[Thảo luận] Bị bắn tốc độ bằng mồm

Vuvit

Xe tăng
Chắc túng quá thì phải làm liều thôi

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Ôi lại nói Hoa Thanh Quế, e có cảm giác cụ nào về Thanh Hóa nhất là đi đường mòn HCM đoạn Cẩm Thủy kiểu j cũng mất xiền. Ko phạm luật thì bị xin đểu. E bị 1 lần rồi qua cầu Cẩm Thủy đường bé tẹo cố gắng để ko bị đè vạch còn tốc độ thì khỏi bàn đoạn cho 40 e toàn đi 33 cho đậu nành thế mà vẫn bị vịn vào nói e bị 2 lỗi đè vạch và quá tốc độ hôm đấy đi cùng khách hàng do vậy mất 500k để đc đi ngay. Hèm chán

peroxide

Xe buýt
Hì hì hôm em ngồi với mấy bác xxx của bộ, mấy ông này cũng kêu trời xxx TH. Mấy ông này đi qua TH bị xxx ở đây bắt lại, xin mãi không được, có ông nói "ae trong ngành cậu thông cảm, khi nào lên Hn giao lưu", chú xxx TH trả lời "em cảm ơn, em cũng chẳng lên HN làm gì, mà co lên HN thì em đi tầu hoặc xe khách, kô cần nhờ các a" Kết quả ông trên bộ kia vưỡn phải ký biên bản.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ôi lại nói Hoa Thanh Quế, e có cảm giác cụ nào về Thanh Hóa nhất là đi đường mòn HCM đoạn Cẩm Thủy kiểu j cũng mất xiền. Ko phạm luật thì bị xin đểu. E bị 1 lần rồi qua cầu Cẩm Thủy đường bé tẹo cố gắng để ko bị đè vạch còn tốc độ thì khỏi bàn đoạn cho 40 e toàn đi 33 cho đậu nành thế mà vẫn bị vịn vào nói e bị 2 lỗi đè vạch và quá tốc độ hôm đấy đi cùng khách hàng do vậy mất 500k để đc đi ngay. Hèm chán
Các cụ hay dính ở Thanh Hóa nhỉ? Em đi nhiều cả 1A lẫn HCM chưa bị phát nào mà toàn bị xe tải nhỏ bò 5km/h trêu ngươi trên đoạn dốc gần tới đất TH chỗ vạch liền và hạn chế 40 ý!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hì hì hôm em ngồi với mấy bác xxx của bộ, mấy ông này cũng kêu trời xxx TH. Mấy ông này đi qua TH bị xxx ở đây bắt lại, xin mãi không được, có ông nói "ae trong ngành cậu thông cảm, khi nào lên Hn giao lưu", chú xxx TH trả lời "em cảm ơn, em cũng chẳng lên HN làm gì, mà co lên HN thì em đi tầu hoặc xe khách, kô cần nhờ các a" Kết quả ông trên bộ kia vưỡn phải ký biên bản.
Việc này thì CSGT TH tuyệt vời! Dám bắt cấp trên tuân thủ Luật là chuyện xưa nay hiếm!

lenamhung83

Xe tăng
Bác không vi phạm gì mà sao chịu mất 500k 1 cách dễ dàng vậy???? Bác sử xự như thế, xxx nó quen ... thì khổ cho anh em lái xe khác

bvhadelpiero

Xe lăn
Vấn đề cơ bản nhứt là cụ có đi đúng tốc độ khôn ghay đi quá tốc đọ, còn nếu đúng mà bắn bằng mồm thì phải thể hiện mình là offer chứ....

transporter0712

Đi bộ
Hic, đọc bài của cụ em mới nhớ ra. Cách đây hơn tháng e bị xxx chỗ gần TP.Thanh Hóa vẫy, em tưởng nó vẫy xe sau nên chả dừng, chạy được hơn cây thì bị còi hụ đuổi theo ép xe bắt dừng. Em hỏi lỗi gì thì xxx kêu quá tốc độ 55/50 tại Bỉm Sơn, trong xe có cả gấu, mẹ gấu và F1 nên em chả muốn lằng nhằng, đưa xxx 2lít rồi đi luôn. Lần sau có khi phải đòi bằng chứng ;;).

Được cái xong đâu đấy xxx còn hỏi em làm gì, ở đâu bla bla...và dặn lần sau đi từ từ thôi nhé :)), có vẻ tử tế 8->.

PHÓNG

Xe tải
Em cũng có mấy ông bạn làm to ở tỉnh này tỉnh nọ, mấy thằng thân thân cũng làm tổng ở mấy tổng cty lớn
Ngồi uốn riệu với nhau em hỏi chúng mày có bao giờ tham nh ũng, ăn của đút, hối lộ với xà xẻo công quỹ không. thì thằng nào cũng bảo chả bao giờ làm chuyện đó cả, đi làm chỉ để cống hiến thoai :P
Bác so sánh 1 cách khập khiễng như thế em quá sợ rồi! Em không bằng bác rồi! xxx GT là gì đâu mà bác tưởng em khoe!!
Bác phải để ý 2 chữ "chân thành" của em! Mỗi người 1 kiểu em có phải mới trong trứng chui ra đâu mà nghe thế là cảm thấy cuộc đời đầy màu hồng! xxx cũng có xấu, có tốt, có xxx vốn bản tính xấu thì toàn làm việc mờ ám, xxx tốt nhưng sống trong môi trường "ô nhiễm" muốn tồn tại thì phải hùa theo thôi! Em cũng là 1 Driver thôi, em cũng không ưa gì mấy tên xxx kiểu đó cả, đúng là không thể chấp nhận việc xxx đi lừa đảo kiểu vậy! Đó là tội "lợi dụng chức vụ, quyền hạn..." đấy, nếu bị lôi ra ánh sáng nhẹ nhất cũng về vườn.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em vừa vào TH lấy bằng ra tuần trước ợ, lỗi 46/40, phạt 400k, hôm em vào chạy xe CLCao, híc, 8h15 vẫn ở Giáp Bát, mà gần 11h đã vào thành phố rồi, nhanh vãi mà có bị vịn ở đâu đâu, túm lại cần đi nhanh cứ xe khách mà chơi, nhanh lắm, lại chạ phải lái, nhàn thân ...

ducleminh

Xe điện
Thanh Hóa chỉ có đoạn qua Tam Điệp (NB) biển tốc độ đặt bên trái là khó chịu thôi.
Cháu qua TH nhiều nhưng đi đúng Biển nên chưa bị lần nào.
Các Cụ cứ đúng biển đàu tiên thấy chậm , khó chịu nhưng gặp chỗ Bắn thì mấy ông vượt châm hơn các Cụ ngay mà còn phải...Xiền.
Biển đặt bên trái thì có tác dụng ở đâu nhỉ? Nhớ không nhầm tác dụng nó ở bên trái và sau biển ngĩa là đi xuống lề đường?

Tribute

Xe container
Cụ chủ ơi, cho em xin cái tên mà cụ định gọi, lần sau e cũng giả vờ "gọi điện thoại cho người thân" như cụ cho chắc. Nhà em chẳng có người thân nào làm lớn cả, chán thế!
Kụ cứ "Alo, cụ Minh râu hở...." thế là xong ngay thôi.=))

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Bác không vi phạm gì mà sao chịu mất 500k 1 cách dễ dàng vậy???? Bác sử xự như thế, xxx nó quen ... thì khổ cho anh em lái xe khác
e đã nói là hôm đấy đi cả khách hàng rồi mà đến chậm sẽ ko kịp cuộc họp mà ko kịp cuộc họp thì mất hợp đồng cụ ạ. nó nói làm luật luôn 2 lỗi nó tính cho 1 lỗi là 500k. Còn e khẳng định là về đến đất Hoa Thanh Quế thì e đi cực chuẩn luôn.

etran

Xe buýt
Nhân đây các bác cho em hỏi, quy định mới nhất về việc xử phạt lỗi chạy quá tốc độ hiện giờ là như thế nào ạ ? :-/
Chẳng hạn như:
- chạy quá <5km/h thì bị nhắc nhở hay cũng bị phạt tiền ?
- quá từ 5 - 10 km/h
- quá 10-20km/h
- quá > 20km/h
.....

Em tìm google ra rất nhiều thông tin khác nhau, lúc thì phạt bằng này, lúc phạt bằng kia... chả biết đường nào mà lần :(

amazoncafe

Xe tăng
Nói chung thanh hóa nổi tiếng anh hùng, xxx TH cũng anh hùng lắm
Toàn đứng ở chỗ không có sóng DD song nói với lái xe có quen ai thì gọi đi song ra đây xử lý, *** nó chơi thế mới khó

Hôm nay em bị bắn tốc độ bằng mồm hai lần - không có súng bắn tốc độ nào cả, chỉ có các chú xxx tự chặn xe và báo chạy quá tốc độ.

Lần đầu chạy gần qua TP Thanh Hóa gần đến giao cắt đường tránh thì có hai chú cùng nhảy ra giữa đường. Lái xe em xuống hỏi thì một chú nói xe chạy quá 52/50. Lái xe vào báo em xuống thì chú khác nói xe chạy 56/50 sau khi giơ bộ đàm lên nói với ai ở đâu đó. Máy báo bắn tốc độ của em im thin thít trong khi hai lần trước khi đến TH đều có báo. Khoảng 1 tiếng sau thì em tiếp tục được xxx Hoàng Mai đón vào lề đường vì lỗi tốc độ, cũng bắn bằng mồm luôn. Có vẻ xxxx đang tăng cường bắn bằng mồm các cụ ạ.
bác xem lại hộ em xem có phải xxx hoàng mai ko nhé, vì xxx nghệ an ít khi ra tận đây bắt xe, chỗ này thường ở cầu Lau do xxx th làm chứ

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ PHÓNG ở trên như kiểu mới ở bển về hay sao ấy, vẫn còn non và xanh lắm.
Gặp em là em cứ phải đòi bằng chứng, vì em đi rất cẩn thận, chả bao giờ đi quá tốc độ cho phép.