[Funland] Bị đại xứ quán Trung Quốc từ chối visa mặc dù không vi phạm gì

hitlerphung

Xe máy
Website
maxbuy.com.vn
Em biết.
Do cụ viết sai chính tả nên nó từ chối đấy, bọn kỹ tính lắm :))
Bị đại xứ quán Trung Quốc từ chối visa mặc dù không vi phạm gì
có lẽ vậy, em phải sửa lại thôi

tuanzs

Xe container
Nhà cụ có lắp camera tàu khựa ko, có khi nào cụ nói xấu họ mà bị cho vào sổ đen vì dữ liệu toàn vòng về bên kia đấy. :))

meodenminh

Xe điện
E đi đợt gần nhất là xuất cảnh ngày 26/09 mọi vấn đề đều Ok không trục trặc gì . Nhưng chuyến 28/03 em bị cảnh sát nó vẫy sau trạm soát vé tận 3 lần ( Hành trình từ sân bay đi Shunde) cứ qua trạm thu phí là bị nó vẫy , bắt kéo kính nhìn thẳng vào camera , nghe tít cái nó bảo Ok đi đi . E có hỏi cậu em ng TQ thì nó bảo chắc anh giống 1 đối tượng tội phạm nào đó :((
À à em quên chuyến 26-09 em cũng bị dính 1 phát lừa đảo . Lúc ra khỏi sân bay Qchâu đi ra lối ra để bắt xe thì có 1 thằng mặc đồng phục kiểu security nó hỏi bố con em bằng Tiếng Anh là mày đi taxi à ??? ( Em làm với TQ 20 năm nhưng biết mỗi : xin chào , cảm ơn và cạn chén bằng tiếng Trung) và nó chỉ ra 1 xe đậu cuối hàng ngay sát em cách nhau cái rào sắt . Lên xe em chìa cái địa chỉ KS thằng lái xe gật gật OK

Lúc đó em mải nhắn tin do ngồi trên MB lâu nhiều tin nhắn cần gq nên cũng ko để ý nó cố tình ko bật đồng hồ . Tới Ks nó mở đt của nó ra chìa cho em 1 cái ảnh là cái list giá taxi từ sân bay về tt TP là 830 tệ và chỉ xuống hàng dưới là từ sân bay về Baiyun là 870 tệ và bảo em thanh toán

E thấy cu này không ổn em vội chụp biển số xe và gọi ngay cho cái cậu em người TQ . Lúc này cậu ấy đang ở Thâm Quyến cách đó 160km , và đưa đt cho cậu ấy nói chuyện với thằng lái taxi . Sau nó trả đt thì cậu em bảo em a cứ đứng đó cảnh sát đang đến thằng này bố láo lừa đảo
Khoảng 10p sau thì có xe Cs đến

Ông ẻm taxi bị ktra giấy tờ các kiểu , cậu em ng Tq nói chuyện đt với 2 bác cs 1 lúc , rồi bảo em việc anh xong rồi a lên ks đi , tiền taxi e trả rồi có mấy chục tệ thôi . E xie xie 2 chú cs và lên ks . May có người quen chứ ko vỡ mồm :D
Chuyện hơi lan man ko liên quan các Cụ thông cảm
CS TQ ngon nhỉ

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Phải công nhận khoản này quá ok ạ , bạn e ở tận Thâm Quyến nó gọi báo qua tổng đài mà 10p có ngay . Thằng taxi ko dám chạy cầm đt nói chuyện run bần bật . E còn bảo con em là nhìn tay ông ý run kìa , lúc đó nó thừa khả năng chạy vì bố con em đã mang hành lý ra ngoài , các con e cũng đã lên vỉa hè đứng . Nhưng chắc nó còn liên quan đến nhiều thứ ko dễ dàng bỏ trốn nên cậu ta chấp nhận đứng chờ mà ko phản kháng gì

QAZ

Xe container
Đi được Mỹ, Anh, TQ mà lại không xin được Visa châu Âu, lạ vậy ta ....
Cái này bình thường nhé, họ cứ không thích cho mà không cần lý do.

1 người tôi quen, cũng đi Mỹ Nhật Úc rồi, đến khi xin visa du lịch Schengen (Pháp) thì bị từ chối, quay ra xin Đức thì lại được.

Đoán lờ mờ nguyên nhân là quá nhiều sổ đỏ và tài khoản nhiều tiền quá ! Kinh nghiệm là để tài khoản vài trăm triệu thôi, sổ đỏ cũng 1-2 cái thôi.

Sứa.

Xe điện
Lúc vào phỏng vấn nó hỏi cụ có chơi MXH nào ko mà cụ lại bảo em chơi OF nick là Hitler thì tèo rồi :))

ambdiep

Xe buýt
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Chắc vì bác chưa ra nước ngoài lần nào :D

QAZ

Xe container
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.

Có thể có 1 lý do, là bạn xin vào đúng dịp Quốc khánh TQ (1/10-10/10). Xin vào giai đoạn này rất khó nhé.

polizia

Xe container
Luôn có 1 tỷ lệ đánh trượt mà, và khi đánh trượt ko bao giờ nêu lý do cụ thể.
Ngay cả đi tour, 1 tour vài trăm người thì nó vẫn sẽ đánh trượt ngẫu nhiên 1 số người.
Cty vợ em năm ngoái tổ chức cho vài trăm người đi, bao gồm đại lý bảo hiểm và nhân viên cty.
Thế mà có 1 chị nhân viên cty đã đi nhiều nước Âu Á lại bị đánh trượt trong khi đầy người làm đại lý bảo hiểm lần đầu đi nc ngoài lại đạt =))
Bà chị kia cay cú mãi.
Sau cty đền cho chuyến đi khác.

coquay

Xe container
Anh táo tàu hơn năm nay cũng kiêu ra phết từ 2020 đi lại ra vào thoải mái ko sao, từ đợt dịch ra đến bây h nhập cảnh vào thì thoảng ăn ninh sân bay họ đc mời đi uống nước bạn e 2 đứa bị giữ lại sân bay mất gần tiếng rồi mặc dù năm nào cũng đi ít 3 4 lần

Nguoimoivao3

Xe tăng
chả có ĐSQ nào từ chối visa mà đưa ra lý do cụ thể cả cụ ạ
Có Đức bác nhé. Từ chối visa luôn tick rõ lý do trong tờ thông báo từ chối.

Nộp lại, khắc phục thiếu sót / lỗi sai của applicant, thì đa số trường hợp sẽ được cấp visa

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ gõ cửa, chủ nhà nó không mở cần gì đưa ra lý do.

Cao nhân nào dám phét lác để cho cụ cách xử lý đây, em hóng!

Cụ đi nước khác có thể vẫn bình thường. Em có thằng bạn đi đâu cũng được, Mỹ, Anh Tàu Nga đủ cả nhưng vào Liên Minh châu Âu (Schengen) là tạch, mấy lần xin đều tạch chứ không phải1.
Có Đức bác nhé. Từ chối visa luôn tick rõ lý do trong tờ thông báo từ chối.

Nộp lại, khắc phục thiếu sót / lỗi sai của applicant, thì đa số trường hợp sẽ được cấp visa

Batman

Xe container
Các ông có chữ Nguyen là dễ tạch lắm.

DurexSSL

Xe buýt
E đi đợt gần nhất là xuất cảnh ngày 26/09 mọi vấn đề đều Ok không trục trặc gì . Nhưng chuyến 28/03 em bị cảnh sát nó vẫy sau trạm soát vé tận 3 lần ( Hành trình từ sân bay đi Shunde) cứ qua trạm thu phí là bị nó vẫy , bắt kéo kính nhìn thẳng vào camera , nghe tít cái nó bảo Ok đi đi . E có hỏi cậu em ng TQ thì nó bảo chắc anh giống 1 đối tượng tội phạm nào đó :((
À à em quên chuyến 26-09 em cũng bị dính 1 phát lừa đảo . Lúc ra khỏi sân bay Qchâu đi ra lối ra để bắt xe thì có 1 thằng mặc đồng phục kiểu security nó hỏi bố con em bằng Tiếng Anh là mày đi taxi à ??? ( Em làm với TQ 20 năm nhưng biết mỗi : xin chào , cảm ơn và cạn chén bằng tiếng Trung) và nó chỉ ra 1 xe đậu cuối hàng ngay sát em cách nhau cái rào sắt . Lên xe em chìa cái địa chỉ KS thằng lái xe gật gật OK

Lúc đó em mải nhắn tin do ngồi trên MB lâu nhiều tin nhắn cần gq nên cũng ko để ý nó cố tình ko bật đồng hồ . Tới Ks nó mở đt của nó ra chìa cho em 1 cái ảnh là cái list giá taxi từ sân bay về tt TP là 830 tệ và chỉ xuống hàng dưới là từ sân bay về Baiyun là 870 tệ và bảo em thanh toán

E thấy cu này không ổn em vội chụp biển số xe và gọi ngay cho cái cậu em người TQ . Lúc này cậu ấy đang ở Thâm Quyến cách đó 160km , và đưa đt cho cậu ấy nói chuyện với thằng lái taxi . Sau nó trả đt thì cậu em bảo em a cứ đứng đó cảnh sát đang đến thằng này bố láo lừa đảo
Khoảng 10p sau thì có xe Cs đến

Ông ẻm taxi bị ktra giấy tờ các kiểu , cậu em ng Tq nói chuyện đt với 2 bác cs 1 lúc , rồi bảo em việc anh xong rồi a lên ks đi , tiền taxi e trả rồi có mấy chục tệ thôi . E xie xie 2 chú cs và lên ks . May có người quen chứ ko vỡ mồm :D
Chuyện hơi lan man ko liên quan các Cụ thông cảm
Ở xứ Tre mà taxi cỏ lừa khách nước ngoài như này thì Phú liz có đến nhanh như TQ không các cụ nhể?

step321

Xe tăng
Đi được Mỹ, Anh, TQ mà lại không xin được Visa châu Âu, lạ vậy ta ....
Trước cq cũ e có cụ ld, sang châu âu cãi nhau với cs bên Pháp hay Đức gì đó, sau vào Châu Âu theo nước đó là ko đc, phải đi vào từ nước khác.

jazzzzz

Xe lăn
Không thích thì không cấp thôi chả cần nguyên nhân chả cần ký do.
Xin Visa Mẽo nhiêu khi nó chả hỏi gì mà từ chối luôn.

tank007

Xe đạp
Lãnh sự Mỹ ở Hà Nội trước có 4 cửa xếp hàng làm visa, trong đó có một tay đầu trọc. Kinh nghiệm của các bàn dịch vụ là tay đầu trọc ấy sẽ từ chối 30% số người xin visa/ngày mà ko cần lý do.

Có lần một tay doanh nhân giàu sụ, tiếng Anh cực giỏi bị từ chối ức chế quá cự cãi hỏi lý do. Tay đầu trọc bảo mày không phải công dân Mỹ nên tao không có trách nhiệm giải thích cho mày 😛

Tàu giờ là đại cường. Hồi quãng 2012 tôi đi Tàu còn ko cần tới sứ quán, dịch vụ làm visa mang tận nhà. Giờ thì phải đến tận nơi, chụp hình lấy vân tay đủ thủ tục như đi Mỹ. Vị thế nó đã khác xưa rồi.