậy thôi ạ .

LongLH

Xe điện
Mấy năm trở lại đây thủ tục cấp visa phía Tq khó khăn hơn , chắc do nhiều trường hợp trốn ở lại ld bất hợp pháp. Em đi chuyến đầu từ khoảng 2016 và đã sang khá nhiều lần , trước đây visa rẻ , lưu trú hạn visa 3 tháng 1 lần được 30 ngày , giờ rút còn 15 . Giá thì cao thời gian chờ khá lâu. Tuần trc e vừa đi với 2 con em , vướng 1 cháu chưa đủ 18 tuổi thủ tục lằng nhằng khiến e phải hủy chuyến , đổi vé lùi lại chờ visa
Em thấy TQ thì chính quyền của họ cũng rất uyển chuyển và hỗ trợ doanh nghiệp rất nhiệt tình. Năm 2010 em có đợt công tác bên đó. Visa 30 ngày, hết 30 ngày thì phải ra khỏi nó rồi nhập cảnh lại. Mà công việc thì phải thêm 7 ngày nữa mới xong- bọn em định bay về rồi lại bay sang, thế mà thằng doanh nghiệp bên đó nó bảo để bọn tao đi xin ra hạn cho bọn mày xem sao, thế mà nó làm được thật. Hôm bọn em sang được 3 hôm thì bọn nhà máy bên đó nó mời đi ăn tiệc, có bí thư thành phố của địa phương đó cùng tiếp luôn. Khi chuẩn bị về lúc đó đủ thân em mới hỏi hôm trước đãi tiệc đấy để bí thư thành phố xuất hiện bọn mày có mất gì không, nó bảo không mất gì, chỉ phải thông báo lịch sớm cho thành phố để họ sắp xếp thôi.

dpl

Xe lăn
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Chắc do nick of 😁

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Em thấy TQ thì chính quyền của họ cũng rất uyển chuyển và hỗ trợ doanh nghiệp rất nhiệt tình. Năm 2010 em có đợt công tác bên đó. Visa 30 ngày, hết 30 ngày thì phải ra khỏi nó rồi nhập cảnh lại. Mà công việc thì phải thêm 7 ngày nữa mới xong- bọn em định bay về rồi lại bay sang, thế mà thằng doanh nghiệp bên đó nó bảo để bọn tao đi xin ra hạn cho bọn mày xem sao, thế mà nó làm được thật. Hôm bọn em sang được 3 hôm thì bọn nhà máy bên đó nó mời đi ăn tiệc, có bí thư thành phố của địa phương đó cùng tiếp luôn. Khi chuẩn bị về lúc đó đủ thân em mới hỏi hôm trước đãi tiệc đấy để bí thư thành phố xuất hiện bọn mày có mất gì không, nó bảo không mất gì, chỉ phải thông báo lịch sớm cho thành phố để họ sắp xếp thôi.
Vấn đề Tq và Việt Nam thì nó có 2 trường phái ,em thì ko vì công việc mà đề cao nịnh bợ bên đó , tuy nhiên cũng không bài Tàu cực đoan . E làm việc với phía Tq tới nay tròn 20 năm, tên tuổi trong lĩnh vực e đang làm khá nhiều người biết. Về làm thưong mại và cách tiếp khách của họ thì "nghệ thuật" hơn mình , cách đối đãi với khách hàng e thấy có phần họ tỉ mỉ hơn. Lí do chính cũng ko thể phủ nhận là mình có mang lại lợi nhuận cho họ

CRV-2015

Xe buýt
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Cụ thử viết lại đúng chính tả tên của nó " đại SỨ quán" thì cấp ngay . E đoán nó tưởng cụ ko tôn trọng nên từ chối thôi :)