[Funland] Bị đại xứ quán Trung Quốc từ chối visa mặc dù không vi phạm gì

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Lãnh sự Mỹ ở Hà Nội trước có 4 cửa xếp hàng làm visa, trong đó có một tay đầu trọc. Kinh nghiệm của các bàn dịch vụ là tay đầu trọc ấy sẽ từ chối 30% số người xin visa/ngày mà ko cần lý do.

Có lần một tay doanh nhân giàu sụ, tiếng Anh cực giỏi bị từ chối ức chế quá cự cãi hỏi lý do. Tay đầu trọc bảo mày không phải công dân Mỹ nên tao không có trách nhiệm giải thích cho mày 😛

Tàu giờ là đại cường. Hồi quãng 2012 tôi đi Tàu còn ko cần tới sứ quán, dịch vụ làm visa mang tận nhà. Giờ thì phải đến tận nơi, chụp hình lấy vân tay đủ thủ tục như đi Mỹ. Vị thế nó đã khác xưa rồi.
Visa TQ giờ vẫn làm dịch vụ nhiều mà Cụ , có điều thủ tục rườm rà hơn 1 chút , cũng không đến mức quá khó khăn kiểu như: thư mời , cung cấp thông tin nơi đến , thông tin người mời tại Tq vv. E chưa bao giờ tự đi làm cả

langchai1

Xe máy
Tàu giờ là đại cường. Hồi quãng 2012 tôi đi Tàu còn ko cần tới sứ quán, dịch vụ làm visa mang tận nhà. Giờ thì phải đến tận nơi, chụp hình lấy vân tay đủ thủ tục như đi Mỹ. Vị thế nó đã khác xưa rồi.
Tàu giờ vẫn dịch vụ visa mang tận nhà nhé.

sivibi

Xe tăng
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Hên xui thôi cụ ơi, mình cũng từ chối visa của thằng nào có hộ chiếu lưỡi bò. Bây giờ visa mình đóng vào tờ rời chứ không đóng vào hộ chiếu tàu. Nói chung núi liền núi, sông liền sông nhưng quan hệ giữa các bạn vàng kỳ diệu lắm

Hien do

Xe tăng
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Do bên dịch vụ của cụ ko uy tín

langchai1

Xe máy
Đó là khi bạn đã lấy vân tay tại lãnh sự TQ, nó đã lưu cơ sở dữ liệu và đi TQ ít nhất 1 lần trong vòng 1 năm gần nhất.
Ko có b nhé. Mình có visa TQ lần gần nhất vào khoảng 2013, cho tới hè năm nay mới lại xin visa DL tự túc, tức là cách nhau khoảng 10 năm, ko cần đến SQ, dv mang đến tận nhà.

anhkhoihn

Xe tăng
E đi đợt gần nhất là xuất cảnh ngày 26/09 mọi vấn đề đều Ok không trục trặc gì . Nhưng chuyến 28/03 em bị cảnh sát nó vẫy sau trạm soát vé tận 3 lần ( Hành trình từ sân bay đi Shunde) cứ qua trạm thu phí là bị nó vẫy , bắt kéo kính nhìn thẳng vào camera , nghe tít cái nó bảo Ok đi đi . E có hỏi cậu em ng TQ thì nó bảo chắc anh giống 1 đối tượng tội phạm nào đó :((
À à em quên chuyến 26-09 em cũng bị dính 1 phát lừa đảo . Lúc ra khỏi sân bay Qchâu đi ra lối ra để bắt xe thì có 1 thằng mặc đồng phục kiểu security nó hỏi bố con em bằng Tiếng Anh là mày đi taxi à ??? ( Em làm với TQ 20 năm nhưng biết mỗi : xin chào , cảm ơn và cạn chén bằng tiếng Trung) và nó chỉ ra 1 xe đậu cuối hàng ngay sát em cách nhau cái rào sắt . Lên xe em chìa cái địa chỉ KS thằng lái xe gật gật OK

Lúc đó em mải nhắn tin do ngồi trên MB lâu nhiều tin nhắn cần gq nên cũng ko để ý nó cố tình ko bật đồng hồ . Tới Ks nó mở đt của nó ra chìa cho em 1 cái ảnh là cái list giá taxi từ sân bay về tt TP là 830 tệ và chỉ xuống hàng dưới là từ sân bay về Baiyun là 870 tệ và bảo em thanh toán

E thấy cu này không ổn em vội chụp biển số xe và gọi ngay cho cái cậu em người TQ . Lúc này cậu ấy đang ở Thâm Quyến cách đó 160km , và đưa đt cho cậu ấy nói chuyện với thằng lái taxi . Sau nó trả đt thì cậu em bảo em a cứ đứng đó cảnh sát đang đến thằng này bố láo lừa đảo
Khoảng 10p sau thì có xe Cs đến

Ông ẻm taxi bị ktra giấy tờ các kiểu , cậu em ng Tq nói chuyện đt với 2 bác cs 1 lúc , rồi bảo em việc anh xong rồi a lên ks đi , tiền taxi e trả rồi có mấy chục tệ thôi . E xie xie 2 chú cs và lên ks . May có người quen chứ ko vỡ mồm :D
Chuyện hơi lan man ko liên quan các Cụ thông cảm
Đất nước tỉ dân mà gọi cảnh sát 10 phút sau có mặt thì quả là quá khâm phục nhỉ

Đông Gioăng

Xe tăng
Có bao giờ cụ xách mé gọi là tàu khựa, bành tr, cướp đảo, đâm húc vòi rồng rồi dàn khoan, v.v... trên OF này chưa?
hehe

Opel Astra

Xe điện
Phải công nhận khoản này quá ok ạ , bạn e ở tận Thâm Quyến nó gọi báo qua tổng đài mà 10p có ngay . Thằng taxi ko dám chạy cầm đt nói chuyện run bần bật . E còn bảo con em là nhìn tay ông ý run kìa , lúc đó nó thừa khả năng chạy vì bố con em đã mang hành lý ra ngoài , các con e cũng đã lên vỉa hè đứng . Nhưng chắc nó còn liên quan đến nhiều thứ ko dễ dàng bỏ trốn nên cậu ta chấp nhận đứng chờ mà ko phản kháng gì
Có lẽ tụi nó hỗ trợ khách du lịch và muốn qua đó, tạo hình ảnh tốt hơn trong mắt bác.

Tôi qua Thailand, thấy ở khu du lịch, tụi police cũng rất dễ chịu, nhiệt tình, hỏi đường thì chỉ tận nơi, ...
Ở Thailand thì không có vụ vài chục tệ và 830 tệ như của bác rồi.

Chuột bạch

Xe container
Chào các bác,
Thay dịch vụ visa

giao visa mới giao tiền mà

bau67

Xe container
Với TQ, PP Việt nam vẫn được quá ưu tiên đấy !
Hiện giờ nhà Cháu không để ý nhưng trước dịch, PP EU chỉ được vào TQ 2 lần/ năm. Bà chị nhà Cháu có việc ở Phúc kiến toàn bay về Nội bài rồi dùng PP Việt nam bay sang TQ. Trong khi đó PP Việt nam đến hiện tại ra vaò TQ không hạn chế số lần.
CSGT bên TQ chả thấy mặt đâu nhưng có tai nạn... thì họ đến nhanh lắm !

TieuFu

Xe container
Chào các bác,
Cái việc cụ bảo là đoán ý, nhẽ cụ biết tỏng cmnr ! Kk ! =)) =))

Race Dead

Xe điện
Cụ chủ xem lại bên dịch vụ làm việc thế nào , chứ Visa TQ làm dễ mà .

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Đất nước tỉ dân mà gọi cảnh sát 10 phút sau có mặt thì quả là quá khâm phục nhỉ
Có thể đồn cs ở gần cái này e ko hỏi nên ko rõ , điều khác ở ta là lực lượng csgt ko đứng đường để phạt như mình ,ra đg rất hiếm khi thấy lập chốt . Trừ chốt nồng độ thì hơi nhiều và khó chạy chọt . E tiếng là làm ăn lâu gần 20 năm , sang vài chục lần nhưng sang vài ngày về nên cũng chỉ biết đến vậy . Nói là dân họ ý thức hơn cũng ko hẳn , họ sợ chính quyền , sợ bị phạt thì đúng hơn ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ gõ cửa, chủ nhà nó không mở cần gì đưa ra lý do.

Cao nhân nào dám phét lác để cho cụ cách xử lý đây, em hóng!

Cụ đi nước khác có thể vẫn bình thường. Em có thằng bạn đi đâu cũng được, Mỹ, Anh Tàu Nga đủ cả nhưng vào Liên Minh châu Âu (Schengen) là tạch, mấy lần xin đều tạch chứ không phải1.
có trường hợp phải có người đi phượt vĩ đại đi cùng mới vào barca được , đều là "bọn vũng trũng" làm thuê cho tây nó gạt hồ sơ

gianghn12

Xe tải
Không xin được visa thì ko thèm đi nữa, thiếu gì nước để đi 😊

Euro2CityStar

Xe lăn
Phải công nhận khoản này quá ok ạ , bạn e ở tận Thâm Quyến nó gọi báo qua tổng đài mà 10p có ngay . Thằng taxi ko dám chạy cầm đt nói chuyện run bần bật . E còn bảo con em là nhìn tay ông ý run kìa , lúc đó nó thừa khả năng chạy vì bố con em đã mang hành lý ra ngoài , các con e cũng đã lên vỉa hè đứng . Nhưng chắc nó còn liên quan đến nhiều thứ ko dễ dàng bỏ trốn nên cậu ta chấp nhận đứng chờ mà ko phản kháng gì
nó có hẹ thống xếp hạng công dân ,

camcorder trên cột khắp nơi . chạy thì lãnh đủ hơn .

BảoVân 13

Xe hơi
Bác thử đổi bên làm dịch vụ khác xem sao ,trc e hay đi trung quốc đánh hàng làm qua dịch vụ của nhà xe ạ

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Có lẽ tụi nó hỗ trợ khách du lịch và muốn qua đó, tạo hình ảnh tốt hơn trong mắt bác.
Tôi qua Thailand, thấy ở khu du lịch, tụi police cũng rất dễ chịu, nhiệt tình, hỏi đường thì chỉ tận nơi, ...
Ở Thailand thì không có vụ vài chục tệ và 830 tệ như của bác rồi.
Thailand e cũng chơi khá nhiều , toàn đội Newzealand về bên đó làm . Thái thì lộm nhộm hơn và chính trị bất ổn hơn Tq theo cảm nhận của em , vụ em kể ở trên cũng là trường hợp e gặp lần đầu tại Tq