[Thảo luận] Bị bắn tốc độ bằng mồm

tieulinhtinh

Xe hơi
Nhân đây các bác cho em hỏi, quy định mới nhất về việc xử phạt lỗi chạy quá tốc độ hiện giờ là như thế nào ạ ? :-/
Chẳng hạn như:
- chạy quá <5km/h thì bị nhắc nhở hay cũng bị phạt tiền ?
- quá từ 5 - 10 km/h
- quá 10-20km/h
- quá > 20km/h
.....

Em tìm google ra rất nhiều thông tin khác nhau, lúc thì phạt bằng này, lúc phạt bằng kia... chả biết đường nào mà lần :(
Theo nghị định của chính phủ về xử lý hành chính vi phạm luật GTDB như sau:
Điều 8:

....
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 20 km/h đến 35 km/h[/FONT]
[FONT=&quot]6. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 35 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Theo như luật vậy thì chạy quá tốc độ < 5km/h thì chắc chỉ bị nhắc nhở thôi vì không thấy quy định mức phạt. Ngoài ra ứng với từng loại mà có thể bị thu bằng.
Cụ tham khảo:[/FONT]
[FONT=&quot]http://www.luatgiapham.com/phap-luat/luat-kinh-doanh/3545-nghi-dinh-so-342010ndcp-ngay-02042010.html?start=1[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

cheprong

Xe tải
Xe em cũng có cảnh báo bắn tốc độ, nhưng đúng là nếu xxx bắn tốc độ từ đằng sau thì máy không cảnh báo.
Và qua thực tế thì em thấy máy đó cũng không nhiều tác dụng bởi cơ chế hoạt động của máy - khi nhận được sóng từ máy bắn tốc độ truyền tới thì mới có âm thanh, đèn cảnh báo; khi đó mình có phản ứng đạp phanh gấp ( chưa chắc đã giảm được tốc độ xe xuống dưới mức quy định) - khi đó xe mình cũng đã bị bắn
mà đạp phanh gấp vậy còn gây nguy hiểm.
Kết luận là vẫn phải cẩn thận đi đúng luật thôi các bác a,.

etran

Xe buýt
Không biết bao giờ ở mình mới có kiểu gửi giấy phạt về nhà sau khi bị bắn tốc độ các bác nhỉ?
Nhiều lúc đang có công có việc, nhỡ chân có tí mà mất cả tiếng đồng hồ đứng đấy đôi co... xin xỏ...nọ kia, rồi thì giữ giấy giữ tờ... :(

Mà không chỉ Việt Nam mới có anh hùng Núp, ở chỗ em cũng có :D

Một là đứng im hiên ngang thế này:

Hai là có các đồng chí vác đi như này:

Còn núp thì như này:

Như trong clip này thì bó chiếu luôn :D (núp buổi đêm ở Hamburg)

[youtube]J8cvFT2Md68[/youtube]

etran

Xe buýt
Theo nghị định của chính phủ về xử lý hành chính vi phạm luật GTDB như sau:
Điều 8:
....
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 20 km/h đến 35 km/h[/FONT]
[FONT=&quot]6. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 35 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Theo như luật vậy thì chạy quá tốc độ < 5km/h thì chắc chỉ bị nhắc nhở thôi vì không thấy quy định mức phạt. Ngoài ra ứng với từng loại mà có thể bị thu bằng.
Cụ tham khảo:[/FONT]
[FONT=&quot]http://www.luatgiapham.com/phap-luat/luat-kinh-doanh/3545-nghi-dinh-so-342010ndcp-ngay-02042010.html?start=1[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]
Công nhận giá cả ở nhà bây giờ leo thang, tiền phạt đắt hơn cả bên tây :D
Đây là "giá" bên em
Ngoài đô thị (quá hơn 40km/h mới bị giữ bằng 1 tháng :D)

Trong đô thị (thường phải quá 5km/h trở lên thì đèn nó mới chụp)

Jolie5902

Xe tải
Chã có công cụ lại có trợ giúp của người thân thì xxx khó kiếm quá :D

xuanhung259

Xe đạp
xin chào các cụ.trưa nay lúc 11h trời nắng đẹp thời tiết mát mẻ.e mát ga vi vu phi về phú thọ thăm ông bà già.sau khi hết 1 đoạn thẳng đường vừa mới làm xong e giảm tốc độ để qua 1 khúc cua bất ngờ " toét toét " 2 chú hugo đứng giữa đường kêu e tấp vào lề đường.1 chú nói " cho xem bằng lái giấy tờ xe.trời nắng thế này a chạy tốc độ kinh quá nguy hiểm quá ".e mới hỏi thưa đại ka e chạy quá bao nhiêu.hugo trả lời " 40/60.a chạy quá 20km/h".Mie đến lúc này e tí thì phì cười vì suốt đoạn đường vừa rồi e chạy toàn 80 làm gì có dưới 60.biết là bọn này " Bắn bằng mồm rồi ".e đòi xem cái ảnh.thì 1 chú già già ngậm ngừng 1 lúc xem giấy tờ xe rồi nói lần này nhắc nhở a thôi để a chấp hành tuân thủ luật.thank kiu 2 chú hugo e lên xe té thẳng.mie nhìn lại thấy bao nhiêu xe khác bị bắn oan.đúng thật vái cả nón với các đại ka áo vàng

Loong Phoong

Xe điện
bắn tốc độ bằng mồm đang là xu hướng mới của xxx, có thể gọi là xu hướng HOT được k các bác nhỉ

AnhNB

Xe buýt
xin chào các cụ.trưa nay lúc 11h trời nắng đẹp thời tiết mát mẻ.e mát ga vi vu phi về phú thọ thăm ông bà già.sau khi hết 1 đoạn thẳng đường vừa mới làm xong e giảm tốc độ để qua 1 khúc cua bất ngờ " toét toét " 2 chú hugo đứng giữa đường kêu e tấp vào lề đường.1 chú nói " cho xem bằng lái giấy tờ xe.trời nắng thế này a chạy tốc độ kinh quá nguy hiểm quá ".e mới hỏi thưa đại ka e chạy quá bao nhiêu.hugo trả lời " 40/60.a chạy quá 20km/h".Mie đến lúc này e tí thì phì cười vì suốt đoạn đường vừa rồi e chạy toàn 80 làm gì có dưới 60.biết là bọn này " Bắn bằng mồm rồi ".e đòi xem cái ảnh.thì 1 chú già già ngậm ngừng 1 lúc xem giấy tờ xe rồi nói lần này nhắc nhở a thôi để a chấp hành tuân thủ luật.thank kiu 2 chú hugo e lên xe té thẳng.mie nhìn lại thấy bao nhiêu xe khác bị bắn oan.đúng thật vái cả nón với các đại ka áo vàng
Cụ này chạy quá tốc độ mà còn sướng quá nhỉ, em mời cụ vang đỏ giờ! :|

Adam_hd

Xe hơi
các Cụ cho em hỏi có phải bị bắn tốc độ khi nộp phạt rồi lấy giấy tờ lại sẽ có ảnh vi phạm trong giấy tờ xxx trả lại phải ko?
bữa nọ em đi lâý giấy tờ xe cùng thằng bạn em ở Phú Thái - Hải Dương nộp phạt xong rồi lúc nhận lại giấy tờ thấy ko có ảnh vì có vài người đi cùng mình lấy giấy tờ xe có ảnh vi phạm kẹp cùng.Em hỏi : " chị ơi cho em xin lại cái ảnh vi phạm về làm ... kỉ niệm ".Chị ấy bảo : "anh ko yêu cầu xem lại ảnh lên ko có anh ah"
em chẳng hiểu kiểu gì nữa.mong các Cụ chỉ giáo thêm....

ynhi2208

Xe điện
cụ chạy đường tránh thì bắn bằng mồm rồi,nhưng mà các cụ mà chạy vào thành phố mà qua chỗ cua đầu tiên rồi mà nó tuýt thì coi chừng là thật đấy các cụ

tieunhilang

Xe điện
Bắn bằng mồm thì XXX hay giở trò thế này: Các cụ lưu ý nhé!

+ Anh chạy quá tốc độ yêu cầu cho xem giấy tờ
+ (Nếu cụ hỏi ảnh)-->cứ đưa giấy tờ tôi kiểm tra và sẽ có ảnh.

- Nếu cụ k đưa giấy tờ cứ cãi nhau cù nhầy mãi cũng chẳng giải quyết gì và nó cũng chẳng cho cụ đi.
- Nếu cụ đưa giấy tờ thì ... cứ ngồi đợi chúng tôi sẽ cung cấp ảnh... đợi dài cổ... Cụ không đợi nổi rồi cũng phải kí biên bản.
Đó là bựa của XXX bắn bằng mồm. Mà bắn bằng mồm thì phải tống cái gì vào mồm cho nó khỏi bắn.

Tóm lại, cụ làm chủ tốc độ, nếu nó vẫy cụ lại, cụ đúng thì cụ cứ đòi ảnh, còn cụ sai thì bắn bằng mồm hay bằng súng cũng thế, nộp nhanh để còn đi

santafe_9999

Xe tải

Su75

Xe tải
Hôm nay em bị bắn tốc độ bằng mồm hai lần - không có súng bắn tốc độ nào cả, chỉ có các chú xxx tự chặn xe và báo chạy quá tốc độ.

Lần đầu chạy gần qua TP Thanh Hóa gần đến giao cắt đường tránh thì có hai chú cùng nhảy ra giữa đường. Lái xe em xuống hỏi thì một chú nói xe chạy quá 52/50. Lái xe vào báo em xuống thì chú khác nói xe chạy 56/50 sau khi giơ bộ đàm lên nói với ai ở đâu đó. Máy báo bắn tốc độ của em im thin thít trong khi hai lần trước khi đến TH đều có báo. Khoảng 1 tiếng sau thì em tiếp tục được xxx Hoàng Mai đón vào lề đường vì lỗi tốc độ, cũng bắn bằng mồm luôn. Có vẻ xxxx đang tăng cường bắn bằng mồm các cụ ạ.
theo em được bieta thì chỉ có khung phạt khi chạy quad 5km thôi
còn vượt quá từ 1-5 km chỉ bị nhắc nhở

DuongNV

Xe buýt
Thế cụ có vặn giúp cháu mấy cái Răng của cái mồm vừa điêu, vừa gian ấy không?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nếu bị bắn từ sau lại thì máy bắn tốc độ không báo đâu các bác ạ !
Bác chưa hiểu về nguyên lý của RD hay sao ý nhỉ ?
RD là thiết bị thụ động thôi bác, khi nào súng hoạt động trong vùng kiểm soát được của RD nó mới kêu. Nếu súng hoạt động mà chĩa vào xe của bác thì 10 cái RD cũng vẫn chết vì lúc đó tốc độ xe đã được ghi lại rồi, nó chỉ cứu bác khi súng bắn xe khác thôi.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Em cũng bị một phát giống chủ thớt ở Lai Cách. Đòi ảnh thì xxx bó tay sau một hồi thì nói" Chú cho anh em xin bao thuuốc". Đó là lần đầu tiên và duy nhất đến bây giờ em dám cãi xxx và em thắng

slaz8

Xe ba gác
các cụ cho hỏi tý . cái đoạn qua Diễn Châu Nghệ An có bao ji bị bắn vào mồm chưa nhỉ. có lần cháu cùng các ông anh đi qua đó bị các chú xxx dừng xe (ông anh lái) xuống thì các chú ý nói là xe chay quá tốc độ 45/40km/h cháu ngạc nhiên quá vì đoạn đó anh em vừa đi vừa nói chuyện chạy rất chậm. khi hỏi có ảnh thì xx bảo không có sau đó nó ghi biên bản thì lại ghi là 40/56 ông anh chưa có kinh nghiệm nên ký vào cháu chua biết có vụ bắn mồm kiểu này. hôm nay đọc thấy bổ ích quá
thanks cụ chủ nhé