[Thảo luận] Bị bắn tốc độ bằng mồm

giangsuki

Xe ngựa
Em xin gửi lời chào tới tất cả các bác! Chúc các bác và toàn thể thành viên OF mạnh khỏe, thành công, lái xe vui vẻ, an toàn! Em là thành viên mới và bài đầu tiên em pót ở đây!

Vào chủ đề của bác 2snguyen! Em thấy các thành viên trong OF hay nói về việc bắn tốc độ mồm! Em cũng quen mấy anh công an giao thông, nhiều lúc ngồi chơi với nhau em hỏi rất chân thành về vấn đề này các anh ấy trả lời là không bao giờ có chuyện đó, bây giờ thích bắn lúc nào và ở đâu chẳng được, bắt được hàng đống, việc gì phải làm cái trò đấy!
Em không biết thực hư chuyện này ra sao nhưng với em, đi đường tuân thủ đúng luật GT, chẳng ai làm gì được mình! Và cũng chưa bao giờ gặp trường hợp mình đi đúng mà bị úp việc sai luật vào đầu cả!
Em cũng có mấy ông bạn làm to ở tỉnh này tỉnh nọ, mấy thằng thân thân cũng làm tổng ở mấy tổng cty lớn
Ngồi uốn riệu với nhau em hỏi chúng mày có bao giờ tham nh ũng, ăn của đút, hối lộ với xà xẻo công quỹ không. thì thằng nào cũng bảo chả bao giờ làm chuyện đó cả, đi làm chỉ để cống hiến thoai :P

E không bị mất tiền các cụ ạ. Cả hai lần em khẳng định bắn bằng mồm vì đ/c lái xe chạy đường này hàng tuần và rất cẩn thận, em còn phải giục đi đúng tốc độc cho phép, không việc gì phải chạy chậm quá, với lại máy RD không kêu, hai lần trước đó có bắn TĐ máy đều báo chính xác.

Ở TH thì em đang rảnh vì còn phải chờ xe sau nên tiện thể hỏi han các đ/c xxxx cẩn thận về chứng cứ, được vài câu thì chú xxxx già nói "thôi xe anh chạy quá một chút nên bọn tôi bỏ qua, anh nói lái xe đi cẩn thận" hic, tử tế quá.

Ở NA thì em phải "gọi điện cho người thân" để đi cho kịp thời gian nhưng chưa kịp gọi thì cũng được thả luôn sau khi xxx nghe thấy tên người em định gọi.

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
E không bị mất tiền các cụ ạ. Cả hai lần em khẳng định bắn bằng mồm vì đ/c lái xe chạy đường này hàng tuần và rất cẩn thận, em còn phải giục đi đúng tốc độc cho phép, không việc gì phải chạy chậm quá, với lại máy RD không kêu, hai lần trước đó có bắn TĐ máy đều báo chính xác.

Ở TH thì em đang rảnh vì còn phải chờ xe sau nên tiện thể hỏi han các đ/c xxxx cẩn thận về chứng cứ, được vài câu thì chú xxxx già nói "thôi xe anh chạy quá một chút nên bọn tôi bỏ qua, anh nói lái xe đi cẩn thận" hic, tử tế quá.

Ở NA thì em phải "gọi điện cho người thân" để đi cho kịp thời gian nhưng chưa kịp gọi thì cũng được thả luôn sau khi xxx nghe thấy tên người em định gọi.
Thế mà cụ không post luôn từ hôm qua để mọi người cứ thắc mắc, mà lúc nào chả thế không ăn được toàn thấy bảo " anh chạy quá một tí nên chúng thôi tha", haizzz
thế mà nhiều cụ biết là bắt vớ vẩn mà vẫn mất xiền mới chán

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em xin gửi lời chào tới tất cả các bác! Chúc các bác và toàn thể thành viên OF mạnh khỏe, thành công, lái xe vui vẻ, an toàn! Em là thành viên mới và bài đầu tiên em pót ở đây!

Vào chủ đề của bác 2snguyen! Em thấy các thành viên trong OF hay nói về việc bắn tốc độ mồm! Em cũng quen mấy anh công an giao thông, nhiều lúc ngồi chơi với nhau em hỏi rất chân thành về vấn đề này các anh ấy trả lời là không bao giờ có chuyện đó, bây giờ thích bắn lúc nào và ở đâu chẳng được, bắt được hàng đống, việc gì phải làm cái trò đấy!
Em không biết thực hư chuyện này ra sao nhưng với em, đi đường tuân thủ đúng luật GT, chẳng ai làm gì được mình! Và cũng chưa bao giờ gặp trường hợp mình đi đúng mà bị úp việc sai luật vào đầu cả!
Ôi trời, đất nước ta vẫn còn người tốt.

hieuhic

Xe điện
Bắt ai không bắt lại bắt đúng ông Chã trên OF thì đói thối mồm rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế mà cụ không post luôn từ hôm qua để mọi người cứ thắc mắc, mà lúc nào chả thế không ăn được toàn thấy bảo " anh chạy quá một tí nên chúng thôi tha", haizzz
thế mà nhiều cụ biết là bắt vớ vẩn mà vẫn mất xiền mới chán
Em chưa có RD nhưng nếu túm em kiểu này là em xin các chú ý thông tin về giờ giấc và địa điểm bắn rồi mời các chú xem lại X-Driven record của em luôn! Thông tin đầy đủ chả kém gì máy bắn tốc độ của các chú ý! Mà quan điểm của em thì luôn đúng tốc độ cho lành và nhanh, trừ chuyện đường lạ mà biển chuối quá nhìn không ra thôi!;))

ECO-arch

Xe tăng
Đoạn gần đường tránh chỗ Bệnh viện Hợp Lực - Thanh Hóa là 40 chứ không phải 50 đâu ạ. Ở đó bố trí 2 camera tự động, bắn cả hai chiều luôn.

Mr.Chem

Xe điện
Cụ chủ ơi, cho em xin cái tên mà cụ định gọi, lần sau e cũng giả vờ "gọi điện thoại cho người thân" như cụ cho chắc. Nhà em chẳng có người thân nào làm lớn cả, chán thế!

New_Carens

Xe điện
Nó bắn bằng mồm thì mình cũng nộp phạt bằng mồm!

cocc

Xe hơi

Thảo nào hôm đó em thấy bác gọi cho em, em chưa kịp bắt máy bác đã tắt rồi.
Em đã quen các cuộc gọi như này của bác nên em cũng không gọi lại vì chắc bác đã được đi.
Chủ nhật này đến nhà em nhậu nhé!

dapvocaydan

Xe điện
Sếp đi đúng tốc độ mà vưỡn phải gọi điện thoại cho người thân à:-o

Giem

Xe đạp
Nó bắn bác bằng mồm thì bác phải lấy mồm mà đỡ thui nhỉ :D

kienbinh

Xe điện
bắn vỡ mồm thằng xxx luôn đi cụ ơi :D

bau67

Xe container
Thanh Hóa chỉ có đoạn qua Tam Điệp (NB) biển tốc độ đặt bên trái là khó chịu thôi.
Cháu qua TH nhiều nhưng đi đúng Biển nên chưa bị lần nào.
Các Cụ cứ đúng biển đàu tiên thấy chậm , khó chịu nhưng gặp chỗ Bắn thì mấy ông vượt châm hơn các Cụ ngay mà còn phải...Xiền.

K_80A

Xe điện
Hum nọ e đi Phủ Lý, chạy cẩn thân 45-50, cách PL 5KM, có 2 chú chỉ cạp nong dừng xe bẩu e đi 60km. Đang bực mình vì việc công, nghe thấy thía, e bolabola ầm ĩ lên, bảo đưa bằng chứng nhanh cho xem.... cuối cùng xxx bẩu a làm gì mà nóng tính, nếu a vội k đợi được thì a đi đi, lúc về chúng tôi cho xem chứng cớ rồi nộp phạt cũng chưa muộn! cộng thêm cả tội cãi... e lên xe vừa trợn mắt vừa bảo: cứ đợi đấy mà nộp( e thi thoảng mới đi tuyến này thôi nên cứ to mồm bừa)

gl1600

Xe điện
Đoạn gần đường tránh chỗ Bệnh viện Hợp Lực - Thanh Hóa là 40 chứ không phải 50 đâu ạ. Ở đó bố trí 2 camera tự động, bắn cả hai chiều luôn.
Chỗ này nhiều bác không để ý dính vì là biển lồng, 40 trong 50, thấy hết biển 40 thì quen chân các bác tăng ga, 56/50 là dính. Có điều đoạn này ban ngày quá đông, ít khi chạy quá được 50 lắm ạ.

Hôm trước cơ quan em về làm việc với XXX trại giam tỉnh THanh , ngồi chơi cười đùa một lúc thì thấy XXX nói là đoạn đường tránh chỗ vòng xuyến ấy ạ-là kho vàng chưa khai thác của XXX giao thông. CHỗ này hạn chế 30 nhưng chưa bắn bao giờ... À mà Xe của XXX trại giam, chạy đường HCM bị bắn ăn biên bản như thường các cụ nhé, đừng tưởng là xin được đâu